เวิลล์3???

nicholai

คะแนน react
0
ปิดระบบโบสถ์แล้วโบสถ์เอกมาไงครับ - -a
ใช่ๆๆ ปิดระบบโบสถ์ ไม่ใช่รือคับ ? แล้วโบสถ์ มา ได้ไง อ่ะเวิล 3 t_t
แล้ว เปิดระบบขวัญกำลังใจ ไม่ใช่รือคับ ''งง เลย ''

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
เขาหมายเหตุไว้ในตอนโหวตแล้วว่า ผู้ดูแลระบบสามารถเปลี่ยนแปลงการตั้งค่าได้ตามความเหมาะสม
(เพราะการโหวตเป็นแค่กลุ่มตัวอย่างเท่านั้น ไม่ใช่เสียงส่วนใหญ่ที่แท้จริง)

มีโบสถ์ก็ดีแล้ว แต่ผมเสนอว่าให้เปลี่ยนชื่อเป็น "ศาลหลักเมือง" จะได้เข้ากับประเทศไทยได้ดี

nicholai

คะแนน react
0
อ๋อ ยังงี้ นี้ เอง .. แล้ว โบสถ์ นี้ มันเป็นไง เอ๋ย ..
เคยเล่นแต่ ระบบขวัญกำลังใจ เวิล 2 ^_^
ถ้าจะสนุกไปอีก แบบ มั่ง 55+

DeletedUser

Guest
โบสถ์เวิลล์ 1 มีแล้วครับใครเล่นจะรู้ว่ามันทำให้ลดความสนุกไปครึ่งนึงจริงๆ - -a

DeletedUser

Guest
รายละเอียด:
ความเร็วของเวิลด์:
ความเร็วของเวิลด์: 1.5
ความเร็วของยูนิต: 1.0
ยูนิต
เวิลด์นี้มีการเปิดใช้งานขุนพล เวิลด์นี้ปิดการใช้งานพลธนู
การตั้งค่าอื่นๆ

* ไม่มีการเปิดใช้งานค่ายทหาร <<<<<<<<<< ค่ายสนามมากกว่าครับ
* ไม่มีการเปิดใช้งานโบสถ์ <<<<<<<<<<< นี่นะครับ บอกว่าไม่มีการเปิดใช้งานโบสถ์เวิลล์ 3 แต่เข้าไปมีโบสถ์เอก
* สามารถซื้อตัวขุนนางได้โดยอัปเกรดสถานศึกษา
* การอัพเกรดเทคโนโลยีสามารถทำได้โดยใช้ระบบเทคโนโลยีแบบคลาสิค
* ระยะเวลา 5 วันในการคุ้มครองผู้เล่นใหม่
* กำลังใจขึ้นอยู่กับคะแนนและเวลาในเวิลด์
* คุณสามารถเลือกทิศที่คุณต้องการจะเริ่มได้
* จำนวนสมาชิกในชนเผ่ามากที่สุด 50 คน
* หมู่บ้านของคนป่าสามารถพัฒนาได้สูงสุด 2500 คะแนน

สรุปว่ายังมีปัญหาอยู่นะครับ :d

DeletedUser

Guest
ผมว่ามันแล้วแต่สถานการณ์มากกว่าน่ะ สมมติว่าเราเป็นฝ่ายบุก การมีโบสถ์อาจทำให้เราบุกได้อย่างสบายใจ ไม่ต้องกังวลว่าเมืองจะถูกยึดระหว่างบุก

เคยเห็นมาแล้ว ส่งขวาน 3000 ม้าหนักม้าเบาหลายร้อยตัว ไปบุกเมืองคนอื่น แต่เมืองตัวเองถูกยึดทีเดียว หายเรียบ

DeletedUser

Guest
โบสถ์ระดับสามใช้ฟาร์ม หมื่นกว่าครับ หมื่นกว่าฟาร์มนั้น สามารถสร้างม้าเบาได้ 3.000 ตัวนะครับ แปลว่าคุณต้องทิ้ง 1 เมืองไปเพื่อสร้างโบสถ์ระดับสามในการขยายอาณาเขต ซึ่งเวิลล์ 3 ขุนนางไม่ได้มาง่ายๆเหมือนเวิลล์ 1 และสองนะครับ

DeletedUser

Guest
ทางมุมมองของฝ่ายที่เล่นเพื่อต้องการขยายอาณาเขตยึดเมือง จะแลดูยากลำบากขึ้น

แต่ถ้ามองในแงู่้ผู้ที่ถูกโจมตี น่าจะทำให้ผ่อนคลายลงครับ จะได้มีเวลาไปทำอย่างอื่นได้บ้าง

DeletedUser

Guest
หุหุ อุตส่าห์เชียร์โบสถ์เอกทั้งวัน เลยหายไปเลย

DeletedUser

Guest
ขอบคุณครับ ที่เอาโบสถ์ออกไป ไม่งั้นเซ็งแย่ ม้าเบา 5000 ตัวเหลือ 2000 ตัวสำหรับเมืองที่มีโบสถ์ไม่ไหว - -.

DeletedUser

Guest
สงครามในเวิร์ล2 ขณะนี้ ยึดเมืองกันไปมา ถ้าได้ไปสัมผัสบรรยากาศตามเผ่าต่างๆ จะรู้เลยว่าผู้เล่นทั้งสองฝ่ายล้วนแต่ไม่มีความสุขในการเล่นเกม คิดว่า ถ้ามีระบบโบสถ์จะทำให้ผู้เล่น 2 ฝ่าย ยึดเมืองกันยากขึ้น จะได้มีเวลาพักผ่อนมากกว่านี้ จะได้เป็นไปตาม concept ผู้เล่นทุกคนมีความสุข

ไหนๆ ก็ตัดสินใจใช้ระบบโบสถ์มาตั้งแต่ตอนทดสอบแล้วตามภาพนี้ ไม่น่ายกเลิกน่ะครับ

DeletedUser

Guest
เวิลล์ 3 ขุนนางสร้างยากกว่าเดิมนะครับ มีโบสถ์นี่จะยิ่งแย่เข้าไปอีก แล้วเวิลล์นี้ *1.5 ก็เปล่าประโยชน์ อยากรู้ว่าโบสถ์มันทำให้หมดสนุกตรงไหน ลองเวิลล์ 1 ครับ สัมผัสด้วยตัวเองดีกว่า :d

nicholai

คะแนน react
0
^_^ เห็น ด้วยคับ .. กับ Hel2oKunG ขอบคุณ ที่เอาโบสถ์ ออก เวิล นี้ ได้ มัน กาน อีกแย้ว ^_^

DeletedUser

Guest
เมืองที่มีผู้เล่นที่ active ควรจะยึดยากหน่อยจะดีกว่า เพราะโอกาสที่คนที่ถูกยึดเมืองจะเลิกเล่นมีสูงมากเลยครับ

ผมมองว่าถ้าไม่มีระบบโบสถ์ เวิร์ล3 จะยึดเมืองกันง่ายกว่าเวิร์ล2

Warlord Tris

คะแนน react
0
เวิร์ลนี้จริงอย่างที่เรปบนพูดครับ

สปีดดีเป็นเดิมแล้ว คนที่เล่นจริงจังแล้วแอคทีฟจะยิ่งอยากอัพๆๆขึ้นไปอีก

บน