สงครามปะทุ

DeletedUser

Guest
ด้วยเผ่าNVD ได้ยกทัพมาตีสมาชิกเผ่าผม ผมซึ่งเป็นหัวหน้าเผ่า ก็ได้ส่งจดหมายร้องเรียนไปยังเผ่าNVD ซึ่งคำพูดในจดหมายอาจจะรุนแรงไปซะนิดนึง แต่เพราะผมกำลังมีสงครามหลายด้าน ซึ่งทางสมาชิกเขาที่ชื่อblood ก็ได้เลิกตีทางผมก็ส่งจดหมายไปขอบคุณเขา ต่อมาหัวหน้าเขาหรือคุณBaba ได้มีมติสั้งตีผม ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำไมเขาถึงทำกันอย่างนี้ ทั้งทีผมส่งไปจดหมายไปปรับความเข้าใจตั้งแต่เกิดการปะทะที่jaacopp ในวันที่ 15 ส.ค. 53 ซึ่งก็สัปดาห์กว่าแล้ว ผมก็ยังส่งไปยำแล้วอีกหลายครั้ง แต่เขาก็ไม่อ่านผมก็ไม่เข้าใจเจตนาที่แท้จริงของเขาหรอกครับ ทั้งที่เผ่าผมและเผ่าNVD นั่นก็เคยให้ความร่วมมือด้านการค้าขาย หลายๆต่อหลายครั้ง และผมยังเคยเข้าร่วมเผ่าNVD ด้วยซึ่งต่อมาผมก็แยกออกมา และนำแบบแผนของNVD มาใช้ปรับปรุงเผ่าของตัวเองให้ทันสมัย และเป็นเผ่าที่ความยุติธรรม แต่ ณ วันนี้ ผมก็ได้สงสัยเจตนาที่แท้จริงของเผ่าNVD แล้วว่าเขาจะกำจัดฝรั่งหรือว่าเขาจะกำจัดคู่แค่งชาวไทยกันแน่
ซึ่งเรื่องนี้ ถ้าเกิดสงครามกันจริงๆ ผมขอบอกไว้ตรงนี้ว่าผมจะไม่โจมตีสมาชิกเผ่าNVD ถ้าไม่จำเป็น แต่ผมจะโจมตีคุณBaba ในข้อหาที่ไม่ยอมรับฟังอะไรจากผครับ และยังสั่งให้สมาชิกเผ่าNVD ตีผมอีก
ซึ่งศึกครั้งนี้ใครที่สนใจเข้าร่วม ก็ให้ติดต่อมาที่ผมได้ครับ ผมขอยำอีกทีศึกครั้งนี้ไม่ใช่ศึกระหว่างเผ่าผมกับเผ่าNVD แต่เป็นศึกเผ่าของผมกับคุณBaba ครับ

schoolboy

Member
คะแนน react
0
จะว่าไป เกมส์นี้มันเกมส์สงครามคับ ถ้าเกิดเหตุการเช่นนี้ขึ้น มันก็เรื่องธรรมดาน่ะคับ ก็ต้องทำใจไว้ด้วยน่ะ ไม่ใช่ว่าจะปล่อยให้สร้างเมือง ๆ โดยไม่คิดจะรุกรานกัน ถึงแม้แรกๆจะไม่คิดรุกรานใคร แต่เ้มื่อถึงเวลา ใครก็อยากโตคับ เมื่ออยากโตทางออกคือมองหาเป้าหมาย อาจจะวกไปวนมาสรุปว่า งง ละกันนะคับ ^ ^

ldavoll

Member
คะแนน react
0
ส่วนตัว ผมว่าอย่าไปหวังอะไรกับสัญญาเลยครับ
ไม่รุกราญ พันธมิตร แทบจะเชื่อถือไม่ได้ เพราะเรื่องนี้ต้องรับกันทั้งสองฝ่าย
ที่พอจะเชื่อถือได้ มีแค่สงครามเท่านั้น
ที่สำคัญที่สุด คือสมาชิกในกิลเราเท่านั้นละครับ
ไม่ต้องไปหวังอะไรกับคนอื่นเลย เพราะใครๆ ต่างก็มีเรื่องของตัวเองทั้งนั้น
ยิ่งกิลใหญ่ สงครามยิ่งเยอะ เพราะต้องขยายกิลออกไปเรื่อยๆ
ซึ่งแน่นอนว่า มีปัญหากับเจ้าถิ่นแน่นอน

แล้ว 1:1 โอกาศน้อยมากๆ ต่อให้ได้เปรียบขนาดไหนก็ตาม
เพื่อลดความสุญเสีย และเพื่อความรวดเร็ว
ยังไงก็มีโอกาสสูงที่จะขอความช่วยเหลือจากเพื่อนร่วมกิล

และเมื่อจะชนะสงคราม จงอย่าประมาท
ธนู 66 ตัวก็ฆ่าขุนนางได้

DeletedUser

Guest
ศึกครั้งนี้ผมขอยอมแพ้ครับ คุณBaba

ตอนนี้ผมก็กะจะเลิกเล่นอยู่แล้ว พอดีคุณเป็นคนที่ไร้สัจจะ ไม่รักงาน ก็เลยทำให้ผมได้เลิกไว้ขึ้น

เดี่ยวผมก็จะเลิกแล้ว ผมขอเล่าประวัติศาสตร์ ประสบการณ์ของผม ในดินแดนนี้ให้ฟังกันดีกว่าครับ
เริ่มจาก เดือน เมษายน 2553 ผมเริ่มเล่นเวิล์ด1 ครั้นนั้นผมเข้าไป ผมก็ยังไม่รู้อะไรมาก และค่อยๆศึกษาไปเรื่อย ขณะนั้นเอง ดินแดนแถบนี้ยังสงบอยู่มาก มีเผ่าNVD เป็นอันดับ 1 และเผ่าCZ เป็นอันดับ 2 ต่อมาผมก็เริ่มรวบรวมคนตั้งเผ่าR.S.A. ซึ่งเป็นการรวบรวมคนมากมายเข้าร่วม ซึ่งครั้นนั้นถือว่าเป็นยุคที่รุ่งเรืองที่สุดแล้ว เพราะเผ่าผมมีสมาชิกกระจายอยู่หลายจุด(40กว่าคน) ต่อมาเกิดความขัดแย้งในการฟาร์มของเผ่า=X= และการข้อความช่วยเหลือจากSpecailX ซึ่ง ขณะนั้นเผ่า=X= ความคิดเห็นส่วนตัวของผมคือเผ่า=X= เป็นเผ่าที่ไม่ดีมากๆๆๆ ครับชอบใช้กำลัง ผมเองจึงพยายามหาพันธมิตรที่เชื่อใจกันได้เพื่อเป็นกำลังหนุนให้เผ่าไปในตัว ซึ่งก็ได้เผ่าTH[BK] ซึ่งปัจจุบันล่มสลายไปแล้ว มาเป็นพันธมิตรช่วยเหลือกันด้านต่างๆทั้งการค้า การอาณาเขต การสงคราม ซึ่งต่อมาเผ่า=X= ได้พยายามบีบคั้นสมาชิกเผ่าจากภายนอก และ เผ่าCZ ได้พยายามบีบคั้นผมจากภายใน ซึ่งทำให้เผ่าของผมต้องล่มสลายไปสมาชิกเผ่าส่วนใหญ่ตกเป็นของ CZ NVD =X= ครับ ซึ่งต่อมาผมก็พยายามตั้งเผ่าขึ้นมาใหม่หลายครั้ง แต่ก็ไม่สำเร็จ จนผมไปก่อตั้งเผ่า-SZ- ขึ้น ซึ่งต่อมาผมก็ให้คนอื่นดูแลไป และตัวผมก็มาเข้าร่วมกับเผ่าNVD ขณะนั้นNVD มีสงครามอยู่กับเผ่าD_Z ซึ่งทางเผ่าก็เกณฑ์ทหารไปรบมากมาย ซึ่งต่อมา ด้วยผมเป็นคนที่จะไม่ยอมสละชีวิตทหารง่ายๆ ผมจึงถามคุณBaba ไปว่า ทำไมถึงเกิดสงครามกับเผ่าD_Z นี้ผมคิดว่าน่าจะเป็นมูลเหตุที่สำคัญในการจะตีผม เพราะมันทำให้สมาชิกเผ่าหลายคนสงสัย ซึ่งต่อมาทางคุณBaba ก็ตอบกลับมาว่า แล้วคุณจะรู้ไปทำไม ผมก็ตอบไปว่า การจะรบนั้นเราต้องรู้สาเหตุก่อน คุณBaba ตอบกลับมาว่า ถ้าคุณไม่อยากรบก็ออกไปก็ได้
ด้วยเหตุนี้ ผมจึงอ้างว่าไปช่วยเพื่อน และออกจากเผ่าNVD ตั้งเผ่าU.N. ซึ่งต่อมาก็มีสมาชิกเพิ่มขึ้นเรื่อย และสงบสุขหลายวัน จนกระทั้ง windowsilve ต้องการเมืองของjaacopp สมาชิกเผ่าผม ทางผมก็คุยกับเขาขอเวลาเขา 7วัน เพื่อให้jaacoppไปตั้งเมืองใหม่ เพราะผมไม่อยากขัดใจกับเผ่าCZ(ทางเหนือผมมีCZ เพียบ ) ซึ่งก็กำลังดำเนินการไปด้วยดี จนกระทั้ง blood เผ่าNVD ยกทัพมาตีjaacopp จนเมืองเสียหายไปนิดหน่อย ผมก็ส่งจดฟมายไปร้องเรียนแล้วกับdragon13 ซึ่งคำพูดผมอาจจะรุนแรงไปมาก และผมก็ส่งจดหมายไปอีก 3ฉบับ ให้คุณBaba บอกลูกน้องว่าอย่ามาตี กับให้blood หยุดการโจมตี ซึ่งก็ทำตาม และให้2Hreat เพื่อช่วยบอกคนในเผ่าNVD อย่ามาตี ซึ่ง ก็เป็นไปด้วยดี การปะทะก็ยุติลงๆไป 5วัน จนผมมาดูอีกที ทัพของNVD ได้เคลื่อนมาจะตีผม ซึ่งผมยังไม่รู้สาเหตุที่แน่ชัดเลยว่าเขามาตีเพื่ออะไร ผมจึงถามคนรู้จักในเผ่าNVD(สายลับ) เขาบอกว่าคุณBaba ได้ตั้งมติให้ตีผม ผมก็ยังงงว่าเขายังไม่ได้รับจดหมายที่ผมส่งไปปรับความเข้าใจ ตั้งหลายสัปดาห์แล้ว เลย แล้วยังสั่งมาตีผม นี้แสดงให้เห็นถึงคุณBaba ที่แท้จริงอยู่ 3ข้อ
ข้อ1 คุณBaba ไม่มีความรับผิดชอบในงานของเผ่าและเห็นแก้ตัว เพราะคุณสั่งให้ลูกน้องมาตีแทนคุณทั้งๆที่เมืองคุณอยู่ใกล้กว่าเมืองลูกน้องอีก
ข้อ2 คุณBaba ชอบใช้อารมณ์ เนื่องด้วยที่ผมถามไปตอนนั้น เขากับตอบกลับมาในแง่ที่เหมือนกับให้หยุดถาม และไม่ยอมบอกความจริงมา
ข้อ3 คุณBaba เป็นคนที่ไม่ควรมีใครเชื่อใจ แต่เดิม หลังจากเผ่าTH[BK]ล่มไป ผมก็ผูกมิตรอยู่กับ 2เผ่า คือ NVD กับ NT_WC ซึ่งก็ราบรื่นดี แต่อยู่ดีๆ เผ่าNVD ก็มาตีผมทั้งๆที่ผมกำลังจะขอทำNAP ตามเงื่อนไขว่าด้วยมีสมาชิกเกิน 10คนขึ้นไป
ตอนนี้ ผมไม่อยาหให้สมาชิกเผ่าผมได้รับความเดือดร้อน ผมจึงขอประกาศยอมแพ้สงครามในครั้นนี้
แต่สักวันผมจะกลับมาจัดการทั้งเผ่า=X= NVD CZ ให้ล่มให้ได้ครับ

DeletedUser

Guest
อ่านแล้วขอแย้งนิดหน่อย
th[bk] ไม่ได้ล่มสลายนะครับ

DeletedUser

Guest
Th[bk] ไม่ได้ล่ม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
ตอนนี้ ผมไม่อยาหให้สมาชิกเผ่าผมได้รับความเดือดร้อน ผมจึงขอประกาศยอมแพ้สงครามในครั้นนี้
แต่สักวันผมจะกลับมาจัดการทั้งเผ่า=X= NVD CZ ให้ล่มให้ได้ครับ

พูดอย่างนี้เขาคงจะให้คุณกลับมาอยู่หรอกครับ ทั้ง 3 เผ่า :eek::eek::eek:

DeletedUser

Guest
รอกันไปก่อนครับ สักวันผมจะกลับมา โดยเริ่มจาก สาขาของnvd ทั้งหมด และรวบตีเผ่า=x= ล้อมเผ่าcz ครับ

DeletedUser

Guest
รอกันไปก่อนครับ สักวันผมจะกลับมา โดยเริ่มจาก สาขาของnvd ทั้งหมด และรวบตีเผ่า=x= ล้อมเผ่าcz ครับ

ตอนผมชวนตีcz ก็เฉยเอง ตอนนี้รู้สึกเสียดาย:):)

DeletedUser

Guest
ก็ตอนนั่น เขายังไม่มีปัญหากับผมเท่าไหร่ แต่ปัจจุบันมันเยอะ

DeletedUser

Guest
ครับ ผมยอมรับไม่คิดไกลจริงๆครับ ซึ่งมันก็เป็นความผิดพลาด อีกครั้งที่ผมก็ให้เกิดขึ้น

DeletedUser

Guest
แนะนำว่าเลิกเล่นไปเหอะ เลิกเข้าฟอรั่มด้วย แต่ละฟอรั่มอ่านดูไร้สาระทุกกระทู้ เฮ้อเบื่อ

DeletedUser

Guest
ประโยคแบบนี้แหล่ะ จะทำให้ไม่ได้เกิดเอา

แปลให้ฟัง อย่าให้เราได้เกิดนะเฟ้ย ไม่งั้น สามเผ่า ที่ว่ามาเจอแน่ๆ
(แล้วก็คงจะไม่ได้เกิด จริงๆ)

(ตอบกระทู้อย่างมันส์)

plasma60329

คะแนน react
0
ไม่รุ้สิ จากที่ดู ไม่ว่าจะสมาชิกเผ่าไหนก้อตาม..

ยังไงย่อมมีการหักหลังกันเสมอ ง่ายๆ ก้อเหมือนโลกใบนึง มีทั้งดีและไม่ดี..

อยู่ที่ว่าคุณจะมองมุมไหน มองดีก้อรุ้ว่าคนนั้นดี มองไม่ดีก้อคิดว่าคนนั้นไม่ดี

การสัมผัส บางคนเจอด้านดี บางคนเจอด้านไม่ดี แต่การที่จะไปว่าใคร คุณได้ทำไรให้เค้าไม่พอใจไว้หรือป่าว

อย่าไปซีเรียสคับ.. มันคือเกม.. แต่ถ้าคุณ คิดจะเล่นจิงจัง คุณก้อน่าจะสงบกว่านี้นะ

ร้อนตัวไป แค้นไปถ้าไม่ได้คุณก้อจะไปหาพวกมาตี เหมือนที่เราเองก้อเคยเหง พอสู้ไม่ได้ ก้ออ้างพี่ว่า เนี้ย.. พี่กุใหญ่ อยู่เผ่าเนี้ย ดูแลเผ่าเนี้ย.. เคยเจอกันไหม..

แต่จะว่าไป อยู่เผ่าไหนก้อไม่สำคัญ ถ้าจะรบ ก้อต้องยอมรับสูญเสีย..

พูดมาตั้งนานเหมือนระบายเลย 5 5 5

จิงไม่จิงไม่รุ้ ไม่สัมผัสก้อไม่เจอ ไม่เจอก้อไม่เข้าใจ ฉะนั้น คุยเองเจอเองแล้วจะรุ้ อิอิ

DeletedUser

Guest
ผมเกลียดจริงๆ เผ่าnvd นะ บอกจะตีฝรั่ง ผมเคยขอให้ช่วยตีฝรั่ง ปรากฎว่าเขาบอกว่า ไม่ว่างกำลังรบกับเผ่าอื่นอยู่ ผมละงง ว่าเขาจะรบกับ คนไทย หรือ ฝรั่งกันแน่ เห็นตีแต่คนไทยด้วยกัน แล้วจะประกกาศว่า จะไม่มีความปราณีต่อพวกฝรั่งไปทำไม

ts00971444

คะแนน react
0
เฮ้อ!!! ตอนนี้ -ASS- ก็มาตีผมซะงั้น ผมหัวหน้าเผ่า Saint Of Athena ครับ

DeletedUser

Guest
-ass- ชอบตีมั่วใครๆก็รู้ เมื่อก่อนก็มาตีผม :(

บน