ประนามการกระทำของหลายคน

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ผมขอถามทุกคนเลยที่โวยวายว่า คุณกำลังเล่นเกมส์อะไรอยู่ครับ

DeletedUser

Guest
เกมสงครามไง

มีทั้งหลอกลวง โกหก ครบสูตร
เผ่าไหน หูเบา เชื่อง่าย บ้ายุ ก็ซวยไป

แบบที่ผมเคยได้ยินมา เผ่า ก กำลังจะตีกับเผ่า ข
เผ่า ข ไปบอกเผ่า ค ให้ช่วยรุม
เผ่า ค บ้ายุ บุกไปตี ซะงั้น
เผ่า ข อยู่นิ่งๆ ดูเผ่า ค กะเผ่า ก ตีกัน
พอเผ่า ค เละ เผ่า ข ก็ซ้ำเผ่า ค
(ถ้าเผ่า ก เละ เผ่า ข คงไล่ยึดเผ่า ก)

หลายๆเผ่าคงโดนพันธมิตร ทำแบบนี้กันบ้างแล้ว
สำหรับ จขกท คุณโดนตีเป็นเรื่องจิ๊บๆ ในเกมสงคราม
ถ้าคุณโดนหักหลัง เพราะ ความประมาทของตัวคุณเอง (แบบตัวอย่าง)
ไม่ด่าเผ่า ข ว่าทรยศ หักหลังเพื่อน ไปเจ็ดวัน เจ็ดคืนเลยหรอ

ผมเห็นข่าวที่พวกเผ่าอื่นๆปล่อยข่าวเสียๆหายๆ โจมตีเราหมดแหล่ะ
แต่ไม่อยากพูด
รอให้พวกเขาเจอกับตัวเองดีกว่า มันเข้าใจง่ายเกินกว่าที่เราจะไปอธิบาย

DeletedUser

Guest
เกมสงครามไง

เผ่าไหน หูเบา เชื่อง่าย บ้ายุ ก็ซวยไป

แบบที่ผมเคยได้ยินมา เผ่า ก กำลังจะตีกับเผ่า ข
เผ่า ข อยู่นิ่งๆ ดูเผ่า ค กะเผ่า ก ตีกัน
พอเผ่า ค เละ เผ่า ข ก็ซ้ำเผ่า ค
(ถ้าเผ่า ก เละ เผ่า ข คงไล่ยึดเผ่า ก)

หลายๆเผ่าคงโดนพันธมิตร ทำแบบนี้กันบ้างแล้ว
สำหรับ จขกท คุณโดนตีเป็นเรื่องจิ๊บๆ ในเกมสงคราม
ถ้าคุณโดนหักหลัง เพราะ ความประมาทของตัวคุณเอง (แบบตัวอย่าง)
ไม่ด่าเผ่า ข ว่าทรยศ หักหลังเพื่อน ไปเจ็ดวัน เจ็ดคืนเลยหรอ

ผมเห็นข่าวที่พวกเผ่าอื่นๆปล่อยข่าวเสียๆหายๆ โจมตีเราหมดแหล่ะ
รอให้พวกเขาเจอกับตัวเองดีกว่า มันเข้าใจง่ายเกินกว่าที่เราจะไปอธิบาย

เคยใช้มาแล้วสินะแผนนี้ :D

DeletedUser

Guest
เกมสงครามไง

ผมอยุ่ข้างคุน(ในกระทุ้นี้นะ) อิอิ เกมนี้ มันจิงๆ เลยใช่ปะคับ

วันหลังขอคุยเป็นการส่วนตัวนะงับ คุนNosferatu อิอิ แล้วเจอกันในเกม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
แนวทางเผ่าเรามีการป้องกันครับ

เช่น เราจะเปิดสงครามกับเผ่านี้นะ
พันธ ก็ตอบมาว่า ไม่ว่าง ติดพันธ ติดสงคราม
อ่า ไม่ว่ากัน

แต่เมืองเผ่านี้ทุกเมืองเราจองนะ
เขาก็ไม่ได้ว่าอะไร ก็เป็นอันจบ
เราก็สู้ไปยึดไป พอมีคนยึดเมืองเผ่านั้น เราก็ขอคืนแล้วบอกว่าตกลงกันแล้ว

กันกรณีที่ อุ้ยเผ่านั้นจะแตก คะแนนเยอะดี แอบไปยึดสักเมือง
แนวคิดนี้ ผมไม่โทษเผ่าหรอก ผมมองเป็นบุคคลน่ะ

DeletedUser

Guest
ถูกต้องๆๆ เพื่อการขยายอาณาเขต อะเนอะ

DeletedUser

Guest
จะประนามกันทำไมเย้วก้โดนผู้มีอำนาจในเผ่าสั่งเก็บหลอก

042714193

คะแนน react
0
- -

ไม่มีสมาชิกเผ่าคนไหนมาตีหรอกครับ ถ้าหัวหน้าเผ่าไม่สั่งนะ นอกจากจะเป็นเมืองฟาร์มลูกน้องถึงตีครับ แต่ที่ผมยกทั้ง 3คนนี้มา เพราะเขามีการกระทำที่ใช้วิธีรุม ซึ่งมันไม่ยุติธรรมกับเผ่าเล็กๆ

ตีเองก้ได้ไม่ต้องถาม ถ้าไม่ nap กับ พันกัน

DeletedUser

Guest
NVD ผมมีNap อบู่ ส่วน =X= ผมก็กำลังจะทำNap เหมือนกันแต่ทางเขาบอกว่าให้ได้เป็นอันดับ 1ใน5 ของทวีปก่อนถึง ทำแล้วเขามาตีผมคุณคิดว่าผมจะขึ้นได้หรือครับ

DeletedUser

Guest
เเล้วคุณNap ยังละครับ คุณยังไม่Nap เขาก็มีสิทธิ์ตีคุณ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ถึง nap ก็ตีได้
เพราะเขาบอกไว้ชัดเจน ว่าไม่ได้มีผลผูกพันธ์ต่อเกม
ที่ทำไป ก็ไว้ใจไม่ได้ ตีกันวันไหนก็ไม่รู้
สู้สัญญาทางใจไม่ได้หรอก
^^

DeletedUser

Guest
เกมส์นี้การทำพันธมิตรหรือNAPเป็นแค่สัญญาลองใจเฉยๆแต่ในTravianจะตีไม่ได้่ นี่คือความแตกต่างเพราะในความจริงถ้าจะทรยศกันมันก็ทำได้ไม่ต้องมีอะไรมาขวาง

DeletedUser

Guest
ครับ เกมส์นี้ไม่มีกฎหรือศิลปะการทำสงครามหรือไงครับเนี่ย เล่นแต่รุม ผมละเบื่อ
ยังไงใครอยากรู้ตัวผมให้ไปเล่นwar2 แล้วเข้าร่วมเผ่าผมแล้วผมจะบอกผมคือใคร

DeletedUser

Guest
ครับ เกมส์นี้ไม่มีกฎหรือศิลปะการทำสงครามหรือไงครับเนี่ย เล่นแต่รุม ผมละเบื่อ
ยังไงใครอยากรู้ตัวผมให้ไปเล่นwar2 แล้วเข้าร่วมเผ่าผมแล้วผมจะบอกผมคือใคร

การรุมก็เป็นเทคนิคในการเอาชนะในสงครามนะครับ
คุณเปลี่ยนคำพูดจากคำว่า รุม เป็นคำว่า สามัคคี ดีกว่าไหมครับ? แล้วคุณจะเข้าใจ (ถ้าไม่เข้าใจผมก็ไม่ถือนะ ตามสบาย)

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน