ณ ศาล w1 -ยืนกลางในโลกแห่งสงคราม-

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ไม่ได้เข้ามานานเพราะเป็นหวัด แต่ ณ.ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่
ก็ยังเป็นคอมเมดี้เสื่อมๆ อยู่ดีแฮะ ฟอรั่ม s1 เนี่ย

แต่ยังไม่ได้อ่านทั้งหมด แต่วันนี้ไม่ไหวแล้ว พรุ่งนี้ค่อยมาไล่ๆ อ่านแล้วกัน
อยากรู้เหมือนกัน ว่ามันเป็นคอมเมดี้เสื่อมๆ ทั้งหมดไหม

DeletedUser

Guest
ไม่ต้องกลัวหรอกครับ ผมไม่มีอำนาจมากขนาดนั้น
จะเอาตามจริงนะครับ ถ้าคุณต้องการชดใช้ คือ
ห้ามส่งคำเชิญให้คนอื่น ในทุกเผ่าที่เป็นเครือ สาขาของคุณครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ต้องกลัวหรอกครับ ผมไม่มีอำนาจมากขนาดนั้น
จะเอาตามจริงนะครับ ถ้าคุณต้องการชดใช้ คือ
ห้ามส่งคำเชิญให้คนอื่น ในทุกเผ่าที่เป็นเครือ สาขาของคุณครับ
โอว หมายความว่าไงละคับนี่ ผมโง่เกินไปตามคุณวองไม่ทัน^^

หวังว่าจะมีคนอธิบายให้ฟังนะคับ

DeletedUser

Guest
ที่บอกว่าเสนอชื่อผู้เล่นหากเกิน 50% เป็นไปไม่ได้หรอกอยากให้เป็นเสนอชื่อเผ่า

เพราะ

1.) หัวเผ่า / บารอน ส่วนใหญ่ก็มีไอดีเข้าใช้ ฟอรัม อยู่แล้ว

2.) ถ้าเราให้เกิน 50% ของผู้เล่นไม่ได้เพราะผู้ที่มี ไอดี ใช้ฟอรัมมีไม่เกิน 25%

ok ป่าว ศาล อยากมีส่วนร่วมบ้างไรบ้าง อ่ะน่ะ

DeletedUser

Guest
ศาลพิจารณาแล้ว เห็นว่ากรณีที่ 1XA ไปรุกราน R.S.A. ไม่มีส่วนใดที่ผิดกฏของเกมส์ เพราะเห็นได้ว่า R.S.A. ก้มีการรุกรานเผ่าอื่นเช่นกัน
"จะมีก็แค่สงคราม 3ครั้ง
ครั้งแรกสงครามรุกราน B.T.T เผ่าผมยกทัพไปรุกรานเผ่าB.T.T เพื่อกวาดต้อนคนมา"
-------------
"3. ปล่อยตัวผู้ที่ถูกคุณบังคับให้เข้าร่วมเผ่า จากทุกเผ่าทั้ง CZ NVD NZ UOF GPS ASS กลับเผ่าของเขาให้หมด ทั้งคุณ natus bam000boo และอีกหลายกลับเผ่าเขาไปให้หมด"
คนพวกนี้ยินยอมเข้าร่วมอุดมการด้วยตัวเอง ไม่มีการบังคับขืนใจ ใดๆ
และการกระทำของ 1XA ไม่มีส่วนผิดต่อกฏของเกมส์ tribalwars แต่อย่างใด
จึงไม่จำเป็นต้องยุบเผ่าแต่อย่างใด...
ส่วนการชดใช้ค่าเสียหาย
ให้ 1XAส่งขุนนางไปยังบ้านหัวหน้า R.S.A. หลังล่ะ 4 ตัว เพื่อเป็นเชลย...
สามาถรยื่นอุทร เป็น 5 ตัวได้ถ้าท่าน vongola ยังไม่พอใจในการตัดสิน
จบการพิพากษา ก๊อก ๆ ๆ

DeletedUser

Guest
ที่ว่าส่งขุนนางไปเป็นเชลยนี่ต้องส่งทหารไปเป็นเชลยพร้อมกันด้วยหรือเปล่าครับ

DeletedUser

Guest
ที่ว่าส่งขุนนางไปเป็นเชลยนี่ต้องส่งทหารไปเป็นเชลยพร้อมกันด้วยหรือเปล่าครับ

ก็ต้องมีทหารคุ้มกันไปด้วยล่ะครับ เผื่อว่าจะโดนปล้นกลางทาง :p

DeletedUser

Guest
กร๊ากๆๆ เหมือนโชว์อะไรซักอย่างเลยอ่า

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
จากหลักฐาน ข้อมูล ที่ทางทนายของฝ่ายโจทย์ ได้เสนอต่อศาล

ศาลตัดสินว่า จำเลยมีความผิดจริง ตามพระราชบัญญัติบริหารราชการแผ่นดิน

ว่าด้วยการ จราจร วรรคสอง บรรพสาม วงเล็บสี่ วงเล็บห้า วงเล็บหก

โดยทางฝ่ายจำเลยได้กระทำการเดินทาง ผ่านพื้นที่ต้องห้ามของทางฝ่ายโจทย์

โดยไม่ได้รับอณุญาตจากทางฝ่ายโจทย์ เป็นผลให้ทางฝ่ายโจทย์ ไม่พอใจ

และต้องการให้ทางจำเลย ชดใช้ค่าสินสอด ทองหมั้น เป็นการด่วน

แต่เมื่อมีข้อมูล หลักฐานใหม่ ทั้งนี้ ศาลได้พิจารณาจากหลักฐานและประจักษ์พยานแล้ว ว่า คดีนี้ มีเงื่อนงำ

จึงขอให้ทางเจ้าหน้าที่ได้มีการตรวจสอบ และ นัดกันฟังคำไต่สวนกันอีกครั้ง

Sixth

คะแนน react
0
ปัญญาอ่อน - - +

เกมส์สงคราม กลับมี ศาล เวิล

เพื่อ ?

แล้วมันจะจบเมื่อไหร่

เกมส์นี้ก็แค่ต้องการเผ่าที่มีอำนาจสูงสุดที่จะยึดได้

หากเก่งจริงโดนรุมหลายๆ เผ่า ก็ไม่น่ามีปัญหาอยู่แล้ว

เพราะกว่าที่จะคิดว่าตัวเอง แน่ เก่ง แต่ก็ต้องมี เพื่อนๆ ที่ค่อยเล่นกันมายาวนาน คอยช่วยเหลือ

และทำสงครามขยายอำนาจไปเรื่อย แล้วก็จบ เวิล โดยการยึดทั้งหมด พร้อมกัน เพื่อนๆ ของเรา

มันน่าจะแบบนี้ไม่ใช้หรอ

แล้วศาลเวิล ? เพื่อ

คิดมาได้ ขำ

กำ

เว้นแต่จะไม่คิดจะจบเกมนี้ ก็ว่าไปนั้น

DeletedUser

Guest

เพื่อ ?

เกมส์นี้ก็แค่ต้องการเผ่าที่มีอำนาจสูงสุดที่จะยึดได้

หากเก่งจริงโดนรุมหลายๆ เผ่า ก็ไม่น่ามีปัญหาอยู่แล้ว

เพราะกว่าที่จะคิดว่าตัวเอง แน่ เก่ง แต่ก็ต้องมี เพื่อนๆ ที่ค่อยเล่นกันมายาวนาน คอยช่วยเหลือ

และทำสงครามขยายอำนาจไปเรื่อย แล้วก็จบ เวิล โดยการยึดทั้งหมด พร้อมกัน เพื่อนๆ ของเรา

คิดมาได้ ขำ

กำ

เว้นแต่จะไม่คิดจะจบเกมนี้ ก็ว่าไปนั้น

55+ วองโกเล่คงมีผู้สืบทอดแล้วล่ะ

คุณคนนี้ผมอยากเป็นมิตรด้วยจังเลย แต่ไอดีไรน่อ คุยไม่สะดวก :p

DeletedUser

Guest

เพื่อ ?

คิดมาได้ ขำ

กำ

หมื่นศาลมีโทษนะครับ ระวังโดนจับกุม
แต่พูดจาแบบนี้ได้คงเพราะไม่ได้ใช้ชื่อในเกมส์ สงสัยจะเก่งแต่ในฟอรั่ม อิอิ :p

DeletedUser

Guest
555+++ ได้ใจจริงๆ วองโกเล่น่าจะเอาเวลาไร้สาระไปทำประโยชน์เพื่องสงคมบ้างนะ 555++เห็นแล้วเครียดแทนนึกว่าเด็กป.2

DeletedUser

Guest
หมื่นศาลมีโทษนะครับ ระวังโดนจับกุม
แต่พูดจาแบบนี้ได้คงเพราะไม่ได้ใช้ชื่อในเกมส์ สงสัยจะเก่งแต่ในฟอรั่ม อิอิ :p

ขนาดวิธีจบเกมส์เขายังรู้แค่นั้นเลยครับ สงสัยจะเห่าชาวบ้านเรื่อยเปื่อยแต่เล่นไม่เป็น ;)

บน