ไว้อาลัยให้กับการจากไปของคุณ Peace

DeletedUser

Guest
ผมเคยอ่านหนังสือน่ะ ชื่อเรื่อง สามเหลี่ยมเบมิด้า นะ
เห็นบอกว่าพวกเรือรบหรือเครื่องบินก็หายสาบสูญที่นั้น หาใต้ทะเลก็ไม่เจอ แปลกดี
อุปกรณ์ต่างๆก็ใช้ไม่ได้ แปลกแต่จิง:confused:

DeletedUser

Guest
เบอร์มิวดา

ผมเคยอ่านหนังสือน่ะ ชื่อเรื่อง สามเหลี่ยมเบมิด้า นะ
เห็นบอกว่าพวกเรือรบหรือเครื่องบินก็หายสาบสูญที่นั้น หาใต้ทะเลก็ไม่เจอ แปลกดี
อุปกรณ์ต่างๆก็ใช้ไม่ได้ แปลกแต่จิง:confused:

ไม่ใช่อะไรหรอกครับผมได้ศึกษาเกี่ยวกับการบิดเบือนของกาลเวลาและสามเหลี่ยมเบอร์มิวดามาบ้าง

เขาบอกว่าที่ใดมีสนามแม่เหล็กไฟฟ้าเข้มข้นสูงตรงนั้นจะมีโอกาสที่จะมีการบิดเบือนของเวลาได้มากและทำให้การเชื่อมต่อมิติเปิดออก

เบอร์มิวดาก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกันและบางบริเวณว่ากันว่าเป็นบริเวณสูญญากาศ(ไม่มีอากาสนั่นเอง)เรือสำเภาหรือเรือใบยุคเก่า

ไม่สามารถแล่นไปได้เพราะไม่มีลมและยังติดอยู่ในทะเลซากาสโซที่มีสาหร่ายมากมาย(จำไม่ค่อยได้ถูกไม่ถูกไม่รู้ชื่อทะเลอ่ะนะ)

เมื่อประตูมิติเปิดออกเรือหรือเครื่องิบนขนาดใหญ่พวกนั้นอาจจะหายเข้าไป เพราะถ้าไม่เข้าไป ถึงเรือจมเครื่องบินตกก็อาจจะเห็น

ซากบ้าง จริงไหมครับ

DeletedUser

Guest
ไม่ใช่อะไรหรอกครับผมได้ศึกษาเกี่ยวกับการบิดเบือนของกาลเวลาและสามเหลี่ยมเบอร์มิวดามาบ้าง

เขาบอกว่าที่ใดมีสนามแม่เหล็กไฟฟ้าเข้มข้นสูงตรงนั้นจะมีโอกาสที่จะมีการบิดเบือนของเวลาได้มากและทำให้การเชื่อมต่อมิติเปิดออก

เบอร์มิวดาก็เป็นเช่นนั้นเหมือนกันและบางบริเวณว่ากันว่าเป็นบริเวณสูญญากาศ(ไม่มีอากาสนั่นเอง)เรือสำเภาหรือเรือใบยุคเก่า

ไม่สามารถแล่นไปได้เพราะไม่มีลมและยังติดอยู่ในทะเลซากาสโซที่มีสาหร่ายมากมาย(จำไม่ค่อยได้ถูกไม่ถูกไม่รู้ชื่อทะเลอ่ะนะ)

เมื่อประตูมิติเปิดออกเรือหรือเครื่องิบนขนาดใหญ่พวกนั้นอาจจะหายเข้าไป เพราะถ้าไม่เข้าไป ถึงเรือจมเครื่องบินตกก็อาจจะเห็น

ซากบ้าง จริงไหมครับ

ถ้าสูญญากาศทำใมน้ำไม่ลอยครับ มันเกาะกันทำใม

DevilLang

Ingame Moderator
คะแนน react
0
และแล้วเรื่องนี้อออกทะเลไปเรียบร้อย (ไปถึงเบอร์มิวด้าโน้น) หุหุหุ

DeletedUser

Guest
ตอบๆๆๆ

ถ้าสูญญากาศทำใมน้ำไม่ลอยครับ มันเกาะกันทำใม

สูญญากาศที่ว่านี้เป็นบางบริเวณนะครับ ไม่ใช่ว่ามันจะเป็นทั้งสามเหลี่ยม

ส่วนที่ว่าทำไมมันไม่ลอยผมก็ยังไม่ได้ศึกษาอย่างละเอียดครับแต่ได้อ่านหนังสือเป็นบางเล่ม

DeletedUser

Guest
เเล้วไอ้พวกเรือ(รวมทั้งเรือบิน)ที่ไปสำรวจนะ ทำใมมันไม่โดนด้วยครับ

DeletedUser

Guest
อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ รุแค่ว่าเครื่องบินที่ไปสำรวจส่วนมากอุปกรณ์ใช่ไม่ได้เลย

มันไม่ได้เป็นแค่ที่เบอร์มิวด้าหรอกครับ มันเกิดหลายที่ถ้าผมจำไม่ผิด
แถวญี่ปุ่น ก็มีครับ เรียกว่า ทะเลปีศาจ แต่ไม่ดังเท่าเบอร์มิวด้า

DeletedUser

Guest
:Dอะไรก้ไม่รู้มั่วไปใหญ่ :mad: :mad:

สามเหลี่ยมเบอมิวด้า มันเป็นที่ๆมีก๊าซที่เรียกว่าอะไรนี่ล่ะ :D
รวมตัวกันกินพื้นที่เป็นบริเวณกว้าง ทำให้เรือหรือเคร่องบินที่เข้าไป
แล้วเจอกับฟองก๊าซทำให้เสียการควมคุมหรือเสียการทรงตัวนั่นเอง ก่ะเลยจุ๋มๆ :p :p

แล้วไอ้ที่ออกมาพูดกันว่าไม่พบซากเรือซากเครื่องบินอ่ะ คุณเอาอะไรไปสำรวจหรอ ไหนว่าเรือเข้าไปก็จม เครื่องบินเข้าไปก่ะตก แล้วก็พูดกันจังว่าเป็นสนามแม่เหล็ก ถ้าเป็นสนามแม่เหล็ก มันก็ถ่ายภาพจากดาวเทียมไม่ได้ยุดี
แล้วนี่ไง รู้ได้ไงว่าไม่มีซาก - -* :D :D :D

ปล.ใจรสลัดไปสำรวจมาแร้วววว :eek: :eek:

DeletedUser

Guest
อันนี้ผมก็ไม่ทราบครับ รุแค่ว่าเครื่องบินที่ไปสำรวจส่วนมากอุปกรณ์ใช่ไม่ได้เลย

มันไม่ได้เป็นแค่ที่เบอร์มิวด้าหรอกครับ มันเกิดหลายที่ถ้าผมจำไม่ผิด
แถวญี่ปุ่น ก็มีครับ เรียกว่า ทะเลปีศาจ แต่ไม่ดังเท่าเบอร์มิวด้า

ไหนคนอื่นเขาว่าเครื่องบิน บินไปบ่ได้ไง - -*

DeletedUser

Guest
ตอบ

เเล้วไอ้พวกเรือ(รวมทั้งเรือบิน)ที่ไปสำรวจนะ ทำใมมันไม่โดนด้วยครับ

เป็นบางลำครับและเป็นส่วนใหญ่

สาเหตุที่เครื่องไม้เครื่องมืออุปกรณ์เครื่องใช้ไฟฟ้าเข็มทิศที่มันใช้ไม่ได้ก็อธิบายจากข้างต้นไปแล้วว่า

เป็นบริวเณที่มีความเข้มข้นแม่สนามแม่เหล็กสูงทำให้เกิดอาการรวนของเข็มทิศ และเครื่องมือที่ใช้ไฟฟ้าหรือเทคโนโลยีส่วนใหญ่ที่ผมเห็น

ก็ใช้แม่เหล็กเหมือนกัน

DeletedUser

Guest
ตอบ

:dอะไรก้ไม่รู้มั่วไปใหญ่ :mad: :mad:

สามเหลี่ยมเบอมิวด้า มันเป็นที่ๆมีก๊าซที่เรียกว่าอะไรนี่ล่ะ :d
รวมตัวกันกินพื้นที่เป็นบริเวณกว้าง ทำให้เรือหรือเคร่องบินที่เข้าไป
แล้วเจอกับฟองก๊าซทำให้เสียการควมคุมหรือเสียการทรงตัวนั่นเอง ก่ะเลยจุ๋มๆ :p :p

แล้วไอ้ที่ออกมาพูดกันว่าไม่พบซากเรือซากเครื่องบินอ่ะ คุณเอาอะไรไปสำรวจหรอ ไหนว่าเรือเข้าไปก็จม เครื่องบินเข้าไปก่ะตก แล้วก็พูดกันจังว่าเป็นสนามแม่เหล็ก ถ้าเป็นสนามแม่เหล็ก มันก็ถ่ายภาพจากดาวเทียมไม่ได้ยุดี
แล้วนี่ไง รู้ได้ไงว่าไม่มีซาก - -* :d :d :d

ปล.ใจรสลัดไปสำรวจมาแร้วววว :eek: :eek:

ทำไมเครื่องมือสื่อสารใช้ไม่ได้เพราะ??? ช่วยอธบิยาด้วยครับถ้าไม่ใชเพราะสนามแม่เหล็กแล้วเพราะอะไรถึงใช้ไม่ได้

ขอเหตุผลด้วยครับ

DeletedUser

Guest
มันมีมนุษต่างดาวครับ แต่ก็น่าจะจบเร็วๆนี้ครับ เพราะ benten ไปเคลียแล้วครับ :d:d

DeletedUser

Guest
นี่เเหละครับออกทะเลของจริง เบอร์มิวด้า พิมพ์ถูกเปล่าครับ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
อันที่จริง
มันไปยันกลางทะเลแล้วครับ
ออกไปนานมากๆ

ปล.โพสครบ 100 ครั้ง
จากสมาชิก จะเปลี่ยนเป็นสมาชิกเต็มตัวไหมน้อออ

DeletedUser

Guest
ทำไมเครื่องมือสื่อสารใช้ไม่ได้เพราะ??? ช่วยอธบิยาด้วยครับถ้าไม่ใชเพราะสนามแม่เหล็กแล้วเพราะอะไรถึงใช้ไม่ได้

ขอเหตุผลด้วยครับ

ไม่รู้ ไม่ใช่มะนาว :eek: :eek:

DeletedUser

Guest
เครื่องมือสื่อสารใช้ไม่ได้เพราะเเรงเเม่เหล็กอาจหมดไปจากโลก

บน