เผ่าไหน น่าเกรงขามที่สุด ถ้าเป็นการสู้กันแบบ " ตัวต่อตัว "

• ผู้เริ่มกระทู้ saaa
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นการสู้กันแบบ " ตัวต่อตัว " โดยไม่มีเผ่าสาขา หรือ พันธมิตรมายุ่งเกี่ยว คิดว่าการสู้กับเผ่าไหน น่าเกรงขามมากที่สุด ?
และมีเหตุผลอะไร ที่ทำให้น่าเกรงขาม ?

อันดับ ชื่อเผ่า คะแนนของ 40 ผู้เล่นที่ดีที่สุด
1 =1XA=...... 36.032.999
2 -ASS-....... 29.232.471
3 =1XA=A ....... 22.277.559
4 PiratE ........ 22.139.975
5 -GPS- ...... 21.452.177
6 IMMOR ..... 17.974.076
7 Singes ....... 15.893.580
8 Des. ...... 15.645.143
9 @DT@ ...... 14.171.661
10 -AND- ......... 14.161.328
11 UOF ..... 13.932.367
12 H.E. ...... 13.274.694
13 มหาชน1..... 13.051.315
14 -UOF-..... 13.030.888
15 SAINT....... 12.883.461
16 R.A.Y ...... 12.437.072
17 ALL ....... 11.754.267
18 [A]-13 .... .. 11.143.708
19 +1XA+ ...... 11.017.774
20 GPS.DM ..... 10.685.054

DeletedUser

Guest
แล้วต้องทำยังไง ให้เหลือ เฉพาะ กระทู้นี้ กระทู้เดียวครับ

พอดี สมาชิกใหม่น่ะครับ เลยยัง งง งง อยู่

DeletedUser

Guest
คะแนนแค่เป็นการขู่ครับ ต้องดูอัตราการทำลายในสงครามครับ ถึงจะรู้เอง

DeletedUser

Guest
แล้วพวกพื้นที่ นี่สำคัญไหมอ่าครับ

บางเผ่า พื้นที่วงแคบ แออัด เหมาะแก่การป้องกัน ยากที่จะเจาะเข้าได้ แต่ขยายในวงกว้างได้ช้า เพราะ สามารถโยกทหารและโยกทรัพย์ ได้อย่างรวดเร็ว

บางเผ่า พื้นที่วงกว้าง ระยะห่างแต่ล่ะหมู่บ้านเยอะ ส่งผลดีต่อการขยายอาณาเขต แต่การป้องกันอาจจะไม่ดีเท่าไหร่ เพราะการส่งเรนมาจะไม่ทันเวลา
และศรัตรู อาจแทรกช่อง เพื่อทำฐานตี หรือรุกคืบได้ง่าย

DeletedUser

Guest
พื้นที่อยู่ห่างกันเสียเปรียบกว่าครับ

ขยายง่ายแต่รวมพลังยาก

DeletedUser

Guest
เผ่าไหนมีนักการูต ดีดี ก็ทำใหมีชัย ไปได้โดยไม่เปลืองแรงนา

ไม่ต้องตีใหเหนื่อย ให้เสียทหาร

DeletedUser

Guest
ใช่ว่าจะง่ายดายปานนั้นครับ การทูตจะใช้ได้ดีแต่ก็ต้องระมัดระวังเพราะถ้าใช้ไม่เป็นก็จะกลายเป็นดาบสองคม

คอยดูสิ^^

DeletedUser

Guest
ครับ ถูกอย่างที่คุณเดลต้าบอกครับ ถ้าทูตไม่ดีมันจะงานเข้ากันทั้งเผ่าครับ
อย่างเช่นเผ่าผมในเวิล์ด3 ผมอยู่เผ่าหนึ่ง ทูตทำหน้าที่ได้ดีมากครับ ศัตรูเพิ่มขึ้น3วัน 1เผ่า Nap ก็ไม่รู้ทำหรือเปล่า เพราะnap เขายังมาตีเราเลย ผมจึงขอยกรางวัล นักการทูตดีเด่น ด้านก่อให้เกิดสงคราให้เขาไปเลยครับ

DeletedUser

Guest
การปกครองพื้นที่ของเผ่าอย่างแรกเราต้องวางรากฐานของเผ่า ทั้งการทูต ฟอรัม จำนวนสมาชิก แผนการเข้ายึดครอง ความรู้ สงคราม การค้า โปรไฟล์ ให้เสร็จทั้งหมดก่อนครับ และหลังจากนั่นเราค่อยคิดครับว่าเราจะขยายอาณาเขตอย่างไร อย่างเผ่าผม เผ่าผมแยกกันเป้น 3ส่วนใหญ่ๆนะครับ คือ ส่วน K34 ส่วน K40กลาง-ใต้ ส่วนK40เหนือ-K30 ใต้ การปกครอง พื้นที่ทั้ง 3แห่งก็ลำบากโดยเฉพาะการเข้าไปช่วยเหลือ แต่ผมก็แต่งตั้งผู้คุมทั้ง 3ภาคไว้ครับ ภาคที่1 K34 ภาคที่ 2 K40-K30 ภาคที่3 และผม K40 ซึ่งก็ปกครองได้ดีครับ การกระจายอำนาจในการปกครองให้คนอื่นก็ดีนะครับ มันจะช่วยแบ่งเบาภาระเราได้ แต่ก็ไม่ควรกระจายให้มากเกินไปครับ เพราะบางครั้งเราอาจจะเจอสายของเผ่าอื่นก็ได้ อยบ่างเผ่าผม ผมให้สิทิแก่สมาชิกทุกคน(ที่เข้ามาจากคำชวน ไม่นับสงครามนะครับ) ผมให้สิทธิในการส่งคำเชิญ และยังเน้นให้ชวนครบ10คนมีรางวัล และให้สิทธิการส่งจดหมายเวียน ซึ่งหลายเผ่าไม่ค่อยได้ให้กันครับ แต่เผ่าผมให้ไว้ เผ่าผมมีศูนย์กลางหลายแห่ง แต่การปกครองเผ่าผมนั่นลำบากอยู่ 2เรื่อง 1การพัฒนาที่ค่อนข้างช้า 2 การที่อยู่ใกล้เผ่าใหญ่บางเผ่าอย่างเช่น CZ 1XA ASS UOF GPS ส่วนใหญ่อยู่ใกล้สาขา ซึ่งก็คุยกันดีครับ การที่จะไม่ให้เผ่าอื่นทำสงครามกับเราไม่ใช่แค่การเพิ่มเป็น nap หรือ มิตร แต่เป็นการพูดคุยกันพยายามทำความรู้จักกันครับ และนำมาสู้มิตรกันอย่างเผ่าผมกับ B-BR ที่เป็นมิตรกัน เผ่าผมอยู่ทางเหนือ B-BR อยู่ทางใต้ มีอาณาเขตเผ่า ผมอยู่จุดศูนย์กลางของ B-BR ส่วนสมาชิกที่เหลือล้อมรอบ B-BR อีกที ทำให้เผ่าผมคุยกันได้สบาย ตอนนี้สงครามแถบเมืองผมก็มีบางเล็กน้อย เพราะรุกรานต่อจาก K24 มาหน่อยแล้ว โดยเฉพาะ 1XA ที่เขามามีอำนาจในแถบนี้สุดๆครับ โชคดีที่ UOF ยังคุมอำนาจพออยู่

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ต้องดูกันไปนานๆ ครับ เรื่องสงคราม
แต่ถ้าถามว่า เผ่าไหนน่ากลัว
ตอนนี้คงไม่พ้น 1xa เพราะมาแรงแบบสุดๆ จริง

ช่วงนี้ย่างเข้าฤดูหนาวแล้ว
ลมเปลี่ยนทิศได้ง่าย
ต้องระวังภัยที่มาจากลมเปลี่ยนทิศให้ดีๆ

เกี่ยว...?

DeletedUser

Guest
เหอะๆๆไม่มีใครรู้หรอกครับว่าอนาคตอะไรก็เกิดขึ้นได้โอกาส0.01%ยังไงก็เกิดขึ้นได้จริงไหม

DeletedUser

Guest
1xaมาแรงหรอครับ
ผมเห็นในฟอรั่มแอสที่ร่วมมือกับพันธมิตร
เอารายงานยึดเมืองมาโชกันทุกวัน
สหพันโค่น1xaก่อตัวมาแล้วนะครับ
หลายสิบเผ่าแล้วด้วย มีแต่เผ่าใหญ่ๆทั้งนั้น
สายพวกคุณไม่รายงานบ้างหรือไงครับ

DeletedUser

Guest
เรื่องบางเรื่องไม่จำเป็นต้องเอามาบอกเอามาเล่ากันหรอกครับรู้ไว้ก็แค่นั้น

Sixth

คะแนน react
0
1xaมาแรงหรอครับ
ผมเห็นในฟอรั่มแอสที่ร่วมมือกับพันธมิตร
เอารายงานยึดเมืองมาโชกันทุกวัน
สหพันโค่น1xaก่อตัวมาแล้วนะครับ
หลายสิบเผ่าแล้วด้วย มีแต่เผ่าใหญ่ๆทั้งนั้น
สายพวกคุณไม่รายงานบ้างหรือไงครับ

นั้นสิครับ ถ้าเขาไม่มาแรงแล้วจะมี คนร่วมกลุ่มโค่นทำไม

เหมือน Siam ตอนนี้หาตัวช่วยในสงครามไงครับ ^^

gogza001

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
.........

ผมว่า ที่เค้ารวมกลุ่ม กันก็ เพื่อ ความสูสีมังครับ

ท้าเป็นคุณโดน ลุม ขนาดนั้นจะไหวหรอครับ^^

เค้าก็แบ่งๆ กันตีละมังครับ

บน