ภาพรวม w1 มาดูกัน

DeletedUser

Guest
อยาดูภาพสีสถิติสงครามก็ไม่บอก...นี้จากเผ่าเล็กๆๆ นะครับ
show.php
[/url][/img]

ยังมีอีกเผ่า..ไม่ได้เอามานะครับ ทางผมมันเล็กๆๆน้อยๆๆ

ย้ายมาหน้าเดียวกันจะได้ชัดๆๆ :d:d:d

raffer7

Member
คะแนน react
0
อ่อๆครับ ass โดนยึดไปพอสมควรเลยนะครับเนี่ย อย่างนี้ผมต้องขึ้นไปช่วย ass แต่บ้านน้อย ไม่รู้จะช่วยอะไรได้มากป่าว 5555 :D:D:D

แล้ว 1XA-P1 ของคุณ BAM000BOO ล่ะเป็นไงบ้าน โดน ass ยึด หรือว่า ยึด ass ครับ เอาสถิติมาโชว์หน่อยครับ ผมอยากดูสถิติเผ่า 1XA-P1 บ้างอ่ะครับ
:cool::cool::cool:

DeletedUser

Guest
อ่อๆครับ ass โดนยึดไปพอสมควรเลยนะครับเนี่ย อย่างนี้ผมต้องขึ้นไปช่วย ass แต่บ้านน้อย ไม่รู้จะช่วยอะไรได้มากป่าว 5555 :d:d:d

แล้ว 1xa-p1 ของคุณ bam000boo ล่ะเป็นไงบ้าน โดน ass ยึด หรือว่า ยึด ass ครับ เอาสถิติมาโชว์หน่อยครับ ผมอยากดูสถิติเผ่า 1xa-p1 บ้างอ่ะครับ
:cool::cool::cool:

รบกันมา 251 วัน 10:45:13 ผลต่างassยึดเมืองได้มากกว่าครับ 170 เมือง ครับ ผมยอมรับเสมอว่าassแข็งแกร่งมาก สงครามยังไม่จบอย่ารีบนับศพทหาร อีกไม่นานหรอกครับ ผลต่างนี้จะเปลี่ยนไป ปลายเดือนจะอัพเดทให้ดูใหม่ครับ รบกันมาเกือบปี เขาก้รู้ว่าเราก้ไม่ได้แตกง่ายเหมือนเผ่าอื่นที่เขาชนะมาเช่นกันครับ

DeletedUser

Guest
จัดหนักกันจัง โหดไปไหน ค่อยๆตีกันก็ได้

DeletedUser

Guest
มุมมองคนใกล้เลิก(ขี้เกียจเล่นและ ไม่มีเผ่าบริหาร ^^)
ผมคิดว่าถ้าตัวๆกันกับ ass คงจะหาคนสู้ยาก แต่นั่นก็เป็นแค่ถ้าสู้กันตัวต่อตัว
เพราะว่าในเกมส์มันต้องมีพวก ดังนั้น ass จึงเสียเปรียบจากการโดนโจมตีจากรอบทิศและชัยภูมิที่เสียเปรียบ
ดังนั้นผมคิดว่าผลการยึดอาจจะแสดงได้ไม่ดีเท่าไหร่ การจะรู้ว่าใครเก่งหรือไม่
ผมว่ามันต้องส่งตีดูและดูว่าใครตีเก่งรับเก่งดักขุนเทพ ซึ่งอันนี้ก็คงจะรู้กันเองถ้าสู้กันอยู่

ดังนั้นสงครามมันคงจะขึ้นอยู่กับการวางแผนของหัวหน้าเผ่าตั้งแต่ช่วงแรกๆเลยด้วยซ้ำ
เพื่อสร้างความได้เปรียบทางยุทธศาสตร์ซึ่งผมคิดว่าทาง 1xa มีการวางแผนมาดีกว่า d$@w จึงได้เปรียบในการต่อสู้
อีกทั้ง ass ยังกรำศึกมานานผู้เล่นก็มีแต่เลิกเล่นลงเรื่อยๆการจะต้าน 1xa ที่บุกมาจากหลายทิศจึงเป็นเรื่องยาก
แต่ที่ยังสามารถรับมือได้ถึงปัจจุบันก็คงแสดงถึงความเก่งกาจของทาง ass ได้แล้ว

เมื่อเป็นอย่างนี้แล้วผมคิดว่าทุกท่านควรจะเข้าไปเล่นเกมส์ดีกว่าเพื่อทำให้สถานะของพวกท่านและเผ่าดีขี้น
ดีกว่าจะเข้ามาทะเลาะกันอย่างนี้ ซึ่งมันได้ลามเข้าไปในชีวิตจริงที่มีการด่าถึงญาติหรือท้าให้โทรมา ซึ่งถ้าไปคุยกัน
อาจจะไปมีเรื่องชกต่อย ทะเลาะวิวาทขึ้นมาอีก

พูดอะไรผิดไปต้องขออภัย เป็นมุมมองของผมซึ่งก็ไม่ได้เข้าข้างใครทั้งสิ้น!!

ขอบคุณครับ

DeletedUser

Guest
มุมมองคนใกล้เลิก(ขี้เกียจเล่นและ ไม่มีเผ่าบริหาร ^^)
ผมคิดว่าถ้าตัวๆกันกับ ass คงจะหาคนสู้ยาก แต่นั่นก็เป็นแค่ถ้าสู้กันตัวต่อตัว
เพราะว่าในเกมส์มันต้องมีพวก ดังนั้น ass จึงเสียเปรียบจากการโดนโจมตีจากรอบทิศและชัยภูมิที่เสียเปรียบ
ดังนั้นผมคิดว่าผลการยึดอาจจะแสดงได้ไม่ดีเท่าไหร่ การจะรู้ว่าใครเก่งหรือไม่
ผมว่ามันต้องส่งตีดูและดูว่าใครตีเก่งรับเก่งดักขุนเทพ ซึ่งอันนี้ก็คงจะรู้กันเองถ้าสู้กันอยู่

ดังนั้นสงครามมันคงจะขึ้นอยู่กับการวางแผนของหัวหน้าเผ่าตั้งแต่ช่วงแรกๆเลยด้วยซ้ำ
เพื่อสร้างความได้เปรียบทางยุทธศาสตร์ซึ่งผมคิดว่าทาง 1xa มีการวางแผนมาดีกว่า d$@w จึงได้เปรียบในการต่อสู้
อีกทั้ง ass ยังกรำศึกมานานผู้เล่นก็มีแต่เลิกเล่นลงเรื่อยๆการจะต้าน 1xa ที่บุกมาจากหลายทิศจึงเป็นเรื่องยาก
แต่ที่ยังสามารถรับมือได้ถึงปัจจุบันก็คงแสดงถึงความเก่งกาจของทาง ass ได้แล้ว

เมื่อเป็นอย่างนี้แล้วผมคิดว่าทุกท่านควรจะเข้าไปเล่นเกมส์ดีกว่าเพื่อทำให้สถานะของพวกท่านและเผ่าดีขี้น
ดีกว่าจะเข้ามาทะเลาะกันอย่างนี้ ซึ่งมันได้ลามเข้าไปในชีวิตจริงที่มีการด่าถึงญาติหรือท้าให้โทรมา ซึ่งถ้าไปคุยกัน
อาจจะไปมีเรื่องชกต่อย ทะเลาะวิวาทขึ้นมาอีก

พูดอะไรผิดไปต้องขออภัย เป็นมุมมองของผมซึ่งก็ไม่ได้เข้าข้างใครทั้งสิ้น!!

ขอบคุณครับ

assเป็นเผ่าที่สุดยอดมากนะ เผ่า1xaก่อตั้งขึ้นมาก็เพราะมีassมารุกรานนี่แหละ (หลายๆคนเข้าใจผิด คิดว่า1xaไปตีassก่อน)
ผมบอกตรงๆว่า ถ้าไม่มีเผ่าass เผ่า1xaก็ไม่มีวันโตได้ถึงขนาดนี้

ว่าแต่คุณพลสนใจมาบริหารเผ่า1xaไหมครับ มีตำแหน่งเท่ๆให้
ตอนนี้ขาดคนดูแลสวนดอกไม้ในเผ่า 555+

DeletedUser

Guest
จำได้ลางๆ ตอนผมอยู่เผ่า =X= เกิดปัญหาดินแดนกับ ass ขึ้นมา เลยต้องรวมกับ 1-point และ atk
ช่วงรวมกันใหม่ๆ ต้องบอกว่าพันธมิตร ass เยอะมาก ล้ิอมทวีปเต็มไปหมด
ใครที่ร่วมสงครามมาแต่แรกคงรู้ว่าไม่มีใครเก่งคนเดียวหรอกครับ แม้แต่ ass เองก็ไม่ได้สู้อยู่เผ่าเดียว
คนที่เหลือจากเผ่าพันธมิตรแล้วมารวมกับ ass ในตอนนี้คงบอกได้ว่าเมื่อก่อนพันธมิตร ass เยอะแค่ไหน
ผมเองก็จำได้ไม่หมดเพราะมีเยอะหลายเผ่าและเวลามันผ่านมานานมากจนกลายเป็นความทรงจำสีจางๆ ไปแล้ว
ใครที่เคยอยู่เผ่าพันธมิตร ass ก็คงรู้นะครับว่าทำไมสถานะการณ์มันถึงพลิกผันมาเป็นแบบนี้ได้

DeletedUser

Guest
Azx
nvd
[a]-13
cz
nz
dt
uof
utsl

ผมก็คุ้นๆนะว่าเผ่าพวกนี้เสนอหน้าเข้ากับฝ่ายass
กลายเป็นความทรงจำสีจางๆ ไปแล้วจริงๆด้วยครับ ;)

DeletedUser

Guest
พันธมิตรเยอะเป็นธรรมดา ในเมื่อแต่ก่อนเป็นอันดับ 1 ทำอะไรก็ต้องเกรงใจ(ช่วงนั้นผมกลัวโคตรๆ ^^)
ผมคิดว่าที่เกมส์เปลี่ยนเร็วเป็นเพราะ gps กับ pirate น่ะครับ น่าจะชัดเจนที่สุดเพราะพลิกแผนที่เวิลไปเลยโดยเฉพาะของ gps
เพราะ gps เป็นคนขยายอำนาจทางตะวันออกเข้าไปจนสุดแผนที่ จนปัจจุบันขึ้นกับ 1xa หมดแล้ว
ส่วนด้านอื่นๆจากที่มอง1xaค่อยรุกเข้าไปเข้ามามองแผนที่ทุกวัน เห็นค่อยๆขยับเข้ามา ^^
นั่นก็คงเป็นเพราะความเก่งของทาง 1xa ด้วยละครับ

ส่วนตำแหน่งสวนดอกไม้อันนี้ ไม่รับดีกว่า
ผมเปลี่ยนไปเล่นเวิล 5 และเผ่ากำลังโต ^^

13enz

Member
คะแนน react
0
ความทรงจำลางๆที่ผมจำได้ ก็คือ คนเผ่า ASS 2-3 คนที่ตีผู่เล่นเผ่า =X= ถ้าจำไม่ผิดจะชื่อ godhand อะไรเนี่ย โดยทางเผ่า =X= ไม่ได้โต้กลับอะไร ประมาณ 2-3 ครั้ง แล้วครั้งที่หนักที่สุดรู้สึกจะเป็น คนมีตำแหน่งในเผ่านั้น ส่งมาตี และนั้นก็คือจุดเริ่มต้นที่ 1-point ,=X= ร่วมมือกันขับไล่ ass อะครับ แล้วทาง =X= ได้ขยายไปทวีป 23 โดยได้ความช่วยเหลือจาก 1-point และ attack สุดท้ายไม่นานก็รวมกันเป็น 1XA

DeletedUser

Guest
เชิญชวนพี่ๆน้องๆทุกคนบริจาคช่วยน้ำท่วมครับ

DeletedUser

Guest
เขารับบริจาคกระสอบทรายด้วยนะ ไม่ใช่ที่นักมวยใช้นะเฮ้ย กระสอบปุ๋ยอ่ะ

DeletedUser

Guest
สวัสดีครับ

ปัจจุบัน ประเทศไทย ในหลาย ๆจังหวัด โดยเฉพาะพี่น้องคนไทยในภาคกลาง กำลังประสบภัยพิบัติน้ำท่วม
คนไทยใจเต็ม ส่งแรงกายแรงใจ ไปช่วยเหลือพี่น้องคนไทยที่ประสบภัยน้ำท่วมด้วยนะครับ
สู้ ๆๆ

ปล ขอนแก่น รอบนอกทยอยท่วมแล้วครับ พี่น้องครับ

DeletedUser

Guest
ครับ คนเล่นหลายๆคนก็ไม่ได้เข้าเล่นเนื่องจากน้ำท่วม
กลายเป็นบ้านเถื่อนกันไปแล้วหลายๆคน

DeletedUser

Guest
สิ่งจำเป็นเพิ่มเติมงับ

ผ้าอนามัย เสื้อชั้นใน เสื้อคอกระเช้า นมผง
สามารถบริจาคได้ที่ศูนย์ช่วยเหลือผู้ประสบภัย

sb55688

ผู้เข้าแข่งขัน TWM-SC2012
คะแนน react
0
ผมว่าสิ่งที่จำเป็นที่สุดเวลานี้ คือกำลังใจของคนที่โดนน้ำท่วมว่าจะสู้หรือจะยอมแพ้แด่โชคซะตากรรมครั้งนี้ ยังไม่ถึงปี2012 เลยนะนี้
เอานะ สู้ๆๆ บ้านผมก็ใกล้เจอน้ำท่วมเช่นกัน(สงสัยจะหนักกว่าปี38 ตอนนั้นประมาณ1.50เมตร) รอบข้างจังหวัดที่ผมอยู่ ท่วมกันทั่วหน้า

ชีวิตยังมีพรุ่งนี้เสมอ

DeletedUser

Guest
เวิล1ไปไกลขนาดนี้เลยเหรอครับเนี่ยหลังจากที่ผมgpsจัดหนักเพราะโดนยัดข้อหาสปายเร็วจริงๆ:D

DeletedUser

Guest
คำทำนาย ฤๅษีลิงดำ

คำทำนายที่เคยมีช้านานนัก
เริ่มประจักษ์ให้เห็นเร้นไม่ได้
ฤาษีลิงดำเคยทำนาย
เมื่อถึงปลายรัชกาลผ่านเข้ามา

ประเทศชาติจะรุ่งเรืองและเฟื่องฟุ้ง
น้ำมันผุดขึ้นมาจนเห็นค่า
พวกกาขาวจะบินรี้หนีเข้ามา
เป็นประชาจนเต็มพระนคร

ชนทั่วโลกจะยกพระองค์ท่าน
ชื่อกระฉ่อนร่อนทั่วทุกสิงขร
ออกพระนามลือชื่อดั่งทินกร
องค์อมรเอกบุรุษแห่งแผ่นดิน

ชาวประชาจะปิติยิ้มสดใส
แต่อกไหม้หนอนกินข้างในสิ้น
จะมีพวกกาฝากคอยกัดกิน
เพื่อให้ได้สิ่งถวิลสมจินตนา

จะมีการต่อยตีกันกลางเมือง
ขุนนางเขื่องกังฉินกินทั่วหล้า
คอรัปชั่นจะกัดกร่อนทั้งพารา
ประดุจปลวกกินฝานั้นปะไร

ข้าราชการตงฉินถูกประนาม
สามคนหามสี่คนแห่มาลากไส้
เกิดวิกฤติผิดเพี้ยนโดยทั่วไป
โกลาหลหม่นไหม้ไร้ความดี

ประชาชีจะสับสนเรื่องดีชั่ว
ถ้วนทุกทั่วจะหมุดขุดรูหนี
ไม่แน่ใจสิ่งที่ทำนำความดี
เกรงเป็นผีตายตกไปตามกัน

พุทธศาสน์จะถูกรุกและล้ำ
มิตรเคยค้ำเป็นศัตรูมุ่งอาสัญ
เกิดวิกฤติธรรมชาติอุบาทว์ครัน
พายุลั่นน้ำถล่มดินทลาย

แผ่นดินแยกแตกเป็นสองปกครองยาก
เกิดวิบากทุกข์เข็ญระส่ำระสาย
เกิดการปราบจลาจลชนล้มตาย
เลือดเป็นสายน้ำตานองสองแผ่นดิน

ข้าเป็นนายนายเป็นข้าน่าสมเพช
ผู้มีบุญมีเดชจะสูญสิ้น
ทั้งพฤฒาอาจารย์ลือระบิล
จะร่วงรินดุจใบไม้ต้องสายลม

ความระทมจะถมทับนับเทวศ
ดั่งดวงเนตรมืดบอดสุดขื่นขม
คนที่ดีจะก้มหน้าสุดระทม
ส่วนคนชั่วหัวร่อร่าทำท่าดัง

จะมีหนึ่งนารีขี่ม้าขาว
ควงคฑามุ่งสู่ดาวสร้างความหวัง
ผู้ปกครองจะเป็นหญิงพึงระวัง
สายน้ำหลั่งกรากเชี่ยวหวาดเสียวใจ

ศิวิไลซ์จะบังเกิดในสยาม
หลังฝนคร้ามลั่นครืนจะยืนได้
จะเข้าสู่ยุคมหาชนพาไป
เปลี่ยนเมืองใหม่ศักราชแห่งประชา

คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น
แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา
ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา
ยามเมื่อฟ้าศรีทองผ่องอำไพ
ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

ที่มา : http://www.liveinbangkok.com/forum/index.php?topic=6203.0
เน้นตรงตัวหนา ปกติไม่ค่อยเชื่อหมอดู แต่อ่านแล้วขนลุก *.*

บน