เหรียญทอง

yugiboy8701

คะแนน react
0
สมมุติว่าผมมีหมู่บ้าน a เป็นหมู่บ้านแรก และ มีหมู่บ้าน b เป็นหมู่บ้านที่สองนะครับ อยากจะถามว่า ถ้าสมมุติผมยึดหมู่บ้าน b สำเร็จ และ สร้างสถานศึกษาใหม่ การสะสมเหรียญทองในการสร้างขุนนาง จะมีความสัมพันธ์กับหมู่บ้าน a มั้ยครับ

ความสัมพันธ์ในที่นี้คือ สมมุติผมสร้างขุนนางที่หมู่บ้าน a ใช้เหรียญทองเหรียญเดียว ถ้าผมสร้างขุนนางคนต่อไปที่หมู่บ้าน b ให้ใช้เหรียญทองเหรียญเดียวหรือสองเหรียญในหมู่บ้าน b ครับ รบกวนขอคำปรึกษาด้วยครับ ขอบคุณครับ ^___^

ปล. ถ้ายังไม่เข้าใจคำถาม ตอบบอกในนี้ได้นะครับ จะได้ถามใหม่ แหะๆ คำถามแบบนี้ถามยากยังไงไม่รู้

DeletedUser

Guest
2เหรียญครับโดยระบบของเกมนี้เกี่ยวกับความสัมพันธ์ของเหรียญทองกับขุนนางคือเหรียญทองจะเท่ากับขุนนางคนที่เราจะผลิตไปนั้นเช่นสมมติท่านอยากจะผลิตขุนนางคนที่10คุณก็ต้องผลิตเหรียญทอง10เหรียญครับ
ขอบคุณครับ

yugiboy8701

คะแนน react
0
สรุปคือ ต่อให้ผมมี 10 สถานศึกษา แต่สุดท้ายแล้ว ทั้ง 10 สถานที่ก็สัมพันธ์กันใช่มั้ยครับ ไม่ได้แยกจากกันใช่มั้ย?

DeletedUser

Guest
ถูกต้องครับ หรืออธิบายง่ายๆ อีกอย่างว่า

ไม่ว่าคุณจะมีสถานศึกษากี่แห่ง ก็เหมือนมีเหรียญทองเพียงแห่งเดียว เพราะนับรวมกันหมด (ไม่ได้เริ่มนับใหม่)

ข้อดีของการมีหลายแห่งคือ การสร้างเหรียญทองง่าย (ไม่ต้องส่งทรัพยากรไปยังหมู่บ้านที่มีสถานศึกษา)

yugiboy8701

คะแนน react
0
อ๋อ ขอบคุณครับ แต่สุดท้ายผมคงอยากมีแค่ที่เดียวแหล่ะ เปลืองทรัพยากรอ่ะครับ = ="

บน