แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Strygwyr Bloodseeker
  • เริ่มวันที่

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕

ชีวิตมันก็อย่างนี้แหละ เปลี่ยนแปลงได้ตลอดเวลา เหตุผลคุณเป็นยังไงเบื่องบนว่าไงก็ต้องตามนั้น

ปีนี้ไทรบัลวอร์สเปลี่ยนแปลง ครั้งใหญ่เหมือนน้ำท่วมเลยแหละ

ตั้งแต่เวิล์ด 6 ที่บอกจะสอบทดแล้วทำให้เวิล์ดต่อไปดีขึ้น เวิล์ด7เปิดมาหวังจะดีขึ้นก็อย่างที่เห็น แล้วก็ต้องมานั่งพิมพ์นั่งอ่านกันไปกันมา จะปวดหัวจะเคลียด ก็เรื่องธรรม คุณผู้ดูแล ผมผู้เล่น

ผมก็อยากเห็นความแน่นอน ของเกมส์ ซึ่งตอนนี้ยังไม่เห็น

สุดท้าย
เพราะทีมงานก็ไม่ได้เอาปืนไปจ่อหัวว่าให้พวกเราเล่นนะครับท่าน ทุกสิ่งทุกอย่างเราเลือกเอง นะครับผู้เล่นทุกท่าน ฮ่าๆๆ

imullet

คะแนน react
0
เหอๆผมก็พึ่งสั่งให้เขาเติมนะครับให้เงินไปแล้วด้วย ถ้าจะทำอะไรก็รีบทำนะครับ ผมไม่ได้รวยหรอกครับ แต่ผมเป็นลูกค้าชั้นดีของเกมคุน จะเอายังไงก็รีบนะครับ อย่าให้ผมขาดทุน ผมลงทุนไปก็เพราะอยากได้ผลรับตามที่ผมต้องการ ทุกเวิลชี้นำกันมาไม่มีปัญหา ถ้าอยากเสียลูกค้าที่โง่เทเงินให้อย่างผมก็ตามสบายครับ

เพราะทีมงานก็ไม่ได้เอาปืนไปจ่อหัวว่าให้กดนะครับท่าน (ถ้าจะทำตามแฟชั่นก็ตามสบายครับ) หรือถ้าตัดสินใจแล้วว่าจะ reset world ก็ทำได้โดยไม่ต้องคืนอะไรครับ เพราะตามข้อตกลงการใช้งานระบุไว้ทุกอย่างครับว่าไม่ต้องคืนอะไร แต่ผมคิดว่าคงไม่ถึงขนาดนั้น
ตามนั้นแหละ

จะอยู่ หรือ จะรี ก็ตามใจคุณเถอะครับ ผมก็สุดๆๆกับคุณไปแหละ

DeletedUser

Guest
รอบนี้ก็มาถึงทีคนเติมโววายมั้งแล้วครับพี่น้องๆ 555 เซ็งเป็ดเลยทีเดียว
แล้วทำไมเพิ่งจะออกมาบอกแบบนี้รู้โหวดพวกผมก้โหวตกันมาให้
สุดท้ายนี้ พวกผมมันก็แค่สายน้ำอยากจะขุดหรือจะกั้นให้พวกผมไปทางไหนก็ได้

DeletedUser

Guest
ขออีกหน่อยนะครับ พวกผมก้ไม่ได้รวยอะไรมากมาย
แค่เวลาทำอะไรก็อยากให้มันดีที่สุด เงินที่ผมลงทุนไป
มันก็เหมือนเงินที่พวกพี่ได้รับนั้นแระ มันแตกต่างกันตรงที่จะใช้ทำอะไรเท่านั้นเอง

DeletedUser

Guest
ขออีกหน่อยนะครับ พวกผมก้ไม่ได้รวยอะไรมากมาย
แค่เวลาทำอะไรก็อยากให้มันดีที่สุด เงินที่ผมลงทุนไป
มันก็เหมือนเงินที่พวกพี่ได้รับนั้นแระ มันแตกต่างกันตรงที่จะใช้ทำอะไรเท่านั้นเอง

555555555555555555555555555555555555555555555555555555.

DeletedUser

Guest
t0ny
Community Manager : say

กดไปแล้วคงไม่คืนครับ (เดี๋ยวเค้าไม่จ่ายเงินเดือนผม)
แต่จะเป็นอย่างไรต่อก็ต้องรอลุ้นกันเองครับ
เพราะทีมงานก็ไม่ได้เอาปืนไปจ่อหัวว่าให้กดนะครับท่าน
(ถ้าจะทำตามแฟชั่นก็ตามสบายครับ)
หรือถ้าตัดสินใจแล้วว่าจะ reset world ก็ทำได้
โดยไม่ต้องคืนอะไรครับ เพราะตามข้อตกลงการใช้งานระบุไว้
ทุกอย่างครับว่าไม่ต้องคืนอะไร แต่ผมคิดว่าคงไม่ถึงขนาดนั้น
ถ้าไม่ได้มีใครบ้ากดมากจริงๆ แต่อย่างว่าครับ
ถ้ากดกันขนาดนั้นที่บ้านต้องฐานะดีอยู่ครับ
เพราะฉะนั้นกดใหม่ได้หลัง reset world
ในราคาที่่อาจจะแพงขึ้นสัก 10 เท่าสบายๆ อยู่แล้ว (ผมว่านะ)
หรืออาจจะหักมุมให้กดฟรีทุกคนทีหลังก็เป็นได้ครับ
(เอ่อ ผมเพิ่งคิดได้เหมือนกันอันนี้ จัดเป็นเวิลด์ทดสอบ สบาย
ใจไปเลย กดฟรีอะไรทำนองนั้น)
ยังไงเล่นให้สนุกอย่าเครียดเลยครับ ถ้าบ้านรวยกดเยอะ
แล้วอย่าลืมแบ่งพรีเมี่ยมให้คนอื่นกดด้วยนะครับ
แบบว่าโอนให้เผ่าศัตรูทั้งเผ่าไปเลยครับ แฟร์ๆ
จะได้สู้กันด้วยฝีมือจริงๆ ไม่ใช่ด้วยอย่างอื่น แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณมากนะครับ ที่ทำให้ผมมีเงินเดือน
ผมว่าผมเป็นหนี้บุญคุณผู้เล่นเหล่านี้เยอะเลยนะครับ
ถ้าว่างๆ ก็อย่าลืมไปบริจาคช่วยเหลือคนน้ำท่วมบ้างนะครับ โชคจะได้ดีๆ ไม่โดน reset world

นี่ึคือความคิดเห็นของคนดูแลและควบคุมเกมหรอครับ .
คุณทำให้ระบบออกมาเอง พวกผมก้เติมม
พวกผมผิดตรงไหน มีเยอะกดเยอะ กลายเป็นผิดเอง
เยี่ยมคับบบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

ok9k

คะแนน react
0
สำหรับส้มมองเรื่องส่วนเสริมของการลดสิ่งก่อสร้าง การแลกทรัพยากร การซื้อขุนนาง และการเพิ่มทรัพยากรเป็นทางเลือกที่ระบบเกมส์มีเสนอมาให้ใช้

ซึ่งส้้มมองว่ามันดีนะ และน่าใช้(ไม่งั้นคงไม่มีใครใช้กัน) แต่สิ่งที่มันไม่ดีจริงๆ นั่นคือ มันไม่มีจำนวนจำกัด อยากให้มีจำกัดการใช้ หรือระยะเวลาว่าใช้ได้เมื่อไหร่

ยกตัวอย่างเช่น ขุนนางซื้อได้เดือนนึงกี่ตัว แล้วพอตัวถัดไปอาจจะราคาตั้งไว้แบบแพงเวอร์ๆๆ หรือ เวิร์ดเปิดไปแล้ว 3 เดือน ถึงจะเปิดการแลกแร่พรีเมี่ยมในตลาดได้ ฯลฯ

เพราะทุกอย่างถ้ามันมีจำกัด มันก็ทำใ้ห้เกมส์ไม่ได้เสียสมดุลมากนัก และทางบริษัทเกมส์ ก็ยังหารายได้จากช่องทางนี้ได้ด้วยด้วย (ใจเขาใจเรา)

สมมติเหตุการนะค่ะ ถ้าส้มเล่นไปแล้ว 5 เดือน ส้มกำลังมีสงครามอย่างหนัก ไล่เก็บศัตรูจนขุนนางหมด ส้มก็จะมีทางเลือกในการซื้อขุนนาง(ที่จำกัดจำนวน)

เพื่อมาใช้ในเวลาที่จำเป็น(เวิร์ดหนึ่งน่าจะรู้กันดี ที่บางคนไล่ยึดศัตรูจนขุนนางหมด แล้วต้องมานั้งรอเวลา อิอิ) แล้วพอได้ขุนาง ส้มก็เข้าไปยึดกลางดงศัตรูได้ 1 หลัง

แต่กำแพงไม่มี ทหารที่ส่งมากันน้อยนิด ส้มอยากเร่งสร้างกำแพงแต่แร่ไม่พอเพราะส้มตีไปทหารของส้มที่เข้าก่อนขุนนางจะยึดได้มันก็ปล้นกลับบ้านทีตีมาหมด

ส้มก็ต้องเข้าไปแลกแร่(อาจจะกำหนดใช้ได้เดือนละครั้งหรือสองครั้ง) เพื่อมาสร้างกำแพงและไปกดใช้การลดเวลาสร้างสิ่งก่อสร้าง

จากที่ส้มสมมติ ในการใช้งานพรีเมี่ยมนี้ เพราะอยากให้มองว่ามันก็เป็นตัวเลือกที่สามารถนำมาประยุกต์ใช้ในการวางแผนได้ เพราะจากการจำกัดการใช้

ส้มก็ต้องวางแผนก่อนแล้วว่า ส้มจะใช้ตัวเลือกอันนี้ แล้วบ้านที่เลือกใช้มันคุ้มกับการใช้ไหม(เพราะมันใช้ได้เดือนละไม่กี่ครั้ง) มันสำคัญไหม

ตีไปยึดได้ต้องไปรีบทำแบบนี้นะ จะต้องเลือกใช้ตัวเลือกอันนี้นะถึงจะเหมาะอะไรแบบนี้ และมันเหมาะสำหรับคนที่ไม่มีเวลาดูเกมส์มากนักแต่อยากเล่นเกมส์

ส่วนสำหรับคนไม่เติมก็ยังคงเล่นได้ไม่ได้แพ้หรือห่างกันมากนัก แค่วางแผนให้ดี ถ้าจะเข้าไปยึดบ้านศัตรูกลางดง ก็แค่ส่งเรนไปกันให้เยอะ

ส่งตีไปเยอะๆ หรือเฟคเยอะๆ แล้วมั่นใจว่ายึดหลังไหนได้แน่ และเรนไปพอที่จะกันบ้านได้อยู่แน่นอนก่อนที่ศัตรูจะตีมา

เพระาพรีเมี่ยมส้มมองว่า มีไว้ให้คนที่อาจจะมีเวลาเล่นไม่มากพอ หรือคนที่ขี้เกียจฟาร์ม หรือชอบความสะบายแล้วสละเงินมาใช้งานในส่วนนี้ แต่ตอนนี้

การใช้งานที่ใช้ยังไงก็ได้ทุกรูปแบบ ใช้เท่าไหร่ก็ได้ มันเลยกลายเป้นสงครามพรีเมี่ยมไปแล้ว ถึงได้อยากเสนอว่าถ้าเอาออกไม่ได้ก็จำกัดการใช้

ตั้งแต่อ่านมาปวดหัวแทนทีมงาน
มีแต่พวก ปยอ. มาโชว์พราว ด่ากันอยู่ได้
เห็นด้วยกับส้ม อย่างมากค่ะ มีพรีเมี่ยมก็ดี แต่จำกัดในระยะเวลาที่ตั้งขึ้นนิดนึงก็ดีค่ะ

DeletedUser

Guest
ตั้งแต่อ่านมาปวดหัวแทนทีมงาน
มีแต่พวก ปยอ. มาโชว์พราว ด่ากันอยู่ได้
เห็นด้วยกับส้ม อย่างมากค่ะ มีพรีเมี่ยมก็ดี แต่จำกัดในระยะเวลาที่ตั้งขึ้นนิดนึงก็ดีค่ะ

เขาอุสาสงบกันแระยังจะมาจุดไฟอีก

imullet

คะแนน react
0
เขาอยากจะว่าเราตั้งนานแล้วแหละน๊อต ใช่ไหม่นาตา ปยอ.น้อมรับไว้ครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่าเรามาช่วยกันหาข้อเสียของการใช้พรีเมียมในการกดตลาด ดีกว่านะครับ หาเยอะๆ หลายๆความคิดเห็น พรุ่งนี้จะได้ให้คุณโทนี่ ส่งรายงานไปให้กับผู้มีอำนาจให้พิจารณาดีกว่านะครับ

ok9k

คะแนน react
0
อย่าคิดเอง เออเอง อย่าร้อนไป ไม่ได้อยากจุดประเด็น พูดตามความรู้สึกเฉยๆ ว่าทีมงานเค้าคงปวดหัวน่าดู
ที่อ่านมาเห็นมีคุณส้ม กับคุณ Strygwyr Bloodseeker แล้วก็คนอื่นอีกนิดหน่อยที่แสดงความเห็น นอกนั้นอะไรไม่รู้

DeletedUser

Guest
t0ny
Community Manager : say

กดไปแล้วคงไม่คืนครับ (เดี๋ยวเค้าไม่จ่ายเงินเดือนผม)
แต่จะเป็นอย่างไรต่อก็ต้องรอลุ้นกันเองครับ
เพราะทีมงานก็ไม่ได้เอาปืนไปจ่อหัวว่าให้กดนะครับท่าน
(ถ้าจะทำตามแฟชั่นก็ตามสบายครับ)
หรือถ้าตัดสินใจแล้วว่าจะ reset world ก็ทำได้
โดยไม่ต้องคืนอะไรครับ เพราะตามข้อตกลงการใช้งานระบุไว้
ทุกอย่างครับว่าไม่ต้องคืนอะไร แต่ผมคิดว่าคงไม่ถึงขนาดนั้น
ถ้าไม่ได้มีใครบ้ากดมากจริงๆ แต่อย่างว่าครับ
ถ้ากดกันขนาดนั้นที่บ้านต้องฐานะดีอยู่ครับ
เพราะฉะนั้นกดใหม่ได้หลัง reset world
ในราคาที่่อาจจะแพงขึ้นสัก 10 เท่าสบายๆ อยู่แล้ว (ผมว่านะ)
หรืออาจจะหักมุมให้กดฟรีทุกคนทีหลังก็เป็นได้ครับ
(เอ่อ ผมเพิ่งคิดได้เหมือนกันอันนี้ จัดเป็นเวิลด์ทดสอบ สบาย
ใจไปเลย กดฟรีอะไรทำนองนั้น)
ยังไงเล่นให้สนุกอย่าเครียดเลยครับ ถ้าบ้านรวยกดเยอะ
แล้วอย่าลืมแบ่งพรีเมี่ยมให้คนอื่นกดด้วยนะครับ
แบบว่าโอนให้เผ่าศัตรูทั้งเผ่าไปเลยครับ แฟร์ๆ
จะได้สู้กันด้วยฝีมือจริงๆ ไม่ใช่ด้วยอย่างอื่น แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณมากนะครับ ที่ทำให้ผมมีเงินเดือน
ผมว่าผมเป็นหนี้บุญคุณผู้เล่นเหล่านี้เยอะเลยนะครับ
ถ้าว่างๆ ก็อย่าลืมไปบริจาคช่วยเหลือคนน้ำท่วมบ้างนะครับ โชคจะได้ดีๆ ไม่โดน reset world

นี่ึคือความคิดเห็นของคนดูแลและควบคุมเกมหรอครับ .
คุณทำให้ระบบออกมาเอง พวกผมก้เติมม
พวกผมผิดตรงไหน มีเยอะกดเยอะ กลายเป็นผิดเอง
เยี่ยมคับบบ

" ทีมงานก็ไม่ได้เอาปืนไปจ่อหัวว่าให้กดนะครับท่าน "

"ถ้าบ้านรวยกดเยอะ แล้วอย่าลืมแบ่งพรีเมี่ยมให้คนอื่นกดด้วยนะครับ แบบว่าโอนให้เผ่าศัตรูทั้งเผ่าไปเลยครับ แฟร์ๆ จะได้สู้กันด้วยฝีมือจริงๆ ไม่ใช่ด้วยอย่างอื่น แต่ยังไงก็ต้องขอบคุณมากนะครับ ที่ทำให้ผมมีเงินเดือน"

By t0ny

55555+

โทนี่เค้าขอบคุณพวกนายด้วยนะ PokeView ที่ทำให้เค้ามีเงินเดือน 5555+

DeletedUser

Guest
t0ny ครับ อย่าลืมแปลในสิ่งที่คุณพิมแปลไปให้เขาอ่านมั้งนะครับ

DeletedUser

Guest
พวกเราไม่ต้องตอบโต้แล้วนะครับ รอ คุณพี่ โทนี เขามายืนยันระบบเกมส์ แค่นั้นพอครับ
เถียงกันไปมันไม่มีอะไรดีขึ้นหลอก

DeletedUser

Guest
อะ ผมพอแล้วเหมือนกันครับ ถึงจะเถียงกันไปมาก็คงไม่มีอะไรดีขึ้นมา

สุดท้ายนี้ ยังไงก็จะรอดูการแก้ไขของทางทีมงานก็แล้วกันครับ ^^

DeletedUser

Guest
จะเอาไงก็รีบนะครับ ผมนิ้วคันยิกๆแล้วครับ อยากกด:d

DeletedUser

Guest
รับทราบครับ

ปัญหาในปัจจุบัน มี2เรื่องหลักๆที่ยังไงก็ต้องเปลียนแปลงให้ได้
1. แร่ ที่สามารถใช้premiumซื้อได้ใน ตลาด
2. ขุนนาง ที่สามารถใช้premiumซื้อได้ใน สถานศึกษา
ถ้า2อย่างนี้ ไม่ได้มีการปรับปรุงให้เหมาะสม มันก็จะมีปัญหาต่อไปครับ

สำหรับเรื่อง ธุรกิจ ผมมองว่ามันมีอะไรให้เอามาขายอีกเยอะครับ แทนที่จะมาทำเกมให้พัง
ยกตัวอย่างเช่น
1. หน้าprofile แบบพิเศษ แต่งเติมสีได้ตามใจชอบ หรือ มีthemeสวยๆ โดยใช้premiumซื้อมา
2. มีการเปลี่ยน skin บ้านของตัวเองบนแผนที่ โดนอาจสร้างเอง หรือ เกมสร้างมาให้แล้ว โดยใช้premiumซื้อมา
3. การเพิ่มระบบ ให้premiumรายเดือน มีอะไรน่าสนใจมากยิ่งขึ้น ยกตัวอย่างเช่น การมองเห็นข้อมูลของคนอื่นๆ โดยที่ไม่ต้องเข้า http://th.twstats.com/ ให้เสียเวลา
4. ระบบchat เอาห้องchatมาขาย รับรองว่ามีคนซื้อ
5. ฯลฯ
6. ฯลฯ
7. ฯลฯ

คุณต้นก็เอาอะไรที่มันสร้างสรรค์ ไปบอกทางนู้นเยอะๆ แล้วเกมมันจะได้น่าเล่นขึ้นเรื่อยๆ
โดยที่ไม่สงผลกระทบต่อ จุดประสงค์หลักของเกมนี้ นั้นก็คือสงครามยุคกลาง ไม่ใช่สงครามยุคพรีเมี่ยม หรือ ยุคอวกาศ ครับ
ผมว่าทำระบบคำนวนเเบบพิเศษด้วยดีไหมครับ
สมมุติ
เเบบเรามีขวานไปตี1000ตัว=พลังโจมตี40000เเบบนี่น่าจะดีด้วยนะครับ
เราจะได้รู้ว่าเรามีพลังเเค่ไหน ยังงี่น่าจะมันน่ะครับ
มีม้าเบาไปตีด้วย10ตัว(เท่)=พลังตีม้า1500
เเล้วศัตรูมีหอก400ตัว=พลังป้องกัน6000กันม้าได้18000
เเล้วก็มีการคำนวนกำเเพง(ระบบคำนวนธรรมดามันก็ไม่สนุกอ่ะดิ)
เเต่ว่าการคำนวนเเบบนีจะปรากฏในหน้ารายงาน
เเละในระบบคำนวนการต่อสู้ก็จะบอกพลังให้อีกด้วย
น่าสนุกดีอ่ะนะพอเห็นเลขเยอะๆจะได้มีกำลังใจ

DeletedUser

Guest
เกมเปิดมาหลายวันเระ ถ้าจะแก้น่าจะทำตั้งแต่วันแรกหรือวันที่สองนะครับ
อยากรู้เหมือนกัน ว่าผมจ่ายเงินเล่น กับคนเล่นฟรีนี้ คุนควรจะเข้าใจลูกค้าแบบไหน ไม่ได้ว่านะครับ แต่ด้วยความเคารพ

DeletedUser

Guest
คนเล่นฟรีครับ เพราะถ้าโกงเกินไปผมก็ไม่ทำเเล้วครับ

บน