เผ่าใดอยากกำจัดcz บ้างครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ผมอยากทราบว่า เผ่าใดที่จะช่วยเมื่อเกิดสงครามระหว่างเผ่าของพวกผมกับเผ่าcz ครับ

DeletedUser

Guest
ครับ ตามที่เราคงประสงค์ คือการก่อสงคราม นี้ก็ใกล้จะถึงเวลาแล้วครับ ที่จะเริ่มสงคราม โดยศึกครั้งนี้เป้าหมายใหญ่คือกำจัดCZ และเผ่าที่ชอบหักหลังคนอื่นครับ
คุณไม่ต้องกลัวว่าถ้าเอ๋ยชื่อเผ่าไปแล้ว czจะมาตีคุณ ถ้าเมื่อคุณเอ๋ยชือไปแล้วก็ให้คุณร่วมมือกับเผ่าPirate รวมกันเป็นสหภาพเพื่อกำจัดCZ ครับ แค่นี้CZ ก็จะจบลง โดยผมแนะนำวิธีพิชิดให้ คือ ให้ยกทัพ จากทางใต้ตะวันตก และใต้ตอนกลาง เข้าพิชิต bigzab กับ windowsilver และยกทัพจากทางตะวันออก เข้ามาตีCZ อีก และพิชิตCZแทบนั่นให้หมด เมื่อพิชิตหมดแล้วค่อยยกทัพมารวมกันที่เมืองหลวงของหน.CZ และยกทัพเข้าตี ดินแดนที่ผมบอกคือ K34(จุดสำคัญของCZ) ซึ่งคงใช้เวลาประมาณ 2-6 เดือน ในการพิชิตครั้งนี้ครับ คงต้องสูญเสียทหารไปประมาณ มากกว่า 1ล้านล้านล้านหน่วยในการพิชิต แต่cz บางเมืองเขายอมเข้าร่วมเพราะกลัวถูกตีคุณก็แค่ส่งจดหมายไปให้เขาออกและเข้าร่วมกับสหภาพ เพื่อร่วมกำจัดCZ แค่นี้สงครามในK34 CZ ก็จะจบลง

DeletedUser

Guest
แม้แต่สหภาพที่ใหญ่ที่สุดของเผ่าคุณ ยังไม่เห็นตีczเลยครับ ณ เวลานี้ nt_f/b :):)

DeletedUser

Guest
ตัวนั้นผมไม่เล่นแล้ว ผมจึงไม่ประสานกับทางนั้น ด้วยกฎที่ว่า 1ไอดี ต่อ 1 ผู้เล่น ผมจึงจำเป็นต้องลบตัวนั้นทิ้งครับ และอีกเรื่องผมอยากให้คุณbamooboo ไปตรวจสอบคุณ baba กับคุณ dragon13 ว่าเป็นคนๆเดียวกันรึเปล่า ผมคิดว่า15% เขาเป็นคนเดียวกันครับ ส่วนCZ คุณไม่ต้องกลัวCz มาหนักหรอกถ้าเรามีทัพม้าหนักซัก 1000000 เราก็ชนะได้ไม่ยาก แต่เรามีไม่ถึงกันอย่างมากก็แค่ 5000 ผมจึงคิดว่าถึงเวลาแล้วที่พวกเราจะประกาศแสนยานุภาพเพื่อกำจัดCZ ให้ดับสิ้นไป ส่วนตัวผมนั้น ผมจะพยายามช่วยจากอีกทวีปเอง ซึ่งศึกครั้งนี้ผมอยากให้เผ่า 7เผ่ารวมมือกำจัดCZ และถ้าเป็นไปได้ก็ตีต่อเนื่องไปตี-ASS- ด้วยเลยก็ดี แต่คงยาก แค่CZ ก็ลำบากแล้ว ผมอยากให้เผ่าทั้ง 7 คือ
pirate uof nt_fb =1xa=(ถ้าเป็นไปได้) สยาม thai ร่วมมือกันเพราะถ้าทั้ง 7เผ่ารวมมือกันแล้ว คงไม่มีใครกล้าต่อกรด้วยแน่ และยิ่งสามารถเอาชนะCZ ได้ทั้ง 7เผ่าคงยิ่งใหญ่มีอำนาจไม่แพ้กัน

DeletedUser

Guest
คุณ baba กับคุณ dragon13 คนละคนครับ ที่ผมตอบคือไม่เกี่ยวกับMODนะครับ ผมรู้จักเขาครับทั้ง 2 คนครับ และใน 7 เผ่าที่คุณว่าไม่สามารถช่วยตีCZได้ครับ เพราะต่างเผ่าก็มีสงครามกันครับ :):) และถ้าได้มันจะเป็นสงครามWไปเลยแน่ๆครับ

DeletedUser

Guest
ขอบึคุณครับเรื่องคนๆเดียวกัน ส่วนเรื่องสงครามของแต่ละเผ่าคูณน่าจะรู้นะครับว่าCZ มันชอบฉวยโอกาส ถ้าเราทำสงครากันจนเสียหายมากมายคุณคิดหรือว่าCz จะแค่มองดูเฉย ถ้าผมเป็นCZ แน่นอน ผมต้องยกทัพเข้าจัดการพวกที่เหลือทั้งหมด ดังนั้นตอนนี้ผมอยากให้ทุกคนหยุดสงครามหันมาร่วมมือกันก่อน เราจะได้กำจัดCZได้สำเร็จแล้วสงครามที่เหลือค่อยว่ากันทีหลังครับ ถ้าคุณเคยดูBasara 1 คุณก็จะรู้ครับ ว่าการผูกมิตรกันมันยากแค่ไหน และกว่าจะล้มบอสใหญ่ของศัตรูได้มันไม่ใช่เรื่องง่ายๆ ถ้าทุกคนร่วมมือกันจนชนะCZ เราก็จะจัดงานฉลอง ไม่ตีกันเป็นเวลา 7วัน -1เดือน ซึ่งช่วงนี้ก็ค่อยๆเก็บเกี่ยวผลประโยชน์ของCzมาใช้ และสร้างทหารใหม่ ซึ่งผมคิดว่าคงสนุกแน่ ตามที่ผมเคยอยากให้ตั้งศาลเวล์ด หลายคนบอกว่ามันยาก แต่นี้แหละครับ ง่ายยิ่งกว่า ล้มCZ ให้จงได้

DeletedUser

Guest
ตัวเองทำไม่ได้เลยไหว้วานคนอื่น ว่างั้น

แมน จิงๆ นะครับ

ถ้าไม่มีเจ็ดเผ่า ที่ว่า จะนั่งเป็นใบ้ รึป่าว

ชื่อกระทู้เท่นะครับ
ถ้าจริงใจทำไม กับชื่อเผ่าตัวเองก็ไม่บอก

เผ่าคุณนั้นแหล่ะไม่น่าไว้ใจที่สุด เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ต่อเนื่องมาแอสด้วยแฮะ

แล้วเผ่าไทยเขาจะว่างไปตี ซีแซทหรอ

ผมแปลแผนของเขาให้
ขั้นแรก ให้เผ่าต่างๆ ใส่ห่วงจมูก
ขั้นสอง ร้อยเชือก
ขั้นสาม เอาปลายเชือกอีกข้างให้ Vongola Family
ขั้นสี่ ก็เดินตาม

คุณไม่ต้องกลัวว่าถ้าเอ๋ยชื่อเผ่าไปแล้ว czจะมาตีคุณ
(ผมยังไม่เห็นคุณของชื่อเผ่าคุณเลย กลัวหรอ)
ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขำ คร่อดๆ

DeletedUser

Guest
อ่านแล้วโคตะระ ฮา

ชื่อเผ่าก็ไม่บอก ยังมีหน้ามาบอกให้เผ่าอื่นบอก ไม่ต้องกลัว

ฮา กับ เม้น คนอื่น ผิดกฎ ไหมเนี้ยยยย

ก๊ากกกๆๆๆๆๆๆๆ ยังฮา ค้างอยู่เลย

DeletedUser

Guest
ผมว่า คุณ Vongola Family ไปเริ่มจากทำให้เผ่าคุณ สามัคคีกันก่อนดีไหม

ใจร้อนจิงนะคุณน่ะ คิคิคิ

DeletedUser

Guest
ต้องขอขอบคุณที่ทำให้board tribalwars W1 มีสีสันขึ้นมาบ้าง
ไม่งั้นคงเงียบแย่ :D

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

ldavoll

Member
คะแนน react
0
หมู

แ๊รงงงงง
ชอบมากเลย 4 ขั้นตอนเนี่ย
อ่านยังไงก็ฮา

DeletedUser

Guest
Vongola Family
ผมอยากรุ้จริงๆๆ ตอนนี้คุนอยุ่พิกัดไหน ในเวิลด์1
หาไม่เจอ = =" เล่นไอดีไหนอยุ่หลอ แผนการคิดมาได้ดีมากเลยนะเนีย

แตกคนออกจากเผ่ารุ้สึกจะได้ข่าวไรที่แน่ชัดขึ้นแหะเรารุ้งี้ แตกตั้งนานและ = ="

แตกคน ออก มิใช่ เผ่าแตกนะ อิอิ

DeletedUser

Guest
ถ้าผมประเมินความสามารถของ คุณ Vongola Family

ผมจะประเมินจากอดีต
อดีต คือ เผ่าที่เขาอยู่ ตอนนี้อยู่ไหนล่ะ
ตัวคิดแผนการณ์ อยู่ไหนไม่รู้ แต่ใครเห็นด้วยบอกชื่อเผ่าเลย อย่ากลัวนะเฟ้ยยย (แต่ตัวตรูกาลางกลัว) เอิ๊กๆๆๆๆๆ

ผมว่า ถ้าว่างมาก ก็ไปสร้างเผ่าสิครับ
ดันเอาเผ่าที่คนอื่นสร้างมาเป็นเครื่องมือ สนองความแค้นตัวเอง
(ที่คุณควรแค้น น่าจะแค้นให้กับความอ่อนหัดของตัวเองมากกว่า ไม่ใช่อะไรก็มาโทษคนอื่นนะครับ)

DeletedUser

Guest
คุณหมูก็แค่ก๊อปชื่อเขาแล้วไปหาในw.1มีครับ :):)

DeletedUser

Guest
ครับ ตอนนี้เผ่าที่ผมอยู่เป็นแค่ที่พักพิง เขาคงไม่เข้าร่วมสงครามหรอกครับ ถึงบอกไปจะเป็นปัญหาซะเปล่า ยังไงอีก 3 -5 เดือนเราค่อยเจอกันครับ ผมจะสร้างทัพที่ยิ่งใหญามาเอง แล้ววันนั้นจะเป็นวันที่cz จะเป็นวันเปิดศึกครับ

DeletedUser

Guest
ทัพใหญ่คุณคงโดนขยี้ก่อนมั้ง
ถ้าอีกฝ่ายเค้ารู้เค้าไม่ปล่อยไว้หรอกครับ

DeletedUser

Guest
อยุ่ตรงไหนหนอ = ="

จริงๆๆ

บอกทวีปที่อยุ่ได้ปะ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน