เผ่าไหน น่าเกรงขามที่สุด ถ้าเป็นการสู้กันแบบ " ตัวต่อตัว "

• ผู้เริ่มกระทู้ saaa
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
แต่ผมเห็นเค้าคนเดียวนะครับที่มาจากสียามา
คนสมัยนั้นเค้าเพิ่งเล่น ไม่มีสียามา ผมเห็นเค้าเป็นที่ปรึกษาได้
เลยตั้งเป็นบารอนคุมอำนาจรองจากผม
ส่วนสียามาแตกแล้วไปไหนผมไม่รุ้อะครับ
เข้ามาก็ตั้งเผ่าช่วงแรกๆว่า king อย่างเดียวด้วยซ้ำมาเติมsตอนมีสหภาพ

DeletedUser

Guest
ใครพอรู้ข่าวบ้างอ่าคับ ว่า -rothfuchs* แห่งเผ่า ASSย้ายไป 1XA ทำไมอ่าคับ ขอเป็นข่าวกรองน่ะคับ

คุณ มองโกเล่ พอจะมีรู้ข่าวไหม

DeletedUser

Guest
ผมพอจะรู้นิดหน่อยครับ
เพราะใช้ฟอรั่มร่วมกับแอส
เป็นคนต่างชาตินะครับ
และตอนนั้นแอสมีปัญหาภายใน
เพราะเผ่าแอสสปายระบาดหนัก
เอารหัสคนในแอสไปลบไอดี เสียผู้เล่นไปหลายคนแล้ว
เค้าเลยอาจไม่ไว้ใจมั้งครับ เลยไปอยุ่ 1xa แทน

DeletedUser

Guest
บอกว่าไม่ได้มาจากสียามา - -'

แล้วมีใครบอกว่าคุณเป็นสียามาครับ

เขาเป็นชาวเยอรมันมั้งครับ มาจากเผ่าต่างชาติมีชาวต่างชาติอีก2-3ไอดีก็ย้ายเข้า1XA

เริ่มแรกตีกับเผ่า Thai ก็สูสีดีนะ งัดกันไม่ลงง่ายๆ มีเผ่าใหญ่มาเสนอรวมกับเผ่าใหญ่ แล้วก็ตีเผ่าthai หัวหน้าเผ่าthai คุณพีชก็เลิกเล่นพอดี ติดเรียน เผ่าthaiจึงไม่ไหวแตกพ่ายกระจายเข้าเผ่าอื่นๆ ชาวต่างชาติก็นั่งซิมไปวันๆคอยโอกาศหาคนคุยด้วยภาษาดีๆและเข้าใจตู ตูจะได้เล่นสนุกๆ(อารมณ์เหมือนผมที่เล่นเซิฟนอก) วันหนึ่งมีเกรียนจากเผ่าใหญ่ระดับบารอน เข้าไปเตะสมาชิกเผ่าใหญ่ออกหมด รวมทั้งชาวต่างชาติด้วย
เผ่าX เห็นเข้า เออ...ตูเก่งภาษาโว้ย ลองไปคุยดูเข้ากันได้พอดี จึงเข้าเผ่า X เผ่าใหญ่ของเรียกว่าเผ่า A แล้วกัน จึงเสียชาวต่างชาติไปหลายคนเลยครับ บางไอดีที่กะเลิกเล่นก็พลอยเลิกเล่นไปด้วย แต่สังเกตช่วงนี้รวมเผ่าผมด้วย เลิกเล่นกันหลายไอดีเลยครับ แค่ตามยึดเมืองสมาชิกที่แดงก็ไม่มีเวลาไปตีเผ่าอื่นเลยครับ :):)

ปล.เทอม2กิจกรรมเริ่มเยอะมั้ง

DeletedUser

Guest
กำ ใครคือเกรียนที่ไล่สมาชิกออกหว่า

อ้อ แล้วสมาชิกดั้งเดิม ของ 1xa เหลืออยู่กี่คนอ่า ตอนนี้
เพราะเห็นส่วนมากมาจาก เผ่าอื่นๆ กันทั้งนั้น แล้วไม่ตีกันเองหรอ
บางคนอาจเป็นศรัตรูเก่ากัน

ผู้รู้ ตอบด้วย

DeletedUser

Guest
อันนี้ต้องให้ 1xa มาตอบเอง เพราะไม่รู้ครับ หุหุ:):)

DeletedUser

Guest
สมาชิก1xaไม่มีดั้งเดิมอะไรแบบนั้นหรอกครับ
เราไม่แบ่งแยกใครเป็นสมาชิกใหม่หรือสมาชิกเก่า
ส่วนเรื่องตีกันเองนั่นไม่มีแน่นอน

DeletedUser

Guest
ก็อย่างว่าล่ะครับ สงครามไม่มีมิตรแท้และศัตรูถาวรเพียงแต่เลือกจะเป็นมิตรให้นานที่สุดเท่านั้นเอง

Sixth

คะแนน react
0
อิอิ มัวกานใหญ่ๆ

จิงแล้ว ก็ตามที่อดีตหัวหน้า KING พูดนั้นล่ะ

แล้ว KING ก็เข้า สหภาพ Siam เป็น S-KING

แต่สหภาพ Siam ไม่ได้เกี่ยวข้องอะไรกับ สึมายา ในอดีต ที่แตกไปแล้วเอิ้กๆ

จะเกี่ยวข้องแค่ผู้เล่นบางท่าน ใน สึมายา ที่แตก เรร่อนไปหาเผ่าอยู่ เช่น ขุนไกร ไปเข้ากับ S-KING แล้วก็ สู้ไปสู้มา ไปอยู่ S-AR

ผมเข้าใจแบบนี้ถูกไหมครับ อิอิ

นั้งอ่านแล้วน่าจะแบบนี้

schoolboy

Member
คะแนน react
0
สรุปง่ายๆ เป็นการตั้งชื่อเหมือนกันเฉยๆ ซินะคับ ^o^

DeletedUser

Guest
เกมส์นี้ ถ้ามีเหลืออยู่เพียงเผ่าใหญ่ เผ่าเดียวในเวิร์ล แล้วจะเกิดอะไรขึ้นอ่า

ทางเกมส์จะปิดเวิร์ลไหม หรือว่า รอให้เผ่าใหญ่ตีกันเอง แล้วแตกแยกเป็น
3 ก๊กอีก

ใครรู้บ้างคับ

DeletedUser

Guest
อาจรอให้เกิด โจโฉ เล่าปี่ ซุนกวนก่อน
แล้วค่อยแตกเป็นสามก๊ก ^^

DeletedUser

Guest
ผมว่าถ้ารวมกันเป็นหนึงเดียวแล้วคงค้องรอให้เผ่าหลักอ่อนแอก่อน แล้วก็กบฎขึ้นครับ แล้วก็จะนำไปสู่การสิ้นสุดของเผ่าที่ครองเวิล์ดครับ

DeletedUser

Guest
จริงๆแล้วหนังหนังหรือหนังสือต่างๆก็เห็นแต่จ๊กก๊ก ของเล่าปี่ที่ดี ซุนกวนมีคนเก่งมากมายแต่ก็ไม่ค่อยได้ใช้ที่ได้ใช้ก็เห็นแต่มีจิวยี่ โจโฉ ก็ออกแนวผู้ร้ายอย่างเดียว:):)

DeletedUser

Guest
ก็ผู้ที่จารึกเป็น หลอจงก๋วน ขุนนางราชวงศ์จิน ของ สุเอี๋ยน นิครับ เขาจารึกบางเรื่องก็ไม่จริง บางเรื่องก็จริงครับ (3ใน10 เป็นเรื่องจริง อีก 7เรื่อง แต่งทั้งนั้น)

DeletedUser

Guest
งั้นคุณ Vongola ก็เหมือน หลอจงก๋วน เลยใช่ไหมครับ 555+

บน