วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
สร้างขุนนางใช้เหรียญทองนี่หมายถึง premium ป่าวคับ

dragonser

คะแนน react
0
หลังจากยึดหมู่บ้านโบนัสแล้ว หมู่บ้านจะกลายเป็นแบบไหน? เป็นแบบธรรมดาปรกติ หรือ โบนัส

DeletedUser

Guest
การยึดบ้านโบนัสหลังที่2

หลังจากยึดบ้านหลังแรกได้แล้ว แล้วหลังต่อไปต้องใช้ขุนนาง2คนหรือคนเดียวครับ

DeletedUser

Guest
หลังจากยึดบ้านหลังแรกได้แล้ว แล้วหลังต่อไปต้องใช้ขุนนาง2คนหรือคนเดียวครับ

ขุนนาง 1 ตัวต่อ 1 หลังครับแต่การเอาขุนนางไปตัวละ 1 รอบติดๆกันจะทำให้ยึดได้เร็วเพราะ หมู่บ้านนั้นๆไม่มีเวลา เพิ่มค่าภักดี :d

DeletedUser

Guest
หมู่บ้านที่เรายึดได้เปลี่ยนชื่อได้มั้ย

ผมยึดหมู่บ้านได้แล้วต้องการจะเปลี่ยนชื่อไม่ทราบว่าต้องทำยังไงบ้างครับ ลองมั่วๆดูแล้วไม่เจอเลยต้องเข้ามารบกวนผู้รู้ให้ช่วยหน่อยครับ

DeletedUser

Guest
โบสถ์ ในหมู่บ้านที่ยึดมาได้

อยากทราบว่ากรณีที่เรายึดหมู่บ้านได้แล้ว แต่โบสถ์ในหมู่บ้านนั้นกลับไม่มี เราต้องสร้างใหม่แต่ต้องใช้ทรัพยากร+ประชากรเยอะมากตั้ง 5000 คน เราไม่สร้างจะมีผลอะไรมั้ยครับ แล้วถ้าสร้างจะช่วยเราในเรื่องอะไรบ้าง

DeletedUser

Guest
ถ้าไม่สร้างทหารจากหมู่บ้านเรา จะมีกำลังเหลือเพียง 50%
ส่วนสร้างโบสถ์นั้น เพื่อให้กลับมาเป็น 100% ไงละครับ

DeletedUser

Guest
แสดงว่าถ้าจะสร้างทหารเพื่อออกรบต้องสร้างที่หมู่บ้านหลักใช่มั้นครับเพราะมีโบสถ์แล้ว แต่ถ้าสร้างไว้เพื่อปล้นก็เสี่ยงต่อการสูญเสียอยู่ดี เข้าใจแล้วครับ เหลืออีกข้อที่ยังสงสัย เปลี่ยนชื่อเมืองที่ยึดมาได้ยังไงครับ

DeletedUser

Guest
กดเข้าไปที่ ที่ทำการหมู่บ้านครับ
ข้างล่างจะมีให้เปลี่ยนครับ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณมากครับ ผมก็เห็นบ่อยที่เปลี่ยนชื่อเมือง แต่ดันจำไม่ได้ซะงั้น

game0077

คะแนน react
0
ถ้ายึดได้ขุนนางจะหายไปเหรอ

แก้ไขล่าสุด:

DeletedUser

Guest
ขุนนัวสองตาง - ขุนนางสองตัว

ขุนนางสองตัว บุกพร้อมกัน หรือแยกกันบุกดีกว่าครับ:cool:

DeletedUser

Guest
อีกเรื่องนะครับ สำหรับเรื่องยึดเมือง

สมมตว่าถ้าเราตีเมืองไปจนเหลือค่าความภักดีสัก 10-20 แล้วมีใครยกขุนนางมาตีป้าบเข้าไป คนนั้นจะได้เมืองไปเลยหรือเปล่า?

คือ กำลังจะยึดเมืองแรกในชีวิตอยู่เลยวิตกจริตนิดหน่อย 555+

DeletedUser

Guest
ถูกแล้วครับ
ผู้โชคดีคนนั้นจะได้หมู่บ้านไปเลยครับ

บน