เวิลล์3???

DeletedUser

Guest
ระบบโบสถ์นั้นจะไม่ถูกเปิดใช้ในเวิลด์ 3 ตามผลโหวตและการตั้งค่าที่ประกาศไว้ล่าสุดนะครับ

ทั้งนี้ต้องขออภัยในความไม่สะดวกด้วย เพราะมีการตั้งค่าผิดพลาดในตอนแรก แต่ได้แก้ไขแล้วเสร็จไปแล้วสักพักหนึ่ง (หลังเปิด Server ประมาณ 1 วัน) ทำให้ผู้เล่นอาจเห็นคะแนนลดลงครับ ดังนั้นไม่ต้องตกใจเพราะเราได้นำโบสถ์ออกครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
ผมฝ่ายโจมตีจะสบายใจต่อเมื่อโบสถ์หายมากกว่านะครับ เพราะยังไงตอนเราส่งไปตีเราต้องมีการป้องกันเมืองที่ดีอยู่แล้วใช่ไหมครับ

ไม่งั้นคุณก็จะไม่ตีเมืองคนอื่นหรอก

ส่วนระบบโบสถ์เวลาเขาบุกตีเมืองกันเขาใช้บาทหลวงมาสวดมนต์ตอนตีไหมครับ ลองจิตนาการภาพเอาง่ายๆ

บน