ประนามการกระทำของหลายคน

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

ldavoll

Member
คะแนน react
0
คนดี เขาเรียกรวมพลังครับ
เควเลว หมาหมู รุม แล้วแต่
แต่ที่แน่ๆ เวลาตัวเองใช้ เรามักจะนิยามให้ตัวเองได้ว่า สามัคคี รวมพลัง

DeletedUser

Guest
โห ผมมองข้ามกระทู้นี้ไปได้ไงนี่ ไม่ได้เข้ามาร่วมวง คุคุคุ

ในความเห็นผม

"สุดยอดวิธีเอาชัย คือชนะใจคู่ต่อสู้"

ท่องๆ กันไว้น่ะครับ

ตัวอย่างของคุณ moochai เป้นตัวอย่างที่ควรศึกษา กลยุทธ์ทุกอย่างที่นำมาใช้ทำให้ได้เมืองเยอะ ได้คะแนนมาก แต่สุดท้ายก็เลิกเล่นมือเปล่า ได้ความเกลียดชังของคู่อริกลับมา 1 คือ คุณ Vongola ถ้าจะยกคำพูดมาเปรียบเทียบเหตุการณ์นี้ก็ "เนื้อไม่ได้กิน หนังไม่ได้รองนั่ง เอากระดูกแขวนคอ"

ก่อนจะรุมตีใคร คิดให้ดีล่ะกันน่ะครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ใช่ผมคนเดียวครับ ที่ไม่ชอบเขา ครึ่งหนึ่งของเผ่าเก่าและใหม่ก๋ไม่ชอบเช่นกันครับ

Zipcom

คะแนน react
0
จะประนามใคร ดูตัวเองด้วยก็ดีนะ กระทู้คุณ มันไร้สาระ ทุกกระทู้ หาสาระไม่ได้เลย ความคิดเหมือนเด็กๆ

DeletedUser

Guest
ถูกต้องครับ จะประนามกันทำไม เเต่เอ๋ ไอ้ที่ว่าชาวต่างชาติ เผ่าผมยังมีเลย 555 เเต่ไม่ให้ยุ่งเกี่ยวกับการเมือง

DeletedUser

Guest
ถูกต้องครับ จะประนามกันทำไม เเต่เอ๋ ไอ้ที่ว่าชาวต่างชาติ เผ่าผมยังมีเลย 555 เเต่ไม่ให้ยุ่งเกี่ยวกับการเมือง

อยู่ในเผ่ายังไม่ถึง 5 ปีหรอครับ อิอิ

DeletedUser

Guest
ชาวต่างชาติ

ผมเป็นคนชวนเขาเข้ามาเองแหละคุยกันมาพอสมควรเขาบอกว่าเคยเล่นอยู่ในประเทศตอนที่เขาอยู่ยุโรปประมาณ1ปี

เขาก็เก่งจริงนะในk3เขาเป็นที่2รองจากผมเพราะผมเข้าไปเบิกทางในk3ก่อน5เมือง

DeletedUser

Guest
เฮ้้อ หลายเผ่าชอบอ้างขจัดต่างชาติ เเต่น้อยเผ่านักที่จะทำ

DeletedUser

Guest
เหมือนเผ่ากระผมจะเคยประกาศชัดเจน ประมาณว่า

เกริ่นก่อน อย่างหลายๆท่าน คงเคยเล่นเซิฟนอก แล้ว คนต่างชาติส่วนใหญ่ที่ผมเจอ เขามักจะสอน เทคนิค ต่างๆให้

ตอนนี้กลับกัน เราเป็นเจ้าบ้าน
ดังนั้น จุดยืนเผ่าเรา คือ เราเป็นเจ้าบ้านครับ แค่นี้แหล่ะ

DeletedUser

Guest
สยามเมืองยิ้ม แปลว่า คนไทยอัธยาศัยดี
ไปลามาไหว้ แปลว่า มีความอ่อนน้อม

ประมาณนี้แหล่ะ จุดยืนเผ่า งิงิงิ

DeletedUser

Guest
สยามเมืองยิ้ม แปลว่า คนไทยอัธยาศัยดี
ไปลามาไหว้ แปลว่า มีความอ่อนน้อม

ประมาณนี้แหล่ะ จุดยืนเผ่า งิงิงิ

ใช่ครับ เราต้องเป็นเจ้าบ้านที่ดี

DeletedUser

Guest

สยามเมืองยิ้มเเปลว่า เมืองของวิสาระตี(การเมือง)
ส่วนไปลามาไหว้ต้องเเปลว่าขาไปขี่ลา ขากลับว่าย(คำพ้องเสียง)น้ำกลับ ชิมิ :d

DeletedUser

Guest
ขอโทษครับ

นโยบายกิลด์ตอนแรก
ที่บอกว่าจะต่อสู้กับต่างชาติ
เพราะว่า

ผู้เล่นกว่าครึ่งเป็นชาวต่างชาติในเซิฟเวอร์ไทย
และเราเป็นเจ้าบ้าน
เราจะปล่อยให้เค้าเล่นกดเราหรือ?
ตอนนั้นคนไทยจึงสามัคคีกันทำให้มันกลับมาเป็นของไทยเรา(ผู้เล่นไทยมีมากกว่าต่างชาติ)

และเมื่อบรรลุจุดประสงค์ก็กลับมาอยู่ในสภาวะเดิม
นั่นคือ คิดว่าทุกคนเป็นศัตรูแล้ว

ก็ประมาณนี้เองครับ
คิดมากทำไม

ปล.คุณเป็นสมาชิก nvd ที่ไม่ผ่านการประเมินสองครั้งนี่?
ปล2.ทำสงครามไม่ต้องมีเหตุผลทุกครั้งหรอกครับ คิดง่ายๆแค่ "ไม่ตีเค้าวันนี้ เค้าจะมาตีเราวันหน้า" พอ

DeletedUser

Guest
สงครามนำมาสู่ความสูญเสีย
เสียทั้งเวลา
เสียทั้งทรัพยากร
และที่สำคัญเสียโอกาสป้องกันเมือง เมื่อถูกโจมตี

DeletedUser

Guest
สงครามนำมาสู่ความสูญเสีย
เสียทั้งเวลา
เสียทั้งทรัพยากร
และที่สำคัญเสียโอกาสป้องกันเมือง เมื่อถูกโจมตี

แปลว่าถ้าเพื่อนในเผ่าคุณถูกตีคุณจะยืนดูเฉยๆหรอครับ แล้วพอเขาส่งขอความช่วยเหลือมา คุณจะตอบแบบนั้นหรอครับ

DeletedUser

Guest
wไมใช่ครับ ผมจะช่วยเพื่อน ถ้าช่วยได้ แต่ที่ผมกล่าวไปนั้น ผมสื่อถึงการจะทำสงครามนั่นให้ระวังหลังให้ดีครับ ถ้าทพำสงครามจนเสียหายอย่างมาก อาจจะถูกเผ่าอื่นตีซำอีกจนแพ้ก็ได้ครับ ผมจึงขอบอกว่า อย่ากระหายสงครามกันมากเกินไปครับ

DeletedUser

Guest
wไมใช่ครับ ผมจะช่วยเพื่อน ถ้าช่วยได้ แต่ที่ผมกล่าวไปนั้น ผมสื่อถึงการจะทำสงครามนั่นให้ระวังหลังให้ดีครับ ถ้าทพำสงครามจนเสียหายอย่างมาก อาจจะถูกเผ่าอื่นตีซำอีกจนแพ้ก็ได้ครับ ผมจึงขอบอกว่า อย่ากระหายสงครามกันมากเกินไปครับ

ตอนที่สมาชิกnvdขอให้คุณช่วยช่วงมีสงครามคุณบอกว่าไม่มีทหารแต่หลังจากนั้นคุณกลับมาบอกกับคุณbabaว่าคุณขอออกจากเผ่าไปช่วยเพื่อนคุณทำสงคราม มันยังไง^_^

ผมว่ามันขัดแย้งกันเลยนะคับ^_^

DeletedUser

Guest
คนไทยตีกันเอง มิน่าละ ที่เเท้เกมนี้นำมาสู่เสื้อเหลือง เสื้อเเดงนี่เอง

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน