ไว้อาลัยให้กับการจากไปของคุณ Peace

DeletedUser

Guest
ไม่น่าเลย...

ผมจะคิดถึงเขาเสมอ...

ไม่น่าเลิกเล่นเลยคุณพีช

:cool:

DeletedUser

Guest
ตกลงเขาเลิกเล่นแล้วเหรอหรือโดนยึดเมืองหมดครับ เผ่าThai ก็จบแล้วซิ

Bergkamp

คะแนน react
0
ขอไว้อาลัยด้วยคนครับ....

เห็นพี่เขาตั้งแต่ผมเล่นวันแรก....ตอนนั้นพี่เขามี 300 กว่าคะแนนเองครับ

ลาก่อนครับ....สักวันหนึ่งผมก็คงต้องเลิกเหมือนกันครับ

DeletedUser

Guest
ไว้อาลัยอย่างสงบ

สักวันเราก็คงต้องเลิกเหมือนกัน

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
ห่ะ ไม่รู้เลยนะเนี้ยว่าคุณ Peace เลิกเล่นแล้ว มีน่าเดียวนี้ไม่เจอในบอร์ดเลย

ปล.หัวข้อกระทู้นี้ อย่างกะเจ้าตัวไปไปลับแล้วจริงๆ หุหุหุ

DeletedUser

Guest
จะไม่เลิกเล่นจนกว่าเซิฟเวอร์จะปิดตัวลง

ยกเว้นแต่ว่าผมจะล้มหายตายจากไปเอง

เพราะมันคือสิ่งที่ทำให้ผมได้ใช้ความคิด และเกมออนไลน์fpsตอนนี้ก็เล่นไม่ได้^^

DeletedUser

Guest
ยังไงก็ขอไว้อาลัยนะครับ เล่นมาตั้งนาน^^

DeletedUser

Guest
ผมขอแสดงความไว้อาลัย ด้วยครับ แต่ยังไงผมก็คงต้องเลิกไปเช่นกันถ้าเกิด2012 นะครับ

DeletedUser

Guest
ถ้าคุณคิดว่าคำทำนายในสมัยพุทธกาลเป็นจริงและคุณก็นับถือศาสนาพุทธด้วยล่ะก็เขาบอกว่า พระพุทธศาสนาจะดำรงอยู่ได้ถึง5พันปี

ตอนนี้พ.ศ.2553เอง นั่นก็คือถ้าเกิด2012อย่างว่าจริงๆก็ไม่ตายหมดหรอกครับ ยังมีเหลือให้เล่นได้อีก^^2447ปี

ป.ล.ถ้าเซิฟไม่ปิดจริงๆอ่ะนะผมจะมอบไอดีให้ลูกให้หลานมันเล่นแทน 555 อันนีล้อเล่นเอาขำๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ถ้าเป็นชาวสหรัฐก็อาจจะรอดครับ แต่ถ้าเป็นชาวไทย จะมีโอกาสรอด 0.0000078333 ครับที่จะรอดจาก 2012 ว่าด้วย 2012 นั่นก็คือการที่แผ่นดินขิงโลกทั้งหมด(ประมาณ 17แห่งได้) เคลื่อนที่ทำให้โลกมีการปรับเปลี่ยนไป ทำให้ขั่วโลกเหนือ ขั้วโลกใต้ เปลี่ยนไป ทำให้แม่เหล็กไฟฟ้า ของเข็มทิศ สับสนครับ ซึ่งถ้าเกิดจริงก็สังเกตได้ที่ เข็มทิศว่ามันจะหมุนแปลกๆครับ ซึ่งเมื่อแผ่นดินชนกัน ก็จะกลายเป็นภูเขา ถ้าแยกกันบนดิน ก็จะเป็นเหว ถ้าในนำ ก็จะเป็นภูเขาไฟใต้นำ ซึ่ง อาจจะก่อให้เกิดคลื่นยักษ์ได้ และการเปลี่ยนเช่นนี้ อาจจะทำให้ ภูเขาไฟระเบิดออกมาได้ด้วยการสั่นสะเทือนอย่างหนัก แต่แค่นี้ ก็อาจจะรอดได้ครับ แต่มันมีอีกว่าด้วย ดวงอาทิตย์ทุก ปีจะส่งพายุกระแสความร้อน ออกมา ซึ่งปี่ล่าสุดคือ 2001 ซึ่งปีที่จะเกิดอีกครั้งคือ 2012 พอดีเป๊ะ ซึ่งเมื่อส่งมาแล้ว ใน2012 ตอนที่โลกเปลี่ยนกับขั้วแผ่นดิน ชั้นบรรยากาศ และกระแสแม่เหล็ก จะเกิปรากฎการณ์ไร้ชั้นรับความร้อน จะทไห้ความร้อนจากดวงออาทิตย์ที่ประทาณ 500องศาเซลเซียส เข้าโลกเต็มๆครับ (ถ้าจะคิดฆ่าตัวตาย ไม่ต้องคิดครับ รอให้เกิดก็ได้ตายแล้ว) ซึ่งมันจะทำให้โลกร้อน จนนำอาจหมดไป ทำให้เกิดสงครามแย้งชิงนำได้ และทำให้เกิความปั่นปวนทุกอย่าไปหมด ซึ่งมันก็เคยเกิดแล้วตอนยุคไดโนเสาร์ ที่เกือบทำให้ไดโนเสาร์สูญพันธุ์ ซึ่งคราวนี้อาจจะรุนแรงกว่าเดิมก็ได้ ที่ชาวมายันทำนายไว้ ก็อาจจะเป็นจริง ซึ่งตามความคิดผม ชาวมายันหลังทำนายได้คงสร้างยานอวกาศหรือสร้างมติอื่น แล้วหนีๆไปเป็นแน่ เพราะไม่มีหลักฐานเลยว่าชาวมายันสาปสุญไปได้อย่างไรทั้งๆที่ชาวมายัน เป็นชาวที่เก่งทุกด้าน มีเมืองหลักอยู่ที่ปะเทศกัวเตมาลา ทวีปอเมริกาเหนือ บริเวณ อเมริกากลาง ติตเม็กซิโก ซึ่งอยู่ใกล้ สามเหลี่ยมเมอร์มิวดาร์ด้วย ตามความคิดของผม ผมคิดว่า ชาวมายัน ก็คือมนุษย์ต่างดาว ที่คอยส่งUFO มาดูโลกว่าจะเป็นตามคำทำนายไหม
ซึ่งเหตุการณ์ 2012นี้จะเกิดขึ้น
วันที่ 21-22 ธันวาคม พ.ศ.2555
หรือ วันที่ 21-22 ธันวาคม ค.ศ.2012 ครับ
อ้างอิงจากข้อมูลใน
www.google .com

DeletedUser

Guest
555 อย่างว่าครับหนัง2012เค้ามาจากเรื่องจริง แต่ไม่ใช่ทั้งหมด... มันจะไม่เกิดปุ๊ปปั๊ปแบบนั้น เหมือนแผ่นดินถล่ม ภูเขาไฟระเบิด เกิดแผ่นดินไหวเกิดคลื่นยักษ์สูงๆ

แต่ในที่นี้มันจะเกิดแบบค่อยเป็นค่อยไปเรื่อยๆ จากสถิติการเกิดแผ่นดินไหว มันจะเกิดถี่ขึ้นมากๆเป็นเท่าทวีคูณ เช่นเมื่อ100ปีก่อนเกิดแผ่นดินไหวไม่ถึง100ครั้งครับ

แต่ในรอบ10ปีนี้เกิดแผ่นดินเยอะกว่ามาก จะเห็นได้ว่ามันจะค่อยเป็นค่อยไปและรุนแรงขึ้นเรื่อยๆ ไม่ใช่จู่ๆมันจะเกิดแบบในหนังนะครับ^^

DeletedUser

Guest
ในหนังนั่นทำได้ ไม่ค่อยสมจริงจริงครับ เพราะมันไม่ได้เกิดรวเดียวแบบนั่น เพราะสิ่งที่จะเกิดอย่างแหลก คือแผ่นดินไหว ภูเขาไฟระเบิดและนำท่วม ต่อจาก นั้นตามที่ผมคิดและพิมพ์ไว้โลกจะโดนกระแสพายุความรอนจากดวงอาทิตย์ ทำให้นำระเหยไปหมด สิ่งมีชีวิตถูกยาง และต่อมานำที่ระเหยไปก็จะตกมาเป็นฝน โดยฝนที่ตกมานี้ตามที่ผมคิกไว้ น่าจะเป็นฝนพายุแม่เหล็ก คือฝนสายฟ้า ด้วยสายฟ้าจะทำให้สิ่งทุกอย่างที่มนุษย์สร้างขึ้นในโลก ถูกทำลาย และโลกก็อาจจะกลับสู่ยุคนำแข็
งอีกครั้ง และอีก 6400000000 ปี ก็จะเกิขึ้นอีก

ซึ่งทุกอย่างนี้จะเกิดขึ้นภาย ใน 1ชม - 1เดือน

DeletedUser

Guest
555 เดียวอีก5พันล้านปีดวงอาทิตย์ก็จะกลายเป็นดาวยักษ์แดงขยายตัวขึ้น500เท่าแล้วครับ จะเอาอะไรมาเกิดอีก เบียดดาวพุธ ขยี้ดาวศุกร์ และไม่แน่อาจจะเบียดโลก

ส่วนเรื่องน้ำระเหยเคยได้ยินมาบ้าง ถ้าหากว่าถึงเวลานั้นจริงๆเขาอบกว่ามนุษย์ควรอยู่ในรู^^

DeletedUser

Guest
ถึง 2012ไม่เกิด โลกก็ต้องถูกทำลายอยู่แล้วครับ เพราะด้วยแรงดึงดูดจาดกดวงอาทิตย์ทำให้ดาวเคราะห์ต่างๆโคจรรอบดวงอาทิตย์ในแบบเข้าไปใกล้ทุกที่ จะสังเกตได้ว่า โลกเราจะร้อนขึ้น และเวลาจะสั่นลงครับ

DeletedUser

Guest
เมื่อสมดุลโลกเสียไป โลกเลยหาสมดุลใหม่มั๊ง

DeletedUser

Guest
ยังไงเราก็เหลือเวลาเล่นเกมส์นี้อยู่อีก 2ปี ไม่ต้องรีบร้อน

DeletedUser

Guest
หาโลกใหม่เพื่อ? ทำลายอีกเหรอครับ 555

ทำลายไปได้ไม่มีสิ้นสุด ขอให้มีแค่เกมส์สงครามขอให้ไม่มีสงครามขอให้โลกนี้สันติสุข เพราะนิวเคลียร์แต่ละลูกใช้Uraniumเพียง6.16กก.2ก้อนประกบกันเท่านั้น

ตูมตามทีคนตายไป9.5แสนคนขึ้นไป คิดดูสิครับ สหรัฐมีเป็นหมื่นๆถ้าจะรบกันจริงโลกคงไม่เหลืออะไร

DeletedUser

Guest
ครับ นิวเครียล์ ถือเป็นอาวุธที่ร้ายแรงที่สุดในโลก ถ้าเอามาใช้ในสงครามโลกครั้งที่3(ถ้าเกิดขึ้น) โลกก็คงปั่นป่วนไปหมด

บน