เวอร์ไปไหม ที่ 1 ของเวิร์ด 8

DeletedUser

Guest
ขอเพ้อเจ้อนิดนึงครับ
ถ้านั่งคิดดีดี คนที่ออกแบบเกมส์นี้ ก็เป็นคนที่ใช้หัวในการคิดออกแบบ
ถ้าอยากแก้เผ็ดพวกมีอำนาจเงินทุน มีสองทางครับ
1.พยายามสร้างข้อต่อรองกับผู้ดูแลระบบให้ได้ (ทำแบบลับๆนะครับ เพราะถ้าเค้ารุ้สึกว่าคุณคือตัวสร้างปัญหาทำให้เกมส์เค้าเสีย เค้าสามารถหาข้ออ้างแบนคุณได้ อิอิ ดังนั้นหาตัวแทนมาใส่หน้ากากแทนในการต่อรอง)
2.สร้างกระแสหรือปลุกระดมคนที่ไม่เห็นด้วยกับการใช้เงินชิงเอาทุกอย่าง สร้างทีม ก่อตั้งเผ่าเพื่ออุดมการกวาดล้างพวกที่ทำให้เกมส์ไม่มีสมดุล ไล่หวดทุกไอดีที่คิดว่าใช้พรีเมียมเยอะไปจนผิดสังเกตุ จนทำเกมส์ไม่ให้สมดุล รุมโต๊ะจีนเลยครับ นั้นจะรอช้าอยู่ใย รีบเข้าไปทุกเวิล์ดตั้งเผ่าเลย อิอิ (ยกเว้นเวิล์ด4นะ)

แต่ถ้ามีมีเวลาว่างหรือแค้นทั้งคนที่ใช้เงินทุน และแค้นผู้ดูแลระบบไม่แก้ไขให้ตามมุมมองตัวเอง
แนะนำอีกทาง ให้ใช้เงินเงินลงทุนกับ2แผนครับ
1.แผนแรกไปจ้างพวกโปรแกรมเมอร์เด็กไทย ตามมหาลัย ซัก 5-8คน ให้เจาะเข้าระบบเกมส์ เอาให้เซิร์ฟเวอร์พังไปเลย
น่าจะใช้เงินทุนไม่เกิน 5-6หมื่น

2.แผนสอง ถ้าโปรแกรมเมอรเด็กไทยไม่เก่ง ให้ลงทุนครั้งสุดท้ายกับโปรแกรมเมอร์นอกประเทศ
แนะนำเด็กสิงคโปร์ หรือฮองกง หรือ เยรมันเลย ลงทุนน่าจะ 1แสนบาท สั่ให้รื้อระบบการโอนเงินดูครับ
และรื้อเซิร์ฟเกมส์ใหม่ รีเซต อิอิ

อีกนิด ถ้ามีเวลาว่างมากก็ลองดูครับ ผมแนะนำ

555 คิดได้ไง เด้กไทยแม่งเก่งซะด้วยผลิตโปรได้ทุกเกมส์

DeletedUser

Guest
ใช่ครับ ข้อนี้ผมก็การันตีได้เช่นกัน
แม้แต่ทวิตหญิงปู หรือนายกปู ยังแฮกเข้าไปได้ ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
และก็ติดคุกไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
แน่นอนอยู่แล้วครับคิดว่าหมดคุ้มครองเวิล์ด 7 ต้องมีน้ำตาเล็ดกันมั้งแหละครับ บ้านผมคะแนน ตอนนี้ 3100+ ผมกดไป2500พรีเมียมนิดนิด บ้านคนที่ะคแนน 4000+ ก็คิดเอาเองว่ากดไปเท่าไร

คนคะแนน 3000+จะไปติดคนคะแนน 100-200 ได้ไงจริงไหม มันก็ต้องยึดคนที่กดพรีเมียมด้วยกัน งานนี้มีน้ำตาเล๊ด

เรื่องจ้างโปรแกรมมอร์ ผมก็คงไม่คิดร้ายขนานนั้น นะครับ เพราะเหตุผลเดียวที่ ผมเล่นเกมส์นี้คือผมรักมัน แค่อยากจะบอกความรู้สึกให้ได้รู้ว่าไปยังไง(ก็ทุกคนที่อยู่ในฟอรั่มนี้แหละ) บางครั้งก็มีว่ากันเถียงกันความคิดไม่ตรงกัน มันก็คุยกันยาวๆๆ ได้แต่นั่งรอดูความเป็นไป ของไทรบัลที่พวกเรารักนี้แหละ

DeletedUser

Guest
ใช่ครับ ข้อนี้ผมก็การันตีได้เช่นกัน
แม้แต่ทวิตหญิงปู หรือนายกปู ยังแฮกเข้าไปได้ ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า
และก็ติดคุกไปเป็นที่เรียบร้อยแล้ว ฮ่าฮ่าฮ่าฮ่าฮ่า

กำลังจะบอกให้ edit ออกแต่คงไม่ต้องครับมีคน Quote แล้ว ก็ถ้ามีคน Hack จริง ไม่ต้องสำเร็จครับ แค่พยายามก็พอ แล้วพอเค้าโดนจับได้ (เห็นโดนจับได้หมด เลยไม่รู้สะเพร่าหรือเป็นแพะหรือเปล่า) บอกว่าท่านเป็นคนยุ เอา url ให้ตำรวจ ก็เจอกันในศาลครับ ;) ยิ่งกฎหมาย Cyber Laws ของเค้านี่แค่คนยุ หรือคนขาย Windows ให้ Hacker ยังอาจจะโดนตามไปกันด้วย http://www.darkreading.com/security...hacking-germany-s-new-computer-crime-law.html

ก็ไม่อยากพูดอะไรมากครับ เพราะใครทำอะไรก็รับผิดชอบกันเอาเองครับ โดยส่วนตัวทำงานในฟิลด์พวกนี้อยู่ด้วย แน่นอนว่าทุกระบบมีช่องโหว่ มันอยู่ที่คนจะฉลาดเข้าไปช่องไหน และเค้าจะฉลาดทันที่จะป้องกันช่องโหว่นั้นไหม หากมีการอัพเดทซอรฟ์แวร์ใหม่บางครั้งต้องทำ Security Reviews ใหม่ทั้งหมด แต่เท่าที่ดูระบบของบริษัทฯ ไม่ต้องห่วงครับ ไม่ง่ายหรอกครับ CIA ครับ ส่วนมากพวกนั้นก็คงได้แค่ A แต่ถ้าแรงไม่พอก็ได้แปปเดียวแหละครับ (อ่อไม่ใช่ CIA หน่วยข่าวกรองนะครับ คนในวงการนี้จะรู้กันว่าอะไรคือ CIA)

ยังไงจะพิมพ์อะไรในฟอรัมก็ต้องระวังนะครับ เป็นห่วงไม่อยากต้องเห็นใครติดคุกเพราะความคิดเท่ๆ

DeletedUser

Guest
อ้าว..ซวยแล้วผม เหอๆ
ผมแค่เพ้อเจ้อครับ ไม่ได้มีนัยยะอะไรแอบแฝง เพราะไม่มีความแค้นกับใคร..
แค่พูดไปตามมุมมอง บางครั้งอาจจะฟังดูยุ แต่ไม่ได้หมายความว่า บังคับใครทำตาม

เนื่องจากเห็นเพื่อนๆ โพสประเด็นแค้นใจกันจัง แค่พรีเมียม มันจะอะไรนักหนา เลย
หลุดมุมมองแง่ร้ายไปนิดครับ และไม่นึกกว่าผู้ดูแลระบบจะน้อยใจ เอาเป็นว่า จุดนี้ขออภัยด้วย

นั้น..เอาเป็นว่า อาจจะเป็นตามที่ท่านโทนี่บอกก็ได้ว่า พูดไปเท่ๆแล้วกัน(มั่ง) อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
อ้าว..ซวยแล้วผม เหอๆ
ผมแค่เพ้อเจ้อครับ ไม่ได้มีนัยยะอะไรแอบแฝง เพราะไม่มีความแค้นกับใคร..
แค่พูดไปตามมุมมอง บางครั้งอาจจะฟังดูยุ แต่ไม่ได้หมายความว่า บังคับใครทำตาม

เนื่องจากเห็นเพื่อนๆ โพสประเด็นแค้นใจกันจัง แค่พรีเมียม มันจะอะไรนักหนา เลย
หลุดมุมมองแง่ร้ายไปนิดครับ และไม่นึกกว่าผู้ดูแลระบบจะน้อยใจ เอาเป็นว่า จุดนี้ขออภัยด้วย

นั้น..เอาเป็นว่า อาจจะเป็นตามที่ท่านโทนี่บอกก็ได้ว่า พูดไปเท่ๆแล้วกัน(มั่ง) อิอิ

ผมไม่ได้น้อยใจอยู่แล้วครับ แต่เห็นคนติดคุกเพราะคำพูดในอินเตอร์เน็ทมาเยอะครับ เมื่อวานก่อนไปนอนจะ pm ไปบอกแล้ว แต่หลับไปก่อน แค่เป็นห่วงครับ ไม่อยากเห็นใครเสียอนาคตเพราะเรื่องไรสาระ

DeletedUser

Guest
ผมไม่ได้น้อยใจอยู่แล้วครับ แต่เห็นคนติดคุกเพราะคำพูดในอินเตอร์เน็ทมาเยอะครับ เมื่อวานก่อนไปนอนจะ pm ไปบอกแล้ว แต่หลับไปก่อน แค่เป็นห่วงครับ ไม่อยากเห็นใครเสียอนาคตเพราะเรื่องไรสาระ

โอ้วว.. ขอบคุณครับที่คุณโทนี่ยังเมตตาผม นั้นเป็นข้อดีมากที่คุณโทนนี่ทำหน้าที่บริหารระบบแบบเป็นกลาง รู้จักดูแลลูกบ้านให้เดินถูกทาง รู้จักชี้ทางให้แก้ไข ผมซึ้งๆเลยครับ นั้นถ้าผิดรู้จักแก้ไขในข้อผิดพลาด ก็แนะนำและให้อภัย เยี่ยมครับ

นั้นผมนอบรับและปฏิบัติตาม

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

gohkik2

คะแนน react
0
ผมอยากจะถามทุกคนอย่างนี้นะครับว่า เราเล่นเกมส์เพื่ออะไร เราใช้อินเตอร์เน็ทเพื่ออะไร และเราใช้คอมเพื่ออะไร

ในที่นี้ ผมอยากจะถามว่า คนที่เล่นเกมส์ในนี้เล่นเพื่อ???
-ทะเลาะเบาะแว้งกัน
-อยากเอาชนะคนอื่น
-อยากหาศัตรูมากกว่ามิตร

หรือทุกท่านเข้ามาเล่นเพื่อผ่อนคลายปัญหาต่างๆมากมายในชีวิตของท่าน เพื่อความสนุก เพื่อเจอเพื่อนใหม่ๆ

พวกท่านลืมจุดมุ่งหมาย ในการเล่นเกมส์ไปแล้วหรือ

อยากจะเล่นเกมส์เพื่อ ความสนุก หรือเพื่อความทุกข์ที่ต้องมานั่งคิดมาก อดหลับอดนอนกัน ทะเลาะกันว่าคนนั้นเติมคนนี้ไม่เติม
คนนั้นเติมแล้วเทพ เราไม่เติม เราก็อดเทพ

คำถามสุดท้ายที่จะถาม

เป็นที่ 1 แล้วได้รางวัลซัก 1ล้านบาทหรือเปล่า เป็นที่ 1 ได้แล้วมีชื่อเสียงทำให้พ่อแม่ภูมิใจหรือเปล่า ฝากไว้ให้คิดกัน เพราะผมรู้ว่าบางท่านก็ โตพอที่จะคิดอะไรกันออก

ถ้าเติมแล้วทำให้ได้ที่1โดยไม่เบียดบังทรัพย์ ของพ่อแม่ก็เติมไปเถอะ เพราะท่านทำงานมาด้วยน้ำพักน้ำแรงของท่านเอง(หรือบ้านรวยก็ไม่มีใครว่าครับ) เพราะมันเป็นความพึงพอใจส่วนตัวของท่านโดยไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

เล่นเกมส์เพื่อ ผ่อนคลาย เพื่อความสนุก จากหน้าที่การงาน ดีกว่านะครับ

สวัสดียามดึกครับ

สร้างขึ้นในเวลา ..... เท่าไหร่ว่ะลืมดู

DeletedUser

Guest
ผมอยากจะถามทุกคนอย่างนี้นะครับว่า เราเล่นเกมส์เพื่ออะไร เราใช้อินเตอร์เน็ทเพื่ออะไร และเราใช้คอมเพื่ออะไร

ในที่นี้ ผมอยากจะถามว่า คนที่เล่นเกมส์ในนี้เล่นเพื่อ???
-ทะเลาะเบาะแว้งกัน
-อยากเอาชนะคนอื่น
-อยากหาศัตรูมากกว่ามิตร

หรือทุกท่านเข้ามาเล่นเพื่อผ่อนคลายปัญหาต่างๆมากมายในชีวิตของท่าน เพื่อความสนุก เพื่อเจอเพื่อนใหม่ๆ

พวกท่านลืมจุดมุ่งหมาย ในการเล่นเกมส์ไปแล้วหรือ

อยากจะเล่นเกมส์เพื่อ ความสนุก หรือเพื่อความทุกข์ที่ต้องมานั่งคิดมาก อดหลับอดนอนกัน ทะเลาะกันว่าคนนั้นเติมคนนี้ไม่เติม
คนนั้นเติมแล้วเทพ เราไม่เติม เราก็อดเทพ

คำถามสุดท้ายที่จะถาม

เป็นที่ 1 แล้วได้รางวัลซัก 1ล้านบาทหรือเปล่า เป็นที่ 1 ได้แล้วมีชื่อเสียงทำให้พ่อแม่ภูมิใจหรือเปล่า ฝากไว้ให้คิดกัน เพราะผมรู้ว่าบางท่านก็ โตพอที่จะคิดอะไรกันออก

ถ้าเติมแล้วทำให้ได้ที่1โดยไม่เบียดบังทรัพย์ ของพ่อแม่ก็เติมไปเถอะ เพราะท่านทำงานมาด้วยน้ำพักน้ำแรงของท่านเอง(หรือบ้านรวยก็ไม่มีใครว่าครับ) เพราะมันเป็นความพึงพอใจส่วนตัวของท่านโดยไม่ทำให้ใครเดือดร้อน

เล่นเกมส์เพื่อ ผ่อนคลาย เพื่อความสนุก จากหน้าที่การงาน ดีกว่านะครับ

สวัสดียามดึกครับ

สร้างขึ้นในเวลา ..... เท่าไหร่ว่ะลืมดู

สมัยก่อนมันก็เป็นเเบบนั้นนะครับ ที่เล่นเพื่อความสนุกหาเพื่อนไปเรื่อยๆ
เเต่มีสิ่ง1ที่ผมรับไม่ได้ที่มันมีการใช้พลีเเลกของโครตเทพในเกมถ้ามันเป็นอย่าง
อื่นที่ไม่ค่อยโกงผมก็ไม่อยากจะว่าหรอกครับ

ส่วนอยากเอาชนะคนอื่นมันก็จริงนะครับเพราะเกมนี่ถูกสร้างมาเพื่อสิ่งนี่ไม่ใช่เหรอ
ครับ

ถ้าเป็นผม ผมจะไปเป่าหูพันกับสหภาพมันให้ตีกันเอง จบอย่างง่ายดาย

ป.ล.เท่าที่จำได้มันจบไปกี่วันเเล้วเนี่ย

บน