ไว้อาลัยให้กับการจากไปของคุณ Peace

DeletedUser

Guest
อ่ะ เจอข่าวเลยเอามาให้อ่านกัน จากมติชนออนไลน์ เขาพูดถึงทฤษฏีก๊าซมีเทน

ตะลึง นักวิทยาศาสตร์ไขปริศนา"สามเหลี่ยมผีสิง"เบอร์มิวด้า"ได้แล้ว

สำนักข่าวต่างประเทศรายงานเมื่อวันที่ 10 ส.ค.ว่า นักวิทยาศาสตร์สามารถวิจัยค้นพบปริศนาลึกลับดำมืดของสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า
ที่สร้างปรากฎการณ์ดูดกลืนเรือและเครื่องบินที่บินผ่านบริเวณดังกล่าวจนหาย สาบสูญ และถูกกล่าวขานเรียกว่าเป็น
"สามเหลี่ยมผีสิง ที่ร่ำลือกันว่า ได้ดูดกลืนสิ่งต่าง ๆ ที่ผ่านเข้ามาทะลุไปยังอีกมิติหนึ่ง"โดยพบว่า
สาเหตุแท้จริงมาจากการการก่อตัวของก๊าซธรรมชาติ ที่ใหญ่ขนาดเป็นฟองก๊าซขนาดยักษ์
และทำให้เรือและเครื่องบินสูญเสียการควบคุม ก่อนจมดิ่งสู่สามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า

รายงานระบุว่า จากการค้นพบของศจ.โจเซฟ โมนาแกน หนึ่งในสองผู้วิจัยงานศึกษาไขปริศนาดังกล่าว ระบุว่า
เขาพบว่า บริเวณสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า ปรากฎว่ามีก๊าซมีเธนเป็นจำนวนมาก ขนาดปะทุเป็นฟองก๊าซขนาดยักษ์ลอยเหนือบริเวณดังกล่าว
ก๊าซดังกล่าวอยู่ใต้ท้องทะเลในบริเวณสามเหลี่ยมเบอร์มิวด้า โดยเมื่อก๊าซเหล่านี้ขึ้นสู่พื้นผิว
มันจะทะยานสู่อากาศ และขยายตัวเป็นวงกว้างและก่อตัวเป็นฟองก๊าซขนาดยักษ์ เมื่อเรือลำใดผ่านเข้าไปในบริเวณนั้น
ก็จะเข้าไปสู่ฟองก๊าซมีเธนขนาดยักษ์ จนทำให้เรือเหล่านี้สูญเสียการควบคุม และจมลงสู่ห้วงทะเล

และหากฟองก๊าซดังกล่าวมีขนาดยักษ์มาก ๆ ที่สามารถครอบคลุมความหนาแน่นระดับสูงบนผืนฟ้าเพียงพอ
มันก็จะทำให้เครื่องบินที่บินอยู่บนน่านฟ้าเหนือสามเหลี่ยมฯ สูญเสียการควบคุม ตกทะเลและจมลงสู่ท้องทะเลอย่างรวดเร็ว

ที่มา : มติชนออนไลน์
http://www.matichon.co.th/news_detail.php?newsid=1281427428&grpid=01&catid=

PS.นี่เป็นอีกเพียง 1 ทฤษฏีเท่านั้นครับ (ชอบกระทู้ตรงฟอรั่มW1นี้ครับ ออกทะเลดี สักพักคงออกนอกโลก^^)

DeletedUser

Guest
หรือครับ เป็นทฤษฎีที่น่าสนใจครับมากครับ แต่ผมรู้อีกทฤษฎีฟหนึ่ง
โดยเขาบอกกันว่า สามเหลี่ยวเมอร์มิวดา หรือร สามเหลี่ยมดำ เมื่อเข้าไปจะสามารถผ่านไปอีกด้านหนึ่งได้ จากคำบอกเล่า อีกด้านหนึ่งคืออีกด้านของโลก บริเวณทะเลไต้หวัน นะครับ มันจะมีจุดที่เรียกว่าทะเลขาว(ประมาณนี้)อยู่ครับ
และก็มีตำนานหนึ่งที่ยังงงกันอยู่ ครั้นราชาแห่งจีนองค์หนึ่งส่งทัพทหาร ออกไปทะ 100000 คนแต่กลับหายไปหมด ไม่มีการติดต่อกลับ มันอาจจะเกี่ยวกับเรื่องนี้ก็ได้ แต่ก็มีข้อสันนิษฐานว่าทหารเหล่านั้นไปตั้งอาณาจักรใหม่ที่อื่น ซึ่งน่าจะเป็นอย่างนั้นและครับ แต่ยังไม่มีหลักฐานที่ชัดเจนครับ

DeletedUser

Guest
ขอบคุณคำตอบมากๆครับในที่สุดสิ่งที่สงสัยก็กระจ่าง

แต่เสียดายอยากรู้เหมือนเดิมว่าทำไมเครื่องมือสื่อสารใช้ไม่ได้

DeletedUser

Guest
สามเหลี่ยมนี่แปลกดีอยู่เหมือนกันเห็นเขาเขียนหนังสือออกมาหลายเล่ม
ก็ไม่มีโอกาสจะได้อ่านสักที เพราะมันหนามากม๊ากครับบวกกับไม่มีเวลา:eek:

ผมก็สงสัยอยู่เหมือนกันทำไมต้องสามเหลี่ยม ถ้าเป็นหลุมดำ(รูหนอน) กาแลกซี่ หรือจักรวาลมันจะออกลักษณะวงกลม วงรีอะไรทำนองนี้นะครับ:confused:

ที่เครื่องมือสื่อสารไม่ทำงาน มันอาจเกิดจากสนามแม่เหล็กโลกมันมาหักล้างกันตรงนี้ก็ได้นะครับ และมันมารบกวนพวกคลื่นสื่อสาร(มันเป็นพวกคลื่นแม่เหล็กไฟฟ้า) คล้ายคลื่นโทรศัพท์มือถือไม่ค่อยดีเหมือนที่บ้านนอกบ้านผมเองนี่แหล่ะครับ :D

DeletedUser

Guest
ที่เครื่องบินมันตกได้คล้ายๆตกหลุมอากาศรึเปล่าครับ
แต่เครื่องบินมันมีไอพ่นช่วยในการบิน และปลีกช่วยพยุงอากาศอีก

อีกอย่างสามเหลี่ยมนี่เป็นบริเวณน้ำวนมาบรรจบกันรึเปล่าครับ
คือเกิดจากคลื่นใต้น้ำ(คลื่นตามยาว(สึนามิเป็นคลื่นตามขวาง=คลื่นผิวน้ำ)) การเกิดน้ำวน คล้ายๆพายุทอร์นาโด รึพวกเฮอริเคน บริเวณใจกลางของมันความกดอากาศจะต่ำกว่า(อุ่นกว่า)ด้านนอกๆออกไป ตรงใจกลางนี้นี่แหล่ะจะเป็นตัวมวลอากาศจากด้านบนลงไปสู่ด้านล่าง พอเรือหรือเครื่องบินวิ่งผ่านจึงถูกดูดกลืนลงไป

DeletedUser

Guest
ในโลกนี้มีกหลายเรื่องครับ ที่เรายังงกันอยู่ แต่มีเรื่องหนึ่งที่ผมรู้ตอนนี้ คือ คุณTony เขาบอกให้เราไปคุยกระทู้อื่นตั้งนานแล้ว เพราะว่าชื่อกระทู้มันไม่เข้ากับเรื่องครับ ผมจึงขอให้ทุกคนไปคุยกระทู้วิเคาระห์เหตุการณ์แทนกระทู้นี้ครับ

DeletedUser

Guest
ขอปิดกระทู้ไว้เพียงแค่นี้ครับ ใครที่ไม่ได้โพสเกี่ยวกับเรื่องคุณpeace ขออย่าโพสครับ

DeletedUser

Guest
^
^
^
ใช่เลยครับ คุยอีกเรื่อง หัวข้ออีกเรื่องก็ฮาดีนะ

damontab13

คะแนน react
0
:confused:ความเชื่อที่ว่ามีเกาะอยู่ตรงกลางสามเหลี่ยมครับ

kidtibode

Member
คะแนน react
0
เจ้าของกระทุ้เค้าไว้อาลัยให้คุณ พีชแล้ว ทำไมไม่ไว้อาลัยให้ตัวเองด้วยละคับ

DeletedUser

Guest
- -

อยาก ให้ ไทรบัลวอร์ อยู่ อีก สัก 1000 ปีครัฟ

บน