ขอระบาย....โดนตีแบบกะไม่ให้เกิด

DeletedUser

Guest
ขออภัยนะครับฤดูกาล(รวมทั้งพวกโรคระบาดด้วยครับ)ที่ผมหมายถึงคือฤดูกาลสั้นๆในเกมนะครับอาจเป็นโซนๆหรือทวีปๆ จะทำให้ฝ่ายที่ชอบออกโจมตีหรือปล้นสะดมภ์:pได้พักรบพลทหารจะได้กลับไปเยี่ยมลูกเมียรวมทั้งพ่อแม่ญาติพี่น้องด้วยนะครับ:D

kranthasit

คะแนน react
0
อยากมีเพื่อนคุยครับ

ผมเป็นพันธมิตรกัน อยู่ดีๆ เขาก็มาตีผมครับ.....:(:(:(:(:(

DeletedUser

Guest
กติกาโดยรวมผมว่าก็น่าจะดีแล้วนะครับ ส่วนช่วงหยุดโจมตีเขาก็มีนะครับ เช่นปีใหม่ ถ้าของต่างประเทสก็มีหยุดช่วงคริสมาสด้วย ของไทยผมเดาว่าน่าจะปีใหม่กับสงกรานต์

งี้เด็กแว้น ก็หมดสิทธิซิครับ เพราะเห็นสงกรานเป็นช่วงของการหาเรื่องใส่ตัว หุหุ

NAkrub

คะแนน react
0
มาอัพเดตให้ได้ดูนิดหน่อยคับ

จากครั้งหลังสุดผมก็โดนตีเรื่อยๆแต่โดนไม่ดุมาเป็นชุดเหมือนคราวก่อนๆ
ถล่มของเหลือ1มาหมดละ แต่ผมก็กู้ของเรื่อยๆ คะแนนผมเหลือ120+ เขาขึ้นไป1100+

ผมก็อัพเรื่อยๆภาษาผมไปวันๆ วันนี้เกิดฉุดคิด มันแปลกๆเพราะเขาไม่ได้มาตีผมหลายวัน

กดดูแผนที่ คะแนนผมขึ้นมา175 เขาไป1313 แล้วก็.......

ชื่อเจ้าของเปลี่ยนไปคับ ตะลึง อึ้ง งง ปนฮา เหอๆๆ

ติดตามดูต่อไปต่อจากนี้ ตอนนี้คงอยู่ได้แบบสงบ(หวังว่างั้น)

ขอบคุณทุกโพสนะครับ ขอบคุณทุกกำลังใจ ขอบคุณทุกความช่วยเหลือ
ไม่รู้ให้เอ่ยชื่อไหม ขอบคุณ น้ำตาลปี๊บ ที่มาช่วยเหลือแนะนำทางหลังไมค์ด้วยครับ
แอบขอบคุณเล็กๆสำหรับคุณที่เข้าไปยึดเมือง เหอๆ

DeletedUser

Guest
....

อยู่ k อะไรครับ พอดีผมเคย ทราเวียน โดนมาไม่หยุดเหมือนกันครับ
ผมก็ไม่ค่อยชอบ

lind

คะแนน react
0
ฝ่ายโจมตี: Pronpiboon
ต้นทาง: ใต้ฟ้าไร้พ่าย (450|398) k34

จำนวน: 528 191 626 185 100 254 145 0 20 10 1 0
ความสูญเสีย: 14 5 17 5 0 3 4 0 1 0 0 0

ฝ่ายป้องกัน ของเราจำนวนแค่นี้ ตายหมดแล้ว
จำนวน: 5 0 0 2 0 0 0 2 0 9 1 0

กำแพงหายไปแล้ว เพิ่งจะฟื้นได้ 3
วันนี้มาตี 2 รอบแล้ว กำลังเดินทางมารอบ 3 ไม่รู้เราไปทำไร (มัน)
:confused:

กล้าพูดเลยว่าคนนี้รบไม่เป็น อาศัยกำลังเยอะ เค้าตายเยอะอยู่นะครับ เพราะเอาหอกกับม้าธนูมาตายเล่น ถ้าผมตีคุณผมเอาม้าเบาแค่ 50 ตัวก็พอเสียน้อยกว่านี้เยอะ แถมไม่ได้ทำไรเลยนอกจากรอ เพราะทหารเกลี้ยงบ้าน ถ้าจริงๆ คุณมีกองกำลังครึ่งนึงของเขาคุณชนะเค้าแน่ ๆ

DeletedUser

Guest
กล้าพูดเลยว่าคนนี้รบไม่เป็น อาศัยกำลังเยอะ เค้าตายเยอะอยู่นะครับ เพราะเอาหอกกับม้าธนูมาตายเล่น ถ้าผมตีคุณผมเอาม้าเบาแค่ 50 ตัวก็พอเสียน้อยกว่านี้เยอะ แถมไม่ได้ทำไรเลยนอกจากรอ เพราะทหารเกลี้ยงบ้าน ถ้าจริงๆ คุณมีกองกำลังครึ่งนึงของเขาคุณชนะเค้าแน่ ๆ

เจอตอเข้าไปที ช้ำแน่นอนครับคนนี้

DeletedUser

Guest
โดนยึดไปแล้ว !!!~

555+ ตรูจะบ้าตาย แถมไปๆมาๆ ดันไปอยู่กับเผ่าเขาอีก-*-

ฝ่ายโจมตีเป็นผู้ชนะ
โชค (จากมุมมองของฝ่ายโจมตี)
-1.0%

ขวัญกำลังใจ: 100%

โบนัสเวลากลางคืนสำหรับฝ่ายป้องกัน

ฝ่ายโจมตี: GUYnaKUB
ต้นทาง: Aries (648|660) K66

จำนวน: 0 57 724 0 0 0 0 0 0 0 0 1
ความสูญเสีย: 0 4 46 0 0 0 0 0 0 0 0 0

ฝ่ายป้องกัน: command10
ปลายทาง: Capricornus (640|668) K66

จำนวน: 0 9 0 0 0 0 0 3 0 0 0 0
ความสูญเสีย: 0 9 0 0 0 0 0 3 0 0 0 0

ศาสนา: กองกำลังของคุณอยู่ภายในรัศมีของโบสถ์ ความแข็งแกร่งในการต่อสู้: 100%

กองกำลังของฝ่ายป้องกันที่ผ่านการเดินทางมา

0 0 0 0 0 0 0 2 0 0 0 0
การลำเลียง: 0/7575
ความจงรักภักดี: ลดลงจาก 23 เป็น -4
หมายเหตุ: กองกำลังถูกตรวจพบโดยฝ่ายศัตรู

เผยแพร่ไม่ได้ ไม่ได้เติมพรีเมียม-*-

A.N.jell

Member
คะแนน react
0
อัพกำแพง + ที่ซ่อนครับ

เวลาเขามา ตีโยกทหาร หลบ ปั้มทหาร รอสวนกลับ

ด้วยความเคารพ

( A.N.Jell ) xD

DeletedUser

Guest
ถ้าเพิ่งเริ่มเล่นใหม่ๆ ก็โยกหลบนั่นแหละครับ ดีที่สุด

แต่ถ้าลงแกะ ลงแมวกันได้เมื่อไหร่ โยกหลบ คือพินาศครับ ยิ่งปล่อยให้เขาเจาะกำแพงเหลือ 0 แล้วฟาร์มลดระดับ ยิ่งไม่ต้องทำอะไรเลยครับ

DeletedUser

Guest

เจอตอเข้าไปที ช้ำแน่นอนครับคนนี้

ตัวผมอาจจบคืนนี้คับ เพราะแอบดักตอเขาไว้
ผลคือ (วันที่ 6)
ฝ่ายโจมตี
จำนวน: 557 0 1030 0 100 471 243 0 29 30 1 0
ความสูญเสีย: 470 0 868 0 19 168 198 0 24 25 0 0
ฝ่ายรับ
จำนวน: 70 59 0 45 65 135 0 0 0 94 1 0
ความสูญเสีย: 70 59 0 45 65 135 0 0 0 94 1 0

ผ่านมาหลายวันเหงา ๆ เลยไปแหย่เขา .. ตานี้มาเป็นชุด 3 - 4 วันติด เกิน 20 รอบแล้วครับ
ไม่มีใจอัพแล้วครับ แล้วค่อยคิดว่าจะทำไง อาจต้องไปเริ่มเมืองใหม่ (เห็นบอกว่าไอเทมขุนพลจะตามไปด้วย)
.. รวมสองวัน เมื่อวานและวันนี้มาแล้ว 8 โจมตี 7 สปาย และยังรออยู่ในคิวอีก 8 ไม่รู้อะไร
.. มีใครกล้ารับเข้าเผ่าไหมนะ ตอนนี้พร้อมด้วยศัตรูอีก 2 เผ่า 555

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ผมก็โดนพอพอกับท่านเลย

แต่ติดตรงที่ว่า เค้าคะแนน 2200 ผม 600 แถมเผ่าเค้ารุมผมด้วย

หนักไปอีกโดนวันละ ไม่ต่ำกว่า 9 ชุด 1-2 ชั่วโมงที :eek:

ตอนนี้เล่นใหม่เลย

DeletedUser

Guest
ผมว่าที่สถานการณ์มันบานปลายมาถึงขนาดนี้คงเป็นเพราะส่ง ทหารสวนกลับไปตีเล่นๆนี่แหละครับ
ถ้าไม่ส่งทหารไปตีคืน คิดว่าฟาร์มไม่ได้อะไรซัก 3-4 วันเขาก็น่าจะเลิกไปเอง

คงตามนี้ละครับ ที่ผมไปแหย่เขาอีก
กำลังมาเป็นระลอกเป็นวันที่ 3
สรุป 2 วัน เขามาสิบกว่ารอบ (เฉพาะตี ไม่รวมสปาย)
ผมเสียทรัพยากรไปทั้งหมดประมาณ 500k (รวม 3 ชนิด) กำแพง 20 เหลือ 0 โรงตีเหล็ก 15 เหลือ 3
เขาเสียไปแล้วประมาณ 1300k แค่ราย หรือ สองรายแรกๆ แต่พวกเขายังไม่เลิก ..:p

DeletedUser

Guest
ผม อ่านของคุณมาหลายรอบแล้วผมคิดว่าคุณน่าจะเขียนจดหมายไปถามเค้าว่า...
ตีมาเพื่ออะไร...จริงๆแล้วผมใช้วิธีนี้มาหลายรอบแล้วอ่ะ..

DeletedUser

Guest
ผม อ่านของคุณมาหลายรอบแล้วผมคิดว่าคุณน่าจะเขียนจดหมายไปถามเค้าว่า...
ตีมาเพื่ออะไร...จริงๆแล้วผมใช้วิธีนี้มาหลายรอบแล้วอ่ะ..
เป็นความคิดที่ดีครับ แต่ผมจะอดทนต่อไป:D

ให้เป็นบทเรียนสำหรับคนเล่นใหม่นะครับ ว่า ถ้าไม่มีเผ่าอยู่อย่าคิดตอบโต้เป็นอันขาด ตอนแรกผมคิดว่ากับคู่กรณีผมทนได้แน่ ลืมไปว่าเขามีพวกเมื่อพวกเขามาเป็น 10 รอบแย่เลยครับ
ตอนนี้อยู่เพื่อให้คะแนนอาวุธขุนพลขึ้น ขึ้นดีนะครับตอนนี้ชิ้นที่ 3 ได้ 28% แล้ว พอได้แล้วค่อยไปเริ่มใหม่ :p

DeletedUser

Guest
อัพกำแพง + ที่ซ่อนครับ

เวลาเขามา ตีโยกทหาร หลบ ปั้มทหาร รอสวนกลับ

ด้วยความเคารพ

( a.n.jell ) xd

แล้วถ้าเขายึดละครับ ที่ซ่อนไม่ช่วยไรเลย สุดระดับ10เอง-*-
กำแพงก็ไม่ช่วย ยิ่งให้มันอยากยึดเข้าไปอีก = =

DeletedUser

Guest
ผมสรุปแล้วกันถึงแม้ว่ายังไม่จบ (คืนนี้ยังมีเหลืออีก 1) เกรงใจ จขกท.
ผมแทบจะยึดกระทู้เป็นของตัวเองไปแล้ว
ผ่านมา 3 วันผมก็จบด้วยการดักตอคู่กรณีได้อีกที คราวนี้เก็บได้ขุนพล+ขุนนาง แสบสะใจเลย:D
รวมยอดวัตถุดิบของกำลังทหารและสิ่งก่อสร้างที่เสียกันไป
ผมเสียไปประมาณ 500,000 ฝ่ายเขาเสียไป 1,600,000 ผมทิ้งเมืองไปตอนนี้เขาต้องฟาร์มอีก 51 วันถึงจะคุ้ม ถ้าผมทุบบ่อทั้งหลายทิ้งก่อน ก็ยิ่งนานกว่านี้อีก
..จบแล้วครับ ไว้ค่อยเปิดภาคสองเป็นกระทู้ของตัวเอง ถ้ายังเล่นอยู่นะครับ
:p

DeletedUser

Guest
ไม่ยอมแพ้แม้เมืองต้องแตกยับ ไม่คืนกลับย้อนรอยนับถอยหลัง
ไม่ท้อแท้ถ้าใจมีพลัง ไม่หมดหวังถ้ายังไม่ก้าวเดิน สู้ต่อไปเด้อ:d

DeletedUser

Guest
ทรัพยากรที่เราเสนออยู่ที่ตลาดอ่ะ

ถ้ามีคนมาตีเมืองเราเค้าจะได้ทรัพยากรที่เสนออยู่ตลาดป่าวคับ

พึงเล่นอ่ะไม่รู้

ช้วยบอกทีนะคับ

ขอบคุนร้วงหน้าค๊าบ -/\-

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:
บน