แฉวิธีการเล่นให้ได้คะแนนเยอะไวๆ

• ผู้เริ่มกระทู้ Strygwyr Bloodseeker
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ มีผมและเพื่อนๆ ร่วมเผ่าของผม ร่วมกันบอกว่า จะเล่นกันฟรีๆ โดยไม่เติมพรีเมี่ยมอีกต่อไป จนกว่าระบบจะสมดุลกว่านี้

รีบๆ เข้าหล่ะครับ คุณโทนี่

ok9k

คะแนน react
0
ความเห็นส่วนตัวนะค่ะ
เวิล7ก็ปล่อยไปแบบนั้นแหละค่ะ
พอเปลี่ยนแปลง เดี๋ยวก็มีคนโวยวายอีก ทีมงานปวดหัวตาย
เร่งเปิดเวิล8 ที่พัฒนาแบบใหม่ดีกว่า
เวิล7 เป็นช่วงต้นเกมส์ ต้องขอบคุณคนเติมพรีเมี่ยมเยอะๆ ที่จัดหนักตั้งแต่ต้นเกมส์
ทำให้ผู้เล่นคนอื่นๆ ตัดสินใจกันได้เร็วขึ้นตั้งแต่แรก ว่าจะเล่นต่อ หรือไม่
แล้ว เวิล 7 ก็ปล่อยให้เป็น เวิลที่เป็นอีกลักษณะของเกมส์
จะได้เห็นทั้งข้อดี และ ข้อเสีย ที่จะเกิดขึ้นในอนาคตได้ด้วยค่ะ
เป็นกำลังใจให้พี่ทีมงานนะค่ะ สู้ๆ ค่ะ

kongzamgk

Member
คะแนน react
0
ถ้าใช้เงินแล้วไร้สักศรี แล้ว คอยเล่นเกมฟรีไปวันฯ เขาเรียกว่าอะไร ???

หรือ ไม่มีเงิน ไง

DeletedUser

Guest
ให้คนเล่นเกมส์ อย่าให้เกมส์เล่น คน จิ

ถ้าเปิด ก็เปิดไปเลย

ไม่ต้อง เริ่มใหม่

คุณ ก็แค่ สนุกช่วงนี้ มีคน หาว่า เราเก่ง เราเทพ อะไีรแบบนี้

แต่พอคุณ เลิกเล่นไป เค้าก็ ไม่ได้ คิดถึง พวกคุณ แล้ว นิ

ก็แค่ เกมส์ จะคิดมากไป ทำไม ละ

เกมส์ กับ ความจริง มันต่างกันนะครับ หรือคุณ จะยึดติดกับเกมส์มากไป

ทีมงาน ก็ ทำหน้าที่ ของพวกเค้าแล้ว

คน เรา ต่อให้ เล่น เกมส์ เก่งแค่ไหน ถ้าคุณ เลิกไป ก็ ไม่มี ใคร มาชม มา ยกย่องคุณ

คนเรา ต้อง พอใจใน ตัวเองที่มี ไม่ใช่ เห็น คนอื่น เก่ง ก็ ไป ติ เค้าด่า เค้า

ที่ผม พูด มานี้ ผมไม่ได้ติ ใคร นะครับ

ผมก็ พูดตามความคิดของผม

DeletedUser

Guest
ให้คนเล่นเกมส์ อย่าให้เกมส์เล่น คน จิ

ถ้าเปิด ก็เปิดไปเลย

ไม่ต้อง เริ่มใหม่

คุณ ก็แค่ สนุกช่วงนี้ มีคน หาว่า เราเก่ง เราเทพ อะไีรแบบนี้

แต่พอคุณ เลิกเล่นไป เค้าก็ ไม่ได้ คิดถึง พวกคุณ แล้ว นิ

ก็แค่ เกมส์ จะคิดมากไป ทำไม ละ

เกมส์ กับ ความจริง มันต่างกันนะครับ หรือคุณ จะยึดติดกับเกมส์มากไป

ทีมงาน ก็ ทำหน้าที่ ของพวกเค้าแล้ว

คน เรา ต่อให้ เล่น เกมส์ เก่งแค่ไหน ถ้าคุณ เลิกไป ก็ ไม่มี ใคร มาชม มา ยกย่องคุณ

คนเรา ต้อง พอใจใน ตัวเองที่มี ไม่ใช่ เห็น คนอื่น เก่ง ก็ ไป ติ เค้าด่า เค้า

ที่ผม พูด มานี้ ผมไม่ได้ติ ใคร นะครับ

ผมก็ พูดตามความคิดของผม

like +1 !!!!!!!!!!

DeletedUser

Guest
วางระเบิดไว้ให้ ตอนแรกรอดูอยู่ห้านาทีแรก ยังเงียบๆ ผมเลยแอบไปทานข้าวด้านนอก พอผ่านไปหนึ่งชั่วโมงได้มา หน้าครึ่ง ขอบคุณครับ ก็จะได้รับทราบความเห็นทั้งสองฝ่าย ก็ดีครับ แต่คงไม่มีบริษัทฯ ที่ไหนเค้าคงบ้าให้ผม Reset World หรอกครับ ใช่ครับระบบมันมีให้ซื้อ ผมก็บอกแล้วว่ายิ่งซื้อก็ดีกับผมครับ เผื่ออาจจะได้โบนัสปลายปีด้วย ประเด็นตอนนี้คือ เมื่อเงินเข้ามาเกี่ยวข้อง ตัวจุดประสงค์ของเกมส์มันไม่ได้อยู่ตรงกลาง เงินอาจทำให้เกมส์เสียศูนย์ได้ คำถามคือ จะถ่วงมันกลับมาที่ศูนย์กลางยังไง โดยที่ทั้งสองฝ่ายพอใจ แต่ก่อนหน้านี้ที่ผมเห็นคือ ฝ่ายแรกจะเอากลับมาให้เหมือนเดิม เพราะเกมส์ควรจะมีจุดยืน ฝ่ายสองก็พวกคุณทำออกมา มีช่องทางให้ผมใช้ผมก็ใช้ ไม่ผิดอะไรสักหน่อย

ถ้าจะคิดแบบนั้นก็ใช่ครับ แต่อย่างที่กล่าวไว้หลายครั้ง เวลาเปลี่ยน อะไรๆ มันก็ต้องเปลี่ยนตามเพื่อที่จะอยู่รอด สำหรับธุรกิจ อยู่รอดมีหลายกรณี เงินเยอะ ชื่อเสียง ฯลฯ ตอนนี้อาจจะประสบความสำเร็จมากเรื่องของเงิน แต่จุดยืนของความสนุกของเกมส์มันหายไป เสียชื่อเสียง เพราะมีได้ก็มีเสีย สุดท้ายมันไม่ได้อยู่ที่ผมหรอกครับ ว่าเค้าจะเลือกได้อะไร หรือเสียอะไร เพราะมันเป็นเรื่องของผู้บริหารที่ต้องตัดสินใจ ผมเป็นเพียงแค่คนส่งสาร แน่นอนว่ามันมี 2 ฝั่งตรงนี้ ผมคงไม่สามารถไปบอกเค้าได้ว่า ไม่ได้ ไม่ดี ใช่ครับส่วนตัวในฐานะคนเล่นก็ไม่เห็นด้วยกับอะไรบางอย่างที่เป็นอยู่ แล้วก็เห็นดีกับอะไรบางอย่าง เพราะบางเกมส์ยิ่งกว่านี้ก็มีครับ แต่เวลาทำงานก็ต้องแยกหน้าที่ออกมาอยู่แล้ว ผมก็ต้องส่งความเห็น ข้อแนะนำ จากทั้งสองฝ่าย ทีนี้จากที่ผมเห็นๆ มาฝ่ายหลังไม่ได้ออกความเห็นที่เป็นประโยชน์ แต่ออกมาแนวโอ้อวด ประชดประชันกันมากกว่า ซึ่งผมก็อยากรู้ครับว่าถ้าต้องเปลี่ยนจริง พวกท่านจะคิดเห็นอย่างไร นั่นแหละครับ ระเบิดที่วางไว้ เพราะไม่งั้นถ้าทำอะไรไม่ตรงกลางขึ้นมา เช่น เอาระบบพวกนั้นออก สุดท้ายคนที่เก็บเงินมาเติมพรีเมี่ยม อดข้าว อดปลา ก็ต้องมาตามเผาบ้านผมอีกแหละครับ ดังนั้นเอากันตรงนี้ให้จบๆ ครับ ถือว่าผมให้ออกเสียงแล้วก็ใช้โอกาสให้เป็นประโยชน์ครับ อย่าใช้โอกาสให้เป็นโทษ ด่าไปมา โดนแบนเติมไป 3 หมื่นก็กลายเป็น 0 ได้เพราะคำที่ใช้นะครับท่าน

แต่... ประเภทพวกข้ามาด่า ข้ามาใส่ไฟ ข้าชอบดราม่า พวกนี้ถ้าไร้สาระ หรือด่าเอามัน ระวังนะครับ จะเติมเยอะ จะไม่เติม โดนแบนได้เหมือนกันครับ (ไม่ได้ขู่นะ มีรายการไว้แล้ว อย่าให้ขยันแบนขึ้นมานะครับ)

แล้วก็เรื่องปืนจ่อหัว ก็คงไม่ถูกนัก ขอโทษด้วยครับ ควรจะเป็นทีมงานไม่ได้ทำลิ้งค์เขียนว่า "กดฉันที จุ๊บๆ" ตอนซื้อ น่าจะเหมาะสมกว่า ขอบคุณครับ (บางครั้งก็ไม่ต้องเครียดหรอกครับ ผมบอกไว้ก่อนแล้วว่าไม่ต้องเครียดครับ เพราะมันมีกฎ มีหลักการอยู่ครับ อย่างมากก็แค่เปิดเวิลด์ใหม่ ไม่มีพรีเมี่ยมใหม่สักอย่าง แค่นี้ผมว่าคนเติมก็อ้วกแล้วครับ แต่อย่างที่บอก ผมไม่มีอำนาจรีเซ็ต เปิดเวิลด์ใหม่ อยู่ที่ผู้บริหารครับ ดังนั้นไม่ต้องขู่ว่าจะมาเผาบ้านผมนะครับ ถ้าจะมาก็มาช่วยวิดน้ำจะดีกว่า)

DeletedUser

Guest
เถียงกันจนปวดหัวไปหมดแล้ว

DeletedUser

Guest
ผมว่าทำระบบคำนวนเเบบพิเศษด้วยดีไหมครับ
สมมุติ
เเบบเรามีขวานไปตี1000ตัว=พลังโจมตี40000เเบบนี่น่าจะดีด้วยนะครับ
เราจะได้รู้ว่าเรามีพลังเเค่ไหน ยังงี่น่าจะมันน่ะครับ
มีม้าเบาไปตีด้วย10ตัว(เท่)=พลังตีม้า1500
เเล้วศัตรูมีหอก400ตัว=พลังป้องกัน6000กันม้าได้18000
เเล้วก็มีการคำนวนกำเเพง(ระบบคำนวนธรรมดามันก็ไม่สนุกอ่ะดิ)
เเต่ว่าการคำนวนเเบบนีจะปรากฏในหน้ารายงาน
เเละในระบบคำนวนการต่อสู้ก็จะบอกพลังให้อีกด้วย
น่าสนุกดีอ่ะนะพอเห็นเลขเยอะๆจะได้มีกำลังใจ

อีกหน่อยหอก ดาบ ธนูคงติด คริ หรือใส่การ์ดได้อ่ะครับ แล้วขายการ์ดเอา น่าจะรวยกว่าตั้งเยอะ :gold::gold::gold: :cool:

หรือก็ทำพวกระบบหวยหรือบ่อน เสี่ยงโชคกับเหรียญทอง ไว้ในเกมส์ เล่นทีก็สัก 10 พรีเมี่ยม โอกาส 1 ใน 5 ถ้าชนะได้เเหรียญทอง x3 จากที่ลงไว้ ท่าทางผมได้โบนัสปลายปีแน่นอนครับ เพราะคนไทยชอบเล่นหวย :p

(เล่นๆ นะครับ อย่าคิดมาก เดี๋ยวมีคนคิดมากอีก ขอชี้แจงไว้ตรงนี้ก่อนเลย)

แต่ก็ดีนะครับ ได้เห็นคนรักเกมส์เยอะขึ้น มันเป็นอะไรมากกว่าจำนวนขุนนางกับหมู่บ้านครับ ไว้ว่างๆ มีจังหวะจะจัด Meeting ทีมงานและผู้เล่น (แต่คงต้องจำกัดจำนวนผู้เล่น และเช็คประวัติการแบนก่อนให้ร่วมงาน เพราะช่วงนี้หนาวๆ ร้อนๆ ครับ กลัวโดนเผาบ้านอยู่ครับ)

DeletedUser

Guest
ถึง คุณ โทนี่นะครับ
พวกผม 30 th Fight Night 7Round
ขอแสดงจุดยืนอย่างชัดเจนนะครับ
ไม่ได้ชอบหรอกนะครับ ระบบพีเมี่ยมม แร้วก้ ซื้อขุน แร้วก้เพิ่มแร่ 20 %
แต่ที่ผมเติม ที่ผมทำ แน่นอนครับ ผมต้องการให้เผ่าของพวกเรา เป็นที่ 1
ถ้าผมไม่เติม ผมนั่งฟามก้ไม่ทันครับบ อย่างว่า ว่ามีให้กด คนอื่นเขาก้กดกัน
ผมก้กด ครับบ
แต่ไม่ได้อยากให้มีครับ
เอาออกไปได้ยิ่งดี ต่อทุกฝ่าย !

DeletedUser

Guest
อีกหน่อยหอก ดาบ ธนูคงติด คริ หรือใส่การ์ดได้อ่ะครับ แล้วขายการ์ดเอา น่าจะรวยกว่าตั้งเยอะ :gold::gold::gold: :cool:

หรือก็ทำพวกระบบหวยหรือบ่อน เสี่ยงโชคกับเหรียญทอง ไว้ในเกมส์ เล่นทีก็สัก 10 พรีเมี่ยม โอกาส 1 ใน 5 ถ้าชนะได้เเหรียญทอง x3 จากที่ลงไว้ ท่าทางผมได้โบนัสปลายปีแน่นอนครับ เพราะคนไทยชอบเล่นหวย :p

(เล่นๆ นะครับ อย่าคิดมาก เดี๋ยวมีคนคิดมากอีก ขอชี้แจงไว้ตรงนี้ก่อนเลย)

แต่ก็ดีนะครับ ได้เห็นคนรักเกมส์เยอะขึ้น มันเป็นอะไรมากกว่าจำนวนขุนนางกับหมู่บ้านครับ ไว้ว่างๆ มีจังหวะจะจัด meeting ทีมงานและผู้เล่น (แต่คงต้องจำกัดจำนวนผู้เล่น และเช็คประวัติการแบนก่อนให้ร่วมงาน เพราะช่วงนี้หนาวๆ ร้อนๆ ครับ กลัวโดนเผาบ้านอยู่ครับ)

อันที่สองถ้ามีจริงเขาโตไปมิเอาเงินไปเล่นไพ่เล่นหวยหมดเหรอครับ
ผมมีความคิดอีก1อย่างคือว่าเอาเเบบนี่ล่ะกัน
ใน1วันจะมีการเดาสุ่มเลขขึ้นมามนเวลาโดยต้องจ่าย20พลี+3เหรียญเพื่อเล่นเกมนี่ใน100คนเเรกจะได้เลขเรียงกันไปเลย(เลข00-99)
เเละที่เหลือจะเป็นการสุ่ม
ณเวลา0:00
ถ้าเลขออกมาเป็นเลขเดียวกับเราก็ได้ไปเลย15เหรียญ(พลีอั้วเก็บเข้าเป๋าเเล้ว
อย่ายุ่ง)เเละพวกที่เลขไม่ออกก็.......ก็...กินเรียบ(เหรียญไม่คืนอั้วเก็บ
เข้าตู้เเล้วอย่ายุ่ง)เเละในเวลา24ช.ม.ต่อมาถึงจะได้มันไว้ในมือ
ยุติธรรมดี
ป.ล.เด็กโตไปอย่างน้อยก็ไม่เล่นไพ่จริงป่ะ(ไม่จริง100%ครับ)

DeletedUser

Guest

แต่ก็ดีนะครับ ได้เห็นคนรักเกมส์เยอะขึ้น มันเป็นอะไรมากกว่าจำนวนขุนนางกับหมู่บ้านครับ ไว้ว่างๆ มีจังหวะจะจัด meeting ทีมงานและผู้เล่น (แต่คงต้องจำกัดจำนวนผู้เล่น และเช็คประวัติการแบนก่อนให้ร่วมงาน เพราะช่วงนี้หนาวๆ ร้อนๆ ครับ กลัวโดนเผาบ้านอยู่ครับ)

แหมพี่อย่าว่าแต่พวกผมเลย ตัวพี่เองยังมีมาประชดประชันเลย
ผมว่ามันเปิดมาแล้วก้ปล่อยเลยตามเลยไปดีกว่า

imullet

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
1. คิดจะสำรวจ โดยไช้โพลก่อนเปิดเวิล์ดมั้งไหม

2. บอกให้แน่ใจว่าระบบที่เป็นอยู่มันจะเป็นมาตราฐาน ทุก เวิล์ดต่อไป

3.เวิล์ด 7 จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรอีกไหม หรือจะมี การแปลงเปลี่ยนโดยไม่แจ้งเหมือนเวิล์ด 6 ที่กำลังทดสอบ

DeletedUser

Guest
ถึง คุณ โทนี่นะครับ
พวกผม 30 th Fight Night 7Round
ขอแสดงจุดยืนอย่างชัดเจนนะครับ
ไม่ได้ชอบหรอกนะครับ ระบบพีเมี่ยมม แร้วก้ ซื้อขุน แร้วก้เพิ่มแร่ 20 %
แต่ที่ผมเติม ที่ผมทำ แน่นอนครับ ผมต้องการให้เผ่าของพวกเรา เป็นที่ 1
ถ้าผมไม่เติม ผมนั่งฟามก้ไม่ทันครับบ อย่างว่า ว่ามีให้กด คนอื่นเขาก้กดกัน
ผมก้กด ครับบ
แต่ไม่ได้อยากให้มีครับ
เอาออกไปได้ยิ่งดี ต่อทุกฝ่าย !

รับทราบครับ

ขอเล่าเรื่องให้ฟังครับ จะที่ 1 2 3 4 5 ... มันไม่สำคัญหรอกครับ แค่ได้เพื่อนดีๆ จากในเกมส์มันก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ เอาสนุกครับ อย่าเอาเป็นเอาตายครับ แต่ผมก็เข้าใจนะครับ เป็นผมก็อยากชนะ เมื่อก่อนที่ยังไม่มีพรีเมี่ยมใหม่ๆ ช่วงนี้ผมต้องไล่แบนมัลติไอดี คงได้เป็น 1000 ไอดีอ่ะครับ แต่ช่วงนี้ลดลงเหลือแค่ 600-700 เพราะใครๆ ก็อยากชนะ ก็ทำทุกวิถีทางที่ตัวเองทำได้ ถึงแม้ว่าบางทีมันไม่ถูกศีลธรรม ประเพณี หรือกฎของเกมส์ หรือบางอย่างถูกกฎของเกมส์ แต่ไม่ถูกต้องกับผู้เล่นคนอื่นๆ ที่เค้าไม่มีทุนเพียงพอ แต่เค้าก็เป็นคนเก่งอีกคนนะครับ ก็ต้อง respect (ภาษาไทยผมก็เรียกไม่ถูก ประมาณว่าให้ความเคารพซึ่งกันและกัน) ในฐานะผู้เล่นอีกคน เค้าอาจจะเป็นศัตรูกับคุณในเกมส์ แต่ในชีวิตจริงหากทำความรู้จักกัน เค้าอาจจะกลายเป็นเพื่อนซี้ของคุณก็ยังได้ครับ มันไม่ได้อยู่ที่ชนะ เกมส์มันมีจุดประสงค์ของมัน แต่หนึ่งในจุดประสงค์ก็คือ มิตรภาพ ต่างๆ ของผู้เล่น ทีจะได้ร่วมต่อสู้ เจอเพื่อนใหม่ เจอศัตรูใหม่ๆ (ในเกมส์นะครับ) นั่นเป็นเหตุผลหลักๆ ว่าทำไมผมถึงเลือกบริหารเกมส์ แต่ไมใช่บริหารอื่นๆ ที่ปวดหัวน้อยกว่านี้ ถ้าเล่นกันด้วยความเข้าใจ และเคารพซึ่งกันและกัน พรีเมี่ยมมันจะอยู่แบบไหน ถูกกว่านี้ แพงกว่านี้ มันก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ไม่มีคนกดใช้ สักวันมันก็โดนเก็บไปเองด้วยซ้ำ ถูกไหมครับ?

แต่ในเมื่อมีความแตกต่างเกิดขึ้น เรื่องมันเกิดไปแล้ว ปัญหาอยู่ข้างหน้าก็ต้องร่วมกันแก้ปัญหา เค้าก็คงไม่ได้มาอิจฉาเพราะว่าคุณโตไวกว่าเค้าหรอกครับ แต่เค้าก็ต้องการความสนุกเดิมๆ กว่าจะได้เปิดเวิลด์ใหม่ เค้าก็คงรอนานอยู่ เค้าก็อยากประลองฝีมือ ก็เท่านั้นแหละครับ ผมเข้าใจครับ ผมเข้าใจ.. อีกอย่างพอพวกคุณเติมเงิน ในระหว่างที่พวกเค้าอาจจะเติมน้อยกว่า หรือไม่เติมเลย สุดท้ายคนได้ประโยชน์จริงๆ คือทั้งสองฝ่ายแหละครับ เพราะเงินมันก็ไม่ได้ไปไหน มันก็กลับมาพัฒนาเกมส์ แต่ใช่ครับ บางครั้งการพัฒนาก็ส่งผลกระทบแบบนี้ แต่ส่วนมากมันก็ดีขึ้นๆ ถูกไหมครับ? หรือถ้าเบื่อหน้าผมแล้วก็บอกให้เค้าจ้างคนใหม่มาแทน ที่เก่งกว่า ดีกว่า (อาจจะแพงกว่า) ก็ทำได้เพราะเค้าได้เงินจากพวกท่านๆ ไปเพื่อปรับปรุงได้ไงครับ

แต่ช่วงนี้ผมขอให้ติเพื่อก่อ ไม่ใช่ติเพื่อเอามันส์ เพราะตอนนี้พูดตามตรงว่าอ่านแล้วปวดหัว ปวดตัว ปวดอึด้วยครับ (สงสัยข้าวหน้าปากซอยจะทำพิษ)

ผมไม่อยากเห็นใครไปฆ่าคนขับแท็กซี่ด้วยหอกหรือดาบ เพื่อขโมยเงินมาเติมพรีเมี่ยมสู้กัน แล้วพอตำรวจจับบอกว่าเลียนแบบมาจากเกมส์ไทรบัลวอรส์ครับ มันก็ไม่ใช่ครับ มันไม่ถูก ชีวิตมีอะไรอีกเยอะแยะครับ เงินมันก็มีประโยชน์ออมไว้บ้างอะไรบ้างก็ไม่เสียหายครับ หรือจะมาเปิดวงชานมไข่มุก ผลัดกันเลี้ยงกับทีมงานก็ได้ครับ :p เพราะสุดท้ายเกมส์มันก็จบ ได้ที่ 1 2 3 4 5 ... ไม่สำคัญเพราะแปปๆ เวิลด์ใหม่มา ทุกคนเริ่มใหม่ เค้าก็ลืมหมดแล้วครับว่าใครที่ 1 2 3 4 5 .. อาจจะต้องไล่ไปดูหอเกียรติยศ ฯลฯ ด้วยซ้ำ หรือเกิดสร้างศัตรูไว้ แล้วไปๆ มาๆ ศัตรูคนนี้กลายเป็นหัวหน้าที่ทำงาน ถ้าเค้าไม่ลืมคุณนี่ ซวยได้นะครับ :eek:

ผมเห็นด้วยครับที่อยากชนะ แต่ผมไม่เห็นด้วยกับวิธีการที่รุนแรง(กับการใช้เงิน)ครับ ใช้ได้แต่ไม่ต้องทุ่มเท(ทุน)ขนาดนี้ครับ เพราะเชื่อผมสุดท้ายแล้วมันแทบจะไม่เหลืออะไร เพื่อน ความเคารพ ฯลฯ มันก็จะมีคนมาตราหน้าว่าไอพวกนี้มันชนะด้วยเงิน ผมว่ามันไม่น่าภูมิใจครับ มันมีอีก 100 วิธี (ตอนแรกจะบอกว่า 10,000 แต่คงโม้อ่ะ) อื่นๆ ที่จะเป็นที่ 1 ได้โดยไม่ต้องใช้เงินเยอะครับ แต่สุดท้ายอยากเห็นผู้เล่น เล่นเพื่อความสนุกมากกว่าครับ แล้วก็อย่าเครียดครับ บางครั้งแพ้บ้างอะไรบ้าง อาจจะได้เพื่อนเยอะกว่าคนชนะด้วยซ้ำครับ

ผมแพ้ออกจะบ่อย ไม่เครียดครับ ทุกวันนี้ก็แพ้(อากาศ) อยู่

DeletedUser

Guest
1. คิดจะสำรวจ โดยไช้โพลก่อนเปิดเวิล์ดมั้งไหม

2. บอกให้แน่ใจว่าระบบที่เป็นอยู่มันจะเป็นมาตราฐาน ทุก เวิล์ดต่อไป

3.เวิล์ด 7 จะมีการเปลี่ยนแปลงอะไรอีกไหม หรือจะมี การแปลงเปลี่ยนโดยไม่แจ้งเหมือนเวิล์ด 6 ที่กำลังทดสอบ

ขออนุญาตตอบนะครับ
1. คิดครับ แต่ไม่ได้ทำ เพราะอะไรหลายๆ อย่าง และอย่างที่มีผู้เล่นมาตั้งกระทู้ถาม ผมก็ได้อธิบายบางส่วนไปแล้ว โพลที่โผล่มาท้ายๆ ก็นำส่งให้ทางบริษัทฯ ประกอบการพิจาณาไว้แล้วครับ

2.แน่นอนครับ หลังจากปรับรอบนี้ ผมว่าคงจะดีขึ้นเยอะ เพราะถ้ามันยังไม่ดีแบบตอนนี้ที่เป็นอยู่ ก็ต้องมีคนคัดค้าน นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมผมถึงปล่อยให้เค้าตั้งกระทู้ แล้วในกระทู้ยังด่ากันไป ด่ากันมา ปกติต้องจับล็อค แต่มันเป็นกระทู้ที่มีเหตุผลครับ ดังนั้นทีมงานก็รับฟัง ถ้ามีความเห็น ข้อแนะนำดีๆ ทีมงานพร้อมเอาหูไปติดคุณอยู่แล้วครับ เราไม่ใช่ว่าไม่มีเหตุผล หรือเป็นเผด็จการ ต้อง 1,2,3 เท่านั้น ไม่ใช่ครับ ถ้าไม่ดีก็ต้องทำให้ดี ง่ายๆ แค่นั้นครับ

3. อะไรที่พวกท่านใช้ไปแล้ว เค้าคงไปเปลี่ยนอะไรไม่ได้ แต่ตอนที่ขึ้นราคาขุนนางรอบที่แล้ว มันเกิดขึ้นกลางเกมส์ (แล้วผมมารู้ล่วงหน้าแค่ไม่กี่ชม ด้วยซ้ำ โดนติชมกันไปแล้ว ถ้ารอบนี้จะเปลี่ยนผมคงแจ้งเตือนให้ก่อนสัก 3-4 วันครับ) ดังนั้นการเปลี่ยนแปลงอาจจะเกิดได้ แต่ผมก็ยังไม่รู้ว่าเค้าจะเอายังไง ดังนั้นผมรับปากอะไรไม่ได้ ตรงนี้คงเข้าใจผมนะครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนสัญญาครับว่าจะแจ้งก่อนแน่นอน

DeletedUser

Guest
รับทราบครับ

ขอเล่าเรื่องให้ฟังครับ จะที่ 1 2 3 4 5 ... มันไม่สำคัญหรอกครับ แค่ได้เพื่อนดีๆ จากในเกมส์มันก็คุ้มเกินคุ้มแล้วครับ เอาสนุกครับ อย่าเอาเป็นเอาตายครับ แต่ผมก็เข้าใจนะครับ เป็นผมก็อยากชนะ เมื่อก่อนที่ยังไม่มีพรีเมี่ยมใหม่ๆ ช่วงนี้ผมต้องไล่แบนมัลติไอดี คงได้เป็น 1000 ไอดีอ่ะครับ แต่ช่วงนี้ลดลงเหลือแค่ 600-700 เพราะใครๆ ก็อยากชนะ ก็ทำทุกวิถีทางที่ตัวเองทำได้ ถึงแม้ว่าบางทีมันไม่ถูกศีลธรรม ประเพณี หรือกฎของเกมส์ หรือบางอย่างถูกกฎของเกมส์ แต่ไม่ถูกต้องกับผู้เล่นคนอื่นๆ ที่เค้าไม่มีทุนเพียงพอ แต่เค้าก็เป็นคนเก่งอีกคนนะครับ ก็ต้อง respect (ภาษาไทยผมก็เรียกไม่ถูก ประมาณว่าให้ความเคารพซึ่งกันและกัน) ในฐานะผู้เล่นอีกคน เค้าอาจจะเป็นศัตรูกับคุณในเกมส์ แต่ในชีวิตจริงหากทำความรู้จักกัน เค้าอาจจะกลายเป็นเพื่อนซี้ของคุณก็ยังได้ครับ มันไม่ได้อยู่ที่ชนะ เกมส์มันมีจุดประสงค์ของมัน แต่หนึ่งในจุดประสงค์ก็คือ มิตรภาพ ต่างๆ ของผู้เล่น ทีจะได้ร่วมต่อสู้ เจอเพื่อนใหม่ เจอศัตรูใหม่ๆ (ในเกมส์นะครับ) นั่นเป็นเหตุผลหลักๆ ว่าทำไมผมถึงเลือกบริหารเกมส์ แต่ไมใช่บริหารอื่นๆ ที่ปวดหัวน้อยกว่านี้ ถ้าเล่นกันด้วยความเข้าใจ และเคารพซึ่งกันและกัน พรีเมี่ยมมันจะอยู่แบบไหน ถูกกว่านี้ แพงกว่านี้ มันก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ ไม่มีคนกดใช้ สักวันมันก็โดนเก็บไปเองด้วยซ้ำ ถูกไหมครับ?

แต่ในเมื่อมีความแตกต่างเกิดขึ้น เรื่องมันเกิดไปแล้ว ปัญหาอยู่ข้างหน้าก็ต้องร่วมกันแก้ปัญหา เค้าก็คงไม่ได้มาอิจฉาเพราะว่าคุณโตไวกว่าเค้าหรอกครับ แต่เค้าก็ต้องการความสนุกเดิมๆ กว่าจะได้เปิดเวิลด์ใหม่ เค้าก็คงรอนานอยู่ เค้าก็อยากประลองฝีมือ ก็เท่านั้นแหละครับ ผมเข้าใจครับ ผมเข้าใจ.. อีกอย่างพอพวกคุณเติมเงิน ในระหว่างที่พวกเค้าอาจจะเติมน้อยกว่า หรือไม่เติมเลย สุดท้ายคนได้ประโยชน์จริงๆ คือทั้งสองฝ่ายแหละครับ เพราะเงินมันก็ไม่ได้ไปไหน มันก็กลับมาพัฒนาเกมส์ แต่ใช่ครับ บางครั้งการพัฒนาก็ส่งผลกระทบแบบนี้ แต่ส่วนมากมันก็ดีขึ้นๆ ถูกไหมครับ? หรือถ้าเบื่อหน้าผมแล้วก็บอกให้เค้าจ้างคนใหม่มาแทน ที่เก่งกว่า ดีกว่า (อาจจะแพงกว่า) ก็ทำได้เพราะเค้าได้เงินจากพวกท่านๆ ไปเพื่อปรับปรุงได้ไงครับ

แต่ช่วงนี้ผมขอให้ติเพื่อก่อ ไม่ใช่ติเพื่อเอามันส์ เพราะตอนนี้พูดตามตรงว่าอ่านแล้วปวดหัว ปวดตัว ปวดอึด้วยครับ (สงสัยข้าวหน้าปากซอยจะทำพิษ)

ผมไม่อยากเห็นใครไปฆ่าคนขับแท็กซี่ด้วยหอกหรือดาบ เพื่อขโมยเงินมาเติมพรีเมี่ยมสู้กัน แล้วพอตำรวจจับบอกว่าเลียนแบบมาจากเกมส์ไทรบัลวอรส์ครับ มันก็ไม่ใช่ครับ มันไม่ถูก ชีวิตมีอะไรอีกเยอะแยะครับ เงินมันก็มีประโยชน์ออมไว้บ้างอะไรบ้างก็ไม่เสียหายครับ หรือจะมาเปิดวงชานมไข่มุก ผลัดกันเลี้ยงกับทีมงานก็ได้ครับ :p เพราะสุดท้ายเกมส์มันก็จบ ได้ที่ 1 2 3 4 5 ... ไม่สำคัญเพราะแปปๆ เวิลด์ใหม่มา ทุกคนเริ่มใหม่ เค้าก็ลืมหมดแล้วครับว่าใครที่ 1 2 3 4 5 .. อาจจะต้องไล่ไปดูหอเกียรติยศ ฯลฯ ด้วยซ้ำ หรือเกิดสร้างศัตรูไว้ แล้วไปๆ มาๆ ศัตรูคนนี้กลายเป็นหัวหน้าที่ทำงาน ถ้าเค้าไม่ลืมคุณนี่ ซวยได้นะครับ :eek:

ผมเห็นด้วยครับที่อยากชนะ แต่ผมไม่เห็นด้วยกับวิธีการที่รุนแรง(กับการใช้เงิน)ครับ ใช้ได้แต่ไม่ต้องทุ่มเท(ทุน)ขนาดนี้ครับ เพราะเชื่อผมสุดท้ายแล้วมันแทบจะไม่เหลืออะไร เพื่อน ความเคารพ ฯลฯ มันก็จะมีคนมาตราหน้าว่าไอพวกนี้มันชนะด้วยเงิน ผมว่ามันไม่น่าภูมิใจครับ มันมีอีก 100 วิธี (ตอนแรกจะบอกว่า 10,000 แต่คงโม้อ่ะ) อื่นๆ ที่จะเป็นที่ 1 ได้โดยไม่ต้องใช้เงินเยอะครับ แต่สุดท้ายอยากเห็นผู้เล่น เล่นเพื่อความสนุกมากกว่าครับ แล้วก็อย่าเครียดครับ บางครั้งแพ้บ้างอะไรบ้าง อาจจะได้เพื่อนเยอะกว่าคนชนะด้วยซ้ำครับ

ผมแพ้ออกจะบ่อย ไม่เครียดครับ ทุกวันนี้ก็แพ้(อากาศ) อยู่

ครับผมเข้าใจ ผมเข้าใจสิ่งที่คุณสื่อ .
แระคุณคิดว่าจะมีคนกี่คนที่ทำได้กับทิ่งที่คุณพูด
ผมไม่เติมคนอื่นก้เติมอยู่ดีครับ
( เติมในที่นี้หมายถึงการแข่งขันนะครับ )

DeletedUser

Guest
ผมยังไงก็ได้แล้วครับ ด้วยความเคารพครับ ผมจะไม่ออกมาแสดงความคิดเห็นเระจะเอายังไงก็แล้วแต่ครับ พูดกันไปกันมาไม่จบ เงียบๆเผื่อมันจบมั่ง เดี๋ยวผ่านไปไม่ี่กี่วัน ก็เป็นปกติผมว่า

ok9k

คะแนน react
0
พี่โทนี่ตอบได้ ชนะใจท่านผู้ชมไปเรยอ่ะค่ะ Like เรย..

บน