วิธีการเข้ายึดครองหมู่บ้าน

• ผู้เริ่มกระทู้ t0ny
  • เริ่มวันที่

DeletedUser

Guest
การยึดเมือง

สวัสดีครับ รบกวนถามเรื่องยึดเมือง อีกนิดหน่อย
1. ระหว่างที่กำลังยึดอยู่ (มากสุด5ครั้ง) ผู้เล่นอื่น(ไม่ใช่เจ้าของหมู่บ้าน) จะรู้หรือเปล่าว่าหมู่บ้านนี้กำลังโดนยึดเเล้วสวยรอยยึดก่อนเรา ม้าสอดแนมจะรายงานไหม
2.เมืองที่กำลังถูกยึดควรป้องกันอย่างไรเพื่อเพิ่มความภักดี ........
3.เมื่อยึดได้เเล้วสิ่งก่อสร้างทั้งหมดยังอยู่เหมือนเดิมไหมสามารถสร้างอื่นๆได้เหมือนเมืองเราไหม
ขอบคุณครับ

goodknife

Member
คะแนน react
0
สวัสดีครับ รบกวนถามเรื่องยึดเมือง อีกนิดหน่อย
1. ระหว่างที่กำลังยึดอยู่ (มากสุด5ครั้ง) ผู้เล่นอื่น(ไม่ใช่เจ้าของหมู่บ้าน) จะรู้หรือเปล่าว่าหมู่บ้านนี้กำลังโดนยึดเเล้วสวยรอยยึดก่อนเรา ม้าสอดแนมจะรายงานไหม
2.เมืองที่กำลังถูกยึดควรป้องกันอย่างไรเพื่อเพิ่มความภักดี ........
3.เมื่อยึดได้เเล้วสิ่งก่อสร้างทั้งหมดยังอยู่เหมือนเดิมไหมสามารถสร้างอื่นๆได้เหมือนเมืองเราไหม
ขอบคุณครับ

1. ไม่ครับ
2. ค่าภักดีมันจะเพิ่มเองเรื่อยๆครับ เพราะงั้นทางที่ดีที่สุดระหว่างโดนยึดคือ เอาทหารเรนมาดักตัวยึดอีกฝ่ายให้ตายให้ได้
3. จะมีโบสถ์ที่ถูกทำลายครับ นอกนั้นเหมือนเดิม และสามารถสร้างสิ่งต่างๆได้เหมือนเมืองเรา

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ขอบคุณครับ
ขอเสริมนิดเดียวครับ
ถ้าเราประกาศยึดครองใน แผนการยึดครองที่อยู่ในกิล
สมาชิกในกิลจะทราบครับ เวลาส่งทหารมันจะบอก
ส่วนเราจะประกาศยึดครองไหม เรื่องนี้ควรคิดให้ดีครับ
เพราะถ้าเจอสปาย เมืองที่เล็งไว้อาจจะโดนแย่งไป
ส่วนถ้าไม่ประกาศไม่เจอสปาย แต่อาจเจอยึดซ้อนของคนในกิล
เห็น 2 รอบแล้วครับ ยึดซ้อนเนี่ย

waltz

Member
คะแนน react
0
เอาทหารที่เราส่งยึดหมูบ้านกลับยังไงเหรอ

คือว่าผมได้หมูบ้านเพิ่ม แล้วทีนี้ มันประจำอยู่เลยหงะ

และส่งกลับต้องให้กลับทั้งหมด จะทำไงดีๆ

อยากจะให้เหลือทิ้งไว้บ้างอ่ะครับ

DeletedUser

Guest
เอาทหารที่เราส่งยึดหมูบ้านกลับยังไงเหรอ

คือว่าผมได้หมูบ้านเพิ่ม แล้วทีนี้ มันประจำอยู่เลยหงะ

และส่งกลับต้องให้กลับทั้งหมด จะทำไงดีๆ

อยากจะให้เหลือทิ้งไว้บ้างอ่ะครับ

จุดรวมพล กองกำลัง แล้วก็เลือกที่เรียกคืนครับ

waltz

Member
คะแนน react
0
จุดรวมพล กองกำลัง แล้วก็เลือกที่เรียกคืนครับ

เลือกแล้วหงะครับ

แต่ว่า มันต้องให้ส่งกลับทั้งหมด คือว่าผมอยากเหลือไว้ที่ตรงเมืองนั้นเหมือนกัน !!

และขี้เกียจส่งกำลังพลมาใหม่ พอมีวิธีไหมครับที่จะส่งกองกำลังกลับเมืองเพียงแค่ ครึ่งเดียว

DeletedUser

Guest
ถ้ากดจากจุดรวมพลของเมืองที่ไปยึดมา มันจะให้แค่ส่งกลับทั้งหมด

้ถ้าต้องการเรียกกลับเฉพาะบางจำนวน ให้กดจากจุดรวมพลของเมืองแรกของเราแล้วมันจะมีให้เลือกว่าเรียกกลับแค่บางส่วน

ให้ใส่จานวนหทารที่ต้องการเรียกกลับค่ะ

TooCoolz

คะแนน react
0
วันนี้ผมไปยึดคนที่มีคะแนนสูงกว่า โดยส่งขุนนางไป

ผลปรากฏว่า ตัวแรกลดจาก 100 เป็น 80

ตัวที่ 2 ลดจาก 80 เป็น 60

ตัวที่ 3 ลดจาก 60 เป็น 40

เหตุใดมันถึงลดทีละ 20 ละครับ

ทำไมมันถึงสเถียรอย่างนี้ เป็นที่ดวง หรือ เหตุผลอื่น

DeletedUser

Guest
วันนี้ผมไปยึดคนที่มีคะแนนสูงกว่า โดยส่งขุนนางไป

ผลปรากฏว่า ตัวแรกลดจาก 100 เป็น 80

ตัวที่ 2 ลดจาก 80 เป็น 60

ตัวที่ 3 ลดจาก 60 เป็น 40

เหตุใดมันถึงลดทีละ 20 ละครับ

ทำไมมันถึงสเถียรอย่างนี้ เป็นที่ดวง หรือ เหตุผลอื่น

ดวงครับ อย่าถามซ้ำครับ กระทู้ล่างที่คุณถามผมตอบให้แล้ว

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่า ถ้าผมส่งกำลังไปสนับสนุนเมืองโบนัสไว้เยอะๆ เพื่อที่จะไม่ให้คนอื่นมาแย่ง แล้วผมส่งกองกำลังอีกชุดไปตีเมืองนั้นได้หรือไม่

DeletedUser

Guest
ได้ครับ
แต่จะตีกันเอง อุอุ

แนะนำให้เรียกกลับด้วยนะครับ ก่อนกำลังโจมตีจะจอด

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่าถ้าเรานำขุนนางไปยึดหมู่บ้านนึงจนค่าความพักดีเหลือน้อยๆ แต่ได้มีคนมายึดไปตอนสุดท้าย

อยากทราบว่าขุนนางนำไปใช้ต่อได้หรือไม่

DeletedUser

Guest
อยากทราบว่าถ้าเรานำขุนนางไปยึดหมู่บ้านนึงจนค่าความพักดีเหลือน้อยๆ แต่ได้มีคนมายึดไปตอนสุดท้าย

อยากทราบว่าขุนนางนำไปใช้ต่อได้หรือไม่

ขุนนางส่งไปกลับเหมือนปล้นครับถ้ายังยึดไม่ได้ ถ้ายึดได้ก็เสียขุนนาง 1 ตัวต่อ 1 เมือง

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าเราส่งกำลังสนันสนุนไปเมืองโบนัสที่เราจะยึดแต่หมู่บ้านนั้นโดนยึดก่อน

แล้วกองกำลังที่ส่งไปนั้นจะเปนยังไง

DeletedUser

Guest
ถ้าโดนยึดจริงๆ กองกำลังตรงนั้นก็คงตายก่อนนะครับ
เพราะ ระลอกสุดท้ายก่อนจะยึดได้ ต้องโจมตีเข้ากองกำลังตรงนั้นแหละครับ

DeletedUser

Guest
แล้วถ้าเราส่งกำลังสนันสนุนไปเมืองโบนัสที่เราจะยึดแต่หมู่บ้านนั้นโดนยึดก่อน

แล้วกองกำลังที่ส่งไปนั้นจะเปนยังไง

คนที่ยึดได้เขาก็จะเห็นว่าคุณกำลังส่งสนับสนุนเขาครับ

yuri@djorgeff

คะแนน react
0
หลัง ๆ มาเนี่ย ยึดเมืองใหนได้ คนก็กำลังบุกมายึดเหมือนกัน ^ ^

กันอยู่ก้ดีไป แตกซ้ำ ก็เสีดาย ขุนนาง ตังค์ ฉ้านนนนy_y

DeletedUser

Guest
เอ่อ

ถ้าสมมุติว่าไม่มีขุนนาง แต่ไปตีเฉยๆ จะได้อะไรอ่ะครับ

บน