1-20 อันดับเผ่าแรกในเวิลด์1

samchevy

คะแนน react
0
พี่ๆน้อง เล่นเก่งๆ กัน ช่วย แนะนำผมหน่อยครับ พี่น้อง
ผมไม่ได้ละเมิด กฏอะไรเลยนะครับ ทำไมอยู่ ผมเล่นไม่ได้อะคับ

DeletedUser

Guest
เผ่าUOFรับผู้มีความสามารถทุกคนครับ

เน้นหัวหน้าเผ่าลุงโบ้ผู้ใจดีมเหตุผล ในเกม rambo คร้าบบ

DeletedUser

Guest
เผ่าไทย ไมอันดับตกไปเยอะเลยอะคับ ตีกับเผ่าแอสหรอ แล้วcz ทำตัวยังไงอะคับ เปนเผ่าพี่น้องกับThai

ldavoll

Member
คะแนน react
0
Thai ตีกับ -ASS- นั่นละครับ
ส่วน Cz ก็เป็นพันธมิตรกับทั้ง -ASS- และ Thai
แถมยังแว่วเสียงเรไรมาว่า มีปัญหากับ โจรสลัด
คงไม่ยุ่งเกี่ยวกับสงคราม

เรื่องของ -ASS- กับ Thai
มันเริ่มมาตั้งแต่ -ASS- คะแนนล้านกว่าๆ เคืองกันมาตั้งแต่ตอนนั้นแล้วครับ
ซึ่งตอนนี้คะแนนล่อไป 11 ล้านแล้ว
คงไม่ต้องบอกว่านานขนาดไหน

แต่ก็ต้องยอมรับนะครับ
ถึง Thai ตกอันดับ คะแนนหายไปมากแล้ว
แต่ก็ยังเข้มแข็งอยู่

ถ้า -ASS- ลามือตอนนี้ ก็ยังยาก ที่จะหาคนมากวาดล้าง Thai
จากองค์ประกอบหลายๆ ประการ

DeletedUser

Guest
เรื่องมันมีเหตุ (เผื่อมีคนอยากรู้)

จุดหักเหที่ว่า เผ่า ไทยรับ ศัตรูเผ่าเรา ที่เคยอยู่ที่ 1 ในเวิล์ด 1
(ตอนนั้นหลายๆเผ่า โดยคนนั้นตี)
แต่พอเราถามว่ารับ FW เข้าทำไม เขาเป็นศัตรูเรา
เพราะตอนนั้นทดลอง ค่ายสนามว่าเล่นยังไง FW นี่แหล่ะมาตี
เผ่า Thai ก็บอกว่าไม่รู้ แล้วก็ไม่ทำอะไร (ตอนนั้นเป็น NAP)

ถือคติ เขาทำยังไง เราก็ทำแบบนั้น
เราก็เลยรับเผ่า ที่เป็นศัตรูกับเผ่า Thai เข้าเผ่า (หลายๆท่านคงรู้ว่าเผ่าอะไร)
(เขาไม่รู้ได้ เราก็ไม่รู้เป็น ... แค่ย้อนรอยทำวิธีเดียวกับเขาเอง)

แล้วจากนั้น เผ่า Thai ก็เปิดการโจมตีก่อน (โดย TANIN bigbenz กับ oil007)
(เขาตีมา เราก็ตีไป)

จนถึงตอนนี้ก็ นานทีเดียว ....

อีกอย่าง ผมรู้สึกว่า เผ่านั้น ไม่ควรใช้คำว่า ....ยึดเซิฟคืนจากฝรั่ง....
มันฟังแล้ว เหมือนกับว่า คนที่คิดแตกต่าง ...ไม่ใช่คนไทย...

แต่ บางคนที่ พยายามทำให้ ความแตกต่างเป็นความแตกแยก เพื่อ ....(เรื่องของเขา)
เผ่าเรา ..... สรุปว่า ถึง แตกต่าง แต่ก็ ไม่แตกแยก .....

คำใดไม่เหมาะสมก็ขออภัยด้วย....
ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
thai ตีกับ -ass- นั่นละครับ
ส่วน cz ก็เป็นพันธมิตรกับทั้ง -ass- และ thai
แถมยังแว่วเสียงเรไรมาว่า มีปัญหากับ โจรสลัด
คงไม่ยุ่งเกี่ยวกับสงคราม

เรื่องของ -ass- กับ thai
มันเริ่มมาตั้งแต่ -ass- คะแนนล้านกว่าๆ เคืองกันมาตั้งแต่ตอนนั้นแล้วครับ
ซึ่งตอนนี้คะแนนล่อไป 11 ล้านแล้ว
คงไม่ต้องบอกว่านานขนาดไหน

แต่ก็ต้องยอมรับนะครับ
ถึง thai ตกอันดับ คะแนนหายไปมากแล้ว
แต่ก็ยังเข้มแข็งอยู่

ถ้า -ass- ลามือตอนนี้ ก็ยังยาก ที่จะหาคนมากวาดล้าง thai
จากองค์ประกอบหลายๆ ประการ

แล้วกาก้านมาเล่นซนอาไรนี่
เห็นลาพักร้อน มาอยู่นี่ๆเอง
กลับไปอัพเมืองไป๊ 555555+

DeletedUser

Guest
ลืมอีกนิดนึง
ส่วนนึงที่รับต่างชาติเข้าเผ่า คือ เพื่อแลกเปลี่ยน เรียนรู้เทคนิค รูปแบบแผนการโจมตี (ถึงบางทีจะติดที่ภาษา .. ไม่สิ ติดทุกที ต้องพึ่ง google)

ผมก็เป็นคนนึงที่เล่นเกม และอยากรู้สิ่งต่างๆ ผิดด้วยหรือที่ เผ่าเรารับต่างชาติ
เพื่อ ให้มีแนวคิดหลากหลาย เปิดมุมมองให้กว้างขึ้น

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ผมไม่อัพเมืองแล้ว
ผมรื้อเมืองตัวเองอย่างเดียวเลยช่วงนี้
^^

DeletedUser

Guest
นู๋ไม่รุ้นู๋งง บี้เข้าไปๆๆ เอ้าบี้เข้าไป เอิ๊กๆๆๆ ตีกะโจรสลัดมันมากมาย

DeletedUser

Guest
ลืมอีกนิดนึง
ส่วนนึงที่รับต่างชาติเข้าเผ่า คือ เพื่อแลกเปลี่ยน เรียนรู้เทคนิค รูปแบบแผนการโจมตี (ถึงบางทีจะติดที่ภาษา .. ไม่สิ ติดทุกที ต้องพึ่ง google)

ผมก็เป็นคนนึงที่เล่นเกม และอยากรู้สิ่งต่างๆ ผิดด้วยหรือที่ เผ่าเรารับต่างชาติ
เพื่อ ให้มีแนวคิดหลากหลาย เปิดมุมมองให้กว้างขึ้น

เท่าที่ผมฟังมาแล้วก็เป็นความคิดที่ดีนะครับคนไทยหรือต่างชาติยังไงผมก็

ไม่คิดแบ่งแยกหรือเกลยีดอะไรอยู่แล้ว

แต่เหตุผลอยู่ที่ว่าการที่หลายๆเผ่าเปิดศึกกับ-ass-เกิดจากผู้เล่นของ-ass-

(ที่เป็นคนไทย)ได้เข้ามารุกรานสมาชิกของหลายๆเผ่ารวมถึงเผ่าของผมด้วย

แต่เมื่อถามถึงเหตุผลและการเจรจาแล้วไม่มีการตอบรับมามันหมายความถึง

"สงคราม"นะครับ

DeletedUser

Guest
การเจรจาทางเผ่ากระผม มีเงื่อนไขดังนี้

..ระหว่างการเจรจาไม่มีการหยุดโจมตี...
...หยุดโจมตีเมื่อ การเจรจาจบลง...

เพื่อ .. ไม่ต้องการให้ถ่วงเวลา และถ้าอยากเจรจาอย่างจริงใจ เงื่อนไขนี้ไม่ยากเลย

หลักฐานดูจาก report_display เท่านั้น (ดูเวลาที่เก่าที่สุด)

บางเผ่าตีเพื่อนเราใน ทวีปที่มีเผ่าเรา 1 ไอดี
รู้สึกว่าคนเปิดจะชื่อ moji666666 ตี oam2004

ส่วนเงื่อนไขการเจรจา ผมก็บอกทาง rambo ไปแล้วว่า
...การยุติการโจมตี คือการเจรจาจบ ระหว่างเจรจาจะไม่หยุด...
...แล้วผมก้อส่งรายงานการรบ ที่เพื่อนผมถูกตีให้ดูแล้ว...

ถ้าเขามีรายงานการรบที่เก่ากว่านั้น ก็ส่งตอบกลับมาสิ
แต่คำตอบคือ .....เงียบ..... และหาเผ่าอื่นๆ เข้าร่วม
(ผมก็ยังไม่รู้ว่าใครเริ่มก่อน ..... แต่ดูคุณ deltaforce007 จะมั่นใจมากนะครับ)

ส่วนเงื่อนไขล่าสุด เขียนไว้ใน ฟอรั่มเผ่าแล้วนะครับ
...ตามนั้นเลย...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เผ่าเราก็แค่ทำแบบที่เราโดน คืนเขาไปเท่านั้นเอง

ทวีปนั้น เขารุมมา ทวีปอื่นเราก็รุมไป

เผ่าไทยรับศัตรูของเรา เผ่าเราก็รับศัตรูของไทย

DeletedUser

Guest
ตกลง สรุปแล้วต่างฝ่ายต่างมีเหตุผลน่ะครับ ปัญหาคือเคลียร์กันไม่ลงเท่านั้นเอง

ส่วนเรื่องที่ผมมั่นใจไม่ใช่เรื่องของสงครามที่ผมคิดว่าจะชนะได้นะครับ มันคือสิ่งที่ทั้งเผ่ารู้ว่ามีสมาชิกบางคนถูกสมาชิกของเผ่า-ass-บางท่านตีมาก่อนแล้ว

ส่วนรายงานหรือหลักฐานใช่ไหมครับ คำตอบคือรายงานบางครั้งอาจจะถูกเก็บไว้ได้ไม่นาน

คุณคิดว่าตัววัดว่าใครผิดคือการที่ ใครเริ่ม"โจมตี"ก่อนผิดหรือครับ บางทีการพูดคุยกันระหว่างผู้เล่นอาจจะทำให้เกิดการขัดแย้งกันและนำไปสู่สงคราม

โดยใครก็สามารถเป็นต้นเหตุได้ ไม่เว้นแม้แต่คนถูกโจมตีก่อน นะครับ

ถ้าผมพูดอะไรผิดขอความเห็นพิ่มเติมด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
ใครตีก่อนผิดหรือครับ

อันนี้ก็ต้องเป็นเ่ผ่าๆไป ทั้งเวิลด์ คงไม่คิดเหมือนกันหมดหรอก

แนวทางเผ่าผม ผมไม่จำเป็นต้องบอกคุณ
แนวทางเผ่าคุณ คุณก็ไม่ต้องบอกผม

DeletedUser

Guest
สำหรับพันธมิตร จะมีเงื่อนไขที่มีไว้เพื่อป้องกันความขัดแย้งแล้ว

แล้วก็มีขั้นตอนการแก้ไขชัดเจน

ส่วนขั้นตอน หรือวิธีก็ต้องอยู่ที่การจัดการ ของแต่ละเผ่า (จะเหมือนกันได้ยังไง)
แต่เมื่อมีเหเตุขัดแย้ง เราก็คุยกันก่อนทุกที (แม้บางคำจะเย็นชาไปบ้าง)
แต่คุยจบ เราก็คุยกันเหมือนเดิม เนอะ (แอบลุ้นในพันธ มาเนอะด้วย)

แต่เผ่าคุณไม่ได้เป็นอะไรกับเผ่าเรานี่
พอขัดแย้งแล้วคุยกันระหว่างผู้เล่นก็จบยากอยู่แล้ว
แล้วก็ยากที่จะบอกว่าใครถูกหรือผิด

ตอนแรกเข้าใจว่า เป็นเรื่องของผู้เล่น กับผู้เล่น
จนกระทั่ง คุณบุก มา สามร้อยทัพขึ้นไป เราเลยตอบโต้ไง

แถวบ้านผมเรียกว่า รุม
ก็ไม่น่าแปลกที่ โซนอื่นๆ เราจะโต้กลับด้วยการรุม
ใช่ไหมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
แล้วไปตั้งรกรากใหม่ที่ ทวีปที่ 3 หรอครับ 3 เมือง

บน