อัพเดท!! รายชื่อสหภาพ ของท่านได้ที่นี้

DeletedUser

Guest
ตระกลู ft มีเผ่าในเครือดังนี้

ft-a <------ ตระกลูหลัก
ft-b
ft-c
ft-e
ft-f
ft-h
ft-i
ft-j
ft-k
ft-o
ft-p
ft-q
ft-r
ft-s
ft-t
ft-w
ft-x
ft1frd
ft4เมฆ
ft5เมฆ
ft6เมฆ
ft7เมฆ
ft๐frd
ft๒frd
ft๕frd
ft๖frd
ft๙frd

DeletedUser

Guest
ส่วนที่เหลือ เดี๋ยวผมจะตาม เผ่าทั้งสหภาพ มาโพสเอง
ทุกปัญหาย่อมมีทางออกเสมอครับ

หวังว่า จะถูกในเพื่อนๆทีคอมเม้นตำหนินะครับ
เพราะผมเป็นคนเอาใจ คนครับ ถ้ารู้ว่าทำไม่ถูกใจ ผมก็จะไม่ทำ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

nutsuna

Member
คะแนน react
0
โอเค ผมยอม จะไม่ทำให้หนักหัวxxx ใครอีก

นั้นผมโพสใหม่นะ หวังว่าจะถูกใจ

จะพูดไร รู้จักพูดดีๆหน่อยนะครับ โตจนจะ30แล้ว อย่ามีสมองไว้แค่กั้นหู คุณหัวหน้าสหภาพFT ผู้นำแห่งแสงสว่าง พ่อพระเอกสุดหล่อหน้าตาดี

ปล.ประโยคที่ใครต่อใครมาอ่านเนี้ยมันสื่อได้ว่าคืออะไร หยุดเถอะครับเห็นตั้งแต่ในฟอรั่มเวิลด์5ละ โดนปิดกระทู้เพราะใคร อย่าพยายามหยาบคายให้มากนัก

ขอบคุณที่อ่านมา

nutsuna

ลูกเผ่าตัวน้อยๆของเผ่าอันดับ1ในเวิลด์1

DeletedUser

Guest
จะพูดไร รู้จักพูดดีๆหน่อยนะครับ โตจนจะ30แล้ว อย่ามีสมองไว้แค่กั้นหู คุณหัวหน้าสหภาพFT ผู้นำแห่งแสงสว่าง พ่อพระเอกสุดหล่อหน้าตาดี

ปล.ประโยคที่ใครต่อใครมาอ่านเนี้ยมันสื่อได้ว่าคืออะไร หยุดเถอะครับเห็นตั้งแต่ในฟอรั่มเวิลด์5ละ โดนปิดกระทู้เพราะใคร อย่าพยายามหยาบคายให้มากนัก

ขอบคุณที่อ่านมา

nutsuna

ลูกเผ่าตัวน้อยๆของเผ่าอันดับ1ในเวิลด์1

อ้าว.. นี้ผมเป็นคนของประชาชนแล้วหรอ ง่ะ เพื่อนๆไม่พอใจอีก
นั้นขอโทษด้วยครับ เดี๋ยวจะพยายามเป็นดังภาพที่เพื่อนๆหวังไว้ครับ

ต้องขอโทษอีกทีด้วย เนื่องจากผมมักจะพูดหรือสื่อสารตามหลักและเห็นผล
ตามกระบวนการความเข้าใจผม ถ้าคนที่มาสื่อสารหรือพากย์พิง แล้วผมวิเคราะห์
แล้วว่า เค้าต้องการอะไร ผมก็จะตอบแบบแทงใจดำเค้าไปแบบไม่เกรงใจ เพราะ
ต่างคนก็ต่างมีความคิด แบบว่า ผมไม่ใช่อันธพาลแต่สันดานไม่เคยยอมใครครับ
เพื่อให้เค้ารู้ว่า ผมไม่ใช่ผู้ดีอะไรนะคุณอย่ามาทำปัญญาชนใส่ผม ถ้าคุณกล้าที่จะ
ติเตียนคนอื่นที่เค้าไม่ได้สื่อถึงคุณ ผมก็มีสิทธิ์ตอบโต้งตามกระบวนการความคิดผม
เพื่อปกป้องตัวเอง ถ้าผมพูดกับแบบปัญญาชนใส่คุณแล้ว คุณก็ควรจะเข้าใจเช่นกันว่า
เหมือนกับการแลกหมัดกันครับ ไม่ใช่คุณต่อยเค้าแล้ว เค้าต่อยคุณคืน แต่คุณกับไม่ยอมรับ
เพราะคุณคิดว่าคุณเป็นลูกผู้ดีมีชาติตระกลู คุณต้องเอาเปรียบคนอื่น เท่านั้น ห้ามคนอื่นเอาเปรียบ
ทั้งที่คุณเอาเปรียบเค้า แต่ไม่ยอมให้เค้าเอาเปรียบ

คนที่คุณพากย์พิง เค้าก็เป็นคนเช่นคุณ ไม่ใช่พ่อพระหรือพระเอกตามละครอะไร
เพราะยังไงเค้าก็เป็นบุคคลธรรมดาที่ยังอยู่ในอธิประไตรเดียวกันกับคุณ

และต้องขอโทษจริงๆครับ

ถ้าคำพูดผมเวลาอ่านแล้วอาจจะไม่เข้าหู เพราะมันมาจากกระบวนการป้องกันตัวเอง
เหมือนกับที่ผมอ่านประโยคคุณแล้ว มันอาจจะไม่เข้าหูเช่นกัน
ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ ผมก็พึ่งรู้นี้แหละว่า มีเพื่อนๆติดตามผลงานผมอยู่
ถ้ารู้แบบนี้ ผมจะระมัดระวังในการสื่อสารของตัวเองครับ

ขอบคุณครับ ที่ตำหนิติชม ขอบคุณจริง และก็พึ่งรู้ตัวว่า เป็นคนสำคัญของเกมส์นี้
ได้ขนาดนี้ (แต่ผมเคยโดนแบนมาสองรอบแล้วนะอิอิ)
พูดจริงๆว่า จากที่อ่านคอมเม้นแล้ว ไม่อยากเชื่อสายตาตัวเองว่า จะสำคัญอะไรขนาดนี้
เราเป็นดาราเกมส์ไทรบัสวอร์แล้วหรอเนี่ย... งง เลย

ขอบคุณครับที่ติดตามผลงาน ผมจะไม่ทำให้คุณผิดหัวงอีก และโปรดเป็นแฟนคลับผมต่อไปนะครับ
ขอบคุณจากใจครับ ซึ้งๆ ไม่รู้จะสื่ออะไรต่อดี พูดไม่ออก น้ำตาจะไหล
นั้น ผมจะทำหน้าที่ให้ดีที่สุดครับ สมัยหน้าอย่าลืมเลือกผมอีกนะครับ บอร์1

ขอบคุณครับคุณ nutsuna จะไม่ทำให้ผิดหวังอีกครับ
ผมขอโทษไปแล้ว (ในฐานะคนดังตามที่คุณหวังไว้ และผมก็ยัง งง อยู่) ยังไงอย่ามาต่อแยผมอีกนะครับ

(ไม่ต้องเอาอายุผมมาพูดก็ได้ครับ ผมรู้อยู่แล้วว่า เวลาเดินเร็ว จะเข้า30แล้ว และรู้สึก ไม่ดีเลย เหมือนเวลามันน้อยลง)

DeletedUser

Guest
เฮ้อ.. นี่ผมสำคัญต่อเพื่อนๆขนาดนี้เลยหรอ.. งง (แบบว่าบ่นพึมพำในใจ)

DeletedUser

Guest
ผมแนะนำว่า ถ้าเรื่องราวจบลงด้วยดีแล้ว
พวกเราน่าจะไปหาเปิดกระทู้ คุยเรื่องสงครามเวิล์ด4 กันนะครับ
เพื่อเพิ่มสีสันให้สงครามเวิล์ด4 และเพื่อนๆจะได้สนใจมาคอมเม้นให้เว็บบอร์ด
ไทรบัลวอรส์กัน เพื่อให้สมกับแฟนคลับเว็บเกมส์ไทรบัลวอร์ครับ

เพื่อให้เกียรติ พวกเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ gm ที่ดูแลระบบให้พวกเรา
และสื่อสารให้ถูกทาง และพวกเค้าจะชื่นใจว่า พวกเค้าไม่ได้นำเข้า
เกมส์ไทรบัลวอรส์นี้ไม่เสียเปล่า เพราะยังมี เพื่อนๆพีๆน้องๆ ชอบและ
ภูมิใจที่เค้า นำเข้ามาให้พวกเราได้เล่นกันไม่ว่าจะเวลาไหน และอาจถึงขั้น
ติดงอมแงม

ดีรึเปล่าครับ

DeletedUser

Guest
เรียน ผู้ดูแลเกมส์

เรื่อง : รายชื่อของสหภาพMars ที่มีการเปลี่ยนแปลง

จากการที่ ยุติสงครามกับ เผ่า SBSแล้วนั้น ทางเราทั้งสองฝ่างตกลงปลงใจที่จะหันเข้าพูดคุยกัน และได้มีความคิดเห็นที่ตรงกันดีแล้ว จึง ทำความตกลง ที่จะอยู่ด้วยกัน โดย เข้าร่วมกับทาง เครือจักรวรรดิ์Mars ด้วย ดังนั้น ณ ตอนนี้เผ่าพี่เผ่าน้องที่มีอยู่จึงเพิ่มจากที่แจ้งไว้แต่เดิม เพิ่มขึ้น
จึงอย่างเรียนรบกวนขอให้ท่านผู้ดูแล เปลี่ยนชื่อ เผ่าในเครือเรา ให้เป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน จากที่ ขึ้นต้นด้วย

MarsA.F ให้รวม ทั้งหมดเป็นแค่ Mars F. เท่านั้นโดยไม่ต้องมีตัวA และไม่มีการแยกสีกัน โดยรวมเผ่า พี่น้องร่วมรบใหม่ของเรา โดยมีรายชื่อดั่งต่อไปนี้ขอรับ

Mars
Mars#
Mars1
Mars10
Mars11
Mars12
Mars13
Mars14
Mars2
Mars3
Mars4
Mars5
Mars6
Mars7
Mars8
Mars9
MarsA
MarSB1
MarSB2

นี่คือ โปรไฟล์เผ่าของMarsซึ่งอัพเดทล่าสุด ครับผม
ขอขอบคุณผู้ดูแลเกมส์ และ ผู้จัดทำแผนที่ไว้ล่วงหน้าด้วยครับ

ด้วยความเคารพอย่างสูง
tiwapol99 และ ผู้บริหารMarsทุกท่าน

DeletedUser

Guest
ยังไม่ได้รับการเปลี่ยนแปลงเลยครับ ยังไงขอรบกวน ให้รวดเร็วนิดนึงนะคับ :)

DeletedUser

Guest
ผมอัพเดทสหภาพ FA-T และ Mars ให้แล้วนะครับ

ต้องขอความร่วมมือ ในการโพสต์ให้ตรงกับหัวข้อกระทู้นะครับ
เนื่องจากกฎการใช้งานฟอรัมมีระบุไว้อย่างชัดเจนครับ
และดีที่เรื่องจบลงด้วยดีครับ

อย่างไรการใช้คำพูด ที่ไม่สุภาพหรือแม้แต่การเซ็นเซอร์ก็มีผลนะครับ
เนื่องจากการสื่อนั้น ผู้อ่านทั่วไป เมื่ออ่านแล้วก็รับทราบและรุ้ว่าที่เซ็นเซอร์นั้นต้องการสื่อถึงข้อความใด
และเช่นเดียวกัน ผู้อ่านท่านอื่น ก็ไม่ควรแสดงความคิดเห็นที่ใช้ข้อความรุนแรงหรือแข็งกระด่างกลับนะครับ
ไม่อย่างนั้น ก็กลับกันไปมา ไม่จบไม่สิ้นครับ
ผมก็ตามเรื่อง เห็นว่าจบลงด้วยดี จึงไม่ได้ลงโทษตามกฎการใช้ฟอรั่มแต่อย่างใดครับ

ยังไงก็ขอความร่วมมือด้วยนะครับ และขอขอบคุณมากครับที่ร่วมกันสร้างชุมชนไทรบัลวอร์สที่น่าเล่นครับ

สำหรับเรื่องแผนที่นี้ จริงๆ แล้วก็สามารถกำหนดสีเฉพาะได้ครับ (มีแต่ด้วยนะครับ ด้านล่าง)
แต่มีข้อเสียอยู่ด้วยครับ ผมจึงไม่นำมาให้เลือกกันครับ ผมก็กะว่าจะเพิ่มลูกเล่นให้เลือกสีกันได้แต่ข้อเสียมันมีน้ำหนักมากกว่าข้อดี
และดันมาติดงานและเขียนข้อมูลเพิ่มใน wiki จึงทำให้แผนสีเลื่อนออกไปหรือยกเลิกแผนเลือกสีครับ
ปัญหาอย่างหนึ่งเมื่อนำสีมาให้เลือกกัน คือ จะแย่งกันครับ ซึ่งเรื่องนี้แหละครับที่ทำให้ซีเรียสมากๆ
เลยปล่อยให้ระบบเซ็ตอัตโนมัติ หากสังเกตุ อันดับ 1 จะสีน้ำเงิน / 2 สีเทา / 3 สีเขียว / 4 สีแดง ...
ทุกเวิลด์เซ็ตอัตโนมัติเหมือนกันหมดครับ แล้วหากกำหนดสีได้ พอสหภาพนั้นยุบผมเองก็ต้องมาแก้สีอีกด้วยครับ

แต่ผมก็มีทางออกที่คิดไว้นานแล้วเหมือนกันครับ
คือ ให้เลือกได้เฉพาะ 5 สหภาพที่มีคะแนนสูงสุดเท่านั้น
แต่พอให้ 5 เดี๋ยวก็จะขอเป็น 7,8,9,10 กันไปเรื่อยๆครับ
หากที่ผมกำหนดไว้คือได้เฉพาะ 5 สหภาพแรกแบบนี้จะโอเคกันหรือไม่ครับ
แต่อีกแล้ว แต่จะต้องตกลงกันทุกเวิลด์ สำหรับเวิลด์ 2 ที่ผมไม่ได้อัพเดทครับ แต่จะประสานงานให้ครับ

สรุปว่า จากข้อดีข้อเสียในการเลือกสีแล้ว
ก็จะให้เลือกได้ แต่ได้เพียงสหภาพที่มีคะแนนสูงสุด 5 อันดับแรกเท่านั้นนะครับ
โอเคกันมั้ยเอ่ย แสดงความคิดเห็นและเสนอแนะได้นะครับ แต่คราวนี้ถ้าผิดกฎไม่เตือนแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ผมอัพเดทสหภาพ fa-t และ mars ให้แล้วนะครับ

ต้องขอความร่วมมือ ในการโพสต์ให้ตรงกับหัวข้อกระทู้นะครับ
เนื่องจากกฎการใช้งานฟอรัมมีระบุไว้อย่างชัดเจนครับ
และดีที่เรื่องจบลงด้วยดีครับ

อย่างไรการใช้คำพูด ที่ไม่สุภาพหรือแม้แต่การเซ็นเซอร์ก็มีผลนะครับ
เนื่องจากการสื่อนั้น ผู้อ่านทั่วไป เมื่ออ่านแล้วก็รับทราบและรุ้ว่าที่เซ็นเซอร์นั้นต้องการสื่อถึงข้อความใด
และเช่นเดียวกัน ผู้อ่านท่านอื่น ก็ไม่ควรแสดงความคิดเห็นที่ใช้ข้อความรุนแรงหรือแข็งกระด่างกลับนะครับ
ไม่อย่างนั้น ก็กลับกันไปมา ไม่จบไม่สิ้นครับ
ผมก็ตามเรื่อง เห็นว่าจบลงด้วยดี จึงไม่ได้ลงโทษตามกฎการใช้ฟอรั่มแต่อย่างใดครับ

ยังไงก็ขอความร่วมมือด้วยนะครับ และขอขอบคุณมากครับที่ร่วมกันสร้างชุมชนไทรบัลวอร์สที่น่าเล่นครับ

สำหรับเรื่องแผนที่นี้ จริงๆ แล้วก็สามารถกำหนดสีเฉพาะได้ครับ (มีแต่ด้วยนะครับ ด้านล่าง)
แต่มีข้อเสียอยู่ด้วยครับ ผมจึงไม่นำมาให้เลือกกันครับ ผมก็กะว่าจะเพิ่มลูกเล่นให้เลือกสีกันได้แต่ข้อเสียมันมีน้ำหนักมากกว่าข้อดี
และดันมาติดงานและเขียนข้อมูลเพิ่มใน wiki จึงทำให้แผนสีเลื่อนออกไปหรือยกเลิกแผนเลือกสีครับ
ปัญหาอย่างหนึ่งเมื่อนำสีมาให้เลือกกัน คือ จะแย่งกันครับ ซึ่งเรื่องนี้แหละครับที่ทำให้ซีเรียสมากๆ
เลยปล่อยให้ระบบเซ็ตอัตโนมัติ หากสังเกตุ อันดับ 1 จะสีน้ำเงิน / 2 สีเทา / 3 สีเขียว / 4 สีแดง ...
ทุกเวิลด์เซ็ตอัตโนมัติเหมือนกันหมดครับ แล้วหากกำหนดสีได้ พอสหภาพนั้นยุบผมเองก็ต้องมาแก้สีอีกด้วยครับ

แต่ผมก็มีทางออกที่คิดไว้นานแล้วเหมือนกันครับ
คือ ให้เลือกได้เฉพาะ 5 สหภาพที่มีคะแนนสูงสุดเท่านั้น
แต่พอให้ 5 เดี๋ยวก็จะขอเป็น 7,8,9,10 กันไปเรื่อยๆครับ
หากที่ผมกำหนดไว้คือได้เฉพาะ 5 สหภาพแรกแบบนี้จะโอเคกันหรือไม่ครับ
แต่อีกแล้ว แต่จะต้องตกลงกันทุกเวิลด์ สำหรับเวิลด์ 2 ที่ผมไม่ได้อัพเดทครับ แต่จะประสานงานให้ครับ

สรุปว่า จากข้อดีข้อเสียในการเลือกสีแล้ว
ก็จะให้เลือกได้ แต่ได้เพียงสหภาพที่มีคะแนนสูงสุด 5 อันดับแรกเท่านั้นนะครับ
โอเคกันมั้ยเอ่ย แสดงความคิดเห็นและเสนอแนะได้นะครับ แต่คราวนี้ถ้าผิดกฎไม่เตือนแล้วนะครับ

ขอบคุณครับ

ยินดีและจะปฏิบัติตามกฏและกติกาครับ
ว่าแต่ สหภาพ fa-t ไม่มีนะรับ มีแต่ ft และเผ่าหลัก ft-a
และผมเช็คแล้ว ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงแผนที่ครับ
หรือมันยังดีเรอยู่ครับ

(ทำไมฟอร์นภาษาอังกฤษจะพิมตัวใหญ่ มันถึงชอบเป็นถึงตัวเล็กละครับคุณjayjay2525)

king of water

คะแนน react
0
Rsf

ตระกลู rsf f.

RSF-24
RSF-25
RSF_25
RSF-26
RSF-PS
RSF-PC
RSF-34
RSF-KL

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ยินดีและจะปฏิบัติตามกฏและกติกาครับ
ว่าแต่ สหภาพ fa-t ไม่มีนะรับ มีแต่ ft และเผ่าหลัก ft-a
และผมเช็คแล้ว ยังไม่มีการเปลี่ยนแปลงแผนที่ครับ
หรือมันยังดีเรอยู่ครับ

(ทำไมฟอร์นภาษาอังกฤษจะพิมตัวใหญ่ มันถึงชอบเป็นถึงตัวเล็กละครับคุณjayjay2525)

ต้องขออภัยด้วยครับ พิมพ์สลับกัน ;)
แผนที่จะต้องรอ 24 ชม. นะครับ
อัพเดทเพียงวันละ 1 ครั้งครับ
คือเวลา 05:30 et (เวลาของอเมริกา)
แปลงเป็น gmt ก็ 10.30 gmt
แปลงเป็นไทย ก็ราวๆ 17.30 น. ครับ (ถ้าผิดพลาดต้องขออภัยด้วยครับ)

ส่วนที่ชอบเปลี่ยนเป็นตัวเล็กเป็นเพราะ เลือกตอบเต็มรูปแบบครับ
อันนี้ตอบเต็มรูปแบบ เพราะอ้างอิงข้อความมา
ข้างบนผมพิมพ์ตัวอังกฤษเป็นตัวใหญ่ตั้งหมด มันจะกลายเป็นตัวเล็กครับ

ไม่ทราบว่า ให้เลือกสีเฉพาะ 5 สหภาพแรก มีความเห็นอย่างไรกันบ้างครับ
ขอสัก 5-7 ความเห็นเป็นอย่างน้อยนะครับ

ตระกลู rsf f.

Rsf-24
rsf-25
rsf_25
rsf-26
rsf-ps
rsf-pc
rsf-34
rsf-kl

ขอบคุณครับ

อัพเดทให้แล้วครับ

DeletedUser

Guest
อัพเดทแผนที่ใหที

L_m
l m
l_m-lr
lm_ls
lm_ok
lm_low
lm_got
lm_มาร
lm_sw
lm_bk
lm_b-1
lm_b-2
lm_dod
lm_ssg
lm_tfd
[mf]
อัพเดท แผน ที่ สหภาพ lm ให้ที

แนะนำตัวหน่อย ผม ชือ ริด คยุค lm_b-1 เล่น ไปแล้ว ปีครึง

DeletedUser

Guest
GM จัดการให้ที ครับ

w4 เข้ามาแล้วไม่ดู

DeletedUser

Guest
อัพเดต

สหภาพroninทั้งหมด
ronin
ronin-
ronin.
.ronin

อัพเดตให้ด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

DeletedUser

Guest
ผมเห็นด้วยนะครับสำหรับการให้เลือกสีได้เฉพาะ 5 อันดับแรก

DeletedUser

Guest
ด้านบนนี้ ผมอัพเดทให้แล้วนะครับ

สำหรับการกำหนดสีเฉพาะในแผนที่ เอาไว้ผมจะทำโหวตขึ้นมาให้แล้วนนะครับ
ขอบคุณที่ร่วมออกความคิดเห็นครับ

Sonic Boom

คะแนน react
0
รบกวนอัพเดทสหภาพให้ด้วยครับ

สหภาพ NATO

North Atlantic Treaty Organiz

NATO#0 < สาขาหลัก >
NATO#1
NATO#2
NATO#3
NATO#4
NATO#5