วิเคราะเหตุการณ์

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
อาชีพ นักการเมือง ก็แนวๆว่า รับใช้สังคม ไม่ใช่หรอ (รับใช้ประชาชน)

แล้วว การวิจารณ์ นักการเมือง นี่ กระทำไม่ได้เลยหรอครับ

DeletedUser

Guest
ได้ครับ แต่ต้องอย่าวิจารณ์ในทางดูหมิ่นหรือใส่ร้ายครับ ถ้าเราไม่มีหลักฐานอย่างแน่ชัด (ถ้ามีรูปที่เป็นหลักฐานได้ใส่ลงมาเลยครับ)

DeletedUser

Guest
^^ปล่อย ปปช.ให้เขาตรวจไป เรามีอะไรส่งให้เค้าดูไป ไม่งั้นถ้าทำกันเองเข้าข่ายหมิ่นประมาท

DeletedUser

Guest
เล่าเล่นๆครับ

ปกติผมกับเพื่อนจะมีนัดไปดื่มแถวๆเซ็นทรัลลาดพร้าว
วันนั้นร้านเปิด แต่ไม่ขายเครื่องดื่มแอลกอฮอล
นึกกันอยู่ตั้งนาน ว่าตรงกับวันพระใหญ่รึเปล่า สุดท้ายก็นึกออก อ๋อพรุ่งนี้เลือกตั้ง สข. นี่หว่า

ไม่เข้าใจครับ ผมอยากดื่มแต่มันไปตรงกับไอ้ที่เขาเรียกว่า คืนหมาหอน
ผมดื่มไม่ได้ใช่ไหมครับ กฎหมายว่าด้วยการห้ามเมา

DeletedUser

Guest
คุณก็ดื่มได้สิครับเขาบอก "ห้ามเมา" เราดื่มได้แต่อย่าเมายังไงล่ะ 555

กฏหมายย่อมมีช่องโหว่ให้คนชั่วเอาตัวรอดได้เสมอครับ^^

DeletedUser

Guest
เอ่อ ... อันนี้ด่าผมรึเปล่าเนี่ย
จริงๆแล้วก็ด่าได้ครับ ผมหน้าด้าน ^^

DeletedUser

Guest
อย่าให้มันออกไปนอกเรื่องนะครับ จะคุยเรื่องประชาธิปไตย เรื่องบ้าน เมืองก็ตั้งกระทู้ในหมวดนอกเรื่องนะครับ ผมไม่ได้ห้ามแต่รบกวนช่วยเคารพกฎของฟอรัมด้วย

การแสดงความเห็นต่างๆ ทำได้ แต่แน่นอนว่าต้องอยู่ในขอบเขตของกฎหมายนะครับ และควรคิดดีๆ ก่อนจะโพสต์อะไรเพราะมีหลายคนเสียผู้เสียคน เสียอนาคตดีๆ กับไอคำพูดไม่กี่คำมาแล้วนะครับ ผมเป็นห่วงไม่อยากเห็นใครติดคุกครับ

* ผมไม่รู้หรอกนะครับ ว่าคนไหนดีคนไหนเลว แต่ในเมื่อพวกเราเลือกเค้าเข้าไปแล้ว ก็ต้องให้โอกาสเค้าทำงาน ถึงแม้เราไม่ได้เลือก แต่คนส่วนใหญ่เลือก เราก็ต้องยอมรับในกฎในกติกา จะถามว่าใครโกง ใครไม่โกงผมไม่รู้หรอกครับ เพราะพออีกฝ่ายหนึ่งเป็นรัฐบาลอีกฝ่ายก็บอกว่ารัฐบาลโกงนู้นโกงนี่ ไปๆ มาๆ แบบนี้ไม่จบครับ ประเทศชาติ ประชาชน ก็เลยต้องก้มหน้า ก้มตา รับกรรมกันไป ดังนั้นผมขอให้จบเถอะครับ เพราะเถียงกันไปก็ผิดใจกับเปล่าๆ เพราะเรื่องแบบนี้มันเหมือนคำถาม ไก่กับไข่อะไรเกิดก่อนกัน เพียงแต่เป็นเวอร์ชั่นการเมืองแค่นั้นแหละครับ ผมว่าเล่นเกมส์สนุกๆ ดีกว่า ถ้าจะเสวนาเรื่องการเมือง ประเทศชาติ ก็ใช้ห้องนอกเรื่อง แต่ควรจะอยู่ในกฎของฟอรัม และไม่ใช่ไปใส่ร้ายใครครับ

ถ้ากระทู้นี้ยังออกนอกเรื่องไปลงทะเลอยู่ ผมจะปิดและจะขออนุญาตแบนผู้ใช้งานที่ทำผิดกฎนะครับ ส่วนคำอะไรที่ไม่เหมาะสมรู้ตัวก็แจ้งลบโพสต์ตัวเองนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
งั้นตกลงผมจะยกเลิกกระท้นี้ครับ ส่วนใครที่ยังอยากคุยกันต่อก็ให้ไปคุยกันที่หมวดอื่นที่เขากำหนดให้ครับ
กระทู้นี้ ผมขอให้จบลงแค่นี้ครับ ทางgm ลบกระทู้นี้ได้เลยครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่า กระทู้มันไม่มีอะไรนะครับ

ลบบางข้อความก็น่าจะโอเครแล้วอ่ะครับ
(มีข้อความของผมด้วยป่าว งิงิงิ)

DeletedUser

Guest
ผมว่าไทยจะเป็นประเทศที่ไม่เข้าร่วมสงครามโลกครั้งที่ 3 เเต่จะเป็นผู้ที่รักษาศีล ยึดมั่นถือมั่น เเล้วพอจบสงครามโลกครั้งที่3 ไทยนี่เเหละจะเป้นมหาอำนาจ

DeletedUser

Guest
ผมว่าคงยาก แค่ตอนนี้ยังทะเลาะกันอยู่เลย ประเทศเราน่าจะมีคนที่มีคุณธรรม ไม่มีการคอรัปชั่นนะครับ จะได้เป็นแบบสหรัฐ เขาเกิดช้ากว่าเรา 700ปี แต่เขายิ่งใหญ่กว่าเรามาก

DeletedUser

Guest
ปัญหาของประเทศไทย
1. ไม่เคยเเพ้สงคราม เเล้วยิ่งยโย
2. ไม่เคยเป็นอาณานิคม หรือประเทศในอาณัติ
3. ประไทยมีลักษณะ เป็นกึ่งจักรวรรดิกึ่งอาณานิคม มาจากอดีต พูดง่ายคือไทยจมไม่ลง
4. ประเทศที่เคยเป็นอาณานิคม พอได้เอกราชมาจะมีความสามัคคีกันมาก เเต่ไทยกลับกัน ยิ่งยโส

ldavoll

Member
คะแนน react
0
คนไทยโดยเนื้อแท้เป็นคนดีครับ
แต่ปัญหาอยู่ที่ความรักจนเกินขอบเขต และการเลี้ยงดู
ก็เห็นมาเยอะละครับ เท่าที่นักเรียนคนหนึ่งจะได้รับทราบมา
ลูกไม้มักหล่นไม่ไกลต้นเสมอ
ถึงหล่นไกล ลูกไม้เป็นต้นอะไร พอโตขึ้น ก็เป็นต้นนั้นเสมอ ตามต้นที่เลี้ยงดูมันมา

อยากให้ทุกคนเรียน รด. หรือ นศท. ปัจจุบัน เห็นบอกว่าเปลี่ยน เพราะผู้หญิงเรียกแล้วกระดากปาก ลำบากใจ
น.น้ำหนึ่งใจเดียว กลมเกียวสามัคคี
ศ.ศึกษาดี มีความรู้คู่คุณธรรม
ท.ทำความดี เพื่อตอบแทนคุณแผ่นดิน

DeletedUser

Guest
คนดีแลเก่งกล้า มิมีสิ้นแผ่นดินแห่ง..สยาม:d

ถ้าวันนั้นมาถึงเราจะปรากฎแห่งสายตา เมืองไทยยังมีอะไรอีกเยอะแต่ยังไม่ใช่เวลาที่จะได้พบ ยกตัวอย่างสมบัติแห่งแผ่นดิน ถ้าแผ่นดินยามร้อนแล้วจะทยอยมาให้เห็นเป็นต้น :dแต่ทุกคนต้องตั้งมั่นในความดี:d

DeletedUser

Guest
เคยได้ยินถ้อยวลีนี้ไหมครับว่า "กรุงศรีไม่เคยสิ้นคนดี"เพราะถึงแม้จะเสียกรุงแต่ก็มีคนในแผ่นดินสยามมาช่วยกู้แผ่นดินคืนมาทั้งนั้น แต่ว่าในสม้ยนี้บ้านเมืองกำลังเข้ากลียุค

แต่ก็มีคนดีเช่นกัน แต่เขาไม่มีอำนาจพอที่จะกู้บ้านกู้เมืองมาจากพวกโกงกินได้ เพราะพวกเขาไม่มีอำนาจ แต่ทำงานเพื่อแผ่นดิน

DeletedUser

Guest
ผมว่าคงยาก แค่ตอนนี้ยังทะเลาะกันอยู่เลย ประเทศเราน่าจะมีคนที่มีคุณธรรม ไม่มีการคอรัปชั่นนะครับ จะได้เป็นแบบสหรัฐ เขาเกิดช้ากว่าเรา 700ปี แต่เขายิ่งใหญ่กว่าเรามาก
คุณลองไปอ่านการวิเคราะห์ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำนะครับ วัดท่าซุง จ .อุทัยธานี ในเรื่องความก้าวหน้าของไทย หลวงพ่อองค์นี้สักดิ์สิทธิ์จริงๆ ท่านมรณะภาพไปเเล้ว ครับ เเต่อ่านเเล้ว ก็อย่าไปตามน้ำนะครับ จงยึดสุภาษิต ว่า อย่ารอพระเจ้า เพราะพระเจ้ามีให้รอ เเต่ช้าหน่อยเท่านั้นเอง
สรุป หากไทยมีนายกหญิงคาดว่าไทยอาจเป็นผู้นำของโลกก็ได้

DeletedUser

Guest
ไทยมีข้าวจะไปกลัวอะไร ไม่อดอยากตายหลอก อีกหน่อยข้าวนี่เเหละ อาจเป็นทอง เพราะ อาหารจะหมดโลก

DeletedUser

Guest
คุณลองไปอ่านการวิเคราะห์ของหลวงพ่อฤาษีลิงดำนะครับ วัดท่าซุง จ .อุทัยธานี ในเรื่องความก้าวหน้าของไทย หลวงพ่อองค์นี้สักดิ์สิทธิ์จริงๆ ท่านมรณะภาพไปเเล้ว ครับ เเต่อ่านเเล้ว ก็อย่าไปตามน้ำนะครับ จงยึดสุภาษิต ว่า อย่ารอพระเจ้า เพราะพระเจ้ามีให้รอ เเต่ช้าหน่อยเท่านั้นเอง
สรุป หากไทยมีนายกหญิงคาดว่าไทยอาจเป็นผู้นำของโลกก็ได้

นายกหญิงคงเป็นคนชัยภูมินะครับ(จังหวัดเดียวกับเราเลย) ที่หลายๆ นามสกุลนะ
ทั้ง ณ .... ดา.... ชิ..... อักษรย่อ พ. อิอิ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน