ยุคเผ่ามหาอำนาจ

DeletedUser

Guest
ผมเชื่อว่า 1xa จะเป็นเผ่าที่ปกครองเวิล์ด1 ได้สำเร็จเป็นเผ่าแรกครับ

DeletedUser

Guest
ตอบ

เรื่องพื้นที่ทำมาหากินตอนแรกก็ไม่สนหรอกครับ แต่มันมีปัญหากับ gps ll บ่อยมากๆ ก็เลยต้องเอาบ้างครับ...คือห้ามเข้าใกล้บ้านเพื่อป้องกันอันตรายครับ

ส่วนเรื่อง ouf นั้นผมไม่ทราบเรื่องครับ

เรื่องจบอย่ารื้อให้มันแตกคอกันเองครับ มีทหารเอาไปยำศัตรูดีกว่าไม่ใช่มาทำสงครามน้ำลายกันเองโอเคนะ

555

ldavoll

Member
คะแนน react
0
อาจจะใช่ หรืออาจจะไม่ใช่ครับ
เพราะมันคานกันอยู่มากเลย
ทั้ง -ASS- =1XA= Pirate
สามเผ่านี้ล้วนเป็นเผ่าที่ทรงอำนาจทั้งนั้น
แถมยังมี UOF IMMOR มหาชน Des. M13 singes เยอะครับ
แค่ 3 เผ่าแรกก็แทบจะกลายเป็น 3 ก๊กอยู่แล้ว
ยังมีเผ่าใหญ่ๆ อีกเยอะ ที่วางตัวเป็นกลาง ไม่ยุ่งสงครามครั้งนี้
แต่ไม่ได้หมายความว่าเมื่อถึงเวลาเขาจะไม่เข้าร่วม

ต้องรอดูกันอีกนานๆเลยมั้งครับ
แต่ที่สงสัยที่สุด เมื่อไหร่มันจะกลายเป็น 3 ก๊ก ซะทีว้าา

เอาให้ประมานว่า 1XA เป็น โจโฉ
-ASS- เป็น ซุนกวน
Pirate เป็น เล่าปี่
ประมานนี้ละมั้ง

ฮา~~~

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
อย่าคิดมากอนาคตคงจะมีเผ่าที่จับมือกันแน่นยิ่งขึ้นและอาจจะแบ่งฝ่ายให้เห็นชัดเจน หากคุณดูสถานการณ์ในตอนนี้ดีๆจะเห็นว่าเผ่าต่างๆ

ล้วนหันเข้ามารวมเ่ผ่าหรือจับมือกันมากมายหลายเผ่าเพื่อให้ตัวเองแข็งแกร่งขึ้น ไม่แน่มันอาจจะมีฝ่ายต่างๆน้อยกว่าหรือมากกว่านั้นก็ได้

ในเมื่อความเห็นไม่ตรงกันมันก็มักจะมีอีกฝ่ายเกิดขึ้นมาใหม่เสมอ สงครามโลกต้นเหตุก็เกิดจากประเศเดียวแต่สุดท้ายก็รบกันหลยประเทศจนลามไปทั้งโลก

เวิลด์1ตอนนี้ถ้าใครไม่จับลกลุ่มกับเผ่าที่แข็งแกร่งพอไปไม่รอดหรอกครับ อีกไม่นานเกินรอก็จะได้เห็นว่ามีกี่ฝ่าย

darkul

Member
คะแนน react
0
มีข่าวมาแจม โย้ว
ทาง-ass-กำลังร่วมกับอีกสองสามเผ่าบุกลอง75
เป็นข่าวดีสำหรับผู้ที่มีศัตรูเป็น-ass-เพราะทาง-ass-เดินหาศัตรูเพิ่มเองแล้ว
แล้วทาง75จะต้าน-ass-กับเพื่อนๆ ได้ใหมหนอ
ตามลุ้นดีกว่า

ldavoll

Member
คะแนน react
0
-ass- ไม่ได้เดินหาศัตรูเพิ่ม
แต่เขาเป็นศัตรูเก่าแก่ครับ

รับรองว่า -ass- ไม่ตีคนอื่นแบบไร้เหตุผลแน่นอน
^^

DeletedUser

Guest
-ass- ไม่ได้เดินหาศัตรูเพิ่ม
แต่เขาเป็นศัตรูเก่าแก่ครับ

รับรองว่า -ass- ไม่ตีคนอื่นแบบไร้เหตุผลแน่นอน
^^

เหตุผลที่ว่าคือ ต้องการกำจัดเผ่านั้นใช่ไหมละ :d

DeletedUser

Guest
อย่าเครียดกันครับ ตอนนี้เรื่องเผ่ารบกันนั้นยัไม่ยุ่งยากเท่าไหร่ครับ เมื่อไหร่ที่เผ่าใหญ่ แบบ CZ หรือ -ASS- รบกัน เมื่อนั้น นั้นแหละที่จะเครียดครับ (จะถูกดึงไปเกี่ยวด้วยไม่เนี่ย :eek::eek::eek: )

schoolboy

Member
คะแนน react
0
อย่าเครียดกันครับ ตอนนี้เรื่องเผ่ารบกันนั้นยัไม่ยุ่งยากเท่าไหร่ครับ เมื่อไหร่ที่เผ่าใหญ่ แบบ CZ หรือ -ASS- รบกัน เมื่อนั้น นั้นแหละที่จะเครียดครับ (จะถูกดึงไปเกี่ยวด้วยไม่เนี่ย :eek::eek::eek: )

ทราบข่าวเกี่ยวกับ Cz แน่ชัดแล้วหรือยังคับ ^ ^

DeletedUser

Guest
Vongola Family เขาข่าวช้าครับ ข่าวอะไรจะมาหลังดอยมาช้าตลอด :D:D

ldavoll

Member
คะแนน react
0
เหตุผลที่ว่าคือ ต้องการกำจัดเผ่านั้นใช่ไหมละ :d

ว่าไปนั่นครับ
เหตุผลที่คุณว่ามามันเป็นของคนบ้าสงครามเท่านั้นละครับ
-ass- ไม่ได้บ้าสงคราม แต่ทำไปตามเกม คุณตีเรา เราตีคุณ
แล้วคุณล่ะครับ ทำสงครามไปเพื่ออะไร

ก็เหมือนที่ประกาศสงครามกับทางกิลคุณนั่นละครับ
คุณก็รู้สาเหตุดี ว่าเราไม่ได้สนใจว่าเผ่าคุณใหญ่ จะมาแย่งอำนาจกับเรา
เราประกาศสงครามกับคุณตั้งแต่ยังไม่มีการรวมกิลนะครับ

DeletedUser

Guest
ว่าไปนั่นครับ
เหตุผลที่คุณว่ามามันเป็นของคนบ้าสงครามเท่านั้นละครับ
-ass- ไม่ได้บ้าสงคราม แต่ทำไปตามเกม คุณตีเรา เราตีคุณ
แล้วคุณล่ะครับ ทำสงครามไปเพื่ออะไร

ก็เหมือนที่ประกาศสงครามกับทางกิลคุณนั่นละครับ
คุณก็รู้สาเหตุดี ว่าเราไม่ได้สนใจว่าเผ่าคุณใหญ่ จะมาแย่งอำนาจกับเรา
เราประกาศสงครามกับคุณตั้งแต่ยังไม่มีการรวมกิลนะครับ

แซวเล่นๆ คิดเป็นจริงเป็นจังไปได้

ปล. ขอไม่ตอบคำถามนะ ไม่งั้นกระทู้นี้ ได้เพิ่มอีกหลายหน้า :d

DeletedUser

Guest
เอาตามหัวข้อน่ะ
เผ่ามหาอำนาจอย่าดุที่อันดับต้นๆเลย
ดูที่ความเป็นจิงในปัจจุบันดีกว่า

พูดถึงตัวเต็งคงจะหนีไม่พ้น =1XA= เพราะวิ้งเยอะมากคลุมไปหลายทวีปแล้ว(ขอชมว่าทำเร็วมากๆ)

เผ่าที่กล่าวต่อลงมาน่ะครับไม่ได้หมายถึงที่2 3 4 เรียงกันน่ะ
เผ่าต่อมา -ASS-เผ่าที่ทุกคนเป็นนักรบทั้งเผ่าผลงานของเขาการันตีคุณภาพได้เลยว่า ไม่ใช่ง่ายๆน่ะ ^^

ต่อมาคือ -GPS- เผ่านี้ส่วนตัวตอนแรกๆน่ะครับผมคิดว่าคงพวกเด็กๆชอบดูหนังวัยรุ่นตีกัน แล้วมารวมตัวเป็นเผ่าที่ตั้งชื่อตามแก๊งในหนัง แต่ดูจากผลงานแล้วหุหุไม่เลยครับถือว่าเก่งพอตัว ผมเดาผิดไปสำหรับความสามาถรของพวกเขา หุหุ

ต่อๆ UOF ใช่ธรรมดาที่ไหนล่ะครับถึงจะไม่ใช่อันดับต้นๆแต่ก็น่ากลัวเชียวล่ะมองข้ามไม่ได้เลย

เผ่า IMMOR ผมม่ายรู้เรื่องของเขาเลย???????

เผ่า Des. ผมก็ม่ายรุๆๆ

เผ่า [M]-13 ผมก็ม่ายค่อยรู้แต่อับดับขึ้นๆลงๆนะ

แล้วก่ะ Cz เออ..เขากำลังสนุกกับสงคราม ^^

ส่วน Pirate ผมก็ม่ายรู้เรื่องของเขา เลยยยยยยยยย

แล้วในเรื่องที่ว่าโอกาศที่เผ่าไหนจะมี%ที่จะครอง W1 มากที่สุด
คงไม่มีหน้าโง่ที่ไหนมาตีเป็น%ได้หรอก ของแบบนี้ ไม่แน่ไม่นอน ^^

:D:D:D

DeletedUser

Guest
อย่าเครียดกันครับ ตอนนี้เรื่องเผ่ารบกันนั้นยัไม่ยุ่งยากเท่าไหร่ครับ เมื่อไหร่ที่เผ่าใหญ่ แบบ cz หรือ -ass- รบกัน เมื่อนั้น นั้นแหละที่จะเครียดครับ (จะถูกดึงไปเกี่ยวด้วยไม่เนี่ย :eek::eek::eek: )

หุหุ สงสัยไม่รู้เรื่องจริงๆ cz จะรอดไปเจอกับ ass ได้จริงเหรอครับ
ติดตามข่าวสารหน่อยก็ดีนะครับ:)

ldavoll

Member
คะแนน react
0
คุณ Strygwyr Bloodseeker พอดีผมเป็นแบบนี้ละครับ
ต้องสนิทกันจริงๆ ถึงจะยอมให้ล้อเล่นกันได้
แต่ผมเป็นประเภท ชอบล้อคนอื่นเล่น แต่ไม่ยอมให้คนอื่นมาล้อน่ะครับ
ต้องขอโทษด้วยนะครับ ที่จริงจังไปบ้าง หวังว่าคุณคงเข้าใจ
ประมานว่่า ผมเป็นคนเอาแต่ใจน่ะครับ

เรื่องของ 1XA กับ -ASS- นี่ผมก็ไม่รู้จะพูดถึงมันไปทำไม
เพราะยังงงเหมือนกัน ประกาศสงครามกันไปได้ไงวะ ไกลกันชิบหายเลย
ถึงจะรู้ว่า ทำไมต้องประกาศก็เถอะ

ส่วนคุณ jame032za ครับ
ประโยคสุดท้าย ผมช็อค...มาก

ส่วน IMMOR กับ Des.
ยิ่งใหญ่ทั้งคู่ครับ
ส่วน Pirate โคตร ยิ่งใหญ่
เผลอๆ นี่มา แซง กิลอันดับต้นๆ ซะด้วยนะ

DeletedUser

Guest
1%ก็เกินพอครับ อะไรก็เกิดขึ้นได้ทถกอย่างมีโอกาสเป็นไปได้หมดว่าแต่uofไปโผล่อะไรตรงน้าน เผ่าเรารักสงบแต่ถึงรบไม่ขาดเอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่....

เผ่าเรารักกันเหมือนพี่น้องธรรมดาๆ -*-

DeletedUser

Guest
ตอบ

อย่าเครียดกันครับ ตอนนี้เรื่องเผ่ารบกันนั้นยัไม่ยุ่งยากเท่าไหร่ครับ เมื่อไหร่ที่เผ่าใหญ่ แบบ cz หรือ -ass- รบกัน เมื่อนั้น นั้นแหละที่จะเครียดครับ (จะถูกดึงไปเกี่ยวด้วยไม่เนี่ย :eek::eek::eek: )

คุณๆเปิดดูตารางบ้างก็ได้มันก็อาจจะอัพเดทก่อนข่าวน่ะ 5555

DeletedUser

Guest
ครับๆ ใครจะครองเวิล์ดตอนนี้น่าลุ้นนะครับ แต่ดูจาก 1XA แล้วชัวร์ปาบครับ ว่าน่าจะครองได้ 1XA เกิดจาก 1point และ =X=
1point เป็นเผ่าที่คนวางแผนเก่งอยู่เยอะมาก แล้วพอมารวมกับ =X= ที่ตีเก่งจนพิชิต K33 และรอบได้ มันเลยยิ่งใหญ่เลยครับ 1XA นี้

บน