ศาลเวิล์ด

DeletedUser

Guest
ตอบ

งั้นคนที่เล่นทั้งหลายคิดตามผมถ้า
1.แต่ล่ะคนยึดได้เต็มที่แค่สองเมืองล่ะว่าดีไหม
2.ไ คนที่ยึดมาเปงร้อยมันยึดมาจากเมืองเถื่อนหรือ
3.แถนที่จะมีคนเล่นแต่มีคนเลิก
4.ถ้าคุณใช้เวลากับสิ่งๆหนึ่งโดยที่บอกว่าถุ่มเทอย่างโน่นอย่างนี้แล้วมีคนมาเอาไปคุณจะเลิกไหม
5.เอาจริงๆมีคนเล่นกี่คนและเหง โอโห ทำยังกับ ข้าเปงเจ้าโลกต้องดูแลให้ดีผมว่าเอาเวลาไพฒนาความรู้ดีกว่าไหมเอามาดูแลเกมนี้
6 การที่พิมผิดมานส่อถึงไม่มีการศึกษาหรือ งง แล้วไ คนที่เอาเวลามาจมกันเกมนี่เปง2-3ชั่วโมง เพื่อดูแลหมู่บ้านที่ไปยึดเขามาล่ะมานแลมีการศึกษาตรงไหน

หุหุ คิดกานเองเนอ

ตอบแบบแถไปแแถมานะครับคุณ เขานั่งเล่นเกมส์2-3ชม.ในขณะที่ดขามีเวลาทำงานเป็น10ชม.เหมือนกัน

แต่ละคนยึดได้เมืองสองเมืองมันดีไหม แน่นอนครับมันดี แต่มันจะดียิ่งกว่าถ้าได้มากกว่านั้น

ส่วนแทนที่จะมีคนเล่นมีแต่คนเลิก ผมคิดว่าแพ้แล้วเล่นใหม่ได้ครับ

ส่วนที่เราทุ่มเทไปแล้วมีคนมาเอาไปผมก็ไม่คิดอย่างคุณครับทุ่มเทแทบตายมีคนมาเอาไปละล้มเลิกผมเกลียดคนแบบนี้จัง

คิดเหมือนเด็กเลย ถ้าเราทุ่มเทละเราทำได้เขาเอาไปเราก็ทำใหม่ได้ ไม่มีอะไรที่ต้องกลัวจริงไหมครับ

ส่วนเวลาในการเล่นมีเมืองเยอะขึ้นใช้เวลาเยอะขึ้น ตอนแรกก็ไม่รู้วิธีที่ทำให้มันใช้เวลาน้อยๆอ่ะนะครับ

แต่นานๆไปเราก็มีเทคนิคของเรา ถ้าเราได้ทำอะไรบางอย่างบ่อยๆย่อมเกิดทักษะและเทคนิคเป็นธรรมดาที่คนเมืองเยอะๆ

เขามีการบริหารเวลาที่ดี50เมืองผมก็เล่นแค่1ชม.ได้ ส่วนที่คุณพูดว่า"คนที่เอาเวลามาจมกันเกมนี่เปง2-3ชั่วโมง เพื่อดูแลหมู่บ้านที่ไปยึด

เขามาล่ะมานแลมีการศึกษาตรงไหน"ขอบอกว่าอย่าคิดว่าเขาเป็ฯเหมือนคุณครับ เล่นเกมส์เขาเล่นครายเครียด การศึกษาเขาก็มี

เพราะก็เรียนจบบ้างแล้ว กำลังเรียนอยู่มหาลัย เรียนอยู่มัธยม การที่คุณเล่นแล้วไปไม่รอดแสดงให้เห็นว่าคุณไม่รู้จักแยกแยะ

เรื่องเกมส์กับโลกแห่งความจริง และแสดงให้เห็นว่าคุณไร้การศึกษา เพราะคนที่มีการศึกษาจะไม่ทำอย่างนี้เมื่อเขาแพ้

ที่บอกว่าไร้การศึกษาไม่ได้หมายความว่าคุณไม่ได้เรียนหนังสือแต่คุณกำลังทำตัวเหมือนกับคนที่ไม่รู้จักคำว่ามารยาท

เคลียร์หรือยัง???

dkprem

คะแนน react
0
ความคิดมีหลายมุมคับ แต่เกมก็คือเกม ผมเล่นเกมนี้ตั้งแต่อยู่เยอรมัน มาเจออีกทีลูกเล่นอยู่ ยอมรับว่าพัฒนาไปเยอะ แต่เทคนิคการเล่นหรืออื่นๆ ผู้เล่นจะต้องรู้ตัวดีว่ากำลังเล่นไปทางไหน ตั้งรับ รุก หรือการทูต... ถ้าเล่นโดยไม่วางแผนตายคับ แต่อย่าท้อเล่นใหม่ได้ทวีปใหม่ยังมีโอกาส เผ่าหรือผู้เล่นเดิมขยายไม่ทันหรอกคับ

borisjineman

คะแนน react
0
ผมเล่นวันนึงไม่ถึง15นาทีเลย เล่นเหมือนมาเช็คเมล มานเล่นให้ออโต้อยุ่แล้วนี้ ไม่ใช้เกมตีมอนเก็บเลเวลหน่อยจะได้มานั่งเฝ้า
ส่งสัยคุณsadma นั่งเฝ้าม้าวิ่งด้วยเหรอ -*-

DeletedUser

Guest
ผมเล่นวันนึงไม่ถึง15นาทีเลย เล่นเหมือนมาเช็คเมล มานเล่นให้ออโต้อยุ่แล้วนี้ ไม่ใช้เกมตีมอนเก็บเลเวลหน่อยจะได้มานั่งเฝ้า
ส่งสัยคุณsadma นั่งเฝ้าม้าวิ่งด้วยเหรอ -*-

อันดับ 1 เขามาตอบเองเลยว่า 15 นาที

แล้ว sadma ใช้เวลากี่วินาทีล่ะเนี่ย ถึงบ่นอ่ะ

DeletedUser

Guest
คุณฟ็อกเข้ามาใช้สิทธิ์พาดพิง สงสัยกลัวเยาวชนเข้าใจผิดเลยมาชี้แจงให้ทราบวิธีการเล่น ก็เล่นกันแบบสบายๆนะครับ ผ่อนคลายๆ;)

DeletedUser

Guest
ตอบ

15นาทีเองเหรอครับแล้วปล้นทุกวันป่ะครับเนี่ย --*

ldavoll

Member
คะแนน react
0
เพื่อนผมบอก แค่อ่าน-ตอบจดหมายก็ล่อไปครึ่งชั่วโมงแล้ว
อัพเมือง ปล้น ส่งตี เฟค เชคฟอรั่ม อีกต่างหาก

คะแนน react
0
การเมืองกับจดหมายผมไม่ยุ่งครับให้ผู้บริหารจัดการผมแค่ตีตียึดๆคลิกไม่กี่ทีก็เสร็จแล้วครับ
ถ้าวางแผนเมืองเป็นระบบมันดูไม่ยากครับมันมีวิธีเล่น กี่100เมืองก็เล่นเหมือนมีเมืองเดียว ไม่งั้นพวกฝรั่งที่มี3000เมืองมันไม่ตายเลยเหรอ^^
เรืองปล้นนี้นานๆทีเพราะแร่มันก็ต้องรอเด้งจากคนเถือนไม่ใช้มันจะเต็มให้ตลอด นี้ต้องไปกะเอาเองว่าทำงัยให้เสียเวลาน้อยที่สุดมันมีก็วิธีอีกนั้นล่ะ
ถ้าเติมพรีเมียมมันจะช่วยได้มากใครเติมก็ลองไปศึกษาคำสั่งดูให้ดีอุดหนุนเค้าหน่อย ดีกว่าเอาเงินไปกินเหล้าซื้อบุหรี่ เที่ยวกะ..เป็นไหนๆๆ
^^

DeletedUser

Guest
ก็อ่ะนะครับของผมก็กดคลิ๊กมากดเหรียญปล้นนี้ก็ไม่เท่าไหร่ล่ะว่าจะยึดหมดละ

ว่าแต่เหรียญคุณคงเยอะสินะเนี่ย มี2ร้อยกว่าเมืองก็หลายหมื่นเลย

คะแนน react
0
พรีเมียมมานคลิกที่เดียวก็สร้างเหรียนจากทุกเมืองที่มีได้เลย ไม่ต้องมาปั้มที่ล่ะเมืองให้เสียเวลาอะครับ

DeletedUser

Guest
ผมงมโข่งอยู่ตั้งนานคลิ๊กทีละเมืองทั้งที่ใช้พี่เมียเอ้ย พรีเมืยม
ต้องศึกษาให้มากขึ้นถึงจะเก่งได้ละครับ ไม่ใช่เล่นมั่วๆแล้วก็จะเก่งได้ เอิ๊ก:rolleyes:
จริงๆอัพเหรียญนี่ไม่ถึงสิบนาทีก็เสร็จทุกเมืองละ(ผมมีแปดสิบกว่าเมืองตอนนี้ไม่มีปัญหาเรื่องอัพเหรียญ)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ครับเคยใช้ละแต่ไม่เคยซื้อด้วยตัวเองพี่สาวที่รักโอนมาให้ใช้อ่ะครับ ใจดีของจริงเลย

เดี่ยวว่าอาทิตย์จะไปซื้อมาใช้ละครับพอเก็บตังได้ละ

elderq

Member
คะแนน react
0
เหอะๆ นั่งโง่กดเหรียญทีละเมืองอยู่ตั้งนาน ทั้งๆที่มีพรีเมียม 5555+

koobza007

คะแนน react
0
ผมยำจำ สงคราม gps vs nt/fb+nt wc ได้อยู่เลย

มันเหมือนสงครามโลกมากๆ มี 2 ฝ่าย nt fb ตีgpsเสร็จ

czที่อยู่ในพื้นที่ไกล้ๆ nt wc czเริ่มโจมตี nt wc

จนnt wc พ่ายแพ้ไปในที่สุด และ มันก็กระทบต่อความมั่นคง

ของ ทวีป24 ซึ่งตอนนี้ กำลังมีการขยายอำนาจกันอยู่

ทวีปไกล้เคียงอาจจะจบไวได้โหะๆ - -*

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ที่ 1ของเวิล 15นาที 200กว่าเมือง
ผม30ถึง40นาที แบบไม่ใช่ฟรีเมี่ยม
กดเหรียญ ที่สถาณศึกษา นานได้ใจ
50กว่าเมืองกดทุกเมือง แต่ผมอาศัยว่า1-2 วันมากดที
ถ้าใครไม่ได้เป็นทูต-บารอน-ดยุค
เป็นช.มๆๆผม ว่ายังเยอะเลยสำหรับผมนะ

นอกจากว่า มีอะไรจำเป็นจริงๆจึงต้องเสียเวลา 2-3ช.ม
ผมนั่งดูทุกวัน(เล่นดอทเอบ้าง เกมออนไลบ้าง ฟังเพลงบ้าง ดูหนังบ้าง)

uddy

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เหอ

นี่แหละครับ
แล้วแต่เทคนิค ของแต่ล่ะคนเลย

ที่สำคัญ ต้องเล่นแล้วมีความสุขด้วย
สื่อสารกับคนในเผ่าบ้างเป็นบางวัน
อย่าปล่อยให้ ฟอรัมเต็ม จดหมายล้น 55

DeletedUser

Guest
--

แต่ก่อน ผมเล่น ไทร วันละ 10 นาที

แต่ ทุกวันนี้ ผม ต้องมานั่งตอบฟอรัม ตอบข้อความ แต่ผมไม่ปล้น นอกจากทำศึก

เดียวนี้ เปน ชั่วโมวละครัฟ

เพราะ ผม ชอบ ไป อ่าน โปร ไฟ ของคนอื่นครัฟ

DeletedUser

Guest

โปร ไฟ

มัน เปน เรื่อง เกี่ยวกับ สามก๊ก หรอ ครัฟ

DeletedUser

Guest
มันเป็นเรื่องของกลยุทธ์ที่มีอยู่ในตำราครับรู้สึกว่าบ้านผมจะมีเล่นนึงเหมือน36กลยุทธ์นี้เด๊ะ

แต่ที่ชอบที่สุดคือกลยุทธ์เปิดเมืองของขงเบ้ง+หนีคือยอดกลยุทธ์^^

บน