สงครามปะทุ

ldavoll

Member
คะแนน react
0
เหมือนใกล้จะเป็นสามก๊กเต็มที่แล้วนะเนี่ย
ไทรบัลเนี่ย
แต่ถ้ามี 3 ก๊กก็ดีไปอย่าง
สบายใจได้ ทำแค่สงครามเย็นอย่างเดียว

DeletedUser

Guest
ลงในเว็บให้เเล้ว ฝ่ายเทคนิค เทคนิคอะไรอะ

เอ้าก็ให้อยุ่ฝ่ายบริหารทั่วไป มันก็ต้องเป้นเทคนิดการบริหารทั่วไปสิคับ หรือจะให้ผมแถมเทคนิดการรบด้วยมัย เนีย = ="
หอก>ดาบ>ขวาน>ธนู>ม้าทุกชนิด>แรม>แมว> ทัพมือใหม่หัดตี
ขวาน>ม้า...?>ธนู(ข้ามตัวนี้ได้)>แรม200^>แมว150^> ทัพสากล
ขวาน5x>ม้า...?2x>แรม3x>แมว3x> ทัพแนวหน้าขั้นมาตราฐาน
ขวาน10X>แรม> ทัพเปิดเฉพาะทาง (กำลังพอดี+ตายยากหน่อยนะ)
ม้า...?6X> ทัพโจมตีเสริมเฉพาะทาง(เร็ว+ตายง่ายเกิน)

DeletedUser

Guest
:eek: ถ้าเล่นแล้วไม่ทำสงคราม....ก็ควรไปเล่นเกมปลูกผักดีกว่า
จึงไหมครับ เพื่อนๆ

DeletedUser

Guest
ความจริงไม่น่าจะรวมแมวเข้ากับกองทัพมาตรฐานเพราะมันกินฟาร์มเยอะมาก

แถวพังกำแพงได้ไม่แรงเท่าแรม

แต่ควรปล่อยเข้าไปทำลายเมืองเขาหลังจากทหารป้องกันตายแล้วจะดีมากกว่า

เพราะเอามาถ้าสู้กับทหารเรนแล้วกองทัพตายหมดอย่างมากก็ลดระดับฟาร์มจาก30เป็น29ช่วยได้ไม่มาก

สู้เอาลงเพียวตอนเมืองเขาไม่มีทหารจะดีกว่า

DeletedUser

Guest
ขวานก้ต้องระวัง ไปเจอตั้งรับ เจ๊ง เดี๋ยวนี้ผมไม่เอาขวานเเล้วไปเล่นม้าหนัก กินเยอะ ช่างมัน

DeletedUser

Guest
กองทัพมาตรฐานที่ควรใช้จริงๆนะครับ คือ กระทุ้ง 100 ยิงหิน100 ทหารราบ 4000 ทหารม้าเบา 1000 นี้คือมาตารฐานของทหารของผมครับ แต่มันอาจจะเปลี่ยนไปได้ตามเวลาของมันครับ อย่างเช่นเมืองพิเศษของผมถ้าใครมายึดแล้วก็จะรู้เอง มีแต่ทหาร ทุกอย่างถูกลดระดับจนหมดแล้ว เหลือไว้แต่ฟาร์มกับแหล่งทรัพยากรและตลาด

schoolboy

Member
คะแนน react
0
ต้องขอทราบชื่อคุณก่อนคับ เพื่อที่จะลองยึด เพื่อจะได้รู้ว่าจะใช้ทหารอะไรคับ ^ ^

DeletedUser

Guest
มันยังไม่ถึงเวลา นี้พึ่งผ่านไปแค่เดือนเดียวเอง

DeletedUser

Guest
ปิดเข้าไปอยากรู้จริงปราชญ์ผู้นั้นคือใครมาจากไหน

DeletedUser

Guest
อยากรู้ไหมล่ะจะบอกให้^^

ให้บอกไหมคุณ "หนึ่ง"

schoolboy

Member
คะแนน react
0
กว่าจะถึงเวลา เกมส์คงเปลี่ยนไปในแบบที่คุณคิดไม่ถึงแน่คับ ^ ^

DeletedUser

Guest
ม่อ ไม่ใช่คำไม่สุภาพ เเต่เป็นคำฮิตในวงหม้อข้าวหม้อเเกงลิง ( ลูกม่อ) อิอิ

DeletedUser

Guest
โอเคครับ แต่พยายามจะไม่พูดคำนี้ล่ะกัน เพราะตราบใดที่ยังไม่เข้าใจความหมายใช้ไปจะโดนตบรึเปล่าก็ไม่รู้ 555

DeletedUser

Guest
ต้องขอทราบชื่อคุณก่อนคับ เพื่อที่จะลองยึด เพื่อจะได้รู้ว่าจะใช้ทหารอะไรคับ ^ ^

ยึดไม่ได้หรอกครับน้องเขาเพิ่งจุติใหม่ที่ K11
ลองตามหาดูนะครับ หาไม่ยากหรอก :cool:
ส่วนตัวผมติดตามผลงานเขามานาน เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไปครับ
แตดูจากประวัติแล้วเขาถนัดแต่ยึดเมืองคนเถื่อนนะครับ ไงก็ระวังเมืองคนเถื่อนกันให้ดีนะครับ
ยึดแต่เมืองเถื่อนล้วนๆ หัดไปตีเมืองชาวบ้านบ้างนะครับจะได้เก่งเหมือนพี่ๆเขา เอิ๊ก

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล:

DeletedUser

Guest
K2พื้นที่สวยน่าบุกเบิก เดี๋ยวจะลองซัก5เมือง 555

DeletedUser

Guest
โอ๊ย ผมจะไปบุก รอสิ้นเดือนตุลาคมก่อน

DeletedUser

Guest
สิ้นเดือนตุลาพี่ปอนด์อาจจะไม่เหลือบ้าน 555

ผมจะเอาระเบิดไปวางแถวๆสะแกกรัง

DeletedUser

Guest
นั่นไงสะเเกกรังน้ำท่วมเเล้วเเถวทัพทันพี่จะไปเทโวได้ไหมเนี๊ย เเต่บ้านยายอยู่ที่สูง ไม่เคยท่วมสักปี เเถวบ้านน้าบางกุ้งท่วมหมด

บน