สารจาก Hel2oKunG

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
ผมโดนมาแล้วครับ สดๆ ร้อน กับนาย bam000boo

ป้องป้อง พรรคพวก ที่มายึดบ้าน ในเขตของผม .... และอีก1หลัง ผมตีแตก โดน ขโมยฉวยโอกาส เข้ายึด เผ่า นี้ ไม่ได้ เรื่อง เลย รอ แต่ ฉวยโอกาส ...

พอผม เอาบ้าน ค่ายทหารคืน โวยวายใหญ่ ที่ เผ่า เขาทำ ไม่ยอม พูด เถียงกับผมไม่เลิก ใน br พันธมิตร ...

พอผมเอาหลักฐาน มาแฉ รีบ บอกว่า ขอลบกระ ทู้ บอกเหตุผลว่าคุยกันไม่รู้เรื่อง มีหสภาพ ใหญ่โต แต่ ก็นะ ทำแบบนี้ไม่แฟร์

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
...

ข้อความนี้ถูกส่งต่อโดย BAM000BOO.
BAM000BOO วันนี้เวลา 08:54
ในกรณีของเมืองนี้ หมู่ บ้านคนเถื่อน (757|449) K47เป็นสิทธิของสาขาเรานะครับ ที่เราจะเข้ายึดหรือทำอะไรก็ได้
http://th.twstats.com/th1/index.php?page=player&id=84338

.......

บ้านโบนัสหลังนี้ อยู่ใกล้กับบ้าน รองของผมที่มี คะแนน 5000+ มีโบส

ใกล้ขนาดไหน ก็แค่ 1 ช่อง เท่านั้น ครับ

สมาชิค เผ่า เขา ไกล เป็น 10 ช่อง ข้าม เขตมายึด เฉย ๆ

ก็เคลียไป แล้ว สรุปให้เป็น เมืองฟาร์ม ของผม ต่อไป

ตอนหลัง เปลี่ยนเจ้า ของบ้าน เฉย ๆ ผมก็เลยต้องยึดกลับ เลยที่นี้ มันแปลกๆ แล้ว บ้านหลังนี้อยู่ใหล้ผมมาก แค่1 ช่อง ถ้าแอบ โจมตี ก็คือ จบ ไม่ต้องป้องกันอะไร

อ้อ ลืม ไป พื้นที่ บริเวณ นี้ ผม ตี เผ่า งามไส้ จนแตก หมด ถึงได้ ครอบ ครอง แต่คนที่ไม่ ลงทุน กลับ อ้าง สิทธิ์

ยังมีบ้าน ที่ผมตีแตก อีก 1หลัง แต่ผมไม่ได้ ยึด คนในเผ่า เขา ฉแวยโอกาส ยึด ไป พอถามก็บอกว่าไม่รู้ จะรู้ได้ไง ว่าโดนตี อยู่

ก็ นะ จากคน มี บ้าน 3หลัง โดนผม ยึดไป 1 และ บ้านหลัก คะแนน เหลือ ไม่ ถึง 1000 ส่วนบ้านที่โดนแอบ ยึดไป คะแนน 1200 เป้นบ้านโบนัส โกงดัง

คนถ้าคิดจะยึดบ้าน คนมีเจ้าของก้ต้องคำนวนแล้วละ แต่ที่แน่ๆ บ้านหลัก คะแนน ไม่ ถึง 1000 สภาพแบบนี้ ใครๆ ก็รู้ ว่าบ้านกำลังแตก

บ้านโบนัสผมก็ตี แต่ ก็คน คนขโมย ไป หลักฐานผม มีครบ

DeletedUser

Guest
เก็บหมึกไว้สู้ในเกมดีกว่าไหมครับคุณอับดุล พันธมิตรทั้งหมดได้รับหลักฐานยืนยันแล้วครับ และถ้าผมขู่พันธมิตรเพื่อเข้าร่วมสงครามก็มาแสดงได้เลยครับ เพราะคุณชอบแสดงในนี้อยู่แล้วนี่ครับ :d:d แต่ผมไม่ชอบ ผมชอบเล่นในเกมครับ

คำพูดระหว่างผมกับสมาชิก เซ็นเซอร์ คนนึงที่สนิดกัน...

เซ็นเซอร์ วันนี้เวลา 22:33
มาชวนจิงๆๆคับ เหตุเกิดตั้งแต่สมาชิกเผ่าผมไปรับคนเข้าเผ่า ต่อมาก้อรู้ว่าหนีสงครามมา เผ่าวันพีซก้อมาบอกให้ไล่คนนั้นออก และยังมีที่ค่อยช่วยเหลือฝั่งตรงข้ามของวันพีซ คอยส่งเรนไปให้แต่ก้อเจอตอเพราะวันพีซยึดเมืองได้ก่อนถึงรู้ว่าสมาชิกเผ่า คอยส่งเรนให้ ก่อนหน้านี้ที่รับคนเข้าเผ่า วันพีซก้อบอกว่าถ้าไม่ไล่คนนั้นออก เค้าจะประกาศสงครามกะเผ่าผมเลย ตอนนี้เลยต้องยอมจำใจช่วย แต่ทวีปที่ระบุให้ตี cz ไม่มีทวีป 44 ผมยัง งงเลย แม่ทัพผมบอกว่าเผ่าผมให้ตีทวีป 34 มั้ง แต่ไม่แน่ใจเท่าไหร่ ที่ทวีป 35 หัวหน้าเผ่าตั้งอยู่ก้อถูกเมืองของสมาชิก วันพีซ ล้อมหมดเลยถ้าโดนตีคงตายหมดอ่ะ ผมเลยคุยกะคุณก่อน เรื่องเป็นไงก้อยังไม่ตกลงกันเลย

เซ็นเซอร์ วันนี้เวลา 22:22
พอดีไม่ค่อยสะดวกเล่น T_T
มีอะไรจดหมายมาก่อนเลยคับ

เซ็นเซอร์ วันนี้เวลา 21:45
มีเมลมั้ย คุยในเมลดีกว่าน่ะ เร็วดี ตอนนี้ผมก้อประชุมในเผ่าเหมือนกัน เลยอยากคุยกะนายด้วยอ่ะ

เซ็นเซอร์ วันนี้เวลา 20:10
ได้ข่าวว่า วันพีซมาชวน เซ็นเซอร์ ตี cz หรอ
จริงเท็จอย่างไรครับ? พอบอกได้ป่ืาวหวา

บทสนทนาที่ได้จากเพื่อนๆในเกมส์ครับ ^^

DeletedUser

Guest
พฤติกรรมคุณ bamboo เิริ่มมีคนแฉเิรื่อยๆแล้วนะครับ:d

DeletedUser

Guest
ตัดมา

ตัดข้อความ จาก ตอน ที่เคลียร์ แต่ไม่ลงตัว

ผม copy ไว้ หมดครับ ก่อนที่เขาจะลบ กระทู้ทิ้งไป ขอเอามาลงเป้น บางส่วน
นะครับเพราะมันเยอะมาก

....

cyclone วันที่ 09.07. เวลา 09:48
ในโปรไฟล์ของคุณก็มีรูปเขตแดน ห้ามใครมาสอดแนม หรืออะไรทั้งนั้น ..

รูปในโปรไฟล์ของคุณผมเซฟไว้แล้ว นั่นคือรัศมี ที่ถูกต้องในการป้องกันตัว
........................................

คุณก็คง ไม่ต่างจากผม ที่ไม่อยากให้ใคร เข้ามาในเขต แดน ต่างกันตรงที่

ตอนนี้เผ่าคุณกำลังทำกับผม เพราะคุณไม่ได้โดนกระทำ แต่ผมโดนกระทำอยู่
BAM000BOO วันที่ 09.07. เวลา 09:48
ผมก้ไม่ให้ใครสอดแนม มันถูกแล้วครับ ใครสอดแนมผมก็ต้องผิดมันถูกแล้วนี่ครับ
ส่วนใครจะมายึดในพื้นที่ผม ผมจะแจ้งเขาเป็นรายๆไปนะครับ บางคนเข้ามายึดแล้วผมก็แจ้งเขาไปแต่ก็ยังไม่ได้ฟันดาบเลยครับ ถ้าเป้นพันผมก็ปล่อยไปก่อนแต่ถ้าไม่ใช่ผู้เล่นเหล่านี้จะทราบดีว่าพร้อมให้ผมยึดคืน

-----------------------------------------------------------

PIRZ-A - noobankja วันนี้เวลา 00:54 อ้างอิง แก้ไข ลบ BAM000BOO เขียนว่า:
ผมจะขอลบกระทู้นี้ในวันพรุ่งนี้นะครับ ผมเริ่มเบื่อแล้วครับ ตกลงยกเลิกทุกสัญาแล้วกันครับ

ครับ เราก็เบื่อ ที่ต้องมานั้งเถียง เหมือนในสภา ที่ต้อง สันหา ว่าใครรู้มากที่สุด จนต้องขุดเรืองสมัยก่อนมาพูดข่มกัน

เซงแม้งจริงๆการเมืองไทย
NVD - Sandro วันนี้เวลา 00:59 อ้างอิง แก้ไข ลบ อย่าลากเข้าเรื่องการเมืองสิท่าน...

การตัดสินใจของเผ่า ผมไม่มีสิทธิ์อะไรไปห้ามล่ะครับ
PIRZ-A - noobankja วันนี้เวลา 01:03 อ้างอิง แก้ไข ลบ แหะๆ โทษ ทีครับ
NVD - Sandro วันนี้เวลา 01:07 อ้างอิง แก้ไข ลบ เห็นรูป พิกาจูบ้ากล้ามแล้วปวดท้อง
PIRZ-A - noobankja วันนี้เวลา 01:12 อ้างอิง แก้ไข ลบ
อิสระ - cyclone วันนี้เวลา 01:35 อ้างอิง แก้ไข ลบ NVD - Sandro วันนี้เวลา 00:37 อ้างอิง แก้ไข ลบ ผมจะอธิบายอย่างเป็นขั้นตอนนะครับ
ใส่สีให้ด้วย จะได้อ่านง่ายๆ

คุณ cyclone สูดอากาศแล้ว ค่อยๆ อ่านดีๆ นะครับ
อย่าพึ่งนอกเรื่องไป โพรไฟล์ ใครอีกล่ะ

[1.] คุณ cyclone โจมตีเมืองเจ้ากรรม ที่ว่านี่จนทหารเขาหมดเมือง และคุณ cyclone กำลังทำการส่งขุนนางเพื่อยึดเมืองเจ้ากรรมนี้อยู่

[2.] โดนพันธมิตรคนหนึ่งมายึดเมืองเจ้ากรรมนี่ไป

[3.] คุณ cyclone ก็โจมตีพันธมิตร คนนี้เพื่อยึดเมืองกลับ

ผมขอถามว่า นี่ ใช่ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทั้งหมด หรือเปล่าครับ?...

...ขอตอบ นะครับ

ว่าทำไม ถึงโดนยึดตัดหน้า ไป ทั้ง 2 บ้าน ทั้งๆ ที่ผม จะ ยึด เลยก็ได้ ....

เพราะผม ต้อง สร้าง ทหารก่อน สุญเสียไป เยอะ รายงานที่ให้ดู ก็คือ รายงานเท่าที่เหลือ อยู่ ที่จริงมันมีเยอะกว่านี้

พูดง่ายๆ ผมเป็น คนมาแย่งพื้น ที่แถบ นี้ จาก เผ่าอื่น ด้วยตัวผม คนเดียว สภาพ รอบๆ ผม ถึงไม่มีบ้านใครอยู่เลย ...

กลายเป็น ว่า ผม ครอบครองพื้นที่มาก ก็ผม แลกมาด้วย ตัวของผม ไม่ได้ มาฟรีๆ ...

ตอนนี้ ผมออกมา ตอบอยู่คนเดียว ก็เหมือน โดนรุม อยู่

พูดเอาแต่ได้กันทุกคน เชื่อผมมั้ย ละ ถ้าคุณโดน แบบผม คุณก็คงไม่ทำเฉย หรอก แต่นี่ไม่ได้โดนเอง เลย พูดจาเป็นคนดีกันใหญ่ เราตีแต่โดนขโมย เราเอาคืน เราผิด มีแบบนี้ด้วยเหรอ

รีบลบ กระทู้ หนีเลย นะ กลัว เช้ามา มีคนมาอ่านเหรอ ผม copy ไว้หมดแล้ว ผมว่า กระทู้นี้ เอาไว้แบบนี้แหละ คนจะได้รู้กัน

DeletedUser

Guest
..

cyclone วันที่ 09.07. เวลา 11:54
ส่งต่อ ลบ <<
หัวข้อ cyclone (moon) โจมตี MONOUP2YOU (741|448) K47
ส่งแล้ว 02/07/2010 09:22
ฝ่ายโจมตีเป็นผู้ชนะ
โชค (จากมุมมองของฝ่ายโจมตี)

24.4%
ขวัญกำลังใจ: 58%

ฝ่ายโจมตี: cyclone
ต้นทาง: moon (749|456) K47

จำนวน: 0 0 0 0 50 661 657 0 0 0 0 0
ความสูญเสีย: 0 0 0 0 0 15 7 0 0 0 0 0

ศาสนา: กองกำลังของคุณอยู่ภายในรัศมีของโบสถ์ ความแข็งแกร่งในการต่อสู้: 100%

ฝ่ายป้องกัน: -Mook-
ปลายทาง: [SWEET]4 (741|448) K47

จำนวน: 124 0 0 0 0 53 12 0 0 0 1 0
ความสูญเสีย: 124 0 0 0 0 53 12 0 0 0 1 0

จารกรรม
ทรัพยากรที่พบ: 0 0 0
สิ่งก่อสร้าง: ที่ทำการหมู่บ้าน (ระดับ 2)
ค่ายทหาร (ระดับ 13)
โรงม้า (ระดับ 7)
โรงตีเหล็ก (ระดับ 12)
จุดรวมพล (ระดับ 1)
อนุสาวรีย์ (ระดับ 1)
ตลาด (ระดับ 12)
ค่ายพักคนตัดไม้ (ระดับ 20)
บ่อดินเหนียว (ระดับ 26)
เหมืองเหล็ก (ระดับ 19)
ฟาร์ม (ระดับ 17)
โกดัง (ระดับ 18)
ที่ซ่อนลับ (ระดับ 9)
กำแพง (ระดับ 3)

การลำเลียง: 5.870 20.017 4.228 30115/84180

--------------------------------------------------------------------------------
» เผยแพร่รายงานนี้

.........หลังจากนั้น ....
ก็กลายเป็น ของคนๆนี้ ............ผมตี บ้าน 3หลัง ยึด1 ตีบ้านหลักจนพัง และกำลังตี บ้านโบนัส .... นายคนนี้ มาจากไหนไม่รู้ เอาไปเฉยๆ

หมู่บ้าน: [SWEET]4
[SWEET]4
พิกัด: 741|448
คะแนน: 1.630
ผู้เล่น: SUGARSWEET
เผ่า: Pirate-Combat
ไม่ได้อยู่ภายในรัศมีโบสถ์ของคุณ
» กึ่งกลางแผนที่
» ส่งกองกำลังจากหมู่บ้าน
» ส่งทรัพยากร

DeletedUser

Guest
..

คนนี้แหละ ที่ทำให้เกิดปัญหา ใหญ่ จนต้องมาคุยกับ BAM000BOO

และก็แน่ละ ป้กป้อง กันน่าดู

ดู ข้อ 4 ในโปร ไฟล์ เขา สิ เขาเอาจริงๆ นะ 15x15 ช่อง นะ เพราะ เขา อยู่ ห่าง จาก บ้าน ที่ มีปัญหากับ ผม ประมาณ 10 ช่อง ได้ เขาบอกว่าอยู่ในเขต บ้านหลักของเขา เขาบอกว่าผม อยู่ไกล บ้าน รองของผม อยู่ ไกลแค่ 1 ช่อง เอง

แต่ไม่มีสิทธิ์

......................................
ผู้เล่น SaveTheDeath
SaveTheDeath
คะแนน: 10.028
อันดับ: 2877
ศัตรูที่ถูกทำลาย: 23.731 (1735.)
เผ่า: PIRZ-C
» เขียนข้อความ
» เชิญเข้าร่วมเผ่า

หมู่บ้าน พิกัด คะแนน
หมู่บ้านคนเถื่อน 754|449 2.814
หมู่บ้านคนเถื่อน 757|449 7.214
โปรไฟล์

ข้อความส่วนตัว
อยากจะอยู่รอยให้เขตนี้
1.ห้ามโจมตีเมืองที่เป็นของผมทั้งหมด
2.ใครมาโจมตีผม ผมจะเอาคืนเป็น10เท่า
3.ฟาร์มไม่ได้ไม่ว่ากันครับ แต่ห้ามมีทหาร
4.ในพื้นที่ 15X15 รอบเมือง = เหมืองแร่ของผม
☆┌─┐ ─┐☆
 │▒│ /▒/☆
 │▒│/▒/☆☆
 │▒/▒/─┬─┐
 │▒│▒|▒│▒│
┌┴─┴─┐-┘─┘
│▒┌──┘▒▒▒│
└┐▒▒▒▒▒▒┌┘
 └┐▒▒▒┌┘

DeletedUser

Guest
....

cyclone วันที่ 09.07. เวลา 01:51
คุณเข้ามาเขตบ้านผมทำไมละ มีเหตุผลอย่างอื่นหรือไม่ครับ

SaveTheDeath วันที่ 09.07. เวลา 01:52
อ่าวคุณนะแหละครับเข้ามาในเขตบ้านผมทำไม คุณก็ดูได้เลยเมืองหลักผมอยู่ในเขตนี้
และเมืองโบนัสคุณแหละครับอยู่ในเขตผม คุณเข้าใจอะไรผิดรึเปร่า

...

ไปดูหลัก เขตได้ เลยครับ นี่เหรอ ทูต ประจำ สาขา C

DeletedUser

Guest
..

คนๆ นี้ ก่อนหน้านี้ คือ ทูต เจรจา เรื่องบ้าน ตอนที่ สมาชิค เขา เข้ามายึด
ตอนหลัง เขาเอาบ้านหลังนี้ เอง อ่านจากล่าง ขึ้นบน นะครับ

คุณ* bamboo * ปกป้องสมาชิคในเผ่าว่าไม่ผิด แต่ผมผิด จน ยกเลิก สัญญาพันธมิตร ระหว่าง เผ่า ....บ้านโบนัสทหาร คะแนน1850 ผม ฟาร์ม อยู่ทุกวัน คะแนน ไม่ขยับ เพราะ คนมีแอบมายึด คนแรก เขา ยกให้ผมทำเป็นบ้านฟาร์ม ต่อมา นายsavethedeath มา ยึดไป แล้ว สัญญาที่ให้ผมทำเป็นบ้านฟาร์มละ

ผมก็ต้อง ยึดบ้านนี้ คืนสิ

...................

SaveTheDeath วันที่ 26.06. เวลา 16:31
- - อันนี้ผมเตือนเค้าไปแล้วครับ เค้ายังไม่เปิดจดหมายผมเลยครับ
กิลผมเป็นกิลขึ้นตรงต่อPirantEท่ากิลหลักไม่สั่งระดมพลพวกผมก็ว่างงานกันอะครับ
แต่ก็คุยกับผมได้ครับ แต่ สรุปคือ คุณฟาร์มเมืองโบนัสนั้นมาก่อนแล้ว คุณไม่คิดที่จะยึด ใช่ป่าวครับ แค่มาโวยวายที่เมืองฟาร์มหายไป1เมือง
cyclone วันที่ 26.06. เวลา 16:30
บ้านบางหลัง ผมรอให้ โต และ ผม ต้องสร้างโบส ซึ่งใช้เวลามาก แต่ พอผมสร้างโบสเสร็จ ซึ่งคือ บ้าน moon ของผม เขาก็มายึดไปซะงั้น -*-

คุณเลือกเอาแล้ว กันว่าให้ผม ยึด คืน หรือ ให้ผม ทำลายทิ้ง เรื่องมันจะได้จบ ครับ
cyclone วันที่ 26.06. เวลา 16:28
ขอบใจครับ ของ แบบนี้คุยกันได้ ก็จบ ผมไม่ไปยุ่งกับเผ่าคุณ ถ้า เขาจบ ผมก็ จบ
คุณมาตอบผม แต่ ผมส่ง จดหมายไปหา เขา เขาไม่ตอบ แต่ส่งทหารมาแทน

คุณไปคุย กับเขาก็แล้วกัน ถ้าจบ ก็คือ จบ
SaveTheDeath วันที่ 26.06. เวลา 16:24
ส่วนผู้เล่นคนดังกล่าวผมจะไปบอกให้เค้า ท่าคืนได้ก็จะคืนให้แล้วกันครับ

DeletedUser

Guest
ผมอ่านๆมาก็งง ครับ มีเขคพื้นที่กันด้วยหรอ ทั้งๆที่ไม่ใช่ชื่อ ID ตัวเอง

ส่วนตัวผมไม่สนใจหรอกครับ ใครจะคิดยังไง เมืองนั้นจะเป็นเขตของใคร

ใครตีมาก่อน หรือยังไง

ในเมื่อเมืองมัน ไม่ได้มีชื่อ ID ของคุณหรือพันธมิตร ผมก็ถือว่าไม่ใช่เมืองของคุณหรือพันธมิตรเช่นกัน

ถ้าไม่อยากให้ตีไม่อยากให้ยึด คุณก็มายึดไปสิ เอาให้เป็นชื่อของคุณไป เเล้วก็จะไม่มีใครยุ่ง

เกมส์นี้ใครเล่นในเวิลนอกมากก็น่าจะเข้าใจดีว่าเป็นยังไง

ในเเผนที่ถือเป็นที่ สาธารณะ ครับ ทุกคนมีสิทธิ์จะทำอะไรก็ได้

กฏของเกมส์ไม่ได้มีบอกว่าเป็นพื้นที่ของใคร หรือไม่ได้มีป้ายมาปักไว้

คิดกันซะใหม่นะครับ เพราะคิดเห็นเเก่ตัวเองกันเเบบนี้เเหละครับ มันถึงทะเลาะกัน

สุดท้ายมันก็เกิด สงครามก็สุญเสียกันไปตามมีตามเกิด ต่างคนต่างก็คิดว่าเป็นที่ของตัวเอง

ในเกมส์มันไม่ได้มีคุณเล่นคนเดียวนะครับ มันเป็นที่ สาธารณะ

หากไม่พอใจอะไรก็หวดกันไปเลยครับ จะมานั่งเถียงกันให้ได้อะไร

ถ้าไม่พอใจคำพูดผมยังไง ส่งมาตีผมก็ได้นะ เวิล 1 ผมก็เพิ่งเข้าไปเล่น

ผมขำๆไม่เครียสอยู่ล่ะ:p

DeletedUser

Guest
2.yuri@djorgeff

ออกจาก เผ่า แพนด้า วันที่ 27th june 2010 - 10:46:23 มี 68,256 คะแนน
เข้าเผ่า czวันที่ 27th june 2010 - 13:50:29 มี 68,608 คะแนน

มีโจมตีกับสมาชิกเราครับ

under11 (651|413) k46 1,694
yuri@djorgeff [แพนด้า] ผู้ถูกยึด
aof04 [pirate] ผู้ยึด
2010-06-21 15:59:25 วันที่ยึด

under11 (651|413) k46 1,670
aof04 [pirate] ผู้ถูกยึด
yuri@djorgeff [แพนด้า] ผู้ที่ยึด
2010-06-22 15:18:41 วันที่ยึด

มียึดเมืองกันอย่างน้อย 1 เ มือง

ผู้เล่นนี้อยู่ในพื้นที่46 และคือผู้นำเผ่า แพนด้า ผมส่งจดหมายเชิญเขาเข้าเผ่า เพราะต้องการจบปัญหากับเขา แต่เขาไม่เข้าเราก็ต้องปิดเขาเช่นกัน แต่เขาชิงหนีไปเกาะขาczเป็นรายที่2 โดยทิ้งสมาชิกเขาทั้งหมด ไม่บอกกล่าวด้วยซ้ำ czก้มาบอกว่าเพราะเขาไม่เข้าเผ่าผม ผมจึงตี เยี่ยมไหมครับ บางเมืองอดีตแพนด้ายังยึดเลยครับ

อย่าอ้างอะไรที่โกหกกับสหพันธมิตรของคุณครับ ผู้เล่นสองคนนี้เค้าทำการแลกเปลี่ยนเมืองกันครับ ^^ ถามเจ้าตัวก็ได้มีบทสนทนาเรื่องนี้อยู่

DeletedUser

Guest
ผมอ่านๆมาก็งง ครับ มีเขคพื้นที่กันด้วยหรอ ทั้งๆที่ไม่ใช่ชื่อ ID ตัวเอง

ส่วนตัวผมไม่สนใจหรอกครับ ใครจะคิดยังไง เมืองนั้นจะเป็นเขตของใคร

ใครตีมาก่อน หรือยังไง

ในเมื่อเมืองมัน ไม่ได้มีชื่อ ID ของคุณหรือพันธมิตร ผมก็ถือว่าไม่ใช่เมืองของคุณหรือพันธมิตรเช่นกัน

ถ้าไม่อยากให้ตีไม่อยากให้ยึด คุณก็มายึดไปสิ เอาให้เป็นชื่อของคุณไป เเล้วก็จะไม่มีใครยุ่ง

เกมส์นี้ใครเล่นในเวิลนอกมากก็น่าจะเข้าใจดีว่าเป็นยังไง

ในเเผนที่ถือเป็นที่ สาธารณะ ครับ ทุกคนมีสิทธิ์จะทำอะไรก็ได้

กฏของเกมส์ไม่ได้มีบอกว่าเป็นพื้นที่ของใคร หรือไม่ได้มีป้ายมาปักไว้

คิดกันซะใหม่นะครับ เพราะคิดเห็นเเก่ตัวเองกันเเบบนี้เเหละครับ มันถึงทะเลาะกัน

สุดท้ายมันก็เกิด สงครามก็สุญเสียกันไปตามมีตามเกิด ต่างคนต่างก็คิดว่าเป็นที่ของตัวเอง

ในเกมส์มันไม่ได้มีคุณเล่นคนเดียวนะครับ มันเป็นที่ สาธารณะ

หากไม่พอใจอะไรก็หวดกันไปเลยครับ จะมานั่งเถียงกันให้ได้อะไร

ถ้าไม่พอใจคำพูดผมยังไง ส่งมาตีผมก็ได้นะ เวิล 1 ผมก็เพิ่งเข้าไปเล่น

ผมขำๆไม่เครียสอยู่ล่ะ:p

เรื่องคุณ cyclone คนที่เชื่อมฟอรั่มพันธมิตร BR คงได้เห็นกันแล้วนะครับ ว่าเรื่องมันเป็นมายังไง

สำหรับความเห็นของคุณ ก็ตรงกับของพันธมิตรทุกท่านนั่นแหละครับ ไม่มีใครรู้หรอก ว่าเขตไหนมันของใคร ใครจะจองยังไง ถ้าไม่เห็นคำประกาศ เขาก็ไม่ผิดอยู่แล้ว

เรื่องโบสถ์ที่เอามาเป็นปัญหา ยิ่งสำคัญเลย เพราะไม่มีใครเขารู้กับคุณหรอก ว่าคุณสร้างโบสถ์ไว้หลังไหน (ให้รู้สิ เดี๋ยวเขาเอาไปถล่ม คุณก็ซวยอีก)

แถมไอ้เรื่องโปรไฟล์ส่วนบุคคล มันก็บอกอยู่ ว่าส่วนบุคคล มันเอาไปใช้อ้างอิงไม่ได้หรอกนะครับ (ผมพูดดักไว้ เผื่อคุณ cyclone จะขุดมันอีก เพราะผมขี้เกียจอ่านครับ ไอ้เรื่องโปรไฟล์อ่ะ ที่สำคัญ ผมไม่อยากเถียงกันในกระทู้นี้ - -)

DeletedUser

Guest
ก็แล้วแต่ทุกท่านจะคิดครับ คุณอับดุลก็เล่นเกมสงครามและก็เป็นผู้ตอบกระทู้มากมายในเกมนี้ ผมจะชักชวนพันธมิตรตีคุณหรือยังไงก้เรื่องของผม และถ้าคิดว่าผมข่มขู่uofก้ไปถามหัวหน้าเขาได้ครับ ผมข่มขู่คุณโบ้ได้เหรอครับ และคนอย่างคุณโบ้ไม่ยอมให้ผมข่มขู่หรอกครับ เขาอายุก็มากกว่าผม43แล้ว ผู้ใหญ่กว่าผมมาก ส่วนน้องแจ๊ดเขาส่งเรนไปให้คุณเมด ผมก็แค่ตำหนิผ่านหัวหน้าเผ่าเขาไป ไปถามเจ้าตัวเขาดีๆครับ คุณพูดในข้อความเก่า ต่างกรรมต่างวาระ คุณไม่รู้เรื่องเผ่าอิสระแต่คุณมาพูดก้แล้วแต่คุณครับ เป็นนิสัยของคุณที่ชอบสร้างภาพ ผมไม่มีปัญหาครับ ผมเล่นในเกมสงครามครับ สงครามที่ใช้กองทัพในเกม

DeletedUser

Guest
แถมอีกนิดนะครับ ถือว่าผมไม่ดีแล้วกันครับสำหรับทุกท่านที่อ่าน ผมไมจำเป็นและมีหน้าที่มาแจกแจงในนี้ครับ จะว่าผมไม่ดีที่ชวนพันธมิตรที่บางเผ่ายังไม่ได้กดเป็นพันธมิตรด้วยซ้ำไป แต่เขารู้มีงานกระฐินเขาเลยมาช่วยจับจองซองกัน ผมคงไม่สามารถไปสั่งการเผ่าไหนๆที่ไม่ใช่เผ่าในเครือผมได้ อีกอย่างผมไม่ใช่หัวหน้าเผ่าครับ ให้มาร่วมงานนี้ และย้ำถ้าผมไปข่มขู่เผ่าอื่นๆมาร่วมสงครามคุณก็ชอบเอาจดหมายมาแสดงก็เอามาครับ เผ่าที่โจมตีคุณเขาก็คงไม่ไปร่วมกับคุณแทนเหรอครับ แต่นั้นมันคือตรงกันข้ามครับสมาชิกเผ่าคุณไปข่มขู่เขาไงครับ เขาถึงมาร่วมจับจองซองกฐินกัน คุณมีสมาชิกสายลับในพันธมิตรอยู่แล้วนี่คัดลอกอะไรออกมาก็คัดคำพูดของสมาชิกคุณออกมาด้วยซิครับ แต่ก็ไม่เป็นไรครับ ผมบอกแล้วสาเหตุเกิดจากผมก็ได้ ผมไม่ดี ผมมันเลว ไปหาพันธมิตรมาช่วยตีคุณ (มันผิดตรงไหนว่ะ) เกมสงครามพอผมหาแนวร่วมมาทำศึกด้วยมันผิด ถ้าคุณไม่ชอบหาแนวร่วมก็ออกจากเผ่าคุณครับ ลุยเดี่ยวไปซิครับ เกมสงครามระบบเผ่า พันธมิตร สหภาพ ย่อมมีเป็นเรื่องธรรมดาของเกมนี้ แต่คุณก็มาท้า1ต่อ1 เหมือนกับไม่รู้จักเกมนี้ ทั้งๆที่ตอบกระทู้มาตั้งมากมาย ผมแจ้งเป้นรอบที่สองนะครับ ไปเล่นเกมชกมวยครับ ไม่ใช่มวยปล้ำนะครับ นั่นเขายังมีแท็คทีม :cool::rolleyes::p

DeletedUser

Guest
1:1 นี่น่ากลัวครับ

เพราะจะไม่รู้เลยว่าใครเเอบเรนมาให้:D

ตายฟรีๆ เลย :p

DeletedUser

Guest
ทำเป็นแมนไงครับ ขอออกมาประกาศท้า 1 ต่อ 1 อยากสร้างภาพ SKYPE ผมก็มี จดหมายผ่านในเกมก็มีและผมเปิดอ่านและตอบทุกฉบับไม่ว่าเป็นจดหมายใคร แต่นี่ไม่ทำ มาแสดงตรงนี้แทน เจตนามันสื่ออะไร ผู้ที่รู้จักเกมนี้ทุกท่าน ท่านทั้งหลายก็พอจะเดาได้ เล่นก่อนเขามี 20 กว่าเมือง มาท้าผมเล่นทีหลัง มี10เมือง บ้าป่าวเนี้ยผมคงโง่ตายหล่ะ อยู่ไกลกันตั้ง 46 กับ 64 กระผมก็ไม่ชอบตีด้วยซิชอบให้คนอื่นตีให้อย่างที่คุณอับดุลพูด เผ่าผมยึดYURIทั้ง16 เมือง โดยเมืองหลวงผมให้สมาชิกส่งโจมตี 2 กองทัพ ผมใช้อีก 2 กองทัพ กับ 1 nobletrain ยึดได้
เมือง 2 ผมใช้ 2 กองทัพของผมและ 1 nobletrain ยึดได้ นอกนั้นก็แจกจ่ายให้สมาชิก ผมไร้ความสามารถไม่กล้าหรอกครับ

DeletedUser

Guest
..

ใช่ครับ พื้นที่ไม่ได้ปักป้าย แค่ข้อมูลที่ผมให้ดู ขนาดบ้านเขาอยู่ไกล กว่า บ้านผม เขายังบอกว่า เป็น สิทธิ์ของเขาเลย

...เป็น ตัวแทน มาเจรจา ยกบ้านให้ผมฟาร์ม แล้ว ต่อมา มายึดเป็นของตัว เอง ...

สรุป ง่ายๆ เรื่อง ของเรื่อง

เขา ทำผิด สัญญา เอง เขาทำก่อน ผม จึงต้อง ยึด บ้านโบนัสทหาร คืน

....เขาพูดเอง ว่ายกให้ เป็นบ้านฟาร์ม ต่อไป แต่ห้าม ยึด ผมก็ไม่ยึด แต่ เขามายึด เอา เอง...

เป็น คน ทำลาย สัญญา เอง แล้ว จะมาโวยวาย อะไร

อย่ามาโทษ ผม คนที่ มาอ่าน แล้ว ตอบ นะ อ่านให้ ครบ ด้วยครับ

DeletedUser

Guest
ก็ไม่ต้องอ่านมากหรอกครับ เจตนาที่คุณเขียนไว้ในโปรไฟล์ มันบ่งบอกอยู่น่ะ

" ห้ามยึดบ้าน ในเขตของผม นะ นี่คือคำเตือน ถ้ายึด ตีเละ

ถ้าอ่านแล้วยังมา ยึด โดยไม่บอกกล่าว ผม ถือ ว่าท่า รุกรานผม ผมจะยึด ที่ๆ ของผม คืน "

เผลอไปส่องมาครับ:p

DeletedUser

Guest
ผมว่านี่เป็นเรื่องของเผ่า 2 เผ่า

จากที่เคยบอกว่า CZ กะ PiratE เผ่าเราจะไม่ยุ่งนะงับ
ถ้าเป็น CZ กับ อื่นๆที่ไม่ใช่พันธมิตรเรา ไม่เกี่ยวนะครับ

DeletedUser

Guest
ทำเป็นแมนไงครับ ขอออกมาประกาศท้า 1 ต่อ 1 อยากสร้างภาพ SKYPE ผมก็มี จดหมายผ่านในเกมก็มีและผมเปิดอ่านและตอบทุกฉบับไม่ว่าเป็นจดหมายใคร แต่นี่ไม่ทำ มาแสดงตรงนี้แทน เจตนามันสื่ออะไร ผู้ที่รู้จักเกมนี้ทุกท่าน ท่านทั้งหลายก็พอจะเดาได้ เล่นก่อนเขามี 20 กว่าเมือง มาท้าผมเล่นทีหลัง มี10เมือง บ้าป่าวเนี้ยผมคงโง่ตายหล่ะ อยู่ไกลกันตั้ง 46 กับ 64 กระผมก็ไม่ชอบตีด้วยซิชอบให้คนอื่นตีให้อย่างที่คุณอับดุลพูด เผ่าผมยึดYURIทั้ง16 เมือง โดยเมืองหลวงผมให้สมาชิกส่งโจมตี 2 กองทัพ ผมใช้อีก 2 กองทัพ กับ 1 nobletrain ยึดได้
เมือง 2 ผมใช้ 2 กองทัพของผมและ 1 nobletrain ยึดได้ นอกนั้นก็แจกจ่ายให้สมาชิก ผมไร้ความสามารถไม่กล้าหรอกครับ

สรุปเกิดเพราะลูกน้องสินะครับ ^^ อาศัยอำนาจในเผ่าส่งลูกเผ่าไปตายก่อนพอเมืองว่างก็แค่ยึดคนสุดท้าย ^^ โอเคครับ คนอื่นจะได้เข้าใจกัน
ผมไม่ได้ทำเป็นแมนครับ จริงๆมันควรจะจบที่คนก่อเรื่อง ซึ่งคือคุณ ส่วนการ 1 : 1 อย่างที่ผมว่า ให้อีก 4 เผ่าเป็นพยาน Thai -Ass- UOF NVD โดยผมมีวิธีทำให้รู้ว่าใครได้รับการเรนช่วยแน่นอนครับ ถ้าจับติดให้ 4 เผ่านี้รุมยำผู้เล่นคนนั้นให้เลิกเล่นไปเลยครับ ตกลงป่ะ :p

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน