เผ่าไหน น่าเกรงขามที่สุด ถ้าเป็นการสู้กันแบบ " ตัวต่อตัว "

• ผู้เริ่มกระทู้ saaa
  • เริ่มวันที่

ldavoll

Member
คะแนน react
0
แหะๆ
หลายอย่างมันต้องยอมรับนะครับ
ว่า 1XA มาแรงมากจริงๆ

ผมอยู่ Pos ครับ
แล้วผมก็รักกิลผม รักกิลหลักผมด้วย

DeletedUser

Guest
ครับช่วงนี้ก็ต้องยอมรับล่ะครับ มันเห็นกันอยู่
ส่วนรายงานข่าวที่ได้มานี่ก็ไม่แน่ใจว่าโชว์แต่ที่ดีกันเปล่า
เพราะถ้าไปดูจากข้อมูลจริงก็คงต้องบอกว่าช่วงนี้อากาศเย็นสบายอ่ะครับ

gogza001

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
.................

อิอิ ช่วงนี้อากาศเปลียนแปลงบ่อยครับ อะไรก็เกิด ขึ้นได้ ท้ามีปาปีก้า อะจึย เกี่ยวไหมเนีย

schoolboy

Member
คะแนน react
0
โฆษณาปาปิก้า เก่ามากคับ 555+

ส่วนเรื่อง บรรยากาศก็ดีนะคับ โยกเรน เพลินดี

DeletedUser

Guest
ลืมไปว่าสู้แบบตัวๆ - -'
หน้าแตกเลย ^^
ว่าแต่siamนี่เผ่าไหนหรอ

darkul

Member
คะแนน react
0
siam คือ กลุ่มสหพันธ์ที่มีพื้นที่อยู่ใน k65-66เป็นส่วนใหญ่ แล้วก็มีกระจายอยู่ในโซนภาคใต้ มีเผ่าใหญ่อยู่2เผ่าคือS-=AR=และS-KING ที่เหลือเป็นเผ่าเล็กๆทีมีคะแนน1-2ล้าน แล้วตอนนี้มีปัญหาอยู่กับมหาชนและDes. ในอดีตsiamคือสึยามานั้นเอง

นานๆมาทีร่วมแจมสักหน่อย

DeletedUser

Guest
แหล่มได้ข้อมูลมาอีก1 เอผมไปยึดเมืองกระจายอยู่ในk24ทั่วเลยแต่ไปเ็ป็นกลุ่มรู้สึกทางใต้จะมีs-=arนะครับแต่ไม่รู้จะใช่ส่วนใหญ่รึเปล่าเพราะไม่ได้ดูแผนที่เวิลด์

DeletedUser

Guest
เอาง่ายๆก็คือ สึยามา ในอดีตแตก สมาชิกบางส่วนหนีไปเล่นwอื่น ส่วนที่เหลือก็กระจายไปเผ่าอื่นๆ บางกลุ่มก็มาสร้างเผ่าใหม่เช่น สยาม

พอสยามยุบตัวส่วนหนึ่งก้ไปร่วมกับ 1xa อีกส่วนก็ไปร่วมกับ -ass- เช่นส่วนนี้ s-=ar=และs-king ใช่ไหม :):)

DeletedUser

Guest
จากการวิเคราะห์ เผ่าที่ติดอันดับหลักๆ ในเวิร์ล

1 =1XA=...... 36.032.999
จุดเด่น มีพื้นที่ครอบคลุมในหลายทวีป จึงสามารถส่งขุนนางยึดครอง ขยายไปได้อย่างรวดเร็ว และสมาชิกแต่ล่ะคน ก็มีกองทัพขนาดใหญ่ด้วย

2 -ASS-....... 29.232.471
จุดเด่น คู่ปรับของ 1XA สมาชิกมีคุณภาพ มีประสบการณ์ในการรบสูง และมีเหล่าพันธมิตรที่ต่อกรกับ 1XA

3 =1XA=A ....... 22.277.559
จุดเด่น เผ่าในเครือของ 1XA มีพื้นี่อยู่ในทวีป 25 ซึ่งจะแบ่งการขยายอาณาเขตกับเผ่าหลัก ทำให้การขยายอาณาเขตได้รวดเร็วยิ่งขึ้น

4 PiratE ........ 22.139.975
จุดเด่น มีพื้นที่ในทวีป 46 อาจเป็นเผ่าที่สามารถเจรจาต่อรอง ในสงครามเวิลได้

5 -GPS- ...... 21.452.177
จุดเด่น มีพื้นที่ในทวีป 37 สมาชิกมีประสบการณ์การรบสูง มีคะแนนศรัตรูที่ถูกทำลายอันดับ 3 รองจาก ASS และ 1XA

6 IMMOR ..... 17.974.076
จุดเด่น มีพื้นที่ในทวีป 65,66,77 กระจายกันอยู่ โดยมี saint และ DES คั่นอยู่ เลยดูไม่ค่อยเป็นหนึ่งเท่าไหร่

7 Singes ....... 15.893.580
จุดเด่น มีพื้นที่ในทวีป 63,73,74และ64 บางส่วน พื้นที่หลักมีความความหนาแน่น ยากที่เจาะเข้า ถึงแม้จะเป็นเผ่าใหญ่ๆ ที่กล่าวผ่านมาแล้วก็ตาม
ถือว่าเป็น ม้ามืด ในสงครามเวิลล์เลยก็เป็นได้ เพราะ เผ่าใหญ่มัวแต่ตีกันอยู่ เลยไม่สนใจเผ่าที่เล็กกว่า

8 Des. ...... 15.645.143
จุดเด่น มีพื้นที่ในทวีป 76,67 ถึงแม้จะมี saint และ immor คั่นอยู่ แต่ Des ก็มีพื้นที่เป็นกลุ่มกัน ยกเว้นพื้นที่ตรงกลางที่ถูกคั่นไว้

9 @DT@ ...... 14.171.661
จุดเด่น มีพื้นที่ในทวีป 26 ติดกับ =1XA=A และ GPS

10 -AND- ......... 14.161.328
จุดเด่น มีพื้นที่กระจายกันไปในหลายทวีป ยังไม่ค่อยเป็นกลุ่มกันเท่าไหร่

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
เอาง่ายๆก็คือ สึยามา ในอดีตแตก สมาชิกบางส่วนหนีไปเล่นwอื่น ส่วนที่เหลือก็กระจายไปเผ่าอื่นๆ บางกลุ่มก็มาสร้างเผ่าใหม่เช่น สยาม

พอสยามยุบตัวส่วนหนึ่งก้ไปร่วมกับ 1xa อีกส่วนก็ไปร่วมกับ -ass- เช่นส่วนนี้ s-=ar=และs-king ใช่ไหม :):)

- -'
ผมเป็นคนสร้างS-king ยังไม่รุ้เลย แปลกแฮะ
อีกอย่างสยามส่วนใหญ่อยุ่ 65 กับ 28 นะ - -'

DeletedUser

Guest
แล้วสยามไม่ได้มาจากสียามานะครับ - -'
ต้องไปทำความเข้าใจใหม่ซะแล้วละครับ

DeletedUser

Guest
แล้วสยามไม่ได้มาจากสียามานะครับ - -'
ต้องไปทำความเข้าใจใหม่ซะแล้วละครับ

โทษทีครับ S-king ไม่ได้มีส่วนร่วมในสงครามใหญ่ในปัจจุบันซึ่งผมก็ผิดพลาดเอง ส่วนอย่าบอกว่าสยามไม่มีส่วนในสึยามาในอดีตครับ

ในสยามมีอดีตสมาชิกของสึยามาครับ ถ้าต้องการชัดเจนเดี๋ยวตรวจสอบให้ครับ

ยกตัวอย่างแค่คุณ schoolboy ที่มาโพสในฟอรั่มบ่อยๆนะครับ คืออดีตสึยามา แล้วก็ไปสร้างเผ่าใหม่คือสยาม:):)

ส่วนคุณผมยังไม่เห็นเลยครับว่ามาจากสึยามาส่วนไหน เห็นมาจาก S-king แล้ว S-=AR=

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ขุนไกร นี่ก็เป็นอดีตสึยามาไหมครับ แล้วย้ายเข้าเผ่า s-king ไหมครับ แล้วก็มาตกที่ s-=ar= ไหมครับ:):)

DeletedUser

Guest
ก็ผมย้ายจากs-kingไปช่วยเออารบกับมหาชนอะดิ
จะได้ช่วยกันง่ายขึ้น ส่วนขุนไกรผมยอมรับครับ
เค้าบอกไว้แล้วว่าสียามาเก่า ตอนนี้เค้าเป็นหน้าด่านกันมหาชนอยุ่ย้ายตามผมมาเองละ
เดี๋ยวถ้าเสร็จศึกก็กลับs-kingเหมือนเดิม
แต่ผมก็ไม่รุ้จักกับสียามาเลยซักนิด มันเลยไม่เกี่ยวข้องกันอะครับ
มันเป็นแค่ชื่อเรียกในสหภาพเท่านั้นแหละครับ

DeletedUser

Guest
สงสัยคุณไปเช็คในtw-starแน่เลยเห็นมันเคยมีบอก ใช่ปะครับ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
สรุปแบบมั่วๆ ว่า
siam ที่เรากำลังพูดถึงนี้
มันคนละอันกับที่รวมกับ 1XA ใช่ไหมครับเนี่ย

แต่มันอ่านทับศัพท์แบบเดียวกัน เราเลยเข้าใจว่ามันอันเดียวกัน
ผมสรุปแบบมั่วๆ ได้ประมานนี้อ่ะครับ

DeletedUser

Guest
งั้นต้องโทษขุนไกรแล้วละครับ
เพราะชื่อนี้ผมยกให้เค้าเป็นคนตั้งร่วมกับs-wolf(ตอนนี้ไม่มีแล้ว)
แล้วก็ดึงเออาเข้ามาร่วมด้วย จากนั้นก็มีเรื่องกับมหาชนครับ
ก็เลยสู้กันอยุ่จนถึงตอนนี้สู้กัน 2 เดือนแล้วละ
ไม่รุ้ว่าสยามเป็นชื่อเก่าของสียามาเลยตั้งไปอย่างนั้น - -'

DeletedUser

Guest
สิ่งที่ผมพูดตั้งแต่แรก ก็คือ

พอสยามยุบตัวส่วนหนึ่งก้ไปร่วมกับ 1xa อีกส่วนก็ไปร่วมกับ -ass- เช่นส่วนนี้ s-=ar=และs-king ใช่ไหม

ผมบอกเหรอครับ ว่าส่วนเหล่านี้คือไปก่อตั้งเผ่าไหนบ้าง ผมบอกว่าไปเข้าร่วมไม่ใช่เหรอครับ:):)

บน