เวิลด์ 1 สถานการณ์เป็นยังบ้างครับ

schoolboy

Member
คะแนน react
0
ยังไม่ถึงขนาดนั้นหรอกคับ แต่ก็พูดอะไรมากไม่ได้น่ะ แหะๆๆ

DeletedUser

Guest
คำพูดคำจาต้องระวังนะครับ ดูบางท่านที่ได้ตำแหน่งเพราะช่วยตอบให้สมาชิกมาตลอด แต่สุดท้ายก็ควบคุมตัวเองไม่ได้ กระทู้ก็โดนล๊อค
ตัวเองก็โดนแบน เล่นในเกมอย่างสุภาพมีสติ คำพูดที่รุนแรงจะเป็นตัวอย่างที่ไม่ดีกับเยาวชนนะครับ เผลอๆอาจจะกลายเป็นคดีตามกฎหมายได้ด้วยนะครับ :):):)

DeletedUser

Guest
อ่าวโดนเเบนไปเเล้วหรอคับ ถึงว่าทำไมขึ้น Banned ผมก็งงๆอยู่:eek:

DeletedUser

Guest
เล่นในเกม สนุกในเกม มันดีกว่ากันเยอะครับ วางกับดักคนอื่น สุดท้ายตกหลุมกับดักตัวเอง:):)

DeletedUser

Guest
ครับก็คงต้องว่าไปตามกฏ :)

เเต่ผมก็เห็นเขาเป็นคนดีคนนึงล่ะ ที่สละเวลามานั่งตอบคำถาม ช่วยเหลือสมาชิกมากมาย

เเต่เสียเเค่จริงจังกับเกมส์มากไปหน่อย จนควบคุมตัวเองไม่ได้ - -"

เเต่คนเราก็อย่างว่าล่ะครับ มีดีก็ต้องมีเสียบ้าง คงไม่มีใครเพอร์เฟคไปหมด

ส่วนตัวผมเอง เสียเยอะกว่าดีอีก โดยเฉพาะ...ปาก!:eek:

DeletedUser

Guest
คนเราก็เป็นเช่นนี้แหละครับ ผมเช่นกัน เวลาฝุ่นเข้าตาคนอื่นก็เป่าให้ได้ แต่เวลาเข้าตาตัวเองเป่าให้ตัวเองไม่ได้ แถมยังมันแสบคันอีก

:):):)

schoolboy

Member
คะแนน react
0
คนเราก็เป็นเช่นนี้แหละครับ ผมเช่นกัน เวลาฝุ่นเข้าตาคนอื่นก็เป่าให้ได้ แต่เวลาเข้าตาตัวเองเป่าให้ตัวเองไม่ได้ แถมยังมันแสบคันอีก

:):):)
เวลาฝุ่นเข้าตาเราเองเราอาจเผลอเอามือไปขยี้ ทำให้อาการมันแย่ลงกว่าเดิมนะคับ 555+ ผมมาแบบไร้สาระอีกละ ขอแบบฮาาา ๆต่อละกัน !!

ชีวิตนี้ไม่มีอะไรซีเรียสแล้ว !!

goddut

คะแนน react
0
ตอนนี้ สงสคราม ลาม มาถึง แถบเผ่า ที่ผมอยู่เสียแล้ว
เผ่า NERO เมื่อก่อน ได้แตกสลายลง ด้วยน้ำมือ SC2GG แล้ว
่ตอนนี้ก็กำลังทำสงครามกับ MVP อยู่ ( เพราะมีการขอความช่วยเหลือจากเผ่า พธม ซึ่งอาจะจเป็น =X= )
ส่วน CZ ตอนนี้ ก็รบกับ SOT และส่วน SOT ยังเป็น สหพธม กับ SC2GG
หมายถึง SOT ก็จะต้องรบกับ MVP ซึ่งอาจจะมีเผ่า BL300 ซึ่งเป็นเผ่าลูกของ SC2GG อีกด้วย
สิ่งที่น่าสังเกตคือ เผ่า OMW นั้นแต้มสูงขึ้นขยับมาแซง เผ่า SC2GG แล้วก่อนหน้าที่ตามหลังอยู่สองสโตรก หลังจากที่เผ่า Nero ล่มสลายไป...
ดังนั้น สงครามครั้งนี้ คงรบกันยืดยาว และยิ่งใหญ่แน่นอน !

goddut

คะแนน react
0
สายข่าวรายงานมาว่า SC2GG รบกับเผ่า SDA เพื่อเข้ามายัง K33

ซึ่ง K33 มีเผ่า =X= ซึ่งเลาๆ ว่า เป็น เผ่าแม่ ของเผ่า Nero อยู่นั่นเอง

ระเบิดแน่นอน... !!!

ldavoll

Member
คะแนน react
0
โซน 55 กำลังนัวเนียซึ่งกันและกัน
กำลังกอดรัดพัดเหวี่ยงกันอย่างเมามัน
ถ้าเพื่อนผมแพ้ ผมจะดราม่าให้ดู

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ เผ่าใหญ่ใน w 1 กำลังรบกันอยู่ครับ มีอยู่ด้วยกันถึง 2 คู่

ชื่อเผ่า คู่แรก หลายท่านที่ติดตามฟอรั่มนี้ คงทราบกันแล้ว ส่วนอีกคู่ ขอปิดไว้ครับ

ไว้ทางระดับสูงเขาอยากเปิดเผยเมื่อไหร่ เดี๋ยวเขาก็มาบอกเองครับ

DeletedUser

Guest
วุ่นวายครับ สงครามนี้ไม่มีมิตรเเท้หรือศัตรูถาวร จิงๆ

เเต่ก่อนก็มีผู้เล่นคนนึง ที่โดนตีจนเผ่าเเตกกระจายมาเวิล2

เเต่ก็โดนลบชื่อออกไปจากเวิล 2 อีกเเล้ว เลยกลับไปเวิล 1

ช่วงเผ่าเเตกได้หนีมาเข้าเผ่าหนึ่ง พูดจาสะดิบดี

สุดท้ายพอตั้งตัวได้ก็ออกไปตั้งเผ่าใหม่พร้อมดึงคน ในเผ่าที่เคยอยู่ไปขเเผ่ตัวเอง

โดยถ้าใครไม่ไปจะใช้วิธี ตีให้เข้าเผ่า เป็นอะไรที่ สุดๆเลยครับ

เห็นใจคนที่เคยให้ความไว้ใจคนพวกนี้ เเต่ผลที่ได้รับกลับ โดนเเว้งกัดซะเอง

เวิล 1 เล่นก่อนไม่เป็นไรไม่ว่ากัน ใครเล่นก่อนก็มีสิทธิ์ทำอะไรหลายๆอย่าง

เเต่ผมก็จะจดทำได้ดี ว่าใครเป็นใคร สำหรับเวิล 2 ก็เเตกไปเเล้ว เพราะเล่นพร้อมกัน

ส่วนเวิล 3 ในอนาคต ถ้าเจอค่อยว่ากันอีกที ยังไงไม่ขอเอ่ยนามล่ะกัน

คนได้อ่านเค้ารู้ตัวดีว่าเป็นเขารึเปล่า:d

DeletedUser

Guest
เออ..เหมือนผู้สื่อข่าว นาย ก. นาย ข. เลย ผมงงครับ

DeletedUser

Guest
พอดี เห็นเพื่อนๆบอกมาน่ะครับ เพราคนที่โดนไม่ใช่ตัวผม

เเต่ก็ไม่ได้ซีเรียสอะไร^^ รู้สึกเห็นใจเพื่อนๆที่เคยให้ความไว้เนื้อเชื่อใจ บุคคลคนนี้มา

เเต่ได้รับการตอบเเทนที่ดีมาก เจอเวิลไหนผมก็คงไม่คบกับคนลักษณะนี้เหมือนกัน

ถึงเป็นเกมส์ก็จริง เเต่มันก็บ่งบอกการกระทำที่สุดจะทน

วันหน้าฟ้าใหม่คงได้เจอกันทุกเวิล:p

DeletedUser

Guest
ตอนนี้มันยังมีอะไรอีกเยอะที่คุณยังไม่เห็น 555+

schoolboy

Member
คะแนน react
0
วุ่นวายครับ สงครามนี้ไม่มีมิตรเเท้หรือศัตรูถาวร จิงๆ

เเต่ก่อนก็มีผู้เล่นคนนึง ที่โดนตีจนเผ่าเเตกกระจายมาเวิล2

เเต่ก็โดนลบชื่อออกไปจากเวิล 2 อีกเเล้ว เลยกลับไปเวิล 1

ช่วงเผ่าเเตกได้หนีมาเข้าเผ่าหนึ่ง พูดจาสะดิบดี

สุดท้ายพอตั้งตัวได้ก็ออกไปตั้งเผ่าใหม่พร้อมดึงคน ในเผ่าที่เคยอยู่ไปขเเผ่ตัวเอง

โดยถ้าใครไม่ไปจะใช้วิธี ตีให้เข้าเผ่า เป็นอะไรที่ สุดๆเลยครับ

เห็นใจคนที่เคยให้ความไว้ใจคนพวกนี้ เเต่ผลที่ได้รับกลับ โดนเเว้งกัดซะเอง

เวิล 1 เล่นก่อนไม่เป็นไรไม่ว่ากัน ใครเล่นก่อนก็มีสิทธิ์ทำอะไรหลายๆอย่าง

เเต่ผมก็จะจดทำได้ดี ว่าใครเป็นใคร สำหรับเวิล 2 ก็เเตกไปเเล้ว เพราะเล่นพร้อมกัน

ส่วนเวิล 3 ในอนาคต ถ้าเจอค่อยว่ากันอีกที ยังไงไม่ขอเอ่ยนามล่ะกัน

คนได้อ่านเค้ารู้ตัวดีว่าเป็นเขารึเปล่า:d

อันนี้ก็ไม่รู้ว่าจะพูดถึงผมหรือเปล่านะ แต่ถ้าพูดถึงผม ก็ไม่ได้ว่าอะไร แต่แค่จะบอกไว้ว่า ผมไม่เคยย้ายไปเล่นเวิร์ล 2 และที่ผมมาตั้งเผ่า อันนี้ผมก็คงไม่้ต้องพูดอะไรมาก เพราะมันเป็นสิทธิ์ของบุคคล แล้วถ้าคิดว่าผมหนีไปพึ่งเผ่าๆหนึ่ง ก็บอกได้อีกว่า ไม่จำเป็นเลยผมไม่ได้มีศัตรูแต่อย่างใด ถ้าผมเอ่ยอะไรมากไปกว่านี้ จะเป็นการพากพิงถึงเผ่าอื่น ผมขอจบลงเท่านี้ละกันคับ ใครจะมองผมยังไงก็ช่าง ผมรู้ตัวผมเองดีที่สุด ว่าผมเป็นยังไง

ldavoll

Member
คะแนน react
0
งืมๆ คุณ schoolboy นี่จำได้ว่าตอนแรกๆ เห็นอยู่ข้างๆ
เคยอยู่เผ่าขนาดใหญ่มากๆ เผ่าหนึ่ง แต่ไม่นาน แว่วว่าหัวเผ่าเลิกเล่น
กิลเลยมีปัญหาภายใน โดนเล่นซะยับ บวกกับสมาชิกในกิลบางคน อยากทิ้งทวนด้วย
เป็นคนที่ผมกลัวมากที่สุดของเซิฟ เพราะใกล้กันมาก

แต่เพื่อนผมอีกคนหนึ่ง รู้สึกว่าจะอยู่เผ่าเดียวกับเขานี่ละ
ที่พอจำได้ รู้สึกว่าจะหลังจากกิลนั้นล่มแล้ว
ก็ลอยคออยู่คนเดียว จนมีเรือมีช่วยเหลือ
จนเผ่านั้นได้ล่มลงไป (เขาบ่นเหมือนกัน เข้าเผ่าไหน เผ่าล่มตลอด)
จนมีคุณ schoolboy มารับเข้าเผ่าไป
พร้อมรวบรวมสมาชิกเก่าๆ ของกิลแรกเข้าไปกิล
จนกลายเป็นกิลอันแรกของทวีปหนึ่งไป

ประวัติเขา ก็จำได้แค่นี้ละ

DeletedUser

Guest
อ่าวพูดไปเข้าใครเข้าให้ล่ะเรา :eek:

เดือดร้อนเลยนั่น

บน