เวิล์ด 5

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
อีกไม่นานเวิล์ด4ก็จะเปิด ผมจึงขอเสนอสิ่งต่างๆในเวิล์โ5 เพิ่มนะครับ
คือ
1 ผมอยากให้มีระบบ ส่งทัพหลอก หรื การส่งทัพไปแต่สามารถกำหนดเวลาถึงที่หมายได้ โดยเวลนั้นจะสามารถเพิ่มได้จนถึง 5วัน และลดได้ถึงพลังเดินทางของตัวมันเองครับ เข้าใจง่ายๆคือ สมมุติ ส่งม้าสอดแนมไป ใช้เวลาประมาณ 10นาที แต่เมื่อใช้ระบบนี้แล้ว เวลาก็จะเปลี่ยนไปจาก 10นาที เป็นเท่าไหร่ก็ได้ครับ ซึ่งเมื่อพัฒนาระบบนี้ได้จะทำให้สงครามสนุกขึ้นครับ การส่งเฟค จะต้องเริ่มระแวงมากขึ้นครับ เพราะอาจะเป็นทัพจริงหรือหลอกได้นั้นแยกแยะได้ยากแล้วครับ
2 สามารถละทิ้งเมืองที่ตนยึดได้ โดยเมื่อยึดได้แล้ว ก็สามารถเลือกที่จะละทิ้งได้ครับ
3 ยูนิตใหม่ อยากให้มี ยูนิต เครื่องต่อต้านทหารม้า ครับ เครื่องนี้สร้างไว้สำหรับ ฝ่ายตั้งรับ เวลาทหารม้าบุกมา พอปะทะกับเครื่องนี้ก็จะสูญเสียไปมากครับ 2(ม้า)ต่อ1(เครื่อง) ครับ แต่ถ้าเป็นทหารราบ เครื่องนี้จะทำอะไรไม่ได้และจะถูกทำลายด้วยครับ
4 ยูนิตใหม่ ม้าเกวียน ยูนิตนี้เป้นยุนิตที่ไม่เน้นสู้ครับ แต่มีพลังป้องกันพอควรเหมือนกันครับ โดยยูนิตนี้ใช้ขนส่งทรัพยากรครับ เพื่อลดเวลาในการขนส่งครับ
5 ยูนิตใหม่ คือ พลนินจา ครับ โดย พลนินจากจะสามารถเคลื่อนที่ได้เร็วกว่าทหารทุกอย่าง โดยพลนินจา จะเป็นทหารที่ใช้ เพื่อหลอกล่อศัตรูครับ พูดง่ายๆคือ นินจาแปลงร่างเป็นทหารแบบอื่น แล้วไปตีคนอื่นจนพ่ายแพ้ ทำให้คนอื่น คิดว่า คนนีไม่มีทหารแล้วจึงยกทัพมาตีครับ เข้าใจง่ายๆ คือ นายก. ส่งนินจาไปหา 50ตัว โดยเลือกให้นินจาแปลงร่างเป็น พลขวาน 500 ตัว แล้วส่งไปตีนายข. นายข.ชนะและได้รายงานว่า นายก.ส่งขวานมาตีตน 500ตัวและพ่ายแพ้ นายข.จึงส่งทัพไปตีนายก. แต่นายก.มีทหารมากกว่าจึงชนะ ครับ โดน พลนินจา จะสามารถแปลงร่างเป็นทหารได้ ทั้ง ทหารราบ และ ม้า แต่จะไม่สามารถแปลงเป็น ม้าเกวียนพลสอดแนม และเครื่องต่างได้ครับ โดย นินจา 1คนสามารถแปลงเป็น ทหารได้ 10คน หรือ นินาจ 1คนสามารถแปลงเป็น ทหารม้าได้ 5ตัว ครับ
6 สมาชิกเผ่า เผ่าหนึ่งผมว่าควรมี สมาชิกได้ 80คนครับ (120มันมากไป 50มันน้อยไปครับ) และ ในตัวเผ่าน่าจะมีระบบขยายเผ่าคือ พอมีสมาชิกมาเขาก็สามารถกดปุ่มนี้เพื่อขยายเผ่าได้ โดยโยกย้ายสมาชิกเผ่าของตนไปเผ่าใหม่ได้ครับ และตนสามารถไปเผ่าทั้ง 2เผ่าได้ โดยมีระบบเปตรวจดู คือ กำหนดส่งตัวเองไปดูเผ่าสาขาแล้วพอครบกำหนดหรือยังไม่ครบกำหนดก็สามารถกลับมาได้ครับ แต่จะไม่สามารถไปได้หลังจากไปมาแล้วครั้งหนึ่ง 5วันครับ
7 ค่ายสนาม ผมว่าเปิดไว้ใช้ดีแล้วครับ

ข้อเสนอแค่นี้หละครับ

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
เพื่อ?????

ระบบเกมก็ดีอยู่แล้ว
จะเรื่องมากอะไรอีกหรอครับ ท่านวอง(ยุดกลาง กลายไป ญี่ปุ่นได้ยังไง)
ถ้าไม่อยากเล่นก็ไม่มีใครว่านี้ครับ
คนอื่นๆๆ เค้าก้อเล่นได้ ถ้าท่านเก่งจริง มีประสบการณ์ แบบนี้ สร้างเองดีกว่าไหมครับ
เสนอแต่ละอัน ........ เอาที่เค้าทำได้สิครับ บ้างอย่างมันไม่ใช่สงครามยุดกลาง ของยุโรป

นินจา จากทวีปไหนของโลก
น๊านะ ผมรู้ว่าอยากได้อะไรเยอะแยะ ลองคิดถึงหัวอกคนที่เค้าเอามาให้เล่นสิ

เล่นฟรียังจะเรื่องเยอะ ไปเล่นเสียตังดีกว่าไหมครับ

คนสวนกระแส ของโลกแมลง.....
สักวันผมจะดีพอ

DeletedUser

Guest
แหะๆ ใจเย็นๆ กันครับ ทุกความเห็นมันก็มีความหมายครับ แต่พวก ยูนิตใหม่ๆ นี่บางครั้งอาจจะลำบากครับ แต่เรื่องการปรับปรุงระบบ หรือวิธีการเล่นนั้นเป็นไปได้ครับ แต่มันคงไม่ได้อยู่ในเวิลด์ 5 ส่วนมามันจะมากับการอัปเดทเกมส์ตามรุ่นต่างๆ ครับ อย่าง 7.0 ก็มีการเพื่อรูปการต่อสู้ในรายงาน ซึ่งความเห็นที่นำไปปรับปรุงก็มาจากฟอรัมแห่งนี้แหละครับ ดังนั้นหากมีความคิดดีๆ ก็เรียบเรียงแล้วก็โพสต์นำเสนอกันได้ไม่ผิดกติกาครับ

แต่อย่าลืมว่าเมื่อคุณกล้าเสนอ ก็ต้องกล้ารับข้อคิดเห็นจากคนอื่นๆ ด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
ครับ

แต่ถ้าเรื่องระบบ ผมขอให้ได้ 2อย่างคือ การำหนดเวลาเดินทัพถึงของทหาร
กับ ระบบเหรียญครับ ผมไม่ชอบเลยครับ ระบบเหรียญที่ต้องสร้านสถานศึกษาอัพเกรดตามด้วยมันยากครับ และน่าเบื่อ ผมว่าสร้างเหรียญเหมือนเดิมดีแล้วครับ และควรมีระบบ แยกต่างหากจากรูปภาพ คือระบบสร้างเหรียญครับ เมื่อเข้าไปในระบบนี้จะสามารถเลือกเมือง ที่ต้องการ และเลือกสร้างเหรียญในเมืองนั้นได้ครับ จะได้ไม่ต้องเข้าๆออกๆครับ มันมึนครับ โดยเฉพาะผมบางวันเขาเมืองไปแล้ว 10เมือง พอมาเมืองที่11 นู้น ข้ามไป 21เลยครับ มาดูอีกที่ลืมไป

DeletedUser

Guest
อีกอย่างหนึ่งที่อยากเสนอคือ
เวลาทหารเค้าจะไปรบเค้าก็ต้องนั่งเครื่องบินไปใช้ปะเพื่อให้สะดวกแล้วบรรจุได้หลายคน
ทำไมไม่เอามาใช้กะเกมนี้ดูละ
ไม่ใช้เครื่องบินแต่เป็นอย่างอื่น ไม่รู้ว่าคนยุคกลางเค้าใช้อะไรกัน

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ผมมีเกือบ60เมืองไม่เห็นงงเลย - -* ชิวๆ

เท่ากับผมเลย
ผมยังไม่งงเลย แถม ใช่เวลาแปปเดียว

ท่านวองบอกว่า
งง
ขนาดผมส่งตีด้วย นะ
ส่งเรนด้วยตอบฟอรั่มในเผ่าด้วย
ครึ่งช.ม อย่างมากละท่าน

แค่จำพิกัด หรือก็อบพิกัดมาวาง
ตรงจุดรวมพล แค่นั้น

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นคนจีนเขาก็จะใช้รถศึก ประมาณว่าคล้ายๆกับรถที่ใช้บรรทุกทหารนี้ล่ะ

DeletedUser

Guest
จรวดด้วยครับ
สงครามจีนเขาใช้จรวดเหมือนกัน

DeletedUser

Guest
เพิ่มควายด้วย เอาไว้กระทุ่งกำแพง กับโจมตีทหารราบ

เอาเข้าไป ขอ m79 ด้วยไว้สอย พลธนู ตายทีล่ะ100ไปเลย เอิ๊กๆ

DeletedUser

Guest
แค่ m79 ไม่เอา RPG-7 หรือ AK47 M16 ไปเลยละครับ
หรือจะใช้ระเบิดทำเองก็ได้ครับ ง่ายๆวิธีทำ แต่มันผิดกฎหมายไม่ขอเปิดเผยครับ
หรือจะทำยาพิษก็ทำได้ครับ ง่ายๆถ้าทำดีๆเราไม่ผิดกฎหมายด้วยครับ แต่ไม่ขอเปิดเผยครับ

DeletedUser

Guest
โอ้ วองโชเล่ ทำระเบิดเป็นด้วย ว๊าววว

ผมไม่เห็นเคยทำเลย ^^

กระซิบหน่อยสิ

DeletedUser

Guest
นำ ถังแก๊สมา จุดไฟแล้วปาไปครับ แค่นี้หละครับ
ส่วนยาพิษ ผมขอบอกแค่ว่า วิธีแก้อย่างเดียวนะครับ ไม่ขอบอกวิธีทำ เพราะมันถึงตายได้ครับ
วิธีแก้เวลาโดนยาพิษที่ทำมาจาก สารในไก่ผสมกับกล้วย (ห้ามกินกล้วยกับไก่ในมื้อเดี่ยวกันะครับ ไม่งั้นอาจกลายเป็นพิษเองได้ครับ)
เมื่อกินเข้าไปแล้ว จะรู้สึกวิงเวียน ถ้าปล่อนไว้อาจถึงตายได้ครับ วิธีแก้คือ ให้พยายามทำให้อาเจียนมากที่สุดเท่าที่ทำได้ ห้ามให้ขี่ออกมานะครับ เพราะถ้า อึออกมาแล้ว แสดงว่า พิษเข้าไปในกระแสเลือดเต็มๆแล้วครับ และควรรีบพาไปพบแพทย์ดดยด่วนครับ สำหรับที่ผมบอกว่ามันอาจจะไม่ผิดกฎหมายถ้าเราทำแบบว่า นำกล้วยมาวางไว้ แล้วตอนกลางวันก็ซื้อข้าวที่เกี่ยวไก่ไว้ พอคนที่เราไม่ชอบมากิน ก็แอ็กครับ (ถ้ามีคนอยู่ โดนจับครับ ถ้าไม่มีถือว่าไม่โดนจับครับ) ชั่วร้ายนะครับ วิธีนี้ แต่ผมว่าอย่าทำเลยครับ วิธีที่จะฆ่าคนมีอีกมาก ทั้งที่เรารู้และไม่รู้ครับ แต่การฆ่าสัตว์ตัดชีวิตถือว่าผิดศีล ชาติหน้าเราเกิดมาเราก็อาจจะตายตั้งแต่เกิดก็ได้ครับ หากเราทำดี เราไม่ต้องกลัวอะไรครับ

ผมอยากให้ทุกคนทำคำๆนี้ได้นะครับ

จงอย่ากลัวความตาย และ
จงยอมรับความตายของตนเองได้

eaglenot

คะแนน react
0
เริ่มไร้สาระ ผมอยากได้แค่ขุนพลมีเลเวล แล้วจัดอันดับขุนพลด้วย เหมือนอันดับผู้เล่นอ่ะ

DeletedUser

Guest
- -''

((ลืมไป ว่าไม่ใช่ห้องนอกเรื่อง อย่าแบนผมนะฮ่ะ เพราะนึกไม่ออกแล้วจะแสดงอารมณ์ไหนได้อีก :p))

DeletedUser

Guest
ไม่ได้รับการยกเว้นครับคุณt0ny

spam flood บอร์ด ต้องแบนเท่านั้นครับ

แบนตัวเองซะดีๆ :mad:

DeletedUser

Guest
อยากได้ขุนผลทุกหมู่บ้านได้ไหมครับ หรือเปลี่ยนเป็นอัศวัน ก็ได้เห็นในหนังฝรั่งยังมี...

อยากได้ขุนผลทุกหมู่บ้านได้ไหมครับ หรือเปลี่ยนเป็นอัศวัน ก็ได้เห็นในหนังฝรั่งยังมี...หลายๆคนเลย...

บน