ประนามการกระทำของหลายคน

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ผู้เล่นชื่อ Orrine tugenis (อาจจะพิมพ์ผิด) เป็นชาวต่างชาติ ซึ่งเป็นสมาชิกเผ่า=X=
ผมก็บอกว่าเขาคนนี้เป็นคนที่น่าจะโดนตีที่สุด เพราะ แม้แต่เผ่าเดียวกันเอง เขายังยกทัพไปตี ยึดหมู่บ้านของเผ่าเดียวกันเอง ถึง 3หมู่บ้านจนเจ้าของ หนีตายข้ามทวีปไปเลย นี้เป็นการกระทำทีไร้ซึ่งความยุติธรรมอย่างที่สุดที่ผมเคยเจอมา พันธมิตรตีกันเองผมก็เจอมาแล้ว แต่ไอที่เผ่าเดียวกันตีกันเอง มันไม่สมควรครับ ผมอยากรู้ว่าmoochai มั่วแต่ทำอะไรอยู่ไม่ควบคุมสมาชิกเผ่าตัวเองหน่อยรึไงครับ

ผู้เล่นBaba หัวหน้าเผ่าNVD เป็นชาวไทย ไร้ศักดิ์ศรีครับ
ผู้เล่นคนนี้มไม่เข้าใจว่าเขาเป็นหัวหน้าเผ่าNVD ได้ยังไง เพราะเขาแทบจะไม่ได้ทำอะไรเลย จดหมายบางทีส่งไปก็ไม่รับ ไม่ตอบ ขอทำ Nap ด้วยก็รอเป็นอาทิตย์ และที่ผมเกลียดที่สุด คือความขี้ขลาด ผมขอให้เขาดวลกับผมตัวๆ เขาบังไม่กล้ามาเลยสั่งลูกน้องตัวเองมาตี ทั้งๆที่เขาอยู่ใกล้กว่าซะอีก นี้หรือครับ หัวหน้าเผ่าที่ยิ่งใหญ่อย่างNVD

ผู้เล่นชื่อmoochai หัวหน้าเผ่า=X= เป็นชาวไทย ใช้กำลัง
ผู้เล่นคนนี้ ผมยอมรับว่าเขาเก่งด้านการรบอย่างมาก แต่ การที่เขาใช้กำลังในการรวบรวมเผ่านั่นผมว่ามันไม่เหมาะ ผมที่ผมทราบ กว่าเผ่า=X= จะมารวมกันได้นั่น แตกออกเป็น เผ่าอีกตั้ง 13เผ่า และอีกหลายหมู่บ้าน แต่ก็โดนmoochai สั่งลูกน้องมาเห็ยหมด ซึ่งมันไม่ค่อยยุติธรรมเท่าไรเลย ถ่าเข้าร่วมก็จะถูกกดดัน ถ้าไม่เขาก็จะถูกตี

ผมขอจบการประนามแค่นี้หละครับ
ถ้าผมใช้คำพูดรุนแรงไปต้องขออภัยด้วยครับ

DeletedUser

Guest
รู้สึกคุณจะตั้งกระทู้มาประณามหลายกระทู้เหลือเกินนะครับ

คุณก็น่จะเล่นของคุณไปนะครับไม่น่าจะมาว่ากันแบบนี้ผมเห็นหลายกระทู้แล้วที่คุณพูดทำนองนี้ ส่วนการที่เขารวบรวมเผ่าทั้งหลายได้ก็ถือว่าเขามีความสามารถ

และการสั่งลูกน้องมาตี คือการเล่นเป็นทีม คิดเอาง่ายๆเกมส์สงครามจะมีโอกาสเป็นไปได้น้อยมากที่คนมีเผ่าจะดวลกันแบบ1-1นะครับเท่าที่เห็นจะมีแต่แบบClanwar

มากกว่านะครับ

DeletedUser

Guest
คุณต้องลองคิดอีกมุมมั่งน้าาา

ถ้าลูกเผ่าเขา มาตีเองด้วยความสมัครใจล่ะ

ผมก็จะมองว่า เป็นเผ่าที่ช่วยกันดีจริงๆ

คุณมองว่า มีคนสั่ง

แล้วถ้า เขามารุมตีด้วยความเต็มใจ ผมมองว่าน่ายกย่องน้าาาา

ไม่น่าถูกประฌาม

กลับกัน เผ่าที่คุณอยู่มีคนมาช่วยไหม

ถ้าไม่มี นี่สิ ควรประฌาม

DeletedUser

Guest
ถูกต้องเลยครับ คุณNosferatu ไปคุยกันเล่นในกระทู้มั่งนะครับ อยากรู้เรื่องทาง-ASS-มั่ง^^

DeletedUser

Guest
ไม่มีสมาชิกเผ่าคนไหนมาตีหรอกครับ ถ้าหัวหน้าเผ่าไม่สั่งนะ นอกจากจะเป็นเมืองฟาร์มลูกน้องถึงตีครับ แต่ที่ผมยกทั้ง 3คนนี้มา เพราะเขามีการกระทำที่ใช้วิธีรุม ซึ่งมันไม่ยุติธรรมกับเผ่าเล็กๆ

DeletedUser

Guest
เผ่าเล็กๆอยู่รอดได้ด้วยการตั้งสหภาพช่วยเหลือกันในทุกๆด้านถ้าหลายๆเผ่ารวมกันช่วยกันรบมันไม่แพ้หรอกครับ เผ่าใหญ่ๆบางเผ่ายังไม่กล้าแหยมเผ่าเล็กๆที่มีสหภาพ

หลายๆเผ่าเลยครับ ถ้าช่วยกันจริง มันก็ไม่น่าจะแพ้ง่ายดายแบบนี้

DeletedUser

Guest
สหภาพนั่นถึงมีไป ก็เปล่าประโยชน์ครับ ถ้าเผ่านั่นไม่ช่วยเหลือกัน เพียงแต่ใช้ชื่อสหภาพการรวมกลุ่มในการต่อรอง หรือทำสงคราม หรือขมขู่ครับ แต่ถ้าโดนตีสหภาพนั่นคงช่วยลำบากครับ

DeletedUser

Guest
เหอะๆ อยู่ที่การเลือกเผ่าเข้าสหภาพยังไงล่ะครับ เผ่าใหญ่ๆก็ล้วนมีสหภาพทั้งนั้น และที่สำคัญช่วยเหลือกันได้ดีเสียด้วย

มันขึ้นอยู่กับสหภาพแต่ละแห่งด้วยนะครับ ไม่ใช่เปล่าประโยชน์ แต่มันคือ สิ่งที่มีประโยชน์มากๆสำหรับผู้ใช้มันเป็นนะครับ

DeletedUser

Guest
ก็คุณไปเข้าเผ่าที่ไม่ช่วยเหือกันเองนี่ครับ

ส่วนอีกเผ่าเขาประสานงานกันดีกว่า (คุณเรียกว่ารุม)

คุณเลยคิด สหภาพใหม่ ที่ชื่อว่า "ศาลโลก" ชิมิ

(แล้วที่คุณคิด เวลามีปัญหา จะ หนึ่งต่อหนึ่งไหมล่ะ)

ระวังจะกลืนน้ำลายตัวเองน้าาาา

DeletedUser

Guest
ครับ ถ้าเข้าสหภาพ เราก็จะปลอดภัย แต่สำหรับผู้ที่เล่นใหม่ แล้วเขาจะเข้าสหภาพได้อย่างไรครับ ถ้าพูดเรื่องพัฒนา 2เดือนครับที่เข้าจะพัฒนาให้มีอำนาจพอได้

DeletedUser

Guest
การเกิดของสมาชิกใหม่
อยู่รอบนอกไม่ใช่หรอ

คุณก็ปั้นตัวจากแถวๆนั้นสิ
พูดยังกะเกิดใหม่แล้วอยู่ใจกลางเลย

พอคะแนนดี ใครๆก็อยากชวน
คุณจะเข้ากับใคร ก็ต้องคิดดีๆละกัน

เพราะ ถ้า ผิดพลาดเจอเผ่าซิม ก็ต้องยอมรับว่า ตัวเองเลือกผิดด้วย

DeletedUser

Guest
ช่วงแรกๆ ก็ออนบ่อยๆ ปล้นบ่อยๆ พยายามเคลียร์แร่ในเมือง

DeletedUser

Guest
ถึงคุณเจ้าของกระทู้

ผมเห็นคุณตั้งมาหลายกระทู้แล้ว ทั้งกระทู้โจมตีเผ่าผม =X= และตัวผมเอง moochai ผมขออธิบายไว้อย่างนี้ครับ คนต่างชาติที่เค้าอยุ่เผ่าผม เ้ป็นคนโรมาเนีย ชื่อ Arman แล้วที่คุณบอกว่าเค้าโจมตีสมาชิกเผ่าตัวเอง เป็นคำสั่งผมเองครับ เพราะผู้เล่นคนนั้นทำผิดกฎของเผ่าถึง 2 ครั้ง ส่วนตัวผมเอง ไม่ใช่ว่าเก่งอะไรมาจากไหนหรอกครับ แต่ผมมีประสบการณ์การเล่น .net ที่ W23 มาก่อน ถึง 2 ปี ตอนที่ผมเลิกเล่นก็มีเมืองเกิน 200 เมืองโดยที่ผมไม่เคยใช้พรีเมี่ยมเลยตั้งแต่เล่นมาจนเลิกเล่น และที่เลิกเล่นไม่ใช่ว่าแพ้นะครับ เพราะตอนนั้นผมเป็นหัวหน้าทีมบุกของเผ่าอันดับ 1 ใน W23 ซะด้วยซ้ำ และติดอันดับ top5 ครองเมืองสูงสุดถึง 3 ทวีป แต่ที่เลิกเล่นเพราะผมมีความจำเป็นในเรื่องการงาน

ผมขอบอกคุณว่า เกมนี้เป็นเกมวางแผนนะครับ กลยุทธ์ และกลวิธีในการโจมตีและตั้งรับมีมากมาย ไม่จำเป็นว่าใครมีเมืองเยอะกว่าจะต้องชนะเสมอไป มันขึ้นอยู่กับการวางแผน และให้สมาชิกในเผ่าดำเนินตามแผนในแต่ละขั้นให้ลุล่วงตามแผนที่ได้วางไว้ และสิ่งสำคัญ คือคุณต้องมีระบบการบริหารการจัดการที่ดีภายในเผ่าของคุณเองซะก่อน ผมเล่นกับคนต่างชาติมานาน เค้าจริงจังกับทุกๆอย่าง คุณต้องเอาระบบการบริหารภายในองค์กรของคุณมาปรับใช้ให้ได้กับเกม หรือถ้าคิดแบบผม ผมเอาระบบการบริหารประเทศมาประยุกใช้กับเกมนี้ แต่เอาอะไรและประยุกใช้ยังไงคุณต้องคิดเอาเอง แต่ผมใช้มานาน และยังคงใช้อยู่ ส่วนที่ว่าทำไมเผ่าคุณแตกแล้วแตกอีก นั่นคุณต้องไปพิจารณาตัวคุณเองแล้วครับ ว่าคุณมีคุณสมบัติของการเป็นผู้นำมากน้อยแค่ไหน ใช่ว่าทุกคนจะเป็นกันได้ การเป็นผู้นำไม่ใช่แค่บริหารเก่งหรือวางแผนเก่งแล้วจะทำให้ทุกอย่างดีหรือมีประสิทธิภาพนะครับ มันต้องได้ใจเค้าด้วย คราวนี้ก็เหลือแต่คุณแล้ว ว่าจะทำหรือจะบ่น แต่ตอนนี้ผมเลิกเล่นเกมนี้ไปแล้ว ก็หวังว่าคุณคงจะกลับไปมองดูตัวเอง ว่าคุณขาดอะไร และเพราะอะไร

ด้วยความนับถือ
moochai

DeletedUser

Guest
ครับ เรื่องคนโรมาเนียผมรู้ แต่ผมแค่ไม่ชอบวิธีการของคุณเท่าไหร่ครับ พยายามกดดันคนอื่นให้เข้าเผ่า พอเข้าไร้ประโยชน์ก็ทำเป็นฟาร์ม (โคตรเกลียดเลยครับ) แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ผมจะถือว่าเรื่องนี้ขอให้จบลงแค่นี้ครับ แต่คนโรมาเนียนั้นผมมีทหารเมื่อไหร่ผมก็จะเก็บเขาครับ

DeletedUser

Guest
ขอให้โชคดีครับ
คุณmoochai
ไม่ยั้กรู้นะเนี้ยว่าคุณพูดภาษาอังกฤษเก่งด้วย

DeletedUser

Guest
ถึงคุณเจ้าของกระทู้

ผมเห็นคุณตั้งมาหลายกระทู้แล้ว ทั้งกระทู้โจมตีเผ่าผม =x= และตัวผมเอง moochai ผมขออธิบายไว้อย่างนี้ครับ คนต่างชาติที่เค้าอยุ่เผ่าผม เ้ป็นคนโรมาเนีย ชื่อ arman แล้วที่คุณบอกว่าเค้าโจมตีสมาชิกเผ่าตัวเอง เป็นคำสั่งผมเองครับ เพราะผู้เล่นคนนั้นทำผิดกฎของเผ่าถึง 2 ครั้ง ส่วนตัวผมเอง ไม่ใช่ว่าเก่งอะไรมาจากไหนหรอกครับ แต่ผมมีประสบการณ์การเล่น .net ที่ w23 มาก่อน ถึง 2 ปี ตอนที่ผมเลิกเล่นก็มีเมืองเกิน 200 เมืองโดยที่ผมไม่เคยใช้พรีเมี่ยมเลยตั้งแต่เล่นมาจนเลิกเล่น และที่เลิกเล่นไม่ใช่ว่าแพ้นะครับ เพราะตอนนั้นผมเป็นหัวหน้าทีมบุกของเผ่าอันดับ 1 ใน w23 ซะด้วยซ้ำ และติดอันดับ top5 ครองเมืองสูงสุดถึง 3 ทวีป แต่ที่เลิกเล่นเพราะผมมีความจำเป็นในเรื่องการงาน

ผมขอบอกคุณว่า เกมนี้เป็นเกมวางแผนนะครับ กลยุทธ์ และกลวิธีในการโจมตีและตั้งรับมีมากมาย ไม่จำเป็นว่าใครมีเมืองเยอะกว่าจะต้องชนะเสมอไป มันขึ้นอยู่กับการวางแผน และให้สมาชิกในเผ่าดำเนินตามแผนในแต่ละขั้นให้ลุล่วงตามแผนที่ได้วางไว้ และสิ่งสำคัญ คือคุณต้องมีระบบการบริหารการจัดการที่ดีภายในเผ่าของคุณเองซะก่อน ผมเล่นกับคนต่างชาติมานาน เค้าจริงจังกับทุกๆอย่าง คุณต้องเอาระบบการบริหารภายในองค์กรของคุณมาปรับใช้ให้ได้กับเกม หรือถ้าคิดแบบผม ผมเอาระบบการบริหารประเทศมาประยุกใช้กับเกมนี้ แต่เอาอะไรและประยุกใช้ยังไงคุณต้องคิดเอาเอง แต่ผมใช้มานาน และยังคงใช้อยู่ ส่วนที่ว่าทำไมเผ่าคุณแตกแล้วแตกอีก นั่นคุณต้องไปพิจารณาตัวคุณเองแล้วครับ ว่าคุณมีคุณสมบัติของการเป็นผู้นำมากน้อยแค่ไหน ใช่ว่าทุกคนจะเป็นกันได้ การเป็นผู้นำไม่ใช่แค่บริหารเก่งหรือวางแผนเก่งแล้วจะทำให้ทุกอย่างดีหรือมีประสิทธิภาพนะครับ มันต้องได้ใจเค้าด้วย คราวนี้ก็เหลือแต่คุณแล้ว ว่าจะทำหรือจะบ่น แต่ตอนนี้ผมเลิกเล่นเกมนี้ไปแล้ว ก็หวังว่าคุณคงจะกลับไปมองดูตัวเอง ว่าคุณขาดอะไร และเพราะอะไร

ด้วยความนับถือ
moochai

เจ๋งคับ บอกคำเดียวว่าสุดยอดไปเลย
เมื่อได้ใจคนในเผ่าแล้วก็ไม่จำเป้นต้องเป็นเผ่าของตัวเองก็ได้เพราะเราได้ใจเค้ามาแล้วนิ ย้ายกันออกไปอยุ่กันคนละเผ่า อิอิ ทำกันได้มัยแต่รุ้สึกผมจะทำได้แล้วนะ ^^

DeletedUser

Guest
ถึง จขกท

คุณอ่อนหัดเอง ใยมาโทษคนอื่นกันเล่าาาาาาาา

ลูกผู้ชายป่าวคุณ คุณออนสู้เขาไม่ได้ กลยุทธ์สู้เขาไม่ได้ การรวมคนสู้เขาไม่ได้ สามัคคีสู้เขาไม่ได้ มันผิดที่เผ่าอื่นสามัคคีกว่าเผ่าคุณหรอ

ถ้าคุณคิดแบบนี้ แนะนำว่าไปเล่นเกม อะไรก็ได้ ที่มีแต่ บอท

เช่น เค้าเต้อ พอคุณโดนบอทยิง คุณก็ฆ่าบอท ง่ายไหมครับ
ถ้าคุณทำแบบนั้น คงไม่ว่า บอทมันรุม มันมายิง บอทโกง บอทใช้ปืนดีกว่าหรอกนะ หวังว่า ก๊ากกกๆๆๆๆๆฮ่าฮ่าฮ่า

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน