ศาลเวิล์ด

DeletedUser

Guest
อืมก็เก่งนี้ครับ ได้เมืองอขงผมทั้ง 12เมืองคืนได้เกือบหมด ครับ แต่ผมยังไม่อยากเข้าร่วมฝ่ายไหนทั้งสิ้นครับ ทั้ง -ass- หรือ 1xa ที่ต่างก็ชวนไปร่วมมือครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าคุณ วองโกเล่ ไปร่วมเผ่าไหน

เผ่านั้นคงได้เปรียบ มากแน่ๆเลย

เพราะมีคนที่เฉลียวฉลาดระดับคุณอยู่ด้วย

วองโกเล่ จงจะเลิ๊น ^_____^

DeletedUser

Guest
ไม่หรอกครับ ผมยังไม่ฉลาดขนาดนั่นหรอกครับ
ตอนนี้ เผ่าผมกำลังปฎิรูปเผ่าในทุกด้านอยู่ครับ อย่าพึ่งมายุ่งละกันครับ

DeletedUser

Guest
คุณvongola สู้ๆ ผมรู้คุณทำได้ทุกอย่าง
พยายามเข้านะ ผมเป็นกำลังใจให้

DeletedUser

Guest
ผมต้องการทำ Nap กับ 1XA ครับ ทาง 1Xa จะว่าไงครับ

DeletedUser

Guest
เอ๋า

ทำไมม่ะสู้ง่ะ

สู้ เท่านั้นถึงจะชนะ !

เย้ๆ วองโกเล่ สู้ๆ เราเชียนาย เราเชื่อมั่นในตัวนายยยย ;)

DeletedUser

Guest
ผมต้องการทำ Nap กับ 1XA ครับ ทาง 1Xa จะว่าไงครับ

NAPไม่พอหรอกครับ มาเป็นพันธมิตรกันดีกว่าครับ
เพราะเผ่าคุณสุดยอดมาก ผมเลยอยากเป็นพันธมิตรด้วย
คุณVongolaคิดว่ายังไงครับ? :cool:

DeletedUser

Guest
คุณวองโกเล่ให้เกียรติ มากๆเลย

ดีใจจัง มี Idol แบบนี้ :)

sadma

คะแนน react
0
มันเปงเกมที่ห่วยแตกมาก
คนเดียวเม่งยึดเปงร้อยหมู่บ้านแล้วไ คนเล่นก็ระยำเหลือ ไปยึด ไ คนที่เขาเล่นคะแนน3000อัพ ประมานว่าให้มิงดูแลไปก่อนพอพัฒนาตามความพอใจมิงก็ยึดแบบประมานว่าหมาหมูกุเยอะมิงทำไรกุได้กุจะยึดแล้วคนก็เลิกๆๆๆๆเพราะไ นิสัยเกรียนๆของคนเล่น ไ คนดูแลระบบก็เกรียนจิงทำแบบนี้วะนหนึ่งมิงก็จะมีคนเล่นแค่จิ่มมด 5555

aod9999

คะแนน react
0
คนเดียวเม่งยึดเปงร้อยหมู่บ้านแล้วไ คนเล่นก็ระยำเหลือ ไปยึด ไ คนที่เขาเล่นคะแนน3000อัพ ประมานว่าให้มิงดูแลไปก่อนพอพัฒนาตามความพอใจมิงก็ยึดแบบประมานว่าหมาหมูกุเยอะมิงทำไรกุได้กุจะยึดแล้วคนก็เลิกๆๆๆๆเพราะไ นิสัยเกรียนๆของคนเล่น ไ คนดูแลระบบก็เกรียนจิงทำแบบนี้วะนหนึ่งมิงก็จะมีคนเล่นแค่จิ่มมด 5555

ผมว่าถ้าคุณไม่อยากเล่นคุณก็เลิกไปดีๆเถอะครับ อย่าไปว่าเกม ห่วยแตกอันที่ห่วยแตกน่ะ..........?ต่างหาก:mad:

DeletedUser

Guest

เห้ยยย ช่วงนี้เจอพวกเกรียนแตกเยอะจิงๆ :d:d

ldavoll

Member
คะแนน react
0

แหะๆ
เรื่องยึดหมู่บ้าน ผมก็เห็นด้วยนะครับ
แต่การที่เขายึดเมืองได้เป็นร้อยๆ มันไม่ใช่ความผิดเขานะครับ
ลองดูก็ได้ครับ ยึดได้ 20 เมืองต้องใช้เวลากี่ชั่วโมงในการดูแล
การที่เขาเก่ง เพราะเขาทุ่มเท มันไม่ใช่ว่า
"555 ข้าเทพเว้ย ไม่ต้องทุ่มเทก็โหดได้"
ผมไปถามเพื่อนที่ติดอันดับ Top 20 เขาบอกว่า 2 ชั่วโมงดูแลไอดี
มันเป็นแบบนี้ทุกเกมละครับ ต้องทุ่มเท ต้องใส่ใจ
ขนาด Face Book ยังต้องทุ่มเทเลยครับ

ที่สำคัญ เราเป็นคนมีการศึกษานะครับ
ผมมั่นใจว่า คนที่เขียนหนังสือได้ ต้องมีการศึกษาอย่างแน่นอน
กรุณาใช้คำพูดที่แสดงถึงวุฒิภาวะของตนเองด้วย

dkprem

คะแนน react
0
ตอนแรกลูกชายอายุ10ขวบเป้นคนเล่น ก็วิ่งมาฟ้องพ่อ โดนคนมาตีเมือง เลยบอกไปว่าโดนตีก็สร้างใหม่ได้คับ ตอนนี้มี50กว่าเมืองแล้ว ....เห็นใจจริงๆ....

sadma

คะแนน react
0
งั้นคนที่เล่นทั้งหลายคิดตามผมถ้า
1.แต่ล่ะคนยึดได้เต็มที่แค่สองเมืองล่ะว่าดีไหม
2.ไ คนที่ยึดมาเปงร้อยมันยึดมาจากเมืองเถื่อนหรือ
3.แถนที่จะมีคนเล่นแต่มีคนเลิก
4.ถ้าคุณใช้เวลากับสิ่งๆหนึ่งโดยที่บอกว่าถุ่มเทอย่างโน่นอย่างนี้แล้วมีคนมาเอาไปคุณจะเลิกไหม
5.เอาจริงๆมีคนเล่นกี่คนและเหง โอโห ทำยังกับ ข้าเปงเจ้าโลกต้องดูแลให้ดีผมว่าเอาเวลาไพฒนาความรู้ดีกว่าไหมเอามาดูแลเกมนี้
6 การที่พิมผิดมานส่อถึงไม่มีการศึกษาหรือ งง แล้วไ คนที่เอาเวลามาจมกันเกมนี่เปง2-3ชั่วโมง เพื่อดูแลหมู่บ้านที่ไปยึดเขามาล่ะมานแลมีการศึกษาตรงไหน

หุหุ คิดกานเองเนอ

DeletedUser

Guest
ต้องเรียนว่าเกมส์นี้เป็นเกมส์สงครามครับ
ตามชื่อของเกมส์ Tribalwars แปลว่าสงครามเผ่า
ดังนั้นเกมส์ย่อมต้องมีผู้แพ้และชนะเป็นธรรมดาเหมือนเกมส์สู้รบทั่วไป
อยากให้เข้าใจด้วยครับ
เมื่อเราแพ้สู้เขาไม่ได้ก็ควรยอมรับหากอยากเล่นต่อก็ต้องปรับปรุงพัฒนาตัวเองให้เก่งขึ้น แต่ถ้าคิดว่าเราสู้ไม่ไหวแน่นอนแล้วก็ต้องยอมรับมีสปิริตรู้จักแพ้และชนะ
ถ้าอยากเล่นต่อก็สามารถเล่นใหม่ได้
เกมส์เขาให้เล่นเพื่อฝึกทักษะการอยู่ร่วมกับผู้อื่นในสังคม การรู้จักแพ้ชนะเหมือนเล่นกีฬา ขอความกรุณาอย่าใช้ความกร้าวร้าว รุนแรงเกินไป เพราะผู้เล่นท่านอื่นเขาก็เล่นตามกติกา เมื่อเราแพ้ก็ต้องมีสติอย่าให้โทสะมาครอบงำเรา
อยากให้เล่นเกมส์อย่างมีความสุขและมีสตินะครับ อย่าไปยึดติดมากเกินไป
ทุกอย่างเป็นแค่สิ่งสมมติ:cool:

DeletedUser

Guest
ยินดีต้อนร้บ มองโกเล่#2 เข้าสู่forum เวิล1ครับผม :cool:

DeletedUser

Guest
มีเบอร์ 2 ด้วย เอิก

แต่# 1 นี่ ออกแนว... นอกโลกไปนิด (เพ้อฝัน)

แต่# 2 นี่ กร้าวร้าว รุนแรง น่ากลัวจั๊ง :(

บน