เผ่า K of H และพันธมิตร ร่วมอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ขับไล่ชาวต่างชาติออกจากทวีป67

DeletedUser

Guest
ขณะนี้เผ่า K of H และพันธมิตร ได้ร่วมอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ขับไล่ชาวต่างชาติออกจากทวีป67 เพื่อที่จะคืนสิทธิบนที่ดินให้แก่ชาวไทยอีกครั้ง ซึ่งพันธมิตรของเราได้ประกาศสงครามแล้ว4เผ่า(รวามเผ่าเราด้วยเป็น5) คือเผ่าK of H PIRZ-B KOCs JAG Mons.X ประกาศสงครามกับชาวต่างชาติ 2 เผ่าคือ KoW KoT
และจะมีเผ่าที่จะประกาศสงครามกับต่างชาติอีกภายหลังหลายเผ่า

ข้าพเจ้าจึงอยากจะเรียกร้องให้สมาชิกต่างๆทุกท่าน โปรดกลับไปบอกเผ่าของท่านว่า เซิฟนี้เป็นของคนไทย คนไทยควรจะได้เล่น มันถึงเวลาแล้วที่เราคนไทย จะลุกขึ้นมาแสดงอำนาจให้คนต่างชาติ ได้รู้ซึ้งถึงพลังและเอกภาพของคนไทย และเพื่อทวงสิทธิของพวกเราคืนกลับมา พี่น้องทั้งหลาย เรามาร่วมกันต่อสู้ ในสงครามแห่งความถูกต้องนี้เทิด วันนี้จงกลับไปเตรียมกำลัง และประกาศสงครามกับชาวต่างชาติในทวีปของท่าน จงลุกฮือขึ้นมา ให้พวกเค้ากลัวเรา คนไทย!!!

หากเผ่าใหนเข้าร่วมในอุดมการณ์นี้โปรดลงชื่อไว้เพื่อเป็นเกียรติแก่เรา

DeletedUser

Guest
เอาด้วยเผ่าผมเอาด้วย Believe in partisan อยู่ k67 จะตีวันไหนบอกเลย

DeletedUser

Guest
โอ้วๆพูดดูดี แต่ความเป็นมันไม่ใช่อย่างนั้นซินะ เกมนี้เราไม่ได้เป็นคนคิด ไม่ได้เป็นคนสร้าง ไม่ได้เป็นเจ้าของต้นฉบับ ไม่มีสิทธิของใครเหนือกว่าใคร มีเท่ากันหมด หากคุณมาแบ่งว่าต้องขับไล่ต่างชาติของจากโซน ก็เป็นเรื่องของสงครามไม่ได้เกี่ยวข้องกับสิทธิแต่อย่างใด คนไทยหลายคนไปเล่นเซิฟต่างประเทศสิทธิก็เท่าเทียมกัน ศึกสงครามมันเป็นเรื่องปกติของเกมนี้ ผมเห็นพวกชอบอ้างว่าจะยึดคืนเพื่อชาวไทยเห็นแล้วมันขัดลูกตา ทั้งๆที่เค้าเป็นคนเริ่มเกมนี้ขึ้นมาไม่ใช่คนไทย ดันมีสิทธิเหนือคนสร้างซะงั้น เราเป็นเจ้าของเกมนี้หรอ?

NuaomShadow

คะแนน react
0
ก็เขาเรียกร้องสิทธิการเป็นเจ้าของเซิฟ ผิดตรงไหนหรอ ?
ก็ปกป้องจังฝรั่งดีอย่างงั้นอย่างงี้ ถึงไม่ได้เป็นเจ้าของเซิฟแต่นี่เซิฟอะไร เซิฟฝรั่งรึเปล่าหล่ะ คนอื่นเค้าจะยึดอะไรของฝรั่งมันผิดหรอ
อย่างน้อยมันก็ยังดีกว่าพวกแบ่งฝ่าย รู้จักคนนั้นคนนี้ไปหมด แล้วถามหน่อยจะตีกับใคร ฝรั่งมันไม่ใช่ข้ออ้าง
อย่างน้อยเขาก็ไม่ได้โดนจูงจมูกนิ ถูกไหม ? รึว่าต้องรอให้เขาเหยียบบนหน้าก่อนถึงจะเข้าใจ ถ้าไม่ยกย่องเค้า ก็ไม่ควรไปด่าเขานะ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
เหตุผลในการโจมตี
มันมีเป็นร้อยละครับ ให้คุณว่าออกมาได้
แต่ระวัง แล้วแยกให้ออกนะครับ
ว่ารวมพลัง หรือรุม ที่คุณกำลังทำ
มุมมองมันมีหลายด้านครับ

แล้วก็จริงอย่างที่คุณ arsacura ว่านะครับ
เหมือนเวลาที่คุณกำัลังนั่งอ่าน ตอบคำถามผมนี่ละครับ
อะไรบ้าง ที่ฝรั่งสร้าง? อะไรบ้างที่ฝรั่งออกแบบ?

DeletedUser

Guest
ผมไปเล่นเซิปฝรั่ง ยังไม่เจอเขาทำกันเเบบนี้เลย - -"

มีเเต่ยินดีที่ได้รู้จัก ยินดีที่ได้พบเจอ ยินดีที่ได้เป็นเพื่อนกัน

คำพูดเเบบนี้อยู่ในเซิปนอกได้ ทำไมเซิปไทยถึงเป็นอย่างนี้

เขายังใจกว้างรับเพื่อนทุกชาติเข้าเล่นสนุกด้วยกัน
เมืองไทย เมืองเเห่งน้ำใจ เมืองเเห่งรอยยิ้ม ไหงเป็นงี้ไปได้:mad:

DeletedUser

Guest
มันต่างกันที่ผมไม่เดือดร้อนไม่ได้อยู่ในพื้นที่ทับซ้อนของเขา ผมจึงไม่คิดที่จะร่วมด้วยช่วยกัน แต่คนที่อยู่ในพื้นที่และมีปัญหากับเขาก็ต้องออกมาประโคมข่าวเพื่อหาแนวร่วม มันเป็นธรรมดาครับ คงแค่เอาคำว่าต่างชาติมาปลุกกระแส :):)

DeletedUser

Guest
ผม่ล่น เซิฟเมกายังไม่เป็นแบบนี้เลย จะอะไรกันนักกันหนา

DeletedUser

Guest
ที่คุณ bam000boo พูดถูกต้องแล้วค่ะ แค่สร้างกระแส :d

แต่ตอนนี้มันจบไปแล้ว ตีแตกแล้ว ปิดกระทู้ได้เลยค่ะ ;)

DeletedUser

Guest
ไม่เข้าใจอะครับ

เราก็คนด้วยกันทั้งนั้นเรื่องชาวต่างชาติหรือคนไทยด้วยกันผมไม่ได้ว่าอะไรอยู่แล้ว

เราจะเป็นเพื่อนกันก็คบจากนิสัยใจคอไม่ได้ดูว่าเขาจะมาจากไหน

ป.ล.อย่างน้อยก็มีชาวต่างชาติจำนวนไม่น้อยเลยทีเดียวที่บอกรักเมืองไทย แล้วคุณล่ะวันนี้ทำอะไรเพื่อประเทศไทยแล้วหรือยัง?

DeletedUser

Guest
ไปไกลแล้ว เราก็ชอบคนต่างชาติ เราดูรายการฉันรักเมืองไทย :d

DeletedUser

Guest
หลายคนอาจจะไม่ชอบพวกต่างชาติ เพราะพูดกันยาก แต่ผมคิดว่าเราก็ไม่ควรจะไปทำสงครามกับเขา หรือสร้างเผ่าที่มีแต่ชาวไทยครับ เพราะมันมีกฎอยู่ว่า ห้ามมิให้มีการสร้างเผ่าใหม่สำหรับเชื้อชาติใดเชื้อชาติหนึ่ง หรือภาษาใด ภาษาหนึ่ง มิเช่นนั้นเผ่าของคุณอาจถูกยกเลิก ครับ ซึ่งทุกเผ่าก็น่าจะมีชาวฝรั่งอยู่อย่างที่ผมเจอก็มีเผ่า-ass- กับเผ่า =x= ที่มีชาวต่างชาติอยู่ แต่พวกเขาก็อยู่อย่างสงบสุขครับ ไม่มีสงครามแต่อย่างใด

DeletedUser

Guest
ผมต้องขอโทษด้วยครับที่เอ๋ยชื่อบางเผ่าไป

koobza007

คะแนน react
0
จะปติวัตเพื่อ?

ท่าปติวัตแล้วไม่เป็นผลดี

ก็อย่าทำจบ

DeletedUser

Guest
ที่ได้ยินข่าวต่างชาติ ในทางลบ
ได้ยินมาจากไหนละครับ

สั้นๆได้ใจความ

DeletedUser

Guest
เป็นความคิดที่...มากๆครับ จะขับไล่ชาวต่างชาติ เขาทำอะไรผิดหรือเขามาทำผิดกฏของเกมส์หรือ

ถูกต้องเซิฟเวอร์ของไทยก็จริง แต่เรานำแบบอย่างของเกมส์นี้มาจากชาวต่างชาติ อยากจะบอกว่าเซิฟเวอร์ของชาวต่างชาติกับไทยนั้น แตกต่างกันมากๆครับ

เพราะชาวต่างชาติยอมรับและเปิดกว้างให้ผู้เล่นที่ไม่ใช่ประเทศของตัวเองเล่นได้ ผมอยากจะบอกว่าการที่เขามาเล่นก็ดี ถึงเขาจะเป็นศัตรูทำสงครามกับเรา เราก็จะได้เรียนรู้

วิธีการเทคนิคจากเขา แลกเปลี่ยนทัศนะ ความคิดกับเขา แล้วคุณจะขับไล่เขาเพื่อ? อย่างน้อยก็มีชาวต่างชาติหลายคนที่บอกรักเมืองไทย ย้ายมาอยู่เมืองไทย บอกว่าคน

ไทยใจดี นี่หรือคือสิ่งที่เขาจะได้รับจากสิ่งที่เขาพูดว่า เขารักประเทศไทย

ผมมีครูต่างชาติมาสอนภาษาอังกฤษ เขามาสอนที่เมืองไทยปกติเขาทำงานที่ประเทศอังกฤษของเขาได้เงินเดือน2แสนอัพครับ แต่เขาเลือกที่จะได้เงินเดือน3หมื่นบาทและ

มาทำงานที่เมืองไทย เพราะเขาบอกว่า คนไทยใจดี เจอหน้ากันก็ยิ้มให้ อีกอย่างเขามีเรื่องเล่าประสบการณ์ที่ดีของเขามาเล่าให้ผมฟังเสมอ

DeletedUser

Guest
กระทู้แบบนี้ควรปิดซะนะครับ ไม่ควรมีให้เห็นเป็นตัวอย่าง

ถึงผมรู้ว่าความคิดของผมไม่ถูกต้องเสมอไปแต่การคิดจะขับไล่ชาวต่างชาติไม่ให้เขาเล่น "เราไม่มีสิทธิครับ"

และผมคิดว่าความคิดนี้ของผมเป็นความคิดที่ไม่ผิดแน่นอนครับ

DeletedUser

Guest
เกมจัดเป็นกีฬาอย่างนึง

รู้จักไหมครับ รู้แพ้ รู้ชนะ รู้อภัยน่ะ

ไม่ใช่พอแพ้ มันไม่ใช่คนไทย รุมมานนน (เหมือนอะไรคิดเองนะครับ)
สงสารก็คนตกเป็นเหยื่อของคำยุยง ซึ่งวันหนึ่ง ถ้าหมดประโยชน์แล้ว ระวังคนใกล้ตัวดีๆล่ะ เพราะ ถ้าถึงวันนั้น คนที่คุณมั่นใจว่ามิตร ที่สั่งให้คุณระรานเขาไปทั่ว
และถ้ามิตรมาระรานคุณ คุณก็จะรู้ว่าในเวิล์ดไม่เหลือมิตร ให้คุณแล้ว

DeletedUser

Guest
ต่อให้เป็นคนไทย หรือคนต่างชาติก็มีสิทธิเหมือนกับครับ การจะขับไล่ใคร ต้องดูที่นิสัยย และเจตนาของเขาก่อน ถ้าเขามีเจตนาแค่เล่นธรรมดา ก็อย่าไปไล่เขา แต่ถ้าเขามีเจตนา จะทำร้ายผู้อื่น ตีได้เลยครับ แบบไปorrine tugenis เผ่า=X= ที่แม้แต่เผ่าเดียวกันยึงส่งทัพไปตีและยึดครองเลย

บน