ศาลเวิล์ด

DeletedUser

Guest
- -

ผม ชอบ อ่าน 3ก๊ก มาก เลย

ชอบ ขงเบ้ง ฉลาด ดี

DeletedUser

Guest
เคยได้อ่านในประวัติว่าเขาเคยด่าคนจนตกจากหลังม้าตายด้วย

DeletedUser

Guest
- -

คนที่ ตกหลังม้า ตาย

ถ้าจำไม่ผิด ชื่อ จูล่ง มั่งครัฟ

devildemon

Member
คะแนน react
0
เรื่อง 3ก๊ก ผมไม่ค่อย
ได้รู้เรื่องเลย

แต่การรบอื่นๆ ก้พอรู้จากหนังมาเยอะ ^^'

DeletedUser

Guest
อองลง ไม่ใช่หรือครับ
ตอนที่ขงเบ้ง ยกตีวุ๊ยก๊ก
อองลงอาสาเจรจา แต่โดนขงเบ้งด่าจนตกม้าลงมาตายครับ โจจิ๋น(แม่ทัพใหญ่ที่คึมทหารมาสู้กับขงเบ้ง) ถึงกับตะลึงเลยครับ

อองลงเป็นขุนนางสมัยราชวงศ์ฮั่น ต่อมามาเป็นขุนนางของวุ๊ยก๊กและมาจบชีวิตลง ณ ที่นี่ครับ
นอกจาก อองลง ก็มีจิวยี่อีกคนครับ แต่ไม่ได้ด่าด้วยปากเปล่า แต่ส่งจดหมายด่าไปจนจิวยี่กระอักเลือดตายครับ

DeletedUser

Guest
ชื่อจำไม่ได้ แต่จำตอนได้ งิงิ

ตอนที่เตียวหุย ยืนอยู่หน้าสะพาน แล้วท้าขุนพลฝ่ายโจโฉสู้
(ตอนที่จูล่ง พา อาเต๊า ข้ามสะพานไป (ตอนจูล่งฝ่าทัพช่วยอาเต๊า))

แล้วก็มี ทหารโจโฉ คนนึง อาเจียน ตกม้าตาย

ส่วนใหญ่ร่อนไปแชท กับพันธมิตร
มีช่วงติดแชท คิดว่าจะแชร์ทุกเผ่าให้หมดเลย หาคนชอบแชท มานั่งโม้กัน อิอิอิ
แต่คงโดนหัวเผ่าเขม่นเอา .... ปกติก็อู้มานั่งแชท

DeletedUser

Guest
จะว่าไป พวกพิชัยสงครามมันไม่ได้มีแต่ สามก๊กนี่

มี ซูนวู ซุนจื่อ สามก๊ก สมัยชุนชิว ที่ชื่อเหว่ยยัง เรื่องอะไรก็ไม่รู้

ขงจื้อ ก็อ่านแล้วดี แต่ตัวละครเยอะไปหน่อย ต้องสมาธิดีๆ

แต่จะว่าไป อ่านขายหัวเราะ ดีกว่า
อ่านแต่พวกนี้ เครียดแย่เลย อิอิอิ

แต่ฟอรั่ม ของคุณวองโกเล่ เรตติ้ง ไม่มีตก จริงๆ อิอิอิ

DeletedUser

Guest
ชื่อจำไม่ได้ แต่จำตอนได้ งิงิ

ตอนที่เตียวหุย ยืนอยู่หน้าสะพาน แล้วท้าขุนพลฝ่ายโจโฉสู้
(ตอนที่จูล่ง พา อาเต๊า ข้ามสะพานไป (ตอนจูล่งฝ่าทัพช่วยอาเต๊า))

แล้วก็มี ทหารโจโฉ คนนึง อาเจียน ตกม้าตาย

ส่วนใหญ่ร่อนไปแชท กับพันธมิตร
มีช่วงติดแชท คิดว่าจะแชร์ทุกเผ่าให้หมดเลย หาคนชอบแชท มานั่งโม้กัน อิอิอิ
แต่คงโดนหัวเผ่าเขม่นเอา .... ปกติก็อู้มานั่งแชท

แชร์กับเผ่าผมไหม 555+

DeletedUser

Guest
ขำๆครับ ผมไม่อยากให้เครีนดกันมากในเกมส์ ผมเลยต้องทำให้ขำกันไว้ก่อนครับ

DeletedUser

Guest
- -

ขงจื้อ

ที่ เป็น คน ก่อตั้ง รัฐทิ พุทธเต๋า หรอ

ครัฟ อิอิ

บน