ยุคเผ่ามหาอำนาจ

DeletedUser

Guest
ความเห็นไม่ตรงมันก็มีเถียงกันบ้างน่ะครับ ไม่เคยคิดอาฆาต

ถ้าพยาบาทคงส่งทหารไปลงแมวในเกมส์แล้วล่ะ 555

ldavoll

Member
คะแนน react
0
โอ้
ขนาดพยาบาทยังส่งแค่แมว
สงสัยจริงๆ ถ้าส่งขุนนางนี่ จะแค้นเคืองขนาดไหน

DeletedUser

Guest
vอย่าทะเลาะกันครับ เราเล่นเกมส์นี้ มีจุดประสงค์แค่ 2อย่าง
1 เพื่อความสนุก
2 เพื่อเป็นประสบในการณ์ในการนำไปประยุกต์ใช้ในอนาคตครับ

DeletedUser

Guest
ตอบ

vอย่าทะเลาะกันครับ เราเล่นเกมส์นี้ มีจุดประสงค์แค่ 2อย่าง
1 เพื่อความสนุก
2 เพื่อเป็นประสบในการณ์ในการนำไปประยุกต์ใช้ในอนาคตครับ

โฮ่ๆคุณจะสร้างจักรวรรดิโรมันขึ้นมาใหม่เหรอ555

DeletedUser

Guest
ตอบ

โอ้
ขนาดพยาบาทยังส่งแค่แมว
สงสัยจริงๆ ถ้าส่งขุนนางนี่ จะแค้นเคืองขนาดไหน

ไม่แค้นหรอกครับแค่มีความรักให้เขาเพิ่มขึ้นอยากให้เขาได้พักผ่อนบ้างน่ะครับ

ผมอยากให้เขาพักตอนเขามีเมืองแต้ม11000+ติดกันซัก10เมืองน่ะครับ ถึงเวลานั้นก็คงจะพักได้ซักที

DeletedUser

Guest
อ่านไปอ่านมา สุดท้าย งง

ต่างคน ก็ ต่างพูดให้เผ่าตัวเองดูดี
นี่มันเกมส์สงครามนะครับ^^

ตอนนี้SVB มีสงครามกับ Th_g มาเชียกันด้วยนะครับ^^

DeletedUser

Guest
ไม่อยากจะพูดหรอกครับแต่บังเอิญรักเพื่อน^^

DeletedUser

Guest
ตอนนี้คุณdektaforce กับผมนี้โพสเยอะมาก แต่ตอนนี้ผมสงสัยว่าคุณ bamoo หายไปไหนเอย สงสัยหลุดจากวงโคจร เงียบไปเลย

DeletedUser

Guest
เขาเป็นผูดูแลแล้วก็เลยคอยดูอยู่ห่างๆไง^^

DeletedUser

Guest
ป่าวหรอกครับ ไม่รู้จะเขียนอะไร ก็กำลังคอยดูสงครามwที่กำลังจะเกิด czก็กำลังจะล่มสลายแล้ว คงไม่น่าจะเกินเดือนนี้:):)

DeletedUser

Guest
555 แล้วสมาชิกของเขาล่ะครับ

ก็แตกไปขอพึ่งบุญบารมีกับเผ่าต่างๆไงครับ บางคนก็โดนยึดหมด ท่านอับดุลของเราก้หายไปแล้วไม่มาสานเรื่องต่อให้จบ เผ่าก้เลยต้องสลายไปกับท่านอับดุล:):)

DeletedUser

Guest
รู้ลึก รู้จริงนี่ต้องคุณเล็กล่ะครับ แต่ cz หลายท่านก็ยังยืนหยัดอยู่นะครับ
มีที่ล่มสลายไปก็เฉพาะโซน k24 k34 เพราะทำเลเสียเปรียบไปหน่อย
ส่วนที่อยู่ไกลๆก็ยังเห็นปกติอยู่เลยครับ
ส่วนสงคราม w1 นี่ดูไม่ออกว่าใครจะอยู่ใครจะไป
จริงๆแล้วผมว่า ass กับ 1xa นี่ เปิดศึกเร็วไปหน่อย
น่าจะรอให้ภาพรวมเผ่าต่างๆชัดเจนกว่านี้อีกหน่อย ถ้าฝ่ายไหนพลาดตอนนี้เจ็บหนักแน่ เพราะหลายท่านก็รอดูทิศทางลมกันอยู่ เผ่าใหญ่ๆก็มีกันอีกเยอะ
คงต้องรอลุ้นกันต่อไปล่ะครับ
;)

DeletedUser

Guest
อย่างที่เห็นๆไม่เกิน 1 เดือนนี้ cz จบแน่ครับ คนที่อยู่ไกลส่วนมากก็ไม่activeแล้ว และเผ่าอื่นไม่รับเพราะไม่มีค่าที่จะรับเข้าเผ่า
คนที่อยู่ใกล้และactiveก็หาทางวิ่งเต้นซื้อบัตรเพื่อย้ายเข้าเผ่านู้น เผ่านี้ สุดท้ายย้ายไม่ได้ก็หมดหวังเลิกเล่นไป ทิ้งไอดีไว้ บางคนก็สู้ จนหยดสุดท้าย

1xa ลุยกับ ass เร็วก้ดีครับจะได้จบเกมไวๆ :):)

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ผมว่า -ASS- กับ 1XA อันที่จริง
เปิดศึกกันตอนนี้ กำลังเหมาะมั้งครับ
เพราะจะบอกว่าไวก็ไม่ได้ เพราะเรื่องที่ -ASS- ประกาศสงคราม กับ =X= มันก็เกือบ 4 เดือนมาแล้ว
ก่อน มีเผ่า 1XA อีก เพราะงั้น บอกว่าไวก็ไม่ได้

ถ้าบอกว่าช้าเกินไป ก็ไม่ใช่อีก เพราะ 1XA กับ -ASS- นี่ไกลกันมากในตอนนั้น
มันไม่เหมือนกับที่ -ASS- สู้กับ Thai เพราะอณาเขตของ -ASS- กับ Thai มันติดกันเลย
แต่ 1XA กับ -ASS- นี่มันข้ามทวีปไปเลย จาก 55 ไป 43 ไกลมากนะครับ

แล้วในตอนนี้ แต่ละเผ่าต่างก็ขยายอำนาจมาจะชนกันอยู่แล้ว
ไม่แปลกเลยครับ ที่จะรบกันไวๆ นี้
น่าจะ ไม่น่าเกินเดือนนี้อย่างที่ท่าน BAM000BOO ว่า

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ทั้ง ass และ 1xa ก็เริ่มลองกำลังที่ k53 k54 ช่วงรอยต่อตรงกลางกันแล้ว
ซึ่งผมดูแล้วใครที่กุมพื้นที่ตรงนั้นได้ก่อนก็มีโอกาสมากกว่าแต่ทาง ass ดูเหมือนจะวางแผนตรงพื้นที่ตรงนั้นไว้นานแล้ว เพราะมีผู้เล่นหลายท่านในดินแดนแถบนั้นเผยตัวว่าเป็น ass แล้วก็เริ่มมีการโจมตีก่อน แต่ยังบอกไม่ได้หรอกว่าใครจะชนะ
ต้องดูว่าฝ่ายไหนจะแอคทีฟกว่ากันตัดสินกันที่ตรงนั้นมากกว่า
เพราะเผ่าใหญ่ก็มีข้อเสียคือมีพวกคะแนนเยอะแต่ไม่แอคทีฟอยู่มากซึ่งพวกนี้เป็นตัวแปลสำคัญ
ถ้าพวกไม่มีส่วนร่วมอยู่ในเผ่าไหนมากกว่าก็คงถูกปิดเกมก่อนแน่นอน

บน