สอบถามความคิดเห็น "อยากให้เวิลด์ 3 เป็นแบบไหน"

คุณชอบชุดไหน?

• ชุดที่ 1

โหวต: 34 21,7%
  • ชุดที่ 2

โหวต: 14 8,9%
  • ชุดที่ 3

โหวต: 9 5,7%
  • ชุดที่ 4

โหวต: 9 5,7%
  • ชุดที่ 5

โหวต: 11 7,0%
  • ชุดที่ 6

โหวต: 17 10,8%
  • ชุดที่ 7

โหวต: 91 58,0%
  • ชุดที่ 8

โหวต: 42 26,8%

• ผู้ลงคะแนนทั้งหมด
    157
  • ปิดการสำรวจความคิดเห็น .
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

nartnation

คะแนน react
0
อีกแง่นึง เอาข้อดีของ7 กับ8 มาปรับใช้รวมกันก็ดีนะครับ

DeletedUser

Guest
สาธุ ชุด 7 หรือ 8 ก็ได้ ผปแต่อยากได้ 7 77777777777777

DeletedUser

Guest
งั้นเอา 7ก็ได้นะ
แต่เปลี่ยน หมู่บ้านคนเถื่อน / โบนัส โตสูงสุด 2,500 คะแนน เปง 3000 คะแนน
ระบบขุนนางแบบสร้างได้เมืองละ 3 ตัว เปลี่ยนเปง ใช้เหรียญในการสร้างขุนนาง (นับที่เมืองเดียว)
ขอไห้มีเถอะน้าครับ
ถ้ามีแบบนี้คงมีคนโหวตตรึมแน่นอนครับ

DeletedUser

Guest
- -* อะดี แล้ว ครับ เปิดใช้พลธนูดีกว่าโบสอิกไม่มีก้เสียเปรียบสิครับเวลาโดน

ลุม

ความไว้ 1.5 ไม่เกี่ยง มัน สัก แต่จะโต ไวไม่รอค่อยไม่ใช้เทคติกเลย เอ๊อ หรอกครับ 1.2 ก้ ไวแล้วครับ ไม่รีบ เลือย ๆ

8 อะ ดี ครับ แต่อยากได้ 7 กัน นัก ก้ อยาก ให้ มี เปิด พลธนู กับโบสด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ถ้าเอาชุด 7
ผมขอไห้ ใช้เหรียญในการสร้างขุนนาง (นับที่เมืองเดียว)
หมู่บ้านคนเถื่อน / โบนัส โตสูงสุด 3000 คะแนน
แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าเอาชุด 7
ผมขอไห้ ใช้เหรียญในการสร้างขุนนาง (นับที่เมืองเดียว)
หมู่บ้านคนเถื่อน / โบนัส โตสูงสุด 3000 คะแนน
แค่นี้ผมก็พอใจแล้วครับ

+10เลยครับ

แล้วก็อยากให้เปิดการใช้พลธนูด้วยครับ ขอแค่นี้พอ โบสถ์อะอย่าเอาเลยครับเชื่อผม มันไม่สมดุล กำลังใจก็แล้วแต่นะครับจะเอาไม่เอา

DeletedUser

Guest
โหวต

ชุดที่7ครับตอบแทนเพื่อนๆของผมอีก13คนด้วยครับตกลงกันแล้ว

DeletedUser

Guest
ไม่มีวิธิปลดระวางทหารแล้วได้ทรัพยากรคืนมั้งเหรอครับ

l3angkok

คะแนน react
0
ชอบแบบเปิดขุนพล ปิดไอเทม (กล้องส่องกองกำลัง อย่างงี้ก็ใช้เล่ห์เหลี่ยมกันไม่ได้สิ อุบายโดนดูออกหมด คบไฟก็แหม เกินไป)

เปิดพลธนูไว้น่ะดีแล้ว อยากให้เกมสนุก ก็ต้องให้เกมมันเล่นยากๆไว้สิครับ เล่นง่ายๆ เบื่อ ออก เลิก จบ เล่นยาก เมื่อไรจะแตกวะ นั่นแหละหนุก

ความเร็วเกม 1 ดีแล้วครับ การศึกมันจะสนุกเมื่อทัพเดินช้าๆ แต่พร้าเล่มงาม เกมไว้สมองคิดไม่ทัน -*- โดนโจมตี 2 ชมมาถึง กับ 2 ชม ครึ่งมาถึง ถ้าโดนจริงๆ 30 นาทีคิดไรได้เยอะแยะ

อยากให้มีแต่พวกหมู่บ้านร้างอะครับ ถ้าเป็นไปได้

ต้องมีโบสถ์ด้วยสิ เป็นฝ่ายจะตีเขา จะตีง่ายๆเลยเหรอ มันต้องพยายามหน่อย ให้ฝ่ายป้องกันได้มีโอกาสสู้บ้าง จะตีใครทั้งที ต้องตายกันเยอะๆ สะใจพระแม่ทัพ อิอิ

ค่ายสนาม เครื่องมือสงคราม ต้องมี! อุบายศึกจะสมบูรณ์ ไม่ใช่สักแต่ปั๊มแล้วชนะ (ค่ายสนามที่ว่าโกง กว่าเขาจะสร้างได้ก็แทบลากเลือด แถมอยู่ได้ 5 วัน ระดมพลไปจริงๆ ก็ทำลายลงได้ง่ายๆน๊า)

อัพเกรดสิ่งก่อสร้างแล้วยูนิตมีความสามารถ แจ่มครับ อันนี้เน้นคุณภาพ ไม่เน้นจำนวน เปลืองฟาร์มเปลืองแร่เปลืองสมองคำนวนพล

กำลังใจ เปิดไว้เถอะครับ เด่วจะมีพี่รังแกน้อง

สมาชิกในเผ่า 120 ได้ยิ่งดีครับ เครื่องมือ (ข้ออ้างเปิดศึก) ในการทำสงครามมันจะได้เยอะๆ 50 คน มันก็มีแต่พวกหัวกะทิที่มีเผ่าน่ะสิ พวกหัวกะทิคงไม่ว้อนเปิดศึกแน่ๆ เดี๋ยวเซิร์ฟเหงาหากไร้สงคราม

ทิศเกิดอย่าเลือกเลยครับ เด่วมันจะมาประมาณว่าปั๊ม id มาอยู่ใกล้ๆ

ขุนนาง ใช้สร้างเมืองละ 3 ตัวเถอะครับ เหรียญทองดึงแร่ + กับมันไม่ได้กระตุ้นความต้องการเป็นที่ 1 เลย

แก้ไขล่าสุด:

spectre

คะแนน react
0
เสนอมีขุนพลแต่ไม่มีไอเทมนะครับ แต่มาเพิ่มความสามารถที่โบสถ์แทน
เช่นเลเวล 1 เพิ่มพลังโจมตีและพลังป้องกัน 1% เลเวล 2 ก็เพิ่ม 2% โดยจะให้เลือกเพิ่มที่ทหารแต่ละประเภทหรือเพิ่มให้กับทหารทุกประเภทก็แล้วแต่ท่าน เป็นต้น โดยค่าพลังโจมตีและป้องกันเพิ่มให้เฉพาะทหารที่สร้างจากเมืองที่มีโบสถ์นั้นไม่เพิ่มให้เรน เรนมาจากเมืองไหนก็ได้โบนัสจากเมืองที่ส่งมา สรุปคืออยากให้ทหารเก่งก็อัพเลเวลโบสถ์ให้สูงไว้ แต่ระยะเวลาในการอัพเกรดและแร่ที่ใช้อัพเกรดโบสถ์อาจเพิ่มมากหน่อยเพื่อไม่ให้เก่งเร็วเกินไป โดยถูกลดความสามรถได้ถ้าโบสถ์ถูกลดระดับ เช่นเลเวล 20 +20% ถูกแมวลงเหลือระดับ 15 ก็เพิ่มโบนัสโจมตีและป้องกันแค่ 15%

เอ่อ คุณ spectre ก็มีระบบอัพเกรดเทคโนโลยีที่โรงตีเหล็กแล้วนี่ครับ และที่คุณบอกว่า "เพิ่มให้เฉพาะทหารที่สร้างจากเมืองที่มีโบสถ์" นั้น แบบนี้หมู่บ้านที่อยู่ในรัสมีก็ไม่ได้รับผลดีด้วยน่ะสิ

ใช่ครับ เป็นการเปลี่ยนคุณสมบัติของโบสถ์จากใน w1 ปัจจุบัน เพื่อแทนที่ระบบไอเทมขุนพลที่ให้ผลเฉพาะกับทหารของเมืองที่ขุนพลประจำการอยู่ โดยเราไปอัพเกรดโบสถ์เพื่อให้ทหารเมืองอื่นๆที่ไม่มีขุนพลเก่งขึ้นได้ ถ้ามีรัศมีโบสถ์เพิ่มความสามารถของทหารด้วยก็โหดไปนะผมว่า

แก้ไขล่าสุด:

palofamily2

Member
คะแนน react
0
เอ่อ คุณ spectre ก็มีระบบอัพเกรดเทคโนโลยีที่โรงตีเหล็กแล้วนี่ครับ และที่คุณบอกว่า "เพิ่มให้เฉพาะทหารที่สร้างจากเมืองที่มีโบสถ์" นั้น แบบนี้หมู่บ้านที่อยู่ในรัสมีก็ไม่ได้รับผลดีด้วยน่ะสิ

DeletedUser

Guest
แนะนำ

:dอยากให้มีภาพเล็กๆมุมจอเวลาเดินทางไปเข้าตี
และตอนถูกตีด้วยครับ

zakuma

คะแนน react
0
น่าจะมีตัวผู้ตั้งหมู่บ้านใหม่ด้วยนะครับ เพราะว่าที่ว่างที่เหลือ ตรงพื้นที่สีเขียวอะครับ ไม่รู้จะปล่อยให้ว่างทำไมอะครับ

DeletedUser

Guest
ผมว่า
พันธมิตร Nap ศัตรู ผมว่ามันน่าจะมีผลกัยการเล่นด้วย
จะได้สมจิงจะได้ไม่เกิดปันหาการตีพวกเดียวกับ
และน่าจะมีการตั้งสหภาพไว้มั้งนะครับ
เผ่าผมตั้งแล้ว
เปงการตั้งเองโดยออกกฎกันเองโดยไห้เผ่าที่ต้องการร่วมมาเปงพวก
ก็เหมือนกิวสาขาแต่ว่าไม่มีใครคนใดคนหนึ่งมีอำนาจ
นอกจากเราจะตั้งให้เผ่าๆนั้นเปงหัวสหภาพ

DeletedUser

Guest
Pardon me for English..

How can you guys possibly want number 7!?? Morale AND SEVEN, SEVEN days Beginner Protection? That's just stupid.. Alternative 6 for the win!

Google Translate:

ว่าสามารถ guys คุณอาจต้องการจำนวน 7!? ขวัญและเจ็ด, เจ็ดวันเริ่มต้นคุ้มครอง? ที่โง่แค่ .. 6 เลือกเพื่อชนะ!

l3angkok

คะแนน react
0
Pardon me for English..

How can you guys possibly want number 7!?? Morale AND SEVEN, SEVEN days Beginner Protection? That's just stupid.. Alternative 6 for the win!

Google Translate:

ว่าสามารถ guys คุณอาจต้องการจำนวน 7!? ขวัญและเจ็ด, เจ็ดวันเริ่มต้นคุ้มครอง? ที่โง่แค่ .. 6 เลือกเพื่อชนะ!

อันนี้เขาเป็นชาวต่างชาติ เขาถามว่าทำไมพวกเราถึงชอบเลือก 7 กันครับ

ปกป้องผู้เล่นใหม่ 7 วันเป็นความคิดที่.... *.* (แปลตรงตัวก็เป็นแบบนี้ มันสงสัยทำไมคนไทยเล่นอะไรง่ายๆนั่นแหละ)

มันบอกว่าเราควรเลือก 6

I don't know,They just want a' fast game 1.5 speed (I think so)

ขอโทษแทนชาวไทย ที่ผมมีภาษาอังกฤษแค่งูงูปลาๆ

my English is Snake Snake Fish Fish. อันนี้เอาให้ชาวต่างชาติขำ

DeletedUser

Guest
ชุดที่ 11
+ ความเร็วของเกมส์: 1
+ เปิดการขุนพล + คลังแสง (พร้อมอาวุธแบบใหม่ เหมือนกับ th1, th2)
+ เปิดใช้งานพลธนู
+ ปิดใช้งานระบบโบสถ์
+ ระใช้เหรียญในการสร้างขุนนาง (นับที่เมืองเดียว)
+ เปิดระบบขวัญกำลังใจ (โจมตีคะแนนน้อยกว่า กำลังใจจะลด)
+ มีหมู่บ้านโบนัส
+ หมู่บ้านคนเถื่อน / โบนัส โตสูงสุด 1,000 คะแนน
+ ระบบอัพเกรดเทคโนโลยีแบบคลาคสิค (อัพเกรดได้ 3 ระดับ จะทำให้ยูนิตมีความสามารถเพิ่มขึ้น จำกัดพอยด้วยให้พอดีกับทัพกัน หรือ ทัพตี)
+ คุ้มครองผู้เล่นใหม่ 7 วัน
+ สมาชิกเผ่าสูงสุด 30 คน
+ เปิดการใช้งานค่ายสนาม
+ เลือกทิศเกิดได้
+เปิดการใช้งาน โบนัทกลางคืน
+เปิดระบบคะแนน 20 ต่อ 1 แค่ 1 เดือน ครึ้ง

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน