เวิล์ด4 ใกล้เปิดแล้ว

DeletedUser

Guest
ว่าไปถ้าไกล้เปิด เวิลด์ 4 แล้วทำไมรอบนี้ไม่มี โหวด อ่ะ

ทุกทีมันมีไม่ใช่หรอหรือว่าเปิดเอาไว้ให้ gm เล่นกัล

หรือเปิดไว้ให้ ฅ ที่ไม่ชอบหน้าฆ่ากัลอยู่ 2 ฅ อย่างที่

เห็นอ่ะน่ะ 555+ พูดแล้ว ฮา เหลือเปิดเอาไว้เพื่อ

ลองใช้แผนที่ใหม่ดูอ่ะ

DeletedUser

Guest
ผมเก่งบริหารมากกว่าการรบครับ แต่ยังไงคุณdeltaforce ไม่ต้องกัลวผมหรอกครับ ผมอยากจะชวนคุณเข้าร่วมเผ่าผมเลยครับ เผ่าของเราในเวิล์ดจะได้เก่งกาจที่สุดครับ

DeletedUser

Guest
ครับ เราต้องร่วมมือกันครับ ถึงจะครองเวิล์ดได้ เราทุกคนมีประสบการณ์ในเวิล์ด1 แล้วนี้ครับ
ยกตัวแย่งเครือnato ก่อนล่มนะครับ
nato เป็นกลุ่มที่ครองอำนาจมาก ไม่ค่อยมีใครกล้าไปรุกราน จน1xa ได้เริ่มขยายอิทธิพล nt_wc 1ในกลุ่ม nato ได้ต่อสู้กับ 1xa โดย nt_wc ขอหนุนจาก กลุ่มnato เพื่อมาช่วย แต่เครือnato กลับเงียบสงบ จนทำให้ nt_wc แยกออกจากเครือnato นับเป็นจุดเริ่มต้น ของการสิ้นสุดของเครือnato ต่อจากนั้น nt_wa nt_wb ก็ได้เข้าร่วมกับ 1xaเป็น =1xa=a
=1xa=b และต่อมา สาขาที่เหลือก็ตกเป็นของ 1xa ทั้ง nt_ws nt_wm และไม่ใช่เท่านั้น nt_fbทั้ง 3เผ่า ก็เข้าร่วมกับ 1xa อันเป็นจุดจบของ เครือ nato ที่ยิ่งใหญ่

ปัจจุบัน ยังมี
nt_wc อยู่แต่เปลี่ยนชื่อเป็น n.z.
และ เครือnato ที่เหลือก็ตั้งเผ่า nt_wa nt_wb แต่มีคนไม่มาก
ส่วน 1xa ได้รับผลประโยชน์ไปเต็มๆ แต่ก็ทำให้เกิดสงครามขึ้นอีกในk24 ภายหลัง คือ cz vs 1xa แต่ 1xa ก็ชนะ และเกิดการปะทะปกับ utsl อีก แต่ก็แค่ปะทะกันเล็กน้อย

DeletedUser

Guest
ครับ เราต้องร่วมมือกันครับ ถึงจะครองเวิล์ดได้ เราทุกคนมีประสบการณ์ในเวิล์ด1 แล้วนี้ครับ
ยกตัวแย่งเครือnato ก่อนล่มนะครับ
nato เป็นกลุ่มที่ครองอำนาจมาก ไม่ค่อยมีใครกล้าไปรุกราน จน1xa ได้เริ่มขยายอิทธิพล nt_wc 1ในกลุ่ม nato ได้ต่อสู้กับ 1xa โดย nt_wc ขอหนุนจาก กลุ่มnato เพื่อมาช่วย แต่เครือnato กลับเงียบสงบ จนทำให้ nt_wc แยกออกจากเครือnato นับเป็นจุดเริ่มต้น ของการสิ้นสุดของเครือnato ต่อจากนั้น nt_wa nt_wb ก็ได้เข้าร่วมกับ 1xaเป็น =1xa=a
=1xa=b และต่อมา สาขาที่เหลือก็ตกเป็นของ 1xa ทั้ง nt_ws nt_wm และไม่ใช่เท่านั้น nt_fbทั้ง 3เผ่า ก็เข้าร่วมกับ 1xa อันเป็นจุดจบของ เครือ nato ที่ยิ่งใหญ่

nt_wc อยู่แต่เปลี่ยนชื่อเป็น n.z.
และ เครือnato ที่เหลือก็ตั้งเผ่า nt_wa nt_wb แต่มีคนไม่มาก
ส่วน 1xa ได้รับผลประโยชน์ไปเต็มๆ แต่ก็ทำให้เกิดสงครามขึ้นอีกในk24 ภายหลัง คือ cz vs 1xa แต่ 1xa ก็ชนะ และเกิดการปะทะปกับ utsl อีก แต่ก็แค่ปะทะกันเล็กน้อย
โอว คุณวอง รู้ละเอียดจังนะคับ อย่างว่าอดีต n.z. สินะ^^ ทำไมไม่ลองถาม roly หัวเผ่าแสนเด็กของคุณละคับว่าทำไมเค้าถึงโดนทอดทิ้งจากสหพัน
แต่จะว่าเด็กก็ไม่ได้ อายุก็พอๆกับหัวเผ่าของสาขานุงของ 1xa
ผมก็พอรู้มาบ้างนะคับเรื่องนี้ อย่างว่าผมไม่มีอำนาจอย่างคุณวอง ก็รู้มาแค่ที่อ่านๆจากที่หัวเผ่าประกาศ การที่ WC แยกตัวไปไม่ส่งผลร้ายต่อนาโต้หรอกคับ จะว่าไม่ส่งผลไรเลยก็จะทำร้ายจิตใจกันเกินไป^^
และนั้นก็ไม่ใช่เหตุผลที่หัวเผ่าผมประกาศว่าจะเข้าร่วมกับ 1xa ด้วย

ร่ะอีกเรื่อง nt_ws มันล่มไปก่อน wc อีกไม่ใช่หรอคับ....เพราะอะไรก็น่าจะรู้ๆกันอยู่ nt_wm ไม่ใช่สาขา ของ wa คับ หลายๆคนอาจจะเข้าใจผิด สาขาที่ไม่ได้รับการยืนยันจากสหพันจะเรียกว่าสาขาได้ยังไง?
=1xa=a คิดว่าจะใหญ่ได้ขนาดนี้หรอคับ ถ้าเกิดจากแค่ wa wb ^^
อ่อ ที่รู้เฉพาะเรื่องของ wa wb wc ws เพราะว่าอยู่ใน wc สาขาของ wa สินะคับ คงไม่แปลกที่คนของ wc จะไมู่รู้เรื่องของ fb
เครือนาโต้ที่เหลือ ไม่ได้ตั้งเผ่าใหม่หรอกนะคับ แต่อยู่เผ่าเดิมต่างหาก ถ้าทางคุณจะรู้มาแบบผิดๆแล้วละคับ อ่อแล้วนั้นไม่ใช่ที่เหลือนะคับ นาโต้ยังอยู่ด้วยกันทั้งหมด^^ พวกที่คุณว่ายังเหลือน่าจะเดาได้นะคับว่าทำไม
นาโต้น่ะหากเป็นศัตรูก็รอพบกับเราได้ที่หมู่บ้านของท่านเลยละคับ

หากอยากรู้เรื่องนาโต้แบบถูกต้อง ไม่เข้าใจผิดแบบคุณวอง ก็หลังไมค์กับผมได้นะคับ^^ ถ้าหัวเผ่าผมไม่เข้ามาอ่านฟอรัมเกมส์ซะก่อน[ถ้าเข้ามาผมคงโดนหาว่าเป็นสปายและก็คงไม่มีสิทธิอยู่ใน1xa]

DeletedUser

Guest
โห เซง อย่าไปขัดท่านวองล่อเล่เขาสิ คนแต่งเรื่องเก่งยิ่งไม่ค่อยมีอยู่

DeletedUser

Guest
- -

ผม มา เล่น เกม ก็ จะจบ ละ

เวิล 4 เปิด ก็ แจ่ม เลย

DeletedUser

Guest
ครับ ผมเคยอยู่ N.Z. มาก่อน และคอยให้วางแผนในการรบกับ 1XA ด้วยครับ แต่ผมก็ได้แยกออกมาตั้งอีกเผ่าแล้ว ส่วนคุณ roly เขาก็ย้ายไปอยู่ เวิล์ด3ครับ แต่ในเวิล์ด3 เขาก็แพ้สงครามต้องยอมเข้าร่วมกับเผ่ามีอำนาจเหมือนกันครับ (หนีเสือปะจระเข้) ส่วนข้อมูลที่ผมบอกไป อาจจะผิด หรือไม่ถูกผมต้องขอโทษด้วยนะครับ

DeletedUser

Guest
ผมอยากบอกไม่รู้อะไรเลยครับแต่...
น้อง roly006 นี่ไม่ได้โดนทอดทิ้งจากสหพันธ์นะครับ เขาบอกกับผมก่อนที่จะได้รับการไว้อาลัยจากน้องวองโกเล่ว่าที่ออกจากเผ่าเพราะต้องการทำสงครามกับ...? เขาออกมาเองไม่ได้ถูกทอดทิ้ง(มั้ง)
แล้วยังบอกอีกว่าได้หาทางเลือกให้กับลูกเผ่าแล้วแต่ไม่มีใครยอมรับเขาเลยออกมาสู้เดี่ยวๆ(จริงๆไปอยู่เผ่า...?แล้วถูกเชิญออก) สุดท้ายยังฝากฝังผมให้ดูแลเมืองของเขาให้ด้วย
ตอนนี้น้องเขาคงสบายใจได้แล้วเพราะผมก็ได้ทำตามที่รับปากน้องเขาไว้ว่าจะดูแลบ้านของเขาเป็นอย่างดี

DeletedUser

Guest
ผมรู้ครับ ในตอนนี้น nt_wc ไม่ได้แค่แตกแยกแต่สหพันธ์ แต่ยังแตกแยกกันอีกครับ ผมถึงแยกออกมาเป็น rsa ไงครับ ถ้าอยู่ก็คงไม่ต่างจากคนอื่นหรอกครับ

DeletedUser

Guest

555มั่วได้ใจมากๆๆ สหพัน nato มีแค่ nt_f/b และ war a เท่านั้น ตอนนี้รวมกันแล้ว พวกที่เหลือที่ แพ้สงครามครับ war b c....มาจากเผ่าอื่นมาเปลี่ยนชื่อเป็นตระกูล war แทบทั้งนั้น.......
ส่วน NT_F/B ไม่เคยรบกับ =1xA= และ CZ แบบคุณอ้างมา ลองมาดู k25 ซิครับ NATO ทุกหมู่บ้าน เหอๆๆ มันจะล่มได้ยังไงนั่งเทียนมาเหรอ
ส่วนที่เหลือไม่อยากพูดครับ มั่ว เชื่อไม่ได้เลย ที่ war a ยุบรวม F/B เพราะ -GPS- ครับไล่เก็บคนของ war ใน k37 27 จนหายไปจากเกมหลายคนครับ ผมก็1ในนั้น มาจากk37 ย้านหนีมาทันมาตั้งหลักได้ใน k25 เกือบไปละ 555555 นี้คือความแค้นของชาว war a ที่มีต่อ -GPS- บ้างเผ่าเลือกผิดข้างนะครับ เลยให้พ่ายในk15
นี้คือประเด็นสงครามนะครับ สงครามที่ผมไม่ได้ก่อ แต่รับผลกรรมเศร้า จัง

DeletedUser

Guest
วองโกเล่ ถามอะไรตอบได้ เอิ๊กๆ

เขาบอกเขาเป็นนักวางแผนเก่ง

ดูจากผลงาน -.- เก่งจิงๆ

DeletedUser

Guest
น้องหนึ่งเขาอุตส่าห์แบ่งปันข้อมูล ต้องชื่นชมเขานะครับ
เขาก็ไม่เชิงมั่วหรอกแค่เห็นต่างจากความจริงนิดหน่อยเท่านั้นครับ 555+

borisjineman

คะแนน react
0
555มั่วได้ใจมากๆๆ สหพัน nato มีแค่ nt_f/b และ war a เท่านั้น ตอนนี้รวมกันแล้ว พวกที่เหลือที่ แพ้สงครามครับ war b c....มาจากเผ่าอื่นมาเปลี่ยนชื่อเป็นตระกูล war แทบทั้งนั้น.......
ส่วน NT_F/B ไม่เคยรบกับ =1xA= และ CZ แบบคุณอ้างมา ลองมาดู k25 ซิครับ NATO ทุกหมู่บ้าน เหอๆๆ มันจะล่มได้ยังไงนั่งเทียนมาเหรอ
ส่วนที่เหลือไม่อยากพูดครับ มั่ว เชื่อไม่ได้เลย ที่ war a ยุบรวม F/B เพราะ -GPS- ครับไล่เก็บคนของ war ใน k37 27 จนหายไปจากเกมหลายคนครับ ผมก็1ในนั้น มาจากk37 ย้านหนีมาทันมาตั้งหลักได้ใน k25 เกือบไปละ 555555 นี้คือความแค้นของชาว war a ที่มีต่อ -GPS- บ้างเผ่าเลือกผิดข้างนะครับ เลยให้พ่ายในk15
นี้คือประเด็นสงครามนะครับ สงครามที่ผมไม่ได้ก่อ แต่รับผลกรรมเศร้า จัง

คอนเฟริม .....................

บน