ศาลเวิล์ด

DeletedUser

Guest
นี้อาจจะเป็นการโพสครั้งสุดท้ายของผมแล้ว ผมอยากให้เผ่า -ASS- Thai Pirate และเผ่าอีกหลายเผ่า สร้างศาลเวิล์ดขึ้นมาครับ เพื่อเมื่อมีการฟ้องร้องจะได้ตัดสินว่าใครถูกใครผิดได้ครับ (ก็เหมือนศาลโลก) ซึ่งผมเห็นกลายคนโดยกนดันจากเผ่าใหญ่ มากมายทั้ง XSOR SpeicalX swallow yacth008 hoohuak ครับ ซึ่งเขาโดนบีบกดดันให้เข้าร่วมและถูกตี ซึ่ง สงครามในเกมส์นี้ เผ่าใหญ่ มันใช้วิธีที่ไม่ค่อยมีศักดิ์ศรีไม่สมควรเป็นเผ่าใหญ่ด้วยสัม
ผมจึงอยากให้ตั้งศาลเวิล์ดครับ

DeletedUser

Guest
น่าสนแต่ก็ต้องเป็นสมาชิกในสัญญาพันธมิตรเหมือนเดิมครับ และจะมีเจ้าโลกไหมครับเนี้ย:):)

DeletedUser

Guest
ไม่มีใครเป็นเจ้าครับ แต่จะมีผู้แทนจากเผ่าต่างๆอย่างละ 1คน มารวมกันเหมือนกับun นะครับ คอยตัดสินคดีความร่วมกัน ด้วยวิธีประชาธิปไตย โดยมีเผ่าแกนนำ 8เผ่า และเผ่าลูกขุน อีก 20เผ่า และเผ่าพยาน อีก 20เผ่าครับ

DeletedUser

Guest
Un ก็ยังต้องเกรงใจอเมริกาเลยครับ จีนคานอำนาจตอนนี้ รัสเซียคานอีกทอด เผ่าเล็กๆในคณะมนตรีความมั่นคงแทบไม่มีอำนาจอะไรเลยครับ

ที่มีอำนาจก็แค่ 5 ประเทศ

KOONNEKIZAA

Member
คะแนน react
0
แต่นี้ไม่ใช่โลกเราให้มากกว่า5ได้ทำไมต้องทำตามเค้าอะ- -

DeletedUser

Guest
การจะสร้างศาลได้ อย่างแรกต้องปรับความเข้าใจกบัทุกเผ่าก่อน ต่อให้นั่นเป็นศัตรูกัน แตศาลนั่นเป็นกลาง ดังนั้น ผมจึงคิดว่าเผ่าที่น่าจะริเริ่มได้ดีที่สุดคือเผ่า Thai เพราะเป็นเผ่าเก่าแก่ เผ่าใหญ่ มีอำนาจ มีความยุติธรรมจึงสมาควรถึงจะเป็นผู้ริเริ่ม โดยเผ่าทั้ง 8 เผ่าที่ผมคิกว่าคือเผ่า Thai -Ass- CZ Pirate UOF NVD
1Point =X= ซึ่งเผ่าพวกนี้น่าจะมาเป็นแกนนำซึ่งก็คือผู้ตัดสิน โดยใช้วิธีลงคะแนน ครับ และลูกขุนทั้ง 20คนก็น่าจะเป็นเผ่าสาขาของเผ่าต่างๆ พยานก็น่าจะเป็นเผ่า DT -GPS- IMMOR MS~13# ATK .สยาม GG.TH MOHAWK UOF010 NT/F_B -UOF- และอีกหลายเผ่าครับ

DeletedUser

Guest
แสดงว่าคุณไม่เคยติดตามข่าวสาร เผ่า Thai จะจบแน่ๆเร้วนี้ คุณพีชก็เลิกเล่นไปแล้ว CZ Pirate ก็ตีกันอยุ่ UOF -ASS- ก้ตีกัน เผ่าคุณก็ตีกับNVD แล้วมันจะเกิดได้ไหมเนี้ย คงยากครับ เพราะแต่ละเผ่าคงมองที่จุดยืนของตัวเอง:):)

KOONNEKIZAA

Member
คะแนน react
0
งั้นก็หมดสงคราม- -แล้วเกมนี้จะเหลืออะไรแต่ยังไงก็คงมีคนไม่เหนด้วยอยู่แล้ว

DeletedUser

Guest
ก็นี้ไงครับ คือจุดที่จะนไปสู่ ศาลเวิล์ด ได้ ในโลกเป็นจริงหลังสิ้นสุดสงครามเย็น มันก็นำมาสู่การสร้าง un
เกมส์ของเราก็เช่นกัน จะห็นได้ว่าทุกเผ่านั่นต่างรบกัน ผมจึงจับให่คุ๋ที่รบกันมาเป็นแกนนำเพื่อจะได้แบ่งออกเป็น 2ฝ่ายครับ ซึ่งมันอาจจะสำเร็จหรือไม่ มันขึ้นอยู่ว่าเราจะมีคุณธรรมมากซักเท่าไหร่ และคุยกันได้ไหม ผมเข้าใจหลายๆคนว่า ไม่อยากให้เกิดสงคราม ดังนั้น เราจึงจเป็นที่จะต้องมีศาลเวิล์ด ส่วนเรื่องเผ่าของผมนั่นเขาไม่เกี่ยวกับสงครามครั้งนี้ แต่ถ้าnvd ตามไปตีคงต้องรบกับเครือจักร และอีกเด้วย ส่วนผมก็ยอมแพ้ไปแล้วจะตียังไงก็เชิญได้

DeletedUser

Guest
คุณไม่เคยคิดเหรอครับ การวางนโยบายของคุณผิดพลาดตั้งแต่แรกครับ :):)

KOONNEKIZAA

Member
คะแนน react
0
แต่เกมนี้มันเขียนแล้วว่ากระหายอำนาจไม่ใช่คนดีที่จะทำตามอยู่แล้วเราจะทำยังไงเช่นที่บอกว่าจะมีการตัดสินแล้วเราจะทำโทษยังไงอะครับ

DeletedUser

Guest
ผมก็คิดอยู่ครับ แต่ผมอยากให้ ทุกเผ่าอยู่กันอย่างสงบสุข แต่มันคงเป็นไปไม่ได้ แต่ก็อยากให้ทุกคนมีความยุติธรรม และศักดิ์ศรีอยู่ในตัว และกล้าหาญ ไม่ขี้ขลาด ผมจึงอยากสร้างศาลเวิล์ด ขึ้นเพื่อเป็นแกนหลักในการนำไปสู่ความสงบสุขของเวิล์ดนี้ แมนก็ยากครับ เพราะกว่าจะสร้างได้กว่าจะมีเผ่าเข้าร่วม มันคงใช้เวลานาน ก็เช่นเดียวการสร้างun ที่ตกลงกำลังจะสร้างตั้งแต่หลังสงครามโลกครั้งที่1 แต่มาสร้างได้ ตอนจบสงครามเวียดนาม ผมจึงอยากให้ทุกคนหันมาจับมือกัน มาปรับความเข้าใจกัน มาแลกเปลี่ยนข้อมูลกัน ดีกว่ามารบกันไม่รู้เพื่ออะไร ซึ่ง ผมคิดว่า ปัญหาสำคัญของการจะสร้างได้มี อยู่ด้วยกัน 3อย่าง
1 ทีมงานไทรบัลวอร์สอาจจะเข้ามาคัดค้านได้
2 หลายเผ่าอาจะไม่ยอมร่วมมือกัน
3 เผ่าบางเผ่าอาจใช้ศาลนี้นำไปสู่สงครามเวิล์ดได้
ดังนั้น ผมจึงอยากให้ทุกคนร่วมมือกัน เพื่อไม่ให้มีใครได้เปรียบ เสียเปรียบ อย่างปัจจุบันนี้ครับ

DeletedUser

Guest
ผมรู้ว่าเกมส์นี้คือเกมส์สงคราม แต่ทำไมเราต้องรบแบบไร้จุดหมายไปด้วย ละครับ คุณเคยถามไม่ว่าเรารบไปทำไม เราสู้ไปเพื่ออะไร หรือจะเพื่อให้ได้ชัยชนะสงครามนั่น หรือเพื่อช่วยคนอื่น ซึ่งเรื่องช่วยคนอื่นนั่น รอให้ศาลสร้างสำเร็จก่อน ผมก็จะเสนอให้สร้าง กองทหาร แห่งสหประชาชติ หรือกองทหารun นั่นเองครับ

DeletedUser

Guest
คุณรู้ไหมจุดจบของเกมนี้คืออะไร ต้องบอกก่อนนะครับ ผมไม่ใช่ทีมงาน จุดจบของเกมนี้อย่างหนึ่งคือ ไม่มีการสงครามกันครับ:):)

DeletedUser

Guest
นะแหละครับ ความประสงค์ที่หลายคนอยากจะให้เกิด แต่ผมก็รู้ว่ามันเป็นไปไม่ได้เช่นกัน แต่ที่ผมจะสร้างศาลนั่นไม่ใช่ไม่ให้เกิดสงคราม แต่เพื่อตัดสินคดีความเพื่อความยุติธรรมครับ เพราะบางคนกำลังคุยกันอยู่ แต่อีกคนฉวยโอกาสยกทัพมาตีขณะคุยกัน ซึ่งมันไร้ศักดิ์ศรียอมรับไม่ได้ ถ้าจะรบกันก็ควรจะประกาศสงครามครับ ไม่ควรรบแบบกองโจร พวกเราเป็นคนไทยไม่ใช่เวียดนามนะครับ

DeletedUser

Guest
อย่าบอกว่าประเทศไทยไม่เคยรบแบบกองโจรครับ มันคือยุทธวิธีหนึ่งของสงครามครับ แต่ก็สรุปมันย่อมเกิดไม่ได้แน่ครับ ถ้าไม่มีพี่บิ๊กมาช่วยจัดการครับ อย่างที่บอกเผ่าใหญ่ทุกเผ่ากำลังตีกัน

DeletedUser

Guest
ครับ ผมเข้าใจ การรบแบบกองโจรหรือสงครามเย็นนั่นต้องมีผู้หนุนหลัง แต่เราจะปล่อยให้มันเกิดอย่างนั่นหรือครับ เพราะเผ่าบางเผ่าไม่เกี่ยวอะไรด้วยเลย กับถูกขมขู่และโจมตีทำลายเพื่อให้เข้าร่วมสงคราม ซึ่งมันบอกตรงๆว่า มันไม่ผิดครับ สำเร็จวิธีการเล่นเกมส์นี้ แต่มันผิดหลักอย่างหนึ่งครับ คือหลักการศรัทธาและเชื่อมั่น ตามคำพูดของโมเสส ผู้ก่อตั้งประเทศอิสราเอล ได้กล่าวเอาไว้ว่า ฟาโรห์สามารถเอาทุกอย่างจากทาสได้เกือบหมด แต่มีสิ่งหนึ่งที่เขาเอาไปได้นั่นคือความศรัทธา และความเชื่อมั่น นั่นก็หมายถึง การที่เผ่าๆหนึ่งยกทัพไปตีเผ่าหนึ่งเพื่อให้เผ่านั่นร่วมสงครามนั่น เมื่อสงครามสงบลง ผมคิดว่าเผ่าที่ยกไปตีนั่นก็คงตีต่อไป หรือไม่ก็หาเหตุผลให้เผ่านั่นล่มครับ ผมจึงอยากสร้างศาลไงครับ ตามที่คุณบอกจุดจบของเกมส์นี้นี่คือไม่มีการสงคราม ซึ่งมันเป็นไปไม่ได้ครับ ที่จะไม่มี แต่เมื่อมีแล้ว เราต้องรบกับอย่างมีศิลปะ และมีศักดิ์ศรีไม่ใช่การรบขมขู่ ไร้ศักดิ์ศรี และรุกรานเพื่อนบ้านเพื่อตัดเผ่าที่กำลังเจริญให้พังลงไป ซึ่งถ้าเป็นอย่างนี้ต่อไปก็จะมีแต่ผู้ที่เล่นมาก่อนเท่านั่นที่จะยิ่งใหญ แล้วเมื่อเป็นเช่นนั่นคุณคิดหรือว่าเผ่าของคุณจะมีอยู่ในอันดับหรือแผนที่ ถ้าคุณไม่ใช่เผ่าที่ชนะสงคราม

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
1 ทีมงานไทรบัลวอร์สอาจจะเข้ามาคัดค้านได้

ประเด็นในเรื่องการเมือง ข้อตกลงต่างๆขอผู้เล่น ทางทีมงานขอให้เป็นการตัดสินใจของ กลุ่ม หรือ ผู้นำกลุ่มผู้เล่นนั้น โดยที่ทางทีมงานจะไม่ขอเข้าไปมีส่วนร่วมในตรงจุดนั้นครับ

เพื่อป้องกันปัญหาเรื่องการตัดสินใจที่จะตามมาในภายหลังครับ

บน