ฝ่าย 1xa และ ฝ่ายโค่น 1xa

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ผมตั้งกระทู้นี้เพื่อต้องการทราบว่าเผ่าใดอยู่ฝ่ายใดครับ ใครมีข้อมูลว่าเผ่าใดอยู่ฝ่ายใดก็โพสกันบ้างครับ และผมอยากเห็นรายงานทหารของ 1xa หรือ โค่น 1xa ยกทัพตีกันครับ เอาแบบมหาศาลเลยครับ

DeletedUser

Guest
แล้วท่านวอนโคล่าอยู่ฝ่ายไหนหรือครับ?

DeletedUser

Guest
เอ่อ แปลกดีแฮะช่วงนี้ ^^

เดือนสุดท้ายแล้วเนอะ(ของปี) ^^

DeletedUser

Guest
โอ้ โห๋๋ !

วองโชเล่ อยากถือ หอก หรือ ขวาน ล่ะครับ เด๋วผมยืมตัวมาเป็นขุนพลนำทับ ^^

DenNarok

คะแนน react
0
ยังไม่ทราบฝ่ายแน่ชัดครับ..... แต่แค่อยากเล่นเกมส์นี้ให้สนุกและมีสีสรร.... ก็เพียงแค่นั้น

DeletedUser

Guest
ขุนพลผมถือทวนม้านะครับ พร้อมกับขี่ม้าอยู่ และด้านหลังมีทหารม้าอีก 10000 กว่าอยู่ครับ

DeletedUser

Guest
คือว่าผมมีเรื่องที่ สงสัยและ อยากจะถามมานานแล้วคับ

ว่าคุณ Vongola Family เนี่ย ชื่ออะไรกันแน่คับ

บ้างก็ว่า วองโชเล่ บ้างก็ว่า ท่านวองโรล่า อีกบ้างก็ว่า วอนโคล่า หรือ วองโลเล่ บ้างล่ะ

ส่วนตัวผมนั้น มักจะเรียกว่า มองโกเล่ หรือ วองโตเม่

ผู้รู้จริง ช่วยวิเคราะห์และอธิบาย ให้ทราบว่าด้วยว่า อันไหน ถูกต้อง เที่ยงตรงที่สุด ^ ^

DeletedUser

Guest
วองโกเล่ แฟมิรี่ ครับ ถ้าให้ถูกนะครับ

Sixth

คะแนน react
0
ลอกมาจาก รีบอน ทั้งดุ่น

ทั้ง วาเรีย
ทั้ง ชิม่อน

และะอื่นขิงท่านคนนี้ เอามาจาก กาตูนหมด เลย :d

elderq

Member
คะแนน react
0
คือว่าผมมีเรื่องที่ สงสัยและ อยากจะถามมานานแล้วคับ

ว่าคุณ vongola family เนี่ย ชื่ออะไรกันแน่คับ

บ้างก็ว่า วองโชเล่ บ้างก็ว่า ท่านวองโรล่า อีกบ้างก็ว่า วอนโคล่า หรือ วองโลเล่ บ้างล่ะ

ส่วนตัวผมนั้น มักจะเรียกว่า มองโกเล่ หรือ วองโตเม่

ผู้รู้จริง ช่วยวิเคราะห์และอธิบาย ให้ทราบว่าด้วยว่า อันไหน ถูกต้อง เที่ยงตรงที่สุด ^ ^

เรียกได้หมดอ่ะครับ ชื่อมีไว้บอกว่าเรากำลังพูดถึงใคร ถ้าเราพูดชื่อนั้นแล้วคนฟังเข้าใจก็แปลว่าชื่อมันทำหน้าที่ของมันได้ครบถ้วน
ไม่ว่าจะเรียก มองโกเลีย ลองโกเล่ ลองกาต้า มองเตอลิเย บลองซ์สกา โมลดันต้า ถ้าคนอ่านเข้าใจก็เป็นอันใช้ได้ครับ 555+

DeletedUser

Guest
เราอยู่ฝั่งตรงข้ามท่านเบิร์ธอะ *-* 5555

อยากโดนท่านวองโกล่า ถล่ม =[]=''

DeletedUser

Guest
ฝากไว้ให้ท่านว่อง คลายเครียส ขำๆๆ อย่าคิดมาก :D
http://www.youtube.com/watch?v=88bTqDfouUE
ชอบท่อนนี้มาก " ศรัทธาเจ้าแรงกล้านัก เต็มเปี่ยมด้วยรักและกตัญญู "
"เจ้ายังรู้จักโลกนี้น้อย เจ้ายังเป็นเด็กเกินเข้าใจ "

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ม้าเบาแพ้ม้าขาวดูดิวิ่งหนีอ่ะ :uheavy:

:usword::ulight: :speed: :uaxe::uspy:

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ผมไม่ว่างไปถล่มใครหลอกครับ ทหารตายไปเกือบครึ่ง

DeletedUser

Guest
เรียกได้หมดอ่ะครับ ชื่อมีไว้บอกว่าเรากำลังพูดถึงใคร ถ้าเราพูดชื่อนั้นแล้วคนฟังเข้าใจก็แปลว่าชื่อมันทำหน้าที่ของมันได้ครบถ้วน
ไม่ว่าจะเรียก มองโกเลีย ลองโกเล่ ลองกาต้า มองเตอลิเย บลองซ์สกา โมลดันต้า ถ้าคนอ่านเข้าใจก็เป็นอันใช้ได้ครับ 555+

โอ้ว ชัดเจนคับ 555+ เอิ๊กๆๆ เอาเป็นว่าถึงจะเรียกชื่อไหน ถ้าคนอ่านเข้าใจว่าหมายถึงใคร ก็ถือว่าใช้ได้หมดคับ เอิ๊กๆๆ

บน