สารจาก Hel2oKunG

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
เนื่องด้วยทางเผ่า Cz ได้ทำสงครามกับ Prirate เนื่องจาก คุณ Yuri ถ้าใครเล่นฟอรั่มบ่อยๆน่าจะเคยเห็น ถูกทางคุณ BAMBOO ชวนเข้าเผ่าแต่เค้าไม่เข้าเพราะเค้าคิดว่าชื่อเผ่าวันพีชมันกาตูนเกินไม่เหมาะกับเค้าที่อายุมากพอสมควร แต่คุณ BAMBOO ก็ไม่ได้ว่าอะไรและตัดสินใจให้อยู่เผ่าเดิมของคุณ Yuri ได้ต่อไปโดยไม่เคยมีเรื่องหรือตีกันมาก่อน และผ่านไปสักพัก ผมเองได้ไปชวนคุณ Yuri เข้าเผ่าซึ่งคุณ Yuri ก็ไม่ได้ตอบตกลงทันที แต่เค้าขอเวลาคิด และเค้าก็ตอบตกลงจะเข้าเผ่า Cz เพราะเค้าอยากที่จะอยู่กับผมเนื่องจากผมช่วยเค้าตอบคำถามในฟอรั่มคำถามที่เค้าถามบ่อยๆ และพอถึงตอนนั้น ทางคุณ BAMBOO ก็รู้สึกไม่พอใจเพราะเหมือนโดนหักหน้า จึงสั่งโจมตีคุณ Yuri หมายให้เลิกเล่น แต่เค้าลืมไปว่า Cz และ Prirate มีสนธิสัญญา Nap ต่อกันซึ่งเค้าเป็นคนเสนอมาเอง พอถึงตอนเจรจาซึ่งผมเป็นคนเจรจา ทาง Prirate ก็สั่งโจมตีคุณ Yuri ต่อเรื่อยๆซึ่งหัวหน้าเผ่า Prirate บอกว่าเค้าสั่งให้หยุดแล้ว แต่ทางคุณ BAMBOO ซึ่งเป็นทูตรีบขอออกจากการเป็นทูตและโจมตีใส่คุณ Yuri ต่อโดนไม่สนใจหลักสากล จนตอนนี้คุณ Yuri เมืองโดนยึดหมดแล้ว และ Cz จึงจำเป็นต้องเปิดสงครามกับ Prirate เพราะการกระทำแบบนี้ของ Prirate ซึ่งต้นเหตุมาจากคุณ BAMBOO

ปล.ทั้งนี้ก่อนหน้านี้มีกรณีเดียวกันอีก 1 คนเรื่องชวนเข้าเผ่าแล้วไม่รับ ตอนแรกไม่ว่าอะไรแต่พอเข้า Cz โดนประกาศแบล็คลิสและยึดเมืองเช่นเดียวกัน เกิดสองเหตุการณ์ขึ้นทำให้ Cz ต้องสงครามกับ Prirate

มาว่ากันต่อเรื่องที่ผมต้องมาตั้งกระทู้ เพราะตอนนี้ Prirate โดยคุณ BAMBOO ผู้ก่อสงครามได้ทำการชักชวนเผ่าอื่นมารุม Cz โดยไม่รู้ว่าแจ้งกับพันธมิตรเค้าว่าอะไร แต่ Cz ไม่เคยไปบอกพันธมิตรให้ช่วยตี Prirate เลย ผมคิดว่าต้นเหตุมาจากคนๆเดียว เพราะผมทราบมาคือ คุณ BAMBOO ที่ปากบอกออกจากทูต ทำการปลุกระดมหลายเผ่าให้โจมตี Cz นั่นแปลว่าคุณ BAMBOO เป็นสาเหตุของสงครามทั้งหมด

ผมในฐานะสมาชิก Cz และเป็นคนรับคุณ Yuri เข้ามาในเผ่า จึงขอท้าคุณ BAMBOO ดวลกัน 1 : 1 โดยห้ามมีใครช่วยเรนแม้แต่คนในเผ่าตัวเอง โดยให้ทางเผ่า Thai -Ass- NVD UOF เป็นพยาน ถ้าหากจับได้ว่าใครขอช่วยหรือรุม ให้เผ่าดังกล่าว รุมตีคนผู้นั้นให้จมดินไปเลย เพื่อยุติปัญหาทุกอย่างและหลีกเลี่ยงการสูญเสียที่มากมาย ทางคุณ BAMBOO จะว่ายังไงครับ

ขอบคุณครับ
Hel2oKunG
Cz

DeletedUser

Guest
ทั้งนี้เมื่อคุณ bamboo ตกลงกันเรียบร้อย ต้องไม่มีสงครามเกิดขึ้นกับคนอื่น แต่ผมและคุณ bamboo จะสู้กันเพียงสองคน และต้องตอบรับกันเป็นที่เรียบร้อย โดยถ้าคุณ bamboo ตอบรับผมจะเชิญทูต 4 เผ่าที่ว่ามารับรู้การดวลครั้งนี้

DeletedUser

Guest
ตลกจริงๆครับ :d:d:d เห็นไหมครับอีกกรณีที่บอกโดนรุม โดนรุมเพราะอะไร เพราะเผ่าตัวเองทำอะไรไว้ เผ่าอื่นๆถึงรุม คุณอับดุลหรือคุณแบงค์ไปตอบกระทู้เรื่องโดนรุมบ่อยมาก แต่พอโดนเข้าตัว ขอ1ต่อ1 โอ้พระเจ้า หลักฐานไปถามพันธมิตรในเกมทั้งหมดดูซิครับ ฟอรั่มร่วมเขามีหลักฐานให้ ยังมาพูดอย่างนี้ พอเข้าตัวนี้ร้อนเลยครับ

DeletedUser

Guest
คือสงครามระหว่าง Prirate และ Cz เป็นการส่วนตัวระหว่างเผ่าครับและคุณเป็นคนเริ่ม สิ่งที่ผมพูดทุกอย่างมีหลักฐานแน่ชัดทั้งการสนทนาระหว่างคุณและคุณ Yuri และสิ่งที่คุณปลุกระดมเผ่าอื่นมารุม Cz ซึ่งเป็นสิ่งไม่สมควรอย่างยิ่งเพราะ Cz ไม่เคยไปขอให้เผ่าพันธมิตรหรือใครไปรุมตีคุณ แค่บอกว่าถ้าเกิดสงครามกับคุณจะช่วยเรนให้เราได้หรือไม่

เพราะฉะนั้นถ้าคุณเป็นคนเริ่มต้นทุกอย่าง ผมจะอาสาจบมันเองครับ โดยการดวลกับคุณ 1 : 1 โดยจะได้ไม่มีคนเดือดร้อนเพราะสงครามของคุณ ผมกล้าเรียกแบบนี้นะครับเพราะจากคุณจริงๆ ถ้าคุณพร้อมคุณบอกเลยนะครับ ให้เวลาเตรียมตัวตามที่คุณต้องการและให้เอาเรนจากเผ่าตัวเองและพันธมิตรออกให้หมด โดยผมจะติดต่อกับ NVD Thai -Ass- มาเป็นพยานการดวลในครั้งนี้ทันทีครับ

ผมพูดทุกอย่างเป็นเรื่องจริงและพิสูจน์ได้ครับ

DeletedUser

Guest
ตลกจริงๆเลยครับ ผู้มีตำแหน่งอับดุลพูด ผมเน้นไปดูหลักฐานครับ ข่มขู่ผมว่าจะมีพันธมิตรมาช่วยคุณไม่ใช่เหรอ แต่พอตอนนี้พันธมิตรไม่มาช่วย คนอ่านทั้งหมดเขารู้ครับ ทำไมถึงมาท้า1ต่อ1 เพราะอะไรครับ สียามาที่คุณบอกในฟอรั่มนี้เสมอไปเหยียบซ้ำเขาตลอดทั้งที่คุณจบไปนานแล้วไปตามตีเขาในโลกต่างๆ ไม่คิดเหรอครับ ทำไมเขาถึงมารุมตีคุณเผ่าคุณเพราะอะไร ดูตัวเองครับ

nonameb3

Member
คะแนน react
0
ทั้งPrirate และCz ไม่ใช่ของใครคนหนึ่ง แต่เป็นของสมาชิกของแต่ละเผ่าทุกๆคน

ฉะนั้นจะตัดสินใจอย่างไรขอให้คำนึงถึงสมาชิกทุกๆคนนะคับ ไม่ใช่เห็นคะแนนคนนั้นคนนี้สูง แล้วเค้าพูดอะไรเห็นดีไปหมด

อันที่จริงคุณสองคนไปคุยกันเองก็ได้นี้คับ ไม่เห็นต้องมาโพสให้ชาวบ้านเค้ามาดูเลย... อันที่จริงนี้มันเกมสงครามนะครับไม่ใช่ sim

ใครทหารเหนือกว่าก็ชนะไปแค่นั้นแหละ เหตุผลมันไม่จำเป็นหรอกมาถึงเวลานี้แล้วคงไม่ยอมกันแล้วแหละนะ

DeletedUser

Guest
ทั้งPrirate และCz ไม่ใช่ของใครคนหนึ่ง แต่เป็นของสมาชิกของแต่ละเผ่าทุกๆคน

ฉะนั้นจะตัดสินใจอย่างไรขอให้คำนึงถึงสมาชิกทุกๆคนนะคับ ไม่ใช่เห็นคะแนนคนนั้นคนนี้สูง แล้วเค้าพูดอะไรเห็นดีไปหมด

อันที่จริงคุณสองคนไปคุยกันเองก็ได้นี้คับ ไม่เห็นต้องมาโพสให้ชาวบ้านเค้ามาดูเลย... อันที่จริงนี้มันเกมสงครามนะครับไม่ใช่ sim

ใครทหารเหนือกว่าก็ชนะไปแค่นั้นแหละ เหตุผลมันไม่จำเป็นหรอกมาถึงเวลานี้แล้วคงไม่ยอมกันแล้วแหละนะ

ถูกต้องแล้วครับ จะมาตั้งกระทู้ทำไม สมาชิกCzก็มาบอกแล้ว

DeletedUser

Guest
คือผมรู้สึกไม่ดีที่ทำให้เกิดสงครามขึ้น เพราะผมรับคนเข้าเผ่า ซึ่งจริงๆแล้วไม่ผิด ผิดที่คุณ bamboo ไม่พอใจที่เค้าเลือกเผ่าอื่นไม่ใช่เผ่าคุณ จนลุกลามเป็นสงคราม ซึ่งผมเข้าใจว่าคุณ bamboo พร้อมจะสงครามแต่แล้วคุณ bamboo ก็ชวนเผ่าอื่นมารุม ผมคิดว่ามันไม่แมน ซึ่งคนแมนๆแบบผมออกมารับผิดชอบโดย คนก่อเรื่องคือคุณ bamboo ให้ทำการ 1 : 1 กับผมซึ่งอยากรับผิดชอบการเกิดสงครามครั้งนี้ หากว่าคุณ bamboo ไม่อยากก็ไม่ว่าครับ ถ้าชอบวิธีชวนเผ่าอื่นมารุมแบบนี้ผมก็ทำอะไรไม่ได้

DeletedUser

Guest
5555+ตลกสุดๆๆครับ ตอนCzไปชวนเผ่าอื่นรุมสียามา ไม่เห็นว่าไร ตอนนี้งูมันพันคอตัวเองกับมาพุดขอท้า1ต่อ1ทั้งที่ตัวเองเกิดก่อนคนอื่น ตอนนี้พันะมิตรไม่ช่วยเพราะอะไร ไม่มีหลักฐานชัดเจน คุณหมูแสดงหลักฐานแล้วไม่ใช่เหรอ แล้วCZไปทำไรไว้กับเผ่าอื่นๆครับ เขาถึงมาผ้าป่างานนี้

DeletedUser

Guest
5555+ตลกสุดๆๆครับ ตอนCzไปชวนเผ่าอื่นรุมสียามา ไม่เห็นว่าไร ตอนนี้งูมันพันคอตัวเองกับมาพุดขอท้า1ต่อ1ทั้งที่ตัวเองเกิดก่อนคนอื่น ตอนนี้พันะมิตรไม่ช่วยเพราะอะไร ไม่มีหลักฐานชัดเจน คุณหมูแสดงหลักฐานแล้วไม่ใช่เหรอ แล้วCZไปทำไรไว้กับเผ่าอื่นๆครับ เขาถึงมาผ้าป่างานนี้

สียามา ตี Cz ซึ่งเป็นพันธมิตรนะครับ แต่คุณชวนพันธมิตรที่ Cz ไม่เคยไปตี มารุมต่างกรรมต่างวาระ

DeletedUser

Guest

^^ Cz เนี่ยนะครับชวนเผ่าอื่นรุมสียามา สียามาไปตีเผ่าเล็กกว่าตอนนั้น Cz ก็ออกมาว่าแต่ไม่ได้ไปยุ่งอะไรเพราะติดเป็นพันธมิตร แต่พอสียามาโจมตี Cz ซึ่งเป็นพันธมิตร Cz จึงตอบโต้กลับครับ ส่วนเผ่าเล็กก็ตีเพราะสียามาตีเค้าก่อน แต่ผิดกับกรณีนี้ Prirate ต้องการสงครามแต่สุดท้ายก็เรียกพวกมารุมซึ่ง Cz ไม่ได้ไปเกี่ยวข้องเลย และที่สำคัญคุณซึ่งเป็นต้นเหตุทุกอย่างจริงๆ และเป็นคนชวนเผ่าอื่นด้วย ผมมีหลักฐานพร้อมครับ ^^ ผมเลยแก้ปัญหาง่ายๆ โดยการตัวๆ เพื่อไม่ต้องมีคนเจ็บตัวเพราะสงครามของคุณ

DeletedUser

Guest
ตอบไม่เคลียเลยนะ ผมไม่เคยไปชวนใครมาตีเผ่าคุณครับ ไปถามเผ่าต่างๆที่มาตีเผ่าคุณซิครับ ทำไม สาหตุคืออะไร
อย่าให้สิ่งที่คุณทำมาต้องสลายในกระทู้นีเลยครับ ผมบอกแล้วครั้งที่2 หลักฐานมันมีในเกม แต่คุณกำลังดึงมานอกเกม
เช่นคุณไม่ยอมจบในเกมไปดูแคลนสียามาจากw1ไปถึงw2 ก็ไม่ควรแล้ว เหยียบเขามาตลอด ดึงเผ่าใหญ่2เผ่ามาขุ่เผ่าอื่นตลอด
ผมไม่ขอเอ่ยนามว่าเผ่าไหน การทูตที่ชอบข่มขุ่ โต้เถียงไปไร้ประโยชน์ครับ ในเกมดีกว่าครับ อย่าโมโหมากนะครับ จะกำกับสั่งการกองทัพไม่ได้นะครับ :d:d:d

DeletedUser

Guest
เห็นบางกระทู้ไปตอบเขามีเผ่าไว้ทำไม มีทำไมครับ พันธมิตรก็มาบอกนะครับพันคุณนั่นแหละมาบอกที่ตีสียามาเพราะ.... ไม่พูดดีกว่า
อับดุลอ่านใจทุกคนไม่ได้ เพราะไปตอบในกระทู้แล้วอ่านใจคนไม่เป็น เมื่อไหร่จะมีW.3สียามาจะได้หนีไปที่นั้น
ระว่ัััััังสยามอดีตสียามาจะแทงข้างหลังนะ หุหุหุ อย่าโมโห ผมไม่โดนแบนนะครับ ใช้คำพูดที่ไม่ผิด:p:p

DeletedUser

Guest
War_A และวิง , NVD , SOT , UOF ทั้งสองเผ่า มีหลักฐานการชักชวนเผ่าดังกล่าวเข้าร่วมสงคราม ครับ

DeletedUser

Guest
สายลับเยอะนะ แต่ก็ดีครับจะได้รู้ว่ามีเผ่าไหนบ้างจะตีคุณบ้าง

DeletedUser

Guest
ไม่มีสายลับครับ แต่บางคนที่ไม่ชอบคุณมาบอกผมเอง ^^

ส่วนเรื่องสียามาคุณไม่รู้จริงอย่ามาพูดเลยครับอายคนเปล่าๆ เพราะเผ่าที่อยู่ในเหตุการณ์เค้ารู้ๆักันหมด ส่วนเผ่าที่บอกคุณคงเป็นคุณ Sandro เพื่อนคุณใช่ป่าวล่ะครับ ^^

DeletedUser

Guest
ไม่ใช่ Sandro แต่ใหญ่กว่านั้นครับ เผ่าที่คุณเอามาขู่ผมนั่นแหละครับ เขามาบอก ผมไม่แมน ไม่โง่ ไม่ฉลาดครับ
จะดูถูกเหยียดหยามก็ว่าไปครับ อย่ามาท้าตีท้าต่อยกับผมเลยครับ ผมเล่นในเกมครับ ไม่ชอบนอกเกม คุรอับดุลช่วยตอบคำถามให้สมาชิกมากมาย ทำไมไม่รู้เหรอครับในเกมเขาเล่นยังไง ทำไมมาชวนผมเล่นนอกเกมเรื่อยเลยครับ:cool::cool:

DeletedUser

Guest
1 : 1 ในเกมส์เนี่ยล่ะครับ ไม่เกี่ยวเรื่องนอกเกมส์

DeletedUser

Guest
เล่นก่อนผมเป้นเดือนยังกล้ามาท้าผม คิดได้ไง อยุ่ฟอรั่มนี้ตลอดไปอ่านกระทู้ที่เขาท้ากัน1ต่อ1ดูครับเขาเขียนกันว่าไง คุณก็เก่งแต่เรื่องหาข้อได้เปรียบ พอเสียเปรียบแล้วเครียด นอนไม่หลับนะครับตาแข็งไว้พรุ่งนี้จะสั่งการสมาชิกไม่ได้ คืนนี้ดูบอลก่อนครับ ส่วนผมใครเกลียดแล้วไปปล่อยข่าวช่างเขา คงชังเท่าผืนเสื่อคนรักเท่าผืนหนัง ช่างเขา ครับผมทำหน้าที่ของผมในเกมเป็นพอครับ นำสมาชิกผมให้จบเป้นพอ

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน