ฝ่าย 1xa และ ฝ่ายโค่น 1xa

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
รู้สึกได้ว่าคนจำนวนไม่น้อยแห่ไป w4 เยอะเลย หุหุ

DeletedUser

Guest
ก็ต้องแห่ไปเยอะดิครับ
ประกาศทางจดหมายเลย
เวิลอืื่นเวลาเปิดยังไม่เคยจดหมายบอก
อีกอย่างเวอชั่นใหม่ใครก็อยากลองเล่น^^
ผมยังไปเลย

DeletedUser

Guest
ทั้ง ASS กับ 1XA ยังไปที่w4 เลยครับ สงสัยสนุกกันแน่ที่นู้น

:gold::gold:

DeletedUser

Guest
ผมตั้งกระทู้นี้เพื่อต้องการทราบว่าเผ่าใดอยู่ฝ่ายใดครับ ใครมีข้อมูลว่าเผ่าใดอยู่ฝ่ายใดก็โพสกันบ้างครับ และผมอยากเห็นรายงานทหารของ 1xa หรือ โค่น 1xa ยกทัพตีกันครับ เอาแบบมหาศาลเลยครับ

ไม่ณุ้ว่าผมอยู่ฝ่ายไหนนะ แต่เมื่อ 1ax มาตีลูกทีมผม ผมจึงต้องสู้อะนะ ถึงเผ่าผมจิคนน้อย คะแนนน้อย แต่ขอบอกว่า อย่าแหยมละกัน อิอิ ตอนนี้กละงัสู้กันอยู่อะคับ สู้กับ 1ax ละ

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
สนุกได้แค่ ในทวีปของนั้นแหละ นอกทวีป ก็เจอตอ หรือพวกที่สงครามไม่เป็นงาน เดาทหารไม่ออก
แล้วคนในในเผ่าไม่รวมแรงกันส่งเรนช่วย
ต่อให้คนเยอะแค่ไหน บ้านติดแค่ไหน ให้คะแนนเป็นแสน 30-40คนด้วย
ไม่ประสบการณ์ ก็รีบร้อย ยกเผ่า

เด่วก็รู้จักสงครามระยะยาวแบบผม ยืด......ยาวได้อีกนาน เฮ้อ
เมื่อไรจะได้ 5ล้านคะแนนการโจมตี นี้

DeletedUser

Guest
เดี้ยว ซักพักจะไปเกรียนที่เวิรด์ 4

ขอเก็บกวาดเวิรด์ 3 ก่อน

DeletedUser

Guest
ทหารตีกันธรรมดา มันไม่สนุกหรอกครับ เราต้องวางแผนในการตีด้วยครับ อย่างเช่น มีเมืองหนึ่งมีทหาร อยู่ซัก 30000 แต่คะแนนเมืองนั่นน้อย ถ้าคุณยกทัพไปตีโดยตรงคุณจะเสียทหารโดยเปล่าประโยชน์ครับ แต่ถ้าคุณสอดแนมเมืองที่เหลือหรือใช้ไอเทม กล้องส่องทางไกลของขุนพล(ถ้ามี)ส่องดูคุณก็จะรู้ว่าทหารเรนจากเมืองนั้นมาจากไหนครับ เพราะเป็นไปไม่ได้ที่เมืองๆหนึ่งจะมีทหารถึง30000 แค่ 24000 ก็ไม่น่าจะถึงแล้วครับ เพราะฟาร์มเวล30 จุได้ 24000 ใช้ในการก่อสร้าง ประมาณ3000-4000 คนครับ คุณก็แค่ยกทัพไปยึดเมืองที่ส่งมาเรนแค่นั้นแหละครับ ทหารที่เรนมาเมืองคะแนนก็จะตายฟรีครีบ(ผมลองทดสอบกับตัวเองในเวิล์ด2แล้ว (ตอนผมจะตาย เหลืออยู่2 เมือง ลองเรนกันเองดู ถึงรู้ครับ)

DeletedUser

Guest
ทหารตีกันธรรมดา มันไม่สนุกหรอกครับ เราต้องวางแผนในการตีด้วยครับ อย่างเช่น มีเมืองหนึ่งมีทหาร อยู่ซัก 30000 แต่คะแนนเมืองนั่นน้อย ถ้าคุณยกทัพไปตีโดยตรงคุณจะเสียทหารโดยเปล่าประโยชน์ครับ แต่ถ้าคุณสอดแนมเมืองที่เหลือหรือใช้ไอเทม กล้องส่องทางไกลของขุนพล(ถ้ามี)ส่องดูคุณก็จะรู้ว่าทหารเรนจากเมืองนั้นมาจากไหนครับ เพราะเป็นไปไม่ได้ที่เมืองๆหนึ่งจะมีทหารถึง30000 แค่ 24000 ก็ไม่น่าจะถึงแล้วครับ เพราะฟาร์มเวล30 จุได้ 24000 ใช้ในการก่อสร้าง ประมาณ3000-4000 คนครับ คุณก็แค่ยกทัพไปยึดเมืองที่ส่งมาเรนแค่นั้นแหละครับ ทหารที่เรนมาเมืองคะแนนก็จะตายฟรีครีบ(ผมลองทดสอบกับตัวเองในเวิล์ด2แล้ว (ตอนผมจะตาย เหลืออยู่2 เมือง ลองเรนกันเองดู ถึงรู้ครับ)

แต่ถ้าคุณสอดแนมเมืองที่เหลือหรือใช้ไอเทม กล้องส่องทางไกลของขุนพล(ถ้ามี)ส่องดูคุณก็จะรู้ว่าทหารเรนจากเมืองนั้นมาจากไหนครับ ทำได้ด้วยหรอ เพิ่งรู้น่ะเนี่ย สงสัยจะเป็นความรู้ใหม่มั๊ง เพราะผมเคยใช้ไอเท็มกล้อง ได้แค่ส่องดูว่า เรนเมืองนี้ ส่งเรนไปให้กับเมืองไหนบ้าง แต่ถ้าส่องดุว่ามีเรนจากเมืองไหน มาเมืองนี้บ้าง มันได้ด้วยหรอ ความรู้ใหม่ แน่ๆ เลย - -" คุณทองโชเล่

DeletedUser

Guest
ถึงส่องยังไงก็ต้องได้ตีเหมือนเดิมไม่ใช่ไงคับ ถึงห็นกองกะลังของศรัสตรูก็ได้แค่เห็นจิงปะละ แต่สุดท้ายก็จบลงด้วยกลยุทธการตีแระกองกะลังที่มีอยู่เหมือนเดิมคับ

DeletedUser

Guest
ความรู้ใหม่ๆ
แต่ถ้ากำแพงมันไม่มีผมก็ยินดีเสียทหาร
คุ้มกับแต้มโจมตีที่ได้

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ผมตีไม่แคร์ เรนยิ่งเยอะ ดี สนุกสะใจ กำลังใจไม่ตก ผมตีไม่กลัวละครับ ไม่ได้ยึดขอ เรนในบ้านนั้นๆหายไปด้วย

คะแนนโจมตี 5ล้านกำลัง รอท่านอยู่

สักวันผมจะดีพอ

DeletedUser

Guest
ใครจะตีกันก็เว้นผมไว้สักคนนะครับ ผมแค่คนแก่หูตาฟ่าฟางยังไม่ประสีประสาอะไร

DeletedUser

Guest
- -

ผมตีไม่แคร์ เรนยิ่งเยอะ ดี สนุกสะใจ กำลังใจไม่ตก ผมตีไม่กลัวละครับ ไม่ได้ยึดขอ เรนในบ้านนั้นๆหายไปด้วย

คะแนนโจมตี 5ล้านกำลัง รอท่านอยู่

สักวันผมจะดีพอ

ใช่ ครัฟ ผม เหน ด้วย

DeletedUser

Guest
จริงหรอครับ ลุงก๊อก ผมทำใจเชื่อลำบากแหะ 555+

DeletedUser

Guest
จริงสิครับคุณชัย บ้านผมก็มีไม่กี่หลังเอง เรนก็มีไม่มาก แถมทัพบุกก็มีไม่ถึงร้อยทัพเลย ยังไงก็ต้องขอให้ทุกท่านที่จะตีกันเห็นใจผมด้วยนะครับ
ผมกลัวจริงๆนะนี่ เห็นในฟอรั่มมีแต่ดุๆกันทั้งนั้น แหะๆ

บน