เผ่า

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
โฮ่ๆไม่ต้องรวมขอแค่จับสหภาพก็ฝันแล้วครับพี่555

DeletedUser

Guest
คุณVongola Family
ทำให้ฟอรั่มเิริ่มครึกครื้นดีนะครับ^^

DeletedUser

Guest
ถูกต้อง พูดถูก เเต่อยากรู้จริง เขาคือผู้ใด

DeletedUser

Guest
สุดท้ายแล้วคนคะแนนน้อยกว่าเป็นแสนตีคนคะแนนมากกว่าตัวเองจนชนะได้

เหตุผล
= คะแนนน้อย ชาวบ้านกินฟาร์มน้อย ที่เหลือเป็นทหาร
= คนคะแนนเยอะเมืองมากกว่าก็จริงแต่ถ้ามันอัพปอปเยอะล่ะ? ทหารมันก็น้อยกว่า
= ประสบการณ์
= ทีมเวิร์ค
= ความสามารถ

แค่นี้ก็คงพอล่ะมั้ง
ถ้าจะเล่นเกมนี้
โปรดจำไว้สองอย่าง

"เราตัวคนเดียวมาตั้งแต่เริ่มต้น"
"ปลาใหญ่ไม่จำเป็นต้องกินปลาเล็กเสมอไป"

DeletedUser

Guest
จากการทำนายคาดว่าบ้านใดมีประชากร เป้น 10000 บ้านนะมีทหารน้อย ส่วนใหญ่เรนมาทั้งนั้นเเหละ บ้านไหนที่นิ่งที่ 6000 - 8000 อย่าลองเสี่ยงนะ บ้านนั้นมีเเววทหารเยอะ

DeletedUser

Guest
จริงอยู่ครับบ้านเล็กทหารเยอะแต่คุณลองคิดถลึงเวลามันถูกตีจนหมดทหารเข้าสิ

ความไวในการสร้างย่อมไม่เท่าเมืองใหญ่อยู่แล้ว

แต่ว่ามันก็ต้องแลกมากับความแข็งแกร่งของกองทัพ เมืองที่อัพจนเต็มจึงเสียเปรียบอยู่นิดหน่อยเมื่อเทียบกับเมืองที่ทหารเต็มแต่สิ่งก่อสร้างไม่เต็ม

DeletedUser

Guest
ผมว่าเมืองอัพเต็มน่าจะดีกว่านะ ซัก 9000-1000 นิกำลังพอดีเลย

DeletedUser

Guest
มันถึงต้องมีการแบ่งไงครับ สำหรับผู้เล่นบางคน เขาแบ่งเมืองออกเป็นถึงหลายแบบ ที่ผมทราบมาคือ
1 เมืองหลวง
2 เมืองอัพ
3 เมืองโบสถ์
4 เมืองทหาร

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ทำจริงๆ คะแนนก็ไม่ถึงนะ
เมืองประมาน 7000 ผมก็ว่าเยอะแล้ว

อย่างอื่นยังไงก็ได้ แต่ทุกเมือง ไม่โรงม้าก็ค่ายทหารต้องเต็ม
หรืออย่างต่ำจริงๆ ค่ายทหารต้องประมาน 20+
ส่วนโรงงาน ไม่เคยเกินระดับ 10 เลย
กำแพงต้องเอาไว้ต่ำๆ ก็ 15

DeletedUser

Guest
ประชากรทีใช้ในการอัพคือ
ประมาณนี้ 13000
ก็จะเหลือประชากร 11000
ซึ่งไว้สำหรับสร้างทหารครับ

DeletedUser

Guest
จะอัพเต็มทุกอย่างก็บ้าเเล้วครับ เขาก็อัพเฉพาะสิ่งสำคัญๆ ให้เต็มครับ

DeletedUser

Guest
เมืองนั้นเป็นเมืองอะไร ก็เน้นอัพอันนั้นล่ะครับ
เมืองแมวเมืองแกะ ก็เน้นโรงงาน

ธรรมดาเบสิก ก็โรงงานไม่ต้อง อัพแต่ค่ายทหารกับโรงม้า

หาแร่ก็อัพตลาด เอาไว้หมุนเวียนแร่ให้บ้านอื่นๆ

ว่าแต่หลุดมาเรื่องนี้กันได้ไงเนี่ย ^^

DeletedUser

Guest
เมื่อก่อนผมอัพเต็มที่เลยครับ ผมไม่สนว่ามันคืออะไร(อัพไปก่อนแล้วค่อยถอนที่หลัง)

DeletedUser

Guest
เเต่ก็จะเสียใจนะ ผมว่า 9000 ทหารกำลังใช้ได้เลย

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ส่วนใหญ่ก็ไม่มีอะไรเป็นพิเศษนะครับ
เมืองแมว ผมยังคิดไม่ออก ว่าจะเอาทัพเข้าตอนไหน
ถ้าจะเอาแกะเข้าก่อนทัพอื่น ก็ทำได้ไม่สมประสิทธิภาพเพราะแกะเจอเรน
แต่ก็อีก ถ้าเอาเข้าหลังทัพเปิด แกะก็ไม่ต้องมีแล้ว เพราะทัพเปิดเอาไปกินหมดแล้ว

แต่ผมเชียร์คะแนน 7000 อ่ะ
แต่ถ้าเป็นเมืองประชากรว่าไปอย่างนะ
เท่าไหร่เท่ากัน

DeletedUser

Guest
หมูเชียร์คะแนน 11000+ อ่ะ
ยึดปุ๊บ แถบไม่ต้องสร้างไรเลย

รื้อ อย่างเดียว ก็ใช้แมวนั้นแหล่ะ รื้อ ^,^

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน