แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Strygwyr Bloodseeker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
แหมพี่อย่าว่าแต่พวกผมเลย ตัวพี่เองยังมีมาประชดประชันเลย
ผมว่ามันเปิดมาแล้วก้ปล่อยเลยตามเลยไปดีกว่า

ถ้าลองดูดีๆ ผมประชดหมดแหละครับ ยังประชดตัวเองเลยครับ ไม่อยากให้เครียดครับ มาแก้ปัญหาดีกว่า

อะไรที่มันไม่พอดี ก็ทำให้มันพอดี - พูดแล้วเหมือนจะง่าย แต่ถ้าไม่ร่วมกันแสดงความคิดเห็น มันยากมากจริงๆ ครับ ผมเปิดโอกาสให้แล้ว ผมพูดกับทางผู้พัฒนาเกมส์ และเค้ารอรับฟังอยู่แล้วครับ ดังนั้นอย่าให้เสียโอกาสดีๆ ครับ :) เพราะมันไม่ได้มีมาบ่อยๆ ครับ

DeletedUser

Guest
รับทราบครับ

ขอเล่าเรื่องให้ฟังครับ จะที่ 1 2 3 4 5 ... มันไม่สำคัญหรอกครับ แค่ได้เพื่อนดีๆ จากในเกมส์มันก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ เอาสนุกครับ อย่าเอาเป็นเอาตายครับ แต่ผมก็เข้าใจนะครับ เป็นผมก็อยากชนะ เมื่อก่อนที่ยังไม่มีพรีเมี่ยมใหม่ๆ ช่วงนี้ผมต้องไล่แบนมัลติไอดี คงได้เป็น 1000 ไอดีอ่ะครับ แต่ช่วงนี้ลดลงเหลือแค่ 600-700 เพราะใครๆ ก็อยากชนะ ก็ทำทุกวิถีทางที่ตัวเองทำได้ ถึงแม้ว่าบางทีมันไม่ถูกศีลธรรม ประเพณี หรือกฎของเกมส์ หรือบางอย่างถูกกฎของเกมส์ แต่ไม่ถูกต้องกับผู้เล่นคนอื่นๆ ที่เค้าไม่มีทุนเพียงพอ แต่เค้าก็เป็นคนเก่งอีกคนนะครับ ก็ต้อง respect (ภาษาไทยผมก็เรียกไม่ถูก ประมาณว่าให้ความเคารพซึ่งกันและกัน) ในฐานะผู้เล่นอีกคน เค้าอาจจะเป็นศัตรูกับคุณในเกมส์ แต่ในชีวิตจริงหากทำความรู้จักกัน เค้าอาจจะกลายเป็นเพื่อนซี้ของคุณก็ยังได้ครับ มันไม่ได้อยู่ที่ชนะ เกมส์มันมีจุดประสงค์ของมัน แต่หนึ่งในจุดประสงค์ก็คือ มิตรภาพ ต่างๆ ของผู้เล่น ทีจะได้ร่วมต่อสู้ เจอเพื่อนใหม่ เจอศัตรูใหม่ๆ (ในเกมส์นะครับ) นั่นเป็นเหตุผลหลักๆ ว่าทำไมผมถึงเลือกบริหารเกมส์ แต่ไมใช่บริหารอื่นๆ ที่ปวดหัวน้อยกว่านี้ ถ้าเล่นกันด้วยความเข้าใจ และเคารพซึ่งกันและกัน พรีเมี่ยมมันจะอยู่แบบไหน ถูกกว่านี้ แพงกว่านี้ มันก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ไม่มีคนกดใช้ สักวันมันก็โดนเก็บไปเองด้วยซ้ำ ถูกไหมครับ?

แต่ในเมื่อมีความแตกต่างเกิดขึ้น เรื่องมันเกิดไปแล้ว ปัญหาอยู่ข้างหน้าก็ต้องร่วมกันแก้ปัญหา เค้าก็คงไม่ได้มาอิจฉาเพราะว่าคุณโตไวกว่าเค้าหรอกครับ แต่เค้าก็ต้องการความสนุกเดิมๆ กว่าจะได้เปิดเวิลด์ใหม่ เค้าก็คงรอนานอยู่ เค้าก็อยากประลองฝีมือ ก็เท่านั้นแหละครับ ผมเข้าใจครับ ผมเข้าใจ.. อีกอย่างพอพวกคุณเติมเงิน ในระหว่างที่พวกเค้าอาจจะเติมน้อยกว่า หรือไม่เติมเลย สุดท้ายคนได้ประโยชน์จริงๆ คือทั้งสองฝ่ายแหละครับ เพราะเงินมันก็ไม่ได้ไปไหน มันก็กลับมาพัฒนาเกมส์ แต่ใช่ครับ บางครั้งการพัฒนาก็ส่งผลกระทบแบบนี้ แต่ส่วนมากมันก็ดีขึ้นๆ ถูกไหมครับ? หรือถ้าเบื่อหน้าผมแล้วก็บอกให้เค้าจ้างคนใหม่มาแทน ที่เก่งกว่า ดีกว่า (อาจจะแพงกว่า) ก็ทำได้เพราะเค้าได้เงินจากพวกท่านๆ ไปเพื่อปรับปรุงได้ไงครับ

แต่ช่วงนี้ผมขอให้ติเพื่อก่อ ไม่ใช่ติเพื่อเอามันส์ เพราะตอนนี้พูดตามตรงว่าอ่านแล้วปวดหัว ปวดตัว ปวดอึด้วยครับ (สงสัยข้าวหน้าปากซอยจะทำพิษ)

ผมไม่อยากเห็นใครไปฆ่าคนขับแท็กซี่ด้วยหอกหรือดาบ เพื่อขโมยเงินมาเติมพรีเมี่ยมสู้กัน แล้วพอตำรวจจับบอกว่าเลียนแบบมาจากเกมส์ไทรบัลวอรส์ครับ มันก็ไม่ใช่ครับ มันไม่ถูก ชีวิตมีอะไรอีกเยอะแยะครับ เงินมันก็มีประโยชน์ออมไว้บ้างอะไรบ้างก็ไม่เสียหายครับ หรือจะมาเปิดวงชานมไข่มุก ผลัดกันเลี้ยงกับทีมงานก็ได้ครับ :p เพราะสุดท้ายเกมส์มันก็จบ ได้ที่ 1 2 3 4 5 ... ไม่สำคัญเพราะแปปๆ เวิลด์ใหม่มา ทุกคนเริ่มใหม่ เค้าก็ลืมหมดแล้วครับว่าใครที่ 1 2 3 4 5 .. อาจจะต้องไล่ไปดูหอเกียรติยศ ฯลฯ ด้วยซ้ำ หรือเกิดสร้างศัตรูไว้ แล้วไปๆ มาๆ ศัตรูคนนี้กลายเป็นหัวหน้าที่ทำงาน ถ้าเค้าไม่ลืมคุณนี่ ซวยได้นะครับ :eek:

ผมเห็นด้วยครับที่อยากชนะ แต่ผมไม่เห็นด้วยกับวิธีการที่รุนแรง(กับการใช้เงิน)ครับ ใช้ได้แต่ไม่ต้องทุ่มเท(ทุน)ขนาดนี้ครับ เพราะเชื่อผมสุดท้ายแล้วมันแทบจะไม่เหลืออะไร เพื่อน ความเคารพ ฯลฯ มันก็จะมีคนมาตราหน้าว่าไอพวกนี้มันชนะด้วยเงิน ผมว่ามันไม่น่าภูมิใจครับ มันมีอีก 100 วิธี (ตอนแรกจะบอกว่า 10,000 แต่คงโม้อ่ะ) อื่นๆ ที่จะเป็นที่ 1 ได้โดยไม่ต้องใช้เงินเยอะครับ แต่สุดท้ายอยากเห็นผู้เล่น เล่นเพื่อความสนุกมากกว่าครับ แล้วก็อย่าเครียดครับ บางครั้งแพ้บ้างอะไรบ้าง อาจจะได้เพื่อนเยอะกว่าคนชนะด้วยซ้ำครับ

ผมแพ้ออกจะบ่อย ไม่เครียดครับ ทุกวันนี้ก็แพ้(อากาศ) อยู่

อืมคิดไรออกเเล้วครับคุณออกผมก็เลิก(เอาเป็นเกณซะเลยง่ายดี)
เเล้วจะไปต่อทราเวียนครับเพราะอย่างน้อยมันก็ไม่มีระบบเพิมขึ้นมากเลยครับ

เมื่อก่อนผมเล่นไทบ่อยมากๆเพื่อชัยชนะเเละมิตรภาพ
ผมรอมาตลอดรอวันที่เวิลใหม่จะออก ตอนนั่นผมก็สนุกมาก
หาเพื่อนไปจากการต่อสู้เรื่อยไป(สู้กับเขาเสร็จบางคนก็ดันกลายเป็นเพื่อนกัน
ซะงั้น)ตอนนั้นมันมีเเค่เเลกขุนผมทำใจได้เพราะปัญหามันไม่มีอะไรมากมาย
ในตอนนั้นเเลกกับตัวเองในตลาดยังไม่มีเลยครับ
ตอนนั้นผมก็ชอบเกมนี่มากเพราะตอนนั้นเราสามารถยิ่งใหญ่ได้โดยไม่ต้อง
ลงทุนอะไรมากตอนนั้นในตอนเเรกๆเท่าที่จำได้ผมเล่นเเต่เกมนี่
เพราะชอบทหารมันมาก(ผมเซฟรูปเเทบทุกรูปในไทเลยล่ะ)
เเต่พอเล่นไปในเวิล6อยู่ๆผมก็รู้สึกเริ่มเบื่อกับเกมนี่ขึ้นมาหน่อยๆ
เพราะตั่งเเต่พวกตลาดเเลกตัวเองได้ เเร่เพิ่ม พ่อค้ากินm150(วิ่งเร็วขึ้น)
ตั่งเเต่ผมเล่นวันล่ะ5-6ช.ม.เเค่เกมเดียว(อาจจะดูหนังบ้าง)
ผมก็เริ่มไปเล่นเกมอื่นเเล้วรับไปดูเกมที่คิดว่าดีที่สุดเเล้วก็ใกล้จะเลิกเเล้วล่ะครับ
ถ้าผมเลิกกะจะให้ใครสักคนดูเเลบ้านให้ด้วยล่ะครับ
ป.ล.เห็นเเวว3คนเเละ โอ๊ะพูดไปน้ำตาจะไหล

(ซะเมื่อไหรล่ะเพ่เริ่มใกล้จะตัดใจเเล้วคิดว่าเวิล7จะเอาออกซะอีก)

DeletedUser

Guest
ครับผมเข้าใจ ผมเข้าใจสิ่งที่คุณสื่อ .
แระคุณคิดว่าจะมีคนกี่คนที่ทำได้กับทิ่งที่คุณพูด
ผมไม่เติมคนอื่นก้เติมอยู่ดีครับ
( เติมในที่นี้หมายถึงการแข่งขันนะครับ )

เห็นด้วยครับ เพราะฉะนั้นทางออกที่ผมมองเห็นก็คือปรับซะให้มันพอดี แล้วก็ให้มันเป็นมาตรฐานใหม่ไปเลย อาจจะไม่ทันกับเวิลด์นี้ ผมเชื่อว่าคนที่เค้าเสนอให้ปรับอยู่เค้าคงเข้าใจ แล้วเวิลด์หน้าทุกคนจะได้มีความสุข หรือถ้าบางอย่างทำได้เลยไม่สายไป พวกที่เค้าก็จะได้ดีใจไปเหมือนกัน ถือว่าฉลองปีใหม่ให้กันและกัน ไปเลยครับ

DeletedUser

Guest
แล้วมาเปลี่ยนตอนนี้สมดุนมันจะอยู่ตรงไหนผมก้ไม่รู้นะ งง เหมือนกัน
เพราะคนที่กดคะแนนก้ห่างคนที่ไม่กดไปไกลเหลือเกิน

พี่จะแก้ยังไงเหรอครับ

DeletedUser

Guest
อืมคิดไรออกเเล้วครับคุณออกผมก็เลิก(เอาเป็นเกณซะเลยง่ายดี)
เเล้วจะไปต่อทราเวียนครับเพราะอย่างน้อยมันก็ไม่มีระบบเพิมขึ้นมากเลยครับ

เมื่อก่อนผมเล่นไทบ่อยมากๆเพื่อชัยชนะเเละมิตรภาพ
ผมรอมาตลอดรอวันที่เวิลใหม่จะออก ตอนนั่นผมก็สนุกมาก
หาเพื่อนไปจากการต่อสู้เรื่อยไป(สู้กับเขาเสร็จบางคนก็ดันกลายเป็นเพื่อนกัน
ซะงั้น)ตอนนั้นมันมีเเค่เเลกขุนผมทำใจได้เพราะปัญหามันไม่มีอะไรมากมาย
ในตอนนั้นเเลกกับตัวเองในตลาดยังไม่มีเลยครับ
ตอนนั้นผมก็ชอบเกมนี่มากเพราะตอนนั้นเราสามารถยิ่งใหญ่ได้โดยไม่ต้อง
ลงทุนอะไรมากตอนนั้นในตอนเเรกๆเท่าที่จำได้ผมเล่นเเต่เกมนี่
เพราะชอบทหารมันมาก(ผมเซฟรูปเเทบทุกรูปในไทเลยล่ะ)
เเต่พอเล่นไปในเวิล6อยู่ๆผมก็รู้สึกเริ่มเบื่อกับเกมนี่ขึ้นมาหน่อยๆ
เพราะตั่งเเต่พวกตลาดเเลกตัวเองได้ เเร่เพิ่ม พ่อค้ากินm150(วิ่งเร็วขึ้น)
ตั่งเเต่ผมเล่นวันล่ะ5-6ช.ม.เเค่เกมเดียว(อาจจะดูหนังบ้าง)
ผมก็เริ่มไปเล่นเกมอื่นเเล้วรับไปดูเกมที่คิดว่าดีที่สุดเเล้วก็ใกล้จะเลิกเเล้วล่ะครับ
ถ้าผมเลิกกะจะให้ใครสักคนดูเเลบ้านให้ด้วยล่ะครับ
ป.ล.เห็นเเวว3คนเเละ โอ๊ะพูดไปน้ำตาจะไหล

(ซะเมื่อไหรล่ะเพ่เริ่มใกล้จะตัดใจเเล้วคิดว่าเวิล7จะเอาออกซะอีก)

ผมก็ยังไม่ทราบครับว่าจะเกิดอะไรขึ้น แต่คิดว่ามีการปรับเปลี่ยนแน่นอน แต่จากการที่ทำงานมา ผมรู้ครับว่าเค้าคงไม่ใจร้ายตัดทิ้งทันที เพราะคนที่เติมไปแล้วก็ต้องเห็นใจเค้าด้วย เพราะฉะนั้นทางออกตอนนี้ที่เห็นๆ ก็มีอยู่ 2-3 ทาง ก็รอดูครับว่าจะเป็นทางไหน ยังไงผมก็ยังเปิดรับความคิดเห็นสร้างสรรค์ๆ อยู่นะครับ

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
เห็นด้วยครับ เพราะฉะนั้นทางออกที่ผมมองเห็นก็คือปรับซะให้มันพอดี แล้วก็ให้มันเป็นมาตรฐานใหม่ไปเลย อาจจะไม่ทันกับเวิลด์นี้ ผมเชื่อว่าคนที่เค้าเสนอให้ปรับอยู่เค้าคงเข้าใจ แล้วเวิลด์หน้าทุกคนจะได้มีความสุข หรือถ้าบางอย่างทำได้เลยไม่สายไป พวกที่เค้าก็จะได้ดีใจไปเหมือนกัน ถือว่าฉลองปีใหม่ให้กันและกัน ไปเลยครับ

งง พี่ หมายถึงเวินี้ไม่ปรับแล้ว รอเวิลใหม่เลยใช่ไหม หรือผมเข้าใจผิด

DeletedUser

Guest
แล้วมาเปลี่ยนตอนนี้สมดุนมันจะอยู่ตรงไหนผมก้ไม่รู้นะ งง เหมือนกัน
เพราะคนที่กดคะแนนก้ห่างคนที่ไม่กดไปไกลเหลือเกิน

พี่จะแก้ยังไงเหรอครับ

ผมคิดว่าคนที่ไม่ได้กดคงเข้าใจดีอยู่แล้วครับ ว่ามันอาจจะไม่ทัน นั่นเป็นเหตุผลหลักๆ ว่าทำไมเข้าออกมาตั้งแต่แรกๆ พอทราบว่าเวิลด์นี้กำลังจะเปิด เค้ามาขอความชัดเจน ซึ่งมันก็ใกล้มากแค่อาทิตย์เดียว แล้วอาทิตย์นั้นท่านๆ ที่บริษัทฯ เค้าไปจัดงานที่ต่างประเทศ กว่าเรื่องจะถึงเค้าเท่าที่ทราบก็ 2-3 วันกว่าผมจะได้เมล์ตอบกลับมา แล้วถ้าจะปรับเปลี่ยนมันก็ไม่ได้ใช้ไม้เสกได้เลยครับ มันต้องผ่านหลายๆ กระบวนการและอันนี้เป็นกระบวนการแรกๆ ดังนั้นอาจจะใช้เวลา สำหรับบางเรื่องที่ปรับง่ายๆ เช่น เปลี่ยนราคา ที่ไม่ต้องไปวุ่นวายให้ programmer เค้า code เพิ่ม อาจจะทำได้เลย แต่ถ้าเพิ่มขั้น หรือเพิ่มข้อกำหนดอาจจะต้องใช้เวลามากับเวอร์ชั่นต่อๆ ไป (อาจจะเป็น 8.1 .2 ... พวกนี้จะออกเกือบทุกเดือนอยู่แล้ว อย่างที่เห็น เพราะฉะนั้นคิดว่าทันเวิลด์หน้าแบบสมบูรณ์)

สำหรับเวิลด์นี้ก็เข้าใจพวกท่านลงทุนไปแล้ว ผมไม่คิดว่ามันจะศูนย์เปล่า ผมเชื่อว่าคนที่ไม่ได้ใช้พรีเมี่ยมแบบพวกท่าน แล้วออกมาขอความชัดเจน เค้าได้เห็นว่าเราแก้ปัญหาให้แล้ว เค้าคงไม่ว่าที่จะปล่อยพวกคุณเล่นกันไปในเวิดล์นี้ให้จบ ถ้าเค้าสู้ไม่ได้เค้าก็คงไม่ได้มานั่งว่าอะไรคุณ (แต่ผมเดานะครับ แล้วแต่คน) แต่ด้วยเหตุด้วยผลแล้วผมว่าเค้าก็คงเข้าใจและอาจจะรอเวิลด์ใหม่ หรือถ้าคนรอเยอะ จะให้ผลักดันเวิลด์ออกมาก่อนอีกเวิลด์ก็พอคุยกันได้ แต่แน่นอนมันก็ต้องดูผลกระทบอีก ไม่ใช่ว่าแก้ 1 ปัญหา อีก 4 ปัญหาโผล่ แบบนั้นมันก็ไม่ได้ครับ

ก็เล่นให้สนุกครับ จะแสดงสปีริตไม่กดเพิ่มแล้ว รอเค้าหน่อย มันจะไม่สนุกกว่าหรอครับ ถ้าเทพไปเลย ใครจะอยากสู้ด้วยหล่ะครับ เหมือนเล่น RO เถื่อนแล้ว GM เอามันสืปลอมตัวมาใส่ของเทพๆ pvp ชนะแม่งทั้งห้อง คนเล่นก็คงออกกันหมด เซิฟ แหละครับ

DeletedUser

Guest
อ่อ ผมกดแค่จะเอาคะแนน 1 หมื่น
รางวัลกรอบทอง แค่นั้นแหละ
ฮ่า ๆ

DeletedUser

Guest
พูดถึง ro ละคิดถึงจัง

แต่มันหมดสนุกล่ะเดียวนี้...

DeletedUser

Guest
แล้วคนที่เพิ่งจะซื้อแล้วเริ่มจะกดกันละครับ ผมจะอธิบายการกดให้ฟังง่ายๆนะครับ

กดแร่ สร้างโกดัง 1 ระดับ กดแร่ สร้างโกดัง ทำแบบนี้ไปจนโกดังครบ 30
แล้วต่อจากนั้นค่อยอัพอย่าอื่น แร่มันจะเหลือใช้มาก
ช่วงแรกๆจะใช้คะแนนพรีเมียมเยอะมากครับ ถ้าเกิดมาหยุด เท่ากับที่กดไปไม่ได้อะไรเลย

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ผมแพ้ออกจะบ่อย ไม่เครียดครับ ทุกวันนี้ก็แพ้(อากาศ) อยู่

ผมว่าถ้าบ้านน้ำท่วมก็ระวังเชื่อลาอย่างเดียวแหละครับ สำหรับคนแพ้ อากาศ(ภูมิแพ้) อาจ น๊อกได้

ส่วนตัวผม คงต้องพอกับไทรบัลไว้แค่นี้ครับ ผมก้ไม่ได้ลงทุนเยอะหลอกครับ แค่เติมมาแลกตลาดให้คนในเผ่าที่ไม่ได้เติมก็อับบ้านกันไวๆๆ ผมก็จะเข้ามาอ่านเรื่อยๆๆละกัน

ขอบคุณครับ

ทุกข้อความที่คุณคุณพิมพ์ลงไป ผมอ่านมักจะคิดถึงหน้าคนที่พิมพ์เสมอว่าเขาอารมย์ไหน แต่ตอนนี้เริ่มจะรู้สึกดีกันทั้งสองฝ่ายแหละ

DeletedUser

Guest
โทนี่ ยังอยุ่บ่

ถามในนี้เลยละกัน เรื่องที่เวิล7 มันอืดๆ นืดๆ กว่าเวิลอื่นเนี่ย เมื่อไหร มันจะกลับมาเป็นปกติ อะ

DeletedUser

Guest
อ่อ ผมกดแค่จะเอาคะแนน 1 หมื่น
รางวัลกรอบทอง แค่นั้นแหละ
ฮ่า ๆ

เดี๋ยวผมแอบไปปิดระบบรางวัลดีกว่า มันจะได้ไม่แจก พอท่านผ่าน 1 หมื่นไปแล้วค่อยเปิด :p

พูดถึง ro ละคิดถึงจัง

แต่มันหมดสนุกล่ะเดียวนี้...

ฮ่าๆ ถ้าได้เล่นกับคนรู้ใจก็ยังสนุกครับ บางทียังแอบนัดตี้ล่าบอสเก่าๆ ไปตะลุยดัน บางทีมันก็คิดถึงครับ :d
จำได้ว่าเล่น Server จริงเป็น High Class lv 99 ได้ก็เลิกเลย เหนื่อย พวกอาชีพใหม่ๆ หลังๆ ผมไม่ได้แตะเลย TT

แล้วคนที่เพิ่งจะซื้อแล้วเริ่มจะกดกันละครับ ผมจะอธิบายการกดให้ฟังง่ายๆนะครับ

กดแร่ สร้างโกดัง 1 ระดับ กดแร่ สร้างโกดัง ทำแบบนี้ไปจนโกดังครบ 30
แล้วต่อจากนั้นค่อยอัพอย่าอื่น แร่มันจะเหลือใช้มาก
ช่วงแรกๆจะใช้คะแนนพรีเมียมเยอะมากครับ ถ้าเกิดมาหยุด เท่ากับที่กดไปไม่ได้อะไรเลย

หง่ะ ถ้าเป็นผมอัพที่ซ่อนลับไปก่อนแล้ว กลัวโดนขโมยแร่ ;)
จะบอกว่าตรงส่วนนั้นผมแค่แนะนำครับ จะทำหรือไม่ทำ มันก็สิทธิส่วนบุคคลครับ คงไม่มีใครไปว่าแล้วครับ

ผมว่าถ้าบ้านน้ำท่วมก็ระวังเชื่อลาอย่างเดียวแหละครับ สำหรับคนแพ้ อากาศ(ภูมิแพ้) อาจ น๊อกได้

ส่วนตัวผม คงต้องพอกับไทรบัลไว้แค่นี้ครับ ผมก้ไม่ได้ลงทุนเยอะหลอกครับ แค่เติมมาแลกตลาดให้คนในเผ่าที่ไม่ได้เติมก็อับบ้านกันไวๆๆ ผมก็จะเข้ามาอ่านเรื่อยๆๆละกัน

ขอบคุณครับ

ทุกข้อความที่คุณคุณพิมพ์ลงไป ผมอ่านมักจะคิดถึงหน้าคนที่พิมพ์เสมอว่าเขาอารมย์ไหน แต่ตอนนี้เริ่มจะรู้สึกดีกันทั้งสองฝ่ายแหละ

ไม่ได้มีแค่ราอ่ะครับ พวกหอยเชอรี่เกาะกำแพงด้วยครับ แต่มันยังเล็กๆ อยู่ แต่บ้านเพื่อนผมนี่มีเห็ดขึ้น ข้างฝา = ='
ถ้าคุณ imullet มีความเห็นเรื่องเติมๆ จะเพิ่มเติมก็ส่งมาได้เลยนะครับ ตอนนี้ขาดแคลน :)

DeletedUser

Guest
โทนี่ ยังอยุ่บ่

ถามในนี้เลยละกัน เรื่องที่เวิล7 มันอืดๆ นืดๆ กว่าเวิลอื่นเนี่ย เมื่อไหร มันจะกลับมาเป็นปกติ อะ

คนค่อนข้างออนไลน์เยอะมากครับตอนนี้ traffic load สูง จะกลับเป็นปกติให้ทายก็เมื่อเวิลด์ใหม่มาครับ :p ล้อเล่นครับ คงผ่านช่วงนี้ไปสักพักครับ เดี๋ยวยังไงผมแจ้งไปทางนั้นให้อีกทางครับ เผื่อเค้าจะทำอะไรได้บ้าง

DeletedUser

Guest
พอ โกดัง 30 ก็จัดทหารเต็มบ้านดิครับ ฮ่าๆ ใครจะกล้าฟาร์ม
ผมก็คงจะพอแค่นี้ เกรียนมั้งอะไรมั่้งอย่าถือสานะครับทุกคน
มันผ่ามมา เดี๋ยวมันก้ผ่านไป เคยขึ้นที่ 1 เดี๋ยวก็ต้องกดกลายเป็นคนเถือน(เพราะว่าเบื่อ)
โชดดี จุฟๆ

DeletedUser

Guest
เดี๋ยวผมแอบไปปิดระบบรางวัลดีกว่า มันจะได้ไม่แจก พอท่านผ่าน 1 หมื่นไปแล้วค่อยเปิด :p

คุณ t0ny อย่าไปแกล้งเค้าเลยค่ะ เพราะถ้าไม่มีเค้า เราคงไม่เห็นอะไรที่แตกต่างกันจนชัดเจนเช่นนี้ :eek:

คงไม่มีเสียงวิพากวิจารณ์ คงไม่มีการได้เห็นหลายๆๆคนออกมาแสดงความคิดเห็นกันเยอะขนาดนี้

จากก่อนหน้านี้นับคนได้เลยสำหรับคนที่เข้าฟอรั่มเกมส์ :p:p:p บางวันเงียบเหงามากกกกกกกกกกกก

DeletedUser

Guest
ช่วงนี้ เปนช่วงที่ฟอรัมคึกคักที่สุด รอการตัดสินจากคุณต้น ว่าจะเอาไง
อยากรู้บทสรุปแล้วสิ

DeletedUser

Guest
ส้มว่าคุณ t0ny คงไม่ใช่คนตัดสินใจเองหรอกค่ะ สิ่งที่เรารอคือการตัดสินใจของบริษัททางเยอรมัน :(:(

เพราะถ้าคุณ t0ny ทำได้ ป่านนี้ระบบคงเปลี่ยนไปแล้ว เราคงไม่มาพิมพ์กันมาหน้า 13 หรอกค่ะ อิอิอิอิอิอิ

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ผมเคยเห็นเวิล์ด นอก ก่อนเข้าเกมส์ใช้พรีเมียมเข้า กีี่่แต้มจำไม่ได้

1.เวิล์ดที่ใช้พรีเมียมเข้าจะเก็บรายเดือนรายสัปดาห์ว่ากันไป ไม่มีระบบขุนนางไม่แลกพ่อค้า
2.เวิล์ดสปีด ใช้พรีเมียมเข้าไม่มีระบบขุนนางไม่แลกพ่อค้า เล่นไวจบไว้เลิกไวแบบนี้ผมชอบ

DeletedUser

Guest
ไปเล่นเวิลนอกกันปะ แต่เติมยังไงอะ
อยากเล่นแบบเวิลนอก

บน