เข้าไอดีตัวเองแต่ไปเข้าไอดีคนอื่น

การแลกเปลี่ยนความเห็นใน 'รายงานข้อผิดพลาดของเกมส์' เริ่มโดย ramdom, 12. พฤษภา 2012.

แชร์หน้านี้

1. ramdom

ramdom Guest

รู้ว่าเมื่อวานนี้จะเกิดปัญหาเข้าไอดีตัวเองแต่ไปเข้ารหัสคนอื่น จนทำให้คนที่เข้ารหัสคนอื่นไปก่อกวนผู้คนอื่น ทั้งกดยุบเผ่า โจมตีคนอื่น เพื่อนผมก็เป็นเข้าไอดีตัวเองดีๆ แต่ไปเข้ารหัสคนอื่นแต่เค้าไม่ได้ทำอะไรกับไอดีคนอื่นที่ แบบนี้ทีมงานจะแก้ไขยังไงร

2. BAM000BOO

BAM000BOO Guest

มันเป้นไปได้ด้วยเหรอครับ ไอดีแต่ละไอดีมันไม่เหมือนกันนะครับ ถึงจะเข้ารหัสผิดไปเข้ารหัสอะไรก้ตามแล้วจะไปเข้าไอดีคนอื่นได้ไง

ก่อนเข้าเกมทุกคนต้องพิมพ์ไอดีตัวเองอยู่แล้ว นอกเสียจากไปพิมพ์ไอดีคนอื่น อันนี้ชักงง คอยทีมงานมาดูดีกว่าหรือไม่ก้ไปที่ส่วนสนับสนุนเพื่อสอบถามดีกว่าครับ สามารถตรวจสอบได้ครับ ระบุไปครับว่าไอดีไหน :):):)

3. t0ny

t0ny Guest

ปัญหานี้เท่าที่ทราบตอนนี้เกิดกับผู้ที่ใช้อินเตอร์เน็ทของ AIS นะครับ หากรู้ตัวว่าใช้อยู่ช่วงนี้แนะนำให้หลีกเลี่ยงครับ ถ้าทำได้ แต่ถ้าทำไม่ได้เวลาเข้าสู่ระบบอย่ากดให้มันจำรหัส (อย่าติ๊กถูก) และรีบเล่นให้เร็ว ใช้เวลาให้น้อยที่สุด และคลิกออกจากระบบหลังจากเล่นเสร็จครับ ปัญหาตรงนี้แจ้งไปยังทางผู้พัฒนาเกมส์ให้แล้ว แต่เพื่อความปลอดภัยของบัญชีท่านเองโปรดดูแลตนเองจนกว่าจะมีการออก patch แก้ไขครับ

สาเหตุคือ ผมคิดว่าทางผู้ให้บริการมือถือ น่าจะมีการเปลี่ยนระบบใหม่ จับการเชื่อมต่อทั้งหมดจาก มือถือ / Air card ออก proxy server ตัวเดียวกันเลย (อาจจะมีหลายตัว แต่ก็ไม่ใช่ 1 server ต่อ 1 คน) ทีนี้ proxy ดันทำตัวเองเป็น browser ตอนสุดท้ายเอง คือจัดการพวก Session ต่างๆ อาจทำให้ Server เกมส์คิดว่าเป็นผู้เล่นคนเดียวกัน (IP เดียวกัน / Session เหมือนกัน / Browser ตัวเดียวกัน) ทำนองนี้ครับ ซึ่งปัญหาน่าจะเป็นทาง Session Hijacking / Messing ไม่ใช่การ Hack รหัสผ่านแต่อย่างใด โดยหากผู้เล่นท่านใดสะดวกก็ลองโทรไปแจ้งทางนั้นไว้ด้วยว่า เวลาเล่นเกมส์ที่ tribalwars.asia พบว่า session มันไปตีกับของคนอื่นมั่ว ทำนองนี้ให้เค้ารู้ตัวและแก้ไข เพราะว่าผมเองก็ไม่ได้ใช้มือถือค่ายดังกล่าว ก็คงไม่มีอำนาจอะไรไปบอกเค้า แต่ถ้าผู้เล่นที่เป็นลูกค้าเค้า หลายๆ คนโทรไปแจ้งก็อาจจะทำให้เค้าแก้ไขฝั่งของเค้าด้วย

ขอบเขตปัญหา: เฉพาะผู้ใช้อินเตอร์เน็ทของ AIS เท่านั้น

ทั้งนี้หากท่านพบว่าเล่นๆ ไปเจอเป็นชื่อผู้เล่นคนอื่น ให้คลิกออกจากระบบครับ ถ้าทำได้ให้รอสักพักแล้วค่อยเข้าสู่ระบบ หรือย้ายที่เล่นไปใช้คอมพิวเตอร์กับ ADSL ปกติ หรือยังไงก่อนน่าจะปลอดภัยที่สุดครับ หากท่านนำบัญชีคนอื่นไปกระทำการที่ก่อให้เกิดความเสียหาย ต่อเจ้าของบัญชีคนอื่น ไม่ต้องห่วงนะครับท่านจะโดนแบนถาวรแน่นอน ปัญหาคลี่คลายเมื่อไรเจอตามเช็คบิลแน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 19. พฤษภา 2012
  4. ramdom

อันนี้ก็ไม่ทราบ ผมก็งงเหมือนกัน แต่เพื่อนผมเข้าไอดีคนอื่นเฉย

5. ramdom

แล้วจะรู้ได้ไงว่าใครเอาไปเล่น

6. t0ny

t0ny Guest

ถ้าใช้อินเตอร์เน็ท ais แน่ๆ ก็แจ้งเรื่องไว้ในระบบสนับสนุนครับ และปฎิบัติตามคำแนะนำเบื้องต้นด้านบนไปก่อน ทางเราก็กำลังแก้ไขให้ครับ
    ส่วนพอเรื่องนี้จัดการเสร็จ ผมจะไล่ตามเช็คบิลให้ครับ ว่าใครก่อกวนอะไรใครไว้ไม่ต้องห่วงครับ

7. beerzaanaa

beerzaanaa Guest

จัดการให้ด้วยนะครับ เพราะทางเผ่าผมโดนถึง 2 รอบ ในสองวันแถมยังมีการก่อกวนทางข้อความอีกด้วย

8. annultraman

annultraman New Member

เข้าร่วม:
    12. ตุลา 2010
    ได้รับการถูกใจ:
    0
    :d
    แล้วก็มาโทษว่าเผ่าเราทำอีก

9. เหอะๆ

55555 ผมลำคานมากเลยคับ จะเล่นไอดีตัวเอง แล้วมันโผล่มา เจอมา 6 ครั้งและ เข้าไอดีตัวเองอยู่ดีๆ เด้งออกแล้วไอดีคนอื่นโผล่มา 55555555

บางที กดออกจากระบบแล้ว แล้วออกเข้าหน้าเว็ปใหม่ ไอดีเดิมโผล่มาอีก 5555 สร้างความลำคานซิบหาย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15. พฤษภา 2012
  10. aofkung

aofkung Guest

เหรอจ๊ะ แหมๆ ออกตัวเลยนะ

11. ตัวคุณโดนแฮกหรือเปล่าครับ คิดดีๆครับว่าคุณไปโหลดอะไรไว้หรือเปล่า หรือไปกรอกข้อมูล ID PAssword อะไรไว้หรือเปล่าครับ เพราะถ้าเป็นแบบนี้มันก็มี 2สาเหตุ ครับ คือ ความผิดพลาดของระบบ กับ คุณโดนใครแฮกแล้วแกล้งคุณครับ

ปล. หรือสาเหตุที่3 คุณกุเรื่องขึ้นเพื่อปัดความรับผิดชอบ ตอนไปตีคนอื่นครับ

:D :D :D

12. ทนายน้อง

ทนายน้อง New Member

เข้าร่วม:
    11. มีนา 2011
    0
    หน้าเพจที่มีปัญหาขณะนี้

13. ramdom

ถ้าให้ดี บอกชื่อคนที่แฮ็กด้วยจะดีมากเลย อยากรู้จิงใครทำ

14. kinggig

kinggig New Member

เข้าร่วม:
    19. พฤษภา 2012
    0
    มีคนเเอบเข้ารหัสผมเเล้วไม่ยอมออกตามข้อความที่ทางเกมส่งไปเเถมไปก่อเรื่องอีก

วิธีตรวจสอบง่ายมากเเค่เข้าไปที่การตั้งค่า เเล้วเข้าไปที่การเข้าสู่ระบบครั้งล่าสุดเเล้วเอาหมายเลขไอพี ทั้งหมด มาให้ทางเกมดู ถ้าเป็นไปได้จะให้ ทางเกมช่วยตรวจสอบหมายเลยไอพีว่าเป็นของไอดีใดเเบบ นี้จะได้ไหมครับ เพราะ ไอพี ที่ขึ้น นี้ผมไม่ทราบว่าเป็นไอพี เครื่องหรือของเน็ตครับทางเกมตอบด่วน

นี้คือตามความคิดของผมนะครับไม่รุว่าได้ไหมนะครับ :confused::confused:

IP Information: 110.49.234.85 นี้คือไอพีเนตของผมนะครับ

19/05/2012 12:57 49.230.248.39 เเละ นี้คือไอพีเนตของคนที่เข้ามา ไอดีของผมถ้าเป็นไปได้รบกวนทางเกมช่วยหาให้หน่อยครับว่าใคร

แก้ไขล่าสุด: 19. พฤษภา 2012
  15. kinggig

เข้าร่วม:
    0
    ทีนี้มันไปก่อกวนเวิด5 ของผมครับทหารผมตายเรียบ เเละเป็นไอพีเดียวกันอีกครับ ไงรบกวน Gm ตรวจสอบหมายเลขไอพีด้วยเหมือนกันอีกเเล้ว

ถ้าGM ช่วยไม่ได้ไม่รู้จะ หาทางยังไงเเล้ว
    xxx ของผมครับ
    วันที่ ไอพี ผู้ช่วยดูแลบัญชี
    19/05/2012 16:35 49.230.78.164
    19/05/2012 16:34 49.230.78.164
    19/05/2012 16:31 49.230.78.164
    19/05/2012 13:27 110.49.xxx.199
    19/05/2012 12:56 49.230.248.39
    19/05/2012 10:14 110.49.xxx.183
    19/05/2012 10:13 110.49.xxx.183

16. t0ny

t0ny Guest

110.49 อันนี้มาจาก ais เลยครับ

17. keedongclub

keedongclub Guest

ทั้งโทรทั้งแจ้งในหน้าแฟนเพจเลยครับ

นี่คือคำตอบของเขา
    AIS Call Center จากการเช็คข้อมูลระบบสัญญาณของ AIS ปกตินะคะ เรา
    เป็นแค่ทางผ่านของสัญญาณเท่านั้นค่ะ เราไม่
    สามารถไปเปลี่ยน ID ของระบบเกมส์ได้นะคะ
    เป็นปัญหาที่ระบบของเกมนั้นๆค่ะ

18. kinggig

เข้าร่วม:
    0
    ตอน นี้ทางไอดีของผม kinggig ตอน นี้ไม่เหลือไรเเล้วหละครับ มันได้ทำการโจมตีคนอื่นเเละ คนอื่นก็โจมผมกลับมาเล่นมาตั้งนานต้องเลิกเล่นเเล้วหละม้าง ส่วนเรื่อง คำตอบ ของ ais ผมว่างจริงนะครับ มันเป็นอย่าง งั้น เเสดงว่ามีความผิดที่เครื่องเซิฟเวอร์ มั้งครับ โปรเเกรม บางตัวอาจ โดนไวรัสมั้ง

19. kinggig

เข้าร่วม:
    0
    ขอ อีเมลคุณ t0ny หน่อยครับ

20. slprubber

slprubber Guest

มีคยเข้าไปใช้บัญชีพรีเมี่ยม

ทางเวบจะช่วยได้อย่างไรครับ วันนี้ตอนเช้า ทั่งที่เราไม่ได้ใช้:confused::(