ใครจะได้ครองเวิล 7

DeletedUser

Guest
จะไม่เปิดเลย

ผมเอาเผ่าผมละกัน ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

DeletedUser

Guest
เผ่าไหนครับ8p.mหรือ100$ครับอิอิถ้าท่านไปอีกผมก้เซ้งแหละ

DeletedUser

Guest
มาเป็นมิตรกันก่อนดีกว่านะครับเเล้วค่อยตีกัน

DeletedUser

Guest
เป็นพันไว้ก่อนนานไปเดี๋ยวทางเขาก็ต้องเเย่งธงผมอยู่ดีดังนั้นร่วมมือก่อนเเล้วค่อย
กำจัด(ถ้าทางเขาไม่เเย่งธงหรืออะไรเผ่าผมก็ไม่เปิดเเดงไง)

DeletedUser

Guest
ไอ้เรื่องธงผมยังไม่ค่อยเจ้าใจครับเเต่ก็น่าสนุกดี

DeletedUser

Guest
มาอยู่กับกลุ่มผมไหมครับรวมตัวได้12คนเเล้วครับ(ถ้าเยอะเดี๋ยวฟาร์มลำบาก)

DeletedUser

Guest
ขอดูก่อนครับผม ในเกมชื่อwertasdish นี่ใช่ไหมครับ เดี๋ยวผมติดต่อไป

DeletedUser

Guest
เกมส์ยังไม่เปิดเลย จะครองเวริ์ลกันแล้ว :eek::eek::eek:

DeletedUser

Guest
ใครอยู่ K54 เตรียมตัวประทุเดือดแน่นอน ครับ ทวีปนี้
มีเผ่าใหญ่ๆอย่าง

EXE เผ่าใหญ่ที่โชว์ความสามารถได้โด่ดเด่นในW6
มีพันธมิตรร่วมเป็นร่วมเป็นร่วมตาย กันมานับต่อนับ
ไม่ว่าจะเป็นTCGEXE UNEXE ล้วนแล้วแต่มีความเก่งกาจ
แต่ด้วยพันธมิตรที่เยอะเกินไป จึงไม่สามารถทำให้ประสบความสำเร็จได้
มาเวิลดิ์นี้EXEประกาศชัด เผ่าเราไม่เน้นจำนวนสมาชิก
แต่จะเน้นคุณภาพ เน้นความร่วมมือ
ร่วมกันสู้เป็นทีม...เป็นหลัก
เราจึงต้องการรับสมัครแต่ผู้ที่เล่นจริงจัง ต้องตามดูผลงานกันต่อไป

7Round>เผ่านี้ใครดูแคลนมีหวังสิ้นชีพทุกราย
สร้างชื่อมาแล้วแทบทุกเวิลดิ์ในนาม15th แผนการลำลึก
ยากคาดเดา ตีทุกชีวิตสิ้นชีพชีวาวาย แม่ทัพเก่งกาจมีมากมายนัก
ODA ครองที่1แทบทุกเวิลดิ์ เป็นเผ่าที่น่ากลัวยิ่งนัก ใครคิดสู้ตายสถาณเดียว

T-REX เผ่านี้เป็นเผ่าคุ้นชื่อ SBSรึเปล่าน๊าเพราะหน้าเดิมๆทั้งนั้นในเผ่า
ไม่ว่าจะเป็นEbra Maldives Palm nemesis4 อาจเป็นเผ่าสแปมของ
7Roundอีกเผ่านึงเลยก็ว่าได้

THAIเผ่านี้ก็มิอาจดูแคลนได้ เวิลด์5ในคิดเจาะลำบากหน่อย
เหนียวเหมือนตีนตุ๊กแก...แต่แข็งแรงกว่า 10 เท่า
นำโดยท่าน anuchit23 ในเวิลดิ์1น่ากลัวยิ่งนัก ชื่อเสียงโด่งดังกับ~[O]ne [P]iecE~ ในเวิลดิ์6ก็สู้จนตัวตายกับTHAI ได้ขุนพลห้าวหาญอย่าง เทพเชลซี
EvilBenz thefluk จากSBS น่าเกรงขามยิ่งหนัก

l0lz แค่ชื่อก็กินขาดแล้ว ดูจากประสบการณ์ที่เล่นมาแทบทุกเวิลดิ์ พึ่งปรากฎตัวในเวิลดิ์6 ในนามR@l0lz อาจเป็นตัวละครลับที่มาพร้อมกับความเก่งกาจอีก1เผ่าเลยก็ว่าได้

WIF เผ่านี้เป็นเหมือนตัวประกอบที่คอยสร้างสีสรรค์เสมอๆ แต่อย่าได้ดูแคลนไปมักจะอยู่รอดในสถาณการณ์ที่คับขัน ด้วยความสามัคคีทั้งรุกและรับน่ากลัวยิ่งนัก ประกอบกับด้วยสายตาอันเฉียบแหลมของดยุคทั้งหลาย มักจะหาผลประโยชน์จากสงครามได้เสมอๆ

PSZ อีกหนึ่งตัวละครลับที่น่าจับตามอง เล่นมาแล้วหลายเวิลดิ์ ต้องมาดูว่าประสบการณ์ของท่านWinLESS optimist Graybackson จะพาPSZไปได้ไกลแค่ไหนกัน

ขำๆ เริ่มเกมครับ จุดไฟหน่อยจะได้ ตีกันมัน
ปล ไม่จริงจังอย่าซีเรียส ผมแค่แซ๋วนะ เผ่าสแปม แปลว่าอะไรผมยังไม่รู้เลย
แต่คนที่ผ่านมาแทบทุกเวิลดิ์อย่างผม ก็น่าจะพอเดาออก คิคิ

NeoFioz

คะแนน react
0
ผมว่ามีอีกเผ่านะที่น่ากลัวคือ KCB King Cobra
รวมตัวจี๊ดฝ่ายเหนือ เวิล 4 เกือบทั้งหมด ไว้ด้วยกันเลยครับ

DeletedUser

Guest
สา้เด

จะเป็นสามาชิกเต็มตัวต้องทำยังไงอะครับ

DeletedUser

Guest
ศึกหนักเเฮะเดี๋ยวจะไปรวมตัวตีexeเเต่ต้องเจอกับพวกนี่อีก

DeletedUser

Guest
...

Goj เผ่าน้องใหม่น่ากลัวไช่เล่นน่ะครับเห็นว่าส่วนมากเล่นเวด์ลนอกกัน

DeletedUser

Guest
เวิลนอกกับเวิลไทยเวิลไหนเขาจะต้มกันเก่งกว่ากันครับเวิลไทยเขาหลอก
พวกกันได้อย่างง่ายดาย พูดไปพูดมาพันก็หายไปหมดทั้งทวีปเเล้วครับ

DeletedUser

Guest
อันนี้คงต้องดูการยืนระยะหลังจากสองสัปดาห์ไปแล้ว น่าจะเห็นเป็นรูปเป็นร่างมากขึ้นว่าเผ่าไหน จะเก่งสมคำร่ำลือ

ศึกสงครามครั้งนี้ใหญ้หลวงนัก
ขั้วอำนาจน่าจะอยู่ที่7round EXE THAI T-REX
7round ถ้าเกิดจับพันกับEXEขึ้นมาเผ่าเล็กๆรับรองไม่เหลือแน่นอน
แต่ด้วยประสบการณ์ 7roundมักจะตีทุกเผ่า ไม่เน้นพันธมิตร แต่ไม่เหมือนเวิลดิ์นี้
ที่มีเทพอยู่ในทวีปเดียวกันหมด ต้องดูกันว่า7round จะเปลี่ยนสตายการเล่นไปรึไม่ ถ้าไม่การจะอยู่รอดในเวิลดิ์นี้คงไม่ใช่เรื่องง่ายถ้าฝั่งEXEไปจับพันกับTHAI รวมถึงT-REX งานนี้ไม่หมูแน่นอน

DeletedUser

Guest
ผมไม่ได้ว่านะ ระยะยาวคงไม่รอดสำหรับ exe โดดเด่นแค่แปปเดียวครับ
ผมคิดว่าถ้าท่านจะดูว่าใครโดดเด่นน่าจะรอหลังหมดคุ้มครองผู้เล่นใหม่
ใครเจ๋งก็แน่น่าจะได้รู้กันตอนนั้น ตอนนี้มันแค่เผ่ามีคะแนนมารวมกันเฉยๆครับ

DeletedUser

Guest
-

เอาพันธมิตรเยอะๆ ศัตรูน้อยๆ ดีที่สุด

DeletedUser

Guest
กำลังจะมาโพสเรื่องปั๊มทรัพยากรนี่แหละครับ มาเจอพอดี

พันเยอะ ศัตรูน้อย หลังๆคงต้องตีกันเองเพราะไม่รู้จะไปตีกะใครละนะ

ปล. เผ่าผมไม่อันตรายหรอก (จริงจริ๊งงงง) พาเพื่อนมาหัดเล่นเยอะแยะไป (หนีน้ำท่วมมานอนบ้านผมง่ะ 555)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน