เผ่าใหนเอ่ย จะได้ครอง เวิล 5 หรือ 5555+

• ผู้เริ่มกระทู้ mr.suda
  • เริ่มวันที่
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ยิ่งพูดแล้วยิ่งอยากจะอวยพรให้พวกคุณจริงๆ

อ้าย รวย....!!!!(ลากเสียงยาวๆ)

DeletedUser

Guest
อแล้วอย่ามาว่าคนนู้นคนนี้เกรียนด้วยคำพูดที่เค้าพูดไม่ดี
เพราะตามความเป็นจริง ทุกคนมีความคิดและมีปาก

DeletedUser

Guest
มชอบคุณที่มีมุมมองดีดี และจะปฏบัติดีด้วย
ส่วนพวกที่ไม่ดี ก็จะปฏิบัติไม่ดีด้วย

ผมเป็นคน สามารถทำได้หลายอย่าง ไม่ใช่ละครช่อง3-5-7 ที่ดูคนนี้ดีต้องดีตลอดทั้งเรื่อง
ถ้าเลวก็เลวทั้งเรื่อง ถ้ามองแค่นี้ก็ ก็บร้าละครต่อไป

DeletedUser

Guest
ความจริงแล้วเกมส์นี้แค่ต้องการให้ทุกคนมาสนุก แต่สนุกยังไง ก็น่าจะรู้จักเอื้อมเฟื้อให้คนอื่นด้วย
จุดนี้แหละมันจะสอนให้พวกเรา รู้จักให้อภัยกันในสังคม ที่ไม่เหมือนการเมือง หรือกลุ่มคนที่แบ่งข้างแบ่งฝ่าย

DeletedUser

Guest
ถึงพ่อแม่จะสอนคุณไม่ได้ ยังไงซะก็หัดฟังความคิดความเห็นมุมมองคนอื่นๆด้วย ไม่ใช่ฟังแต่มุมมองตัวเอง

DeletedUser

Guest
การศึกษาน่ะ เค้าสอน
ถึงเค้าจะสอนในหลักวิชาให้รู้จักสายงานสายอาชีพ
แต่ก็ยังมีบางวิชาที่ยังสอนให้รู้จักเป็นคนดี ไม่เห็นแก่ตัว

DeletedUser

Guest
และคุณก็ว่าผมไม่ได้ด้วยที่บ่นยาวพูดไม่ดีแบบนี้
เพราะคุณเองก็พูดไม่ดี คนอื่นเค้าก็มีความคิดมีปากเช่นคุณ

DeletedUser

Guest
ใจเย็น หายใจลึกๆ คิดไตร่ตรองก่อนพูด

DeletedUser

Guest
-*- เป็นชุดใจเย็นครับ ซั้นๆได้ใจความ

DeletedUser

Guest
เกมส์มันก็คือเกมส์ครับ อย่าคิดอะไรมาก

DeletedUser

Guest
แล้วอย่ามาปากดีพูดคำพูดเล่นเชิงกับผม อ่านแล้วมันรู้สึกว่า เถียงข้างๆขู่ๆ อ่านแลวไม่เข้าใจ
ให้เอาหลักการมาพูด เหตุผลก็ได้

ลืมไป นั้นถามก่อน รู้จักคำว่า เหตุผล หรือกระบวนการคิดรึเปล่า

DeletedUser

Guest
โทษทีครับ นั้นเอาใหม่

รอ-อู-โท-รู้-จอ-อะ-กอ-จัก-หอ-เอ-ตอ-อุ-เหตุ-รึเปล่า

DeletedUser

Guest
เข้าใจยัง
ทำไมมันเข้าในยากเย็นจังครับ

นั้นช่างเถอะ ผมจนปัญญาละ เอาเป็นว่า เกมส์สงคราม ตามที่คุณเข้าใจแล้วกัน ง่ายดี

DeletedUser

Guest
ฮั่นแน่ะ.... อย่าๆ...อย่า... รู้นะว่าจะพูดอะไร อ้ายตูดเอ้ย..

DeletedUser

Guest
ผมว่าผมก็ทำมดานะ ไม่ได้เกรียนขนาดนั้น
ถ้าคนที่รู้จักผมจริงๆจะรู้

5555

สุดยอดเลย บอล! ไม่ยอมรับว่าเกรียนขั่นเทพ เเต่ยอมรับว่า "ผมไม่ได้เกรียนขนาดนั่น"

ส่วนคนที่รู้จริงๆก็........

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

DeletedUser

Guest
5555

สุดยอดเลย บอล! ไม่ยอมรับว่าเกรียนขั่นเทพ เเต่ยอมรับว่า "ผมไม่ได้เกรียนขนาดนั่น"

ส่วนคนที่รู้จริงๆก็........

ฮ่าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา

ใครคือบอลครับ

หรือว่าคนข้างต้นที่ผมสนทนาด้วย

nuaom201

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ไอ้เฮี้ยมนี้มาจากไหนอ่ะครับ รู้สึกผมจะพูดถึงเวิล์ด4นะ อ้ายฟาย.. โง่แล้วยังอวดฉลาดอีก ฮ่าฮ่าอ่า
ชอบคิดๆ สงครามน้ำลายคนเดียว สามารถทำให้ศัตรูหลายคน โกรธเป็นฟื้นเป็ฯไฟ 55555+
แน่ใจนะว่าพวกมึngไม่เกรียน ถ้าไม่เกรียนแล้วคนเผ่าอื่นก่อนทำดอยอะไร 5555+
แล้วยังทำมาเป็นปากดี อ้ายฟาย... อย่าอ้างละว่าเป็นเกมสงคราม

บ้าเปล่า ทุกคนก็มีปากครับ ฮย่าๆๆ.. รู้นะ

ผมละเกียจพวกที่ ไล่ตีคนอื่นก่อน แล้วพอคนอื่นเอาคืนหวดคืน ทำเป็นปากดีกว่าคนนู้นี้เกรียน อ้ายฟายเอ้ย
มันเอาสมองซีกไหนคิดฟะ

คิดได้ไงว่า ตูทำคนอื่นได้ แต่คนอื่นทำตูไม่ได้ ... อ้ายบร้า..

การศึกษาน่ะ เค้าสอน
ถึงเค้าจะสอนในหลักวิชาให้รู้จักสายงานสายอาชีพ
แต่ก็ยังมีบางวิชาที่ยังสอนให้รู้จักเป็นคนดี ไม่เห็นแก่ตัว

และคุณก็ว่าผมไม่ได้ด้วยที่บ่นยาวพูดไม่ดีแบบนี้
เพราะคุณเองก็พูดไม่ดี คนอื่นเค้าก็มีความคิดมีปากเช่นคุณ

แล้วอย่ามาปากดีพูดคำพูดเล่นเชิงกับผม อ่านแล้วมันรู้สึกว่า เถียงข้างๆขู่ๆ อ่านแลวไม่เข้าใจ
ให้เอาหลักการมาพูด เหตุผลก็ได้

ลืมไป นั้นถามก่อน รู้จักคำว่า เหตุผล หรือกระบวนการคิดรึเปล่า
โทษทีครับ นั้นเอาใหม่

รอ-อู-โท-รู้-จอ-อะ-กอ-จัก-หอ-เอ-ตอ-อุ-เหตุ-รึเปล่า

เข้าใจยัง
ทำไมมันเข้าในยากเย็นจังครับ

นั้นช่างเถอะ ผมจนปัญญาละ เอาเป็นว่า เกมส์สงคราม ตามที่คุณเข้าใจแล้วกัน ง่ายดี

ฮั่นแน่ะ.... อย่าๆ...อย่า... รู้นะว่าจะพูดอะไร อ้ายตูดเอ้ย..

เหนื่อยไหมคะที่พูดมาทั้งหมดเนี้ย

DeletedUser

Guest
เห็นไหมครับ ผมอ้างอิง "เเชมบ้า" = คนนี้คือบอล

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน