วิเคราะเหตุการณ์

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
อาหารที่หาง่ายที่สุด คือ เกลือครับ แค่ไปลงทะเลแล้วใช้ตัวกรองก็ได้เกลือมาแล้ว เกลือ มีสารอาหารมาก เวลาออกรบ หรือสำรวจ ทหารส่วนใหญ่ได้รับเกลือในระหว่างการรบครับ

DeletedUser

Guest
ประเทศไทย

ผมว่าไทยจะเป็นประเทศที่ไม่เข้าร่วมสงครามโลกครั้งที่ 3 เเต่จะเป็นผู้ที่รักษาศีล ยึดมั่นถือมั่น เเล้วพอจบสงครามโลกครั้งที่3 ไทยนี่เเหละจะเป้นมหาอำนาจ

ไม่ใช่จะว่าอะไรนะครับเคยได้อ่านการทำนายของโลกมาบ้างตำราหนึ่งว่าไว้ว่าหลังจากโลกผ่านพ้นวิกฤตครั้งยิ่งใหญ่

ไม่ว่าจะเป็นสงครามหรือภัยพิบัติก็ตาม ประเทศไทยและลาวจะรวมกันเป็นประเทศเดียวแล้วจะได้กลายเป็นมหาอำนาจแทน

แต่ผมคิดว่าในแง่การทำนายมันต้องดูที่พลเมืองด้วยสหรัฐอเมริกาเป็นมหาอำนาจได้ทุกวันนี้เพราะประเทศของเขามีพลเมืองที่ดี รักประเทศ

รักประชาธิปไตยไม่มีการประท้วง มีนักคิด นักประดิษฐ์ที่ชาญฉลาด แม้ว่าอเมริกาเป็นประเทศใหม่

(ถ้าไปอ่านประวัติจะได้รู้ว่าประเทศนี่มีอายุน้อยกว่าสมัยสุโขทัยซะอีก) แต่ประเทศของเขามีประชาชนพลเมืองที่รักชาติ

ดังนั้นประเทศไทยจะเป็นมหาอำนาจได้อย่างไรในเมื่อประชาชนในประเทศยังมีความคิดไม่เป็นอันหนึ่งอันเดียวกันยังไม่ปรองดองกัน

DeletedUser

Guest
เออก้พูดถูกผมว่าไทยลาวอาจจะรวมกันเพราะว่านับถือพุทธ ส่วนเรื่องกินเกลือไม่มีทางหลอก ใครที่ไหนจะกินเกลือเเทนข้าว กินเกลือได้ก็ดี

DeletedUser

Guest
นายกหญิงยังไม่รู้ว่าเป็นใครเลย ผมขอเเนะนำหนังสือ 21/12/2012 รหัสลับซาตาน...ฤาจะถึงกาลสิ้น

DeletedUser

Guest
นายกหญิงยังไม่รู้ว่าเป็นใครเลย ผมขอเเนะนำหนังสือ 21/12/2012 รหัสลับซาตาน...ฤาจะถึงกาลสิ้น

นายกหญิงต้องเป็นคนที่ผมเคยบอกไว้เเน่นอน พ. ชิ... ดา... ณ ... ฟันเฟิร์ม

DeletedUser

Guest
กินเกลือนั่นเป็นไต จริงครับ แต่เกลือนั่นเป็นาสิ่งที่หาง่ายที่สุดแล้ว ในทะเล และถ้าเกิดภัยพิบัติ(2012) เราก็คงต้องกินเกลือกันละครับ

DeletedUser

Guest
กินเกลือนั่นเป็นไต จริงครับ แต่เกลือนั่นเป็นาสิ่งที่หาง่ายที่สุดแล้ว ในทะเล และถ้าเกิดภัยพิบัติ(2012) เราก็คงต้องกินเกลือกันละครับ

กระบวนการผลิตเกลือทะเลนั้นต้องใช้พื้นที่เยอะ
เอาพื้นที่นั้นไปปลูกผักยังง่ายกว่าอีกครับ - -

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ใครกินเกลือเเทนข้าวก็บ้าเเล้วครับ เค็มก็เค็ม ข้าวหมดมันก็ยังมีพืชอย่างอื่นเเทนข้าวเยอะเเยะ เเต่ผมว่าข้าวคงหาไม่อยากหรอกนะ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ถ้ายากนัก
ไปหาสาหร่ายใต้ทะเลมากินน่าจะง่ายกว่านะ
สาหร่ายมีไอโอดีน ธาตุเหล็ก ทองแดง สังกะสีและใยอาหาร
ลองไปหางมมาย่างกินเล่น กลางทะเลน่าจะหาไม่ยากนัก
แต่ถ้าจะให้ง่ายกว่านั้น
เถ้าแก่น้อยดีกว่า มีรสชาติกว่ากันเยอะ

DeletedUser

Guest
สาหร่ายอร่อยครับ เเต่ว่าน้ำท่วมโลกคนไม่ตายหลอกก็อยู่บนเเพไง

ldavoll

Member
คะแนน react
0
อ่าา
ถ้าบอกไปว่าแดดเผา
คงจะบอกว่าหาอะไรมาบังได้อยู่ดี...สินะ

หรือไม่ก็ ลงไปว่ายน้ำจับปลาวาฬมากินเล่น
ปลาดิบ...ว่าไปนั่น
- -"

DeletedUser

Guest
เเดดเผาก็เอามากินสิครับ รชชาติเหมือนกับปลาเผาเปล่าครับ อิอิ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ไม่เหมือนหรอก
เพราะถ้าย่าง มันจะมีกลิ่นควัน
แถมเกลือ...

ส่วนแดดเผานั้น ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะเผายังไง
มันคงไม่ใช่แค่ เอาห่อฟอยพันๆ แล้วเอาไปไว้กลางแดด
- -"

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ขอโทษแล้วกัน
ผมลืมพิมพ์คำว่าปลา
เอาห่อฟอยพันๆปลา แล้วเอาไปไว้กลางแดด

ขี้เกลียดไปแก้ข้างบนอีก
เอาตรงนี้ละ

ขอโทษขั้นรุนแรง

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน