เผ่าไหนเทพสุดใน w7

GuNeScM

คะแนน react
0
ดูอย่าง เผ่าพันพี่สิครับย้ายมาเป็นพี่น้อง เรา หันดาบเข้าหาพวกพี่เพราะอะไร

เวลาพวกเขาโดนตีเรนจากพวกพี่มีไหม แต่พวกพี่โดนตีพวกเขาเรนให้

ไม่ได้พูดลอยๆ sbs สาขา 6 ในปัจจุบันบอกมาครับ ยังไม่รวม freedom อีก

ช่วยเหลือเพื่อนทุกระดับ จะทำให้ท่านได้ใจพวกเขา ดีกว่าปล่อยพวกเขาลอยแพเขา

เผ่าใครกันแน่ครับพี่ อิอิ

tripletour24

Member
คะแนน react
2
อิอิ น่าสนแหะ ย้ายไปลองดีกว่า อิอิ

ผมก็ไม่ได้ตำหนิอะไรมากครับ แค่ดูจากบ้านที่โดนยึด บางบ้านมีเรนเข้ามาจริง แต่แบบนิดหน่อยมาก ๆ ครับ

แต่ทนายเอกผมเห็นแค่มีคนหยอกไปส่อง พอไปส่องซ้ำเรนมาให้เต็มบ้านเลย ผมก็ขอชมเชยครับในเรื่องความสามัคคี

แต่สงสัยบ้านที่ผมยึดกันส่วนมากเป้นพวกไม่ช่วยเผ่ามั้งครับเรนเลยไม่เข้ามาเลย

ว่าแต่ sbs สาขา 6 นี้เผ่าอะไรเหรอครับ

ใช่เผ่าที่เขามาเป็นพันกับเราเพื่อต้องการเรนอย่างเดียวหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ผมจำชื่อเผ่าเขาไม่ได้แล้วแหละครับ

ส่วน f.dom ตอนนี้ เรนเราก็ตายไปเยอะเหมือนกัน งิงิ สงสัยจังว่าคนไหนที่เรนไม่เข้า จะได้สมนาคุณให้สาสมเลย งิงิ

การที่จะเป็นผู้รับที่ดี ต้องเป็นผู้ให้ที่ดีก่อนครับ ถ้าไม่เคยเป็นผู้ให้ ก็จะไม่มีทางได้เป็นผู้รับ สัจธรรมข้อนี้ผมได้มาจาก w5 บางคนบางเผ่าจับพันเพื่ออยากได้เรนอย่างเดียว ไม่ได้อยากได้มิตรที่ดี แบบนี้ผมก็ไม่อยู่ด้วย อิอิ

แก้ไขล่าสุด:

GuNeScM

คะแนน react
0
อิอิ น่าสนแหะ ย้ายไปลองดีกว่า อิอิ

ผมก็ไม่ได้ตำหนิอะไรมากครับ แค่ดูจากบ้านที่โดนยึด บางบ้านมีเรนเข้ามาจริง แต่แบบนิดหน่อยมาก ๆ ครับ

แต่ทนายเอกผมเห็นแค่มีคนหยอกไปส่อง พอไปส่องซ้ำเรนมาให้เต็มบ้านเลย ผมก็ขอชมเชยครับในเรื่องความสามัคคี

แต่สงสัยบ้านที่ผมยึดกันส่วนมากเป้นพวกไม่ช่วยเผ่ามั้งครับเรนเลยไม่เข้ามาเลย

ว่าแต่ sbs สาขา 6 นี้เผ่าอะไรเหรอครับ

ใช่เผ่าที่เขามาเป็นพันกับเราเพื่อต้องการเรนอย่างเดียวหรือเปล่าครับ ถ้าใช่ ผมจำชื่อเผ่าเขาไม่ได้แล้วแหละครับ

ส่วน f.dom ตอนนี้ เรนเราก็ตายไปเยอะเหมือนกัน งิงิ สงสัยจังว่าคนไหนที่เรนไม่เข้า จะได้สมนาคุณให้สาสมเลย งิงิ

การที่จะเป็นผู้รับที่ดี ต้องเป็นผู้ให้ที่ดีก่อนครับ ถ้าไม่เคยเป็นผู้ให้ ก็จะไม่มีทางได้เป็นผู้รับ สัจธรรมข้อนี้ผมได้มาจาก w5 บางคนบางเผ่าจับพันเพื่ออยากได้เรนอย่างเดียว ไม่ได้อยากได้มิตรที่ดี แบบนี้ผมก็ไม่อยู่ด้วย อิอิ

SBS สาขา9 ครับผมผิมผิด ที่ย้ายมาเป็นพี่น้อง ของเราครับ

การที่จะเป็นผู้รับที่ดี ต้องเป็นผู้ให้ที่ดีก่อนครับ ถ้าไม่เคยเป็นผู้ให้ ก็จะไม่มีทางได้เป็นผู้รับ สัจธรรมข้อนี้ผมได้มาจาก w5 บางคนบางเผ่าจับพันเพื่ออยากได้เรนอย่างเดียว ไม่ได้อยากได้มิตรที่ดี แบบนี้ผมก็ไม่อยู่ด้วย

LIKE 10000000 ครั้ง

ว่าแล้วก็ย้ายมา ครับพี่ อิอิ

Member
คะแนน react
2
อ้อครับ เผ่านั้นไม่ใช่เขาไม่ดีหรอกครับ แต่เขาอยู่กับเราลำบาก เราโดนตีตลอด แต่ทางเขายังไม่ตั้งตัว ยังช่วยตัวเองไม่ได้ ก็เป็นนโยบายของหัวเผ่า ซึ่งถ้าเป็นผมเอง ถ้าลูกเผ่ายังไม่พร้อมดี ผมก็คงต้องทำแบบเขาเช่นกัน ไม่ว่าใครจะว่ายังไง ผมจะต้องเห็นแก่ลูกเผ่าเป็นสำคัญครับ

ยินดีที่ได้คุยกับทุกคนนะครับ และยินดีที่ได้รบกับทุกท่านเช่นกัน

ฟอรั่มนี้ก็ดีเหมือนกันนะครับ ทำให้เราซึ่งเป็นศัตรูกันได้พูดคุยกัน ผ่อนคลายบรรยากาศสงครามได้ดี อิอิ

DeletedUser

Guest
ฟอรั่มนี้ก็ดีเหมือนกันนะครับ ทำให้เราซึ่งเป็นศัตรูกันได้พูดคุยกัน ผ่อนคลายบรรยากาศสงครามได้ดี อิอิ

ฮ่าๆ จะให้ผมผ่อนคลายกว่านี้ส่งเรนมาเฝ้าบ้านผมบ้างก็ดีนะอิอิรอบรอบด้านนอนไม่หลับครับผมต้องเป็นยามเฝ้าเผ่าเดวโจรขึ้นบ้าน

Member
คะแนน react
2
5555+ นพก็ว่าไป ผมสิต้องระวัง โดนไปหลังนั้นผวาเลย ถ้าจะไปไหน ต้อง sis ให้คนดูให้ หรือไม่ต้องให้น้องเล่นแทน เพราะน้องมันไม่นอนทั้งคืน เล่นเกมส์ออนไลน์เหมือนกัน แต่รำคาญมันบ่นนี้แหละ อิอิ

GuNeScM

คะแนน react
0
5555+ นพก็ว่าไป ผมสิต้องระวัง โดนไปหลังนั้นผวาเลย ถ้าจะไปไหน ต้อง sis ให้คนดูให้ หรือไม่ต้องให้น้องเล่นแทน เพราะน้องมันไม่นอนทั้งคืน เล่นเกมส์ออนไลน์เหมือนกัน แต่รำคาญมันบ่นนี้แหละ อิอิ

น้องพี่กะผม ใคร ไม่นอนกว่ากัน 555+ ONLINE NOLIMIT ว่าแต่อยากเห็นคนอื่น ในเผ่าพี่มาคุยกันบ้างก็ดีนะครับ ^^ :ulight:

Member
คะแนน react
2
น้องพี่กะผม ใคร ไม่นอนกว่ากัน 555+ ONLINE NOLIMIT ว่าแต่อยากเห็นคนอื่น ในเผ่าพี่มาคุยกันบ้างก็ดีนะครับ ^^ :ulight:

555+ นั่นดิครับ ได้ข่าวมาแบบนั้นเหมือนกัน เลยต้องพึ่งน้องด้วย พึ่งเพื่อนในเกมส์ด้วย มีลุ้นทุกวินาทีเลย อิอิ

คนในเผ่าผม อาจจะคุยกันไม่เก่งอะครับ ^^

ว่าแต่ชื่ออะไรครับ ยังไม่รู้จักเลย รู้จักแต่ นพ กับทนายเอกเอง เพราะผมมือใหม่หัดขับไม่ได้เล่นมาตั้งแต่เริ่มเวิร์ล 1 มาหัดเอาที่ เวิร์ล 5 เอง อิอิ:p

DeletedUser

Guest
555+ นั่นดิครับ ได้ข่าวมาแบบนั้นเหมือนกัน เลยต้องพึ่งน้องด้วย พึ่งเพื่อนในเกมส์ด้วย มีลุ้นทุกวินาทีเลย อิอิ

คนในเผ่าผม อาจจะคุยกันไม่เก่งอะครับ ^^

ว่าแต่ชื่ออะไรครับ ยังไม่รู้จักเลย รู้จักแต่ นพ กับทนายเอกเอง เพราะผมมือใหม่หัดขับไม่ได้เล่นมาตั้งแต่เริ่มเวิร์ล 1 มาหัดเอาที่ เวิร์ล 5 เอง อิอิ:p

อ๊ากปลื้มรู้จักนพด้วยแหะอิๆคิๆหุๆฮิๆ

DeletedUser

Guest
เก่งกันตั้งหลายเผ่า น่าส่งไปเล่นเซิฟอินเตอร์ไปสู้กับฝรั่งน่าสนุกดี ! Sbs

Member
คะแนน react
2
อ๊ากปลื้มรู้จักนพด้วยแหะอิๆคิๆหุๆฮิๆ

อิอิ ก็จำเหตุการณ์ที่เราคุยกันครั้งแรกได้เลยนะ โชคดีผมอยู่หน้าจอพอดีไม่งั้นโดนล้วงตับแน่ อิอิ

DeletedUser

Guest
เก่งกันตั้งหลายเผ่า น่าส่งไปเล่นเซิฟอินเตอร์ไปสู้กับฝรั่งน่าสนุกดี ! Sbs

ขอเม้นประเด็นนี้หน่อยพูดตรงใจมาก
ทั้งเก่งทั้งเก่ากันตั้งหลายเผ่าน่าจะไปสู้กับฝรั่งเขา

เผ่าไหนคิดว่าเทพสุดไปเลย
(ป.ล.ระวังด้วยเขาเล่นจบกันจวนจะ100เวิล์ดแล้ว บ้านเรายังไม่ถึง 10 เลย!)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมว่าคนไทยหากไปเล่นเซิฟอินเตอร์คงสมัคคีกันมากกว่านี้แน่ๆครับ คงไม่มาทะเลาะเรื่องซื้อขุนนาง 55

annultraman

คะแนน react
0
เผ่าใหญ่ใช่ว่าจะดีสายทั้งนั้น ขอความช่วยเหลือไม่ค่อยได้

Jackspelo

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เผ่าใหญ่ใช่ว่าจะดีสายทั้งนั้น ขอความช่วยเหลือไม่ค่อยได้
มันอยู่ที่การแอคทีฟของคุณ และความร่วมมือภายในเผ่าของคุณแล้วหละคับ

บน