เผ่าใดอยากกำจัดcz บ้างครับ

• ผู้เริ่มกระทู้ Vongola Family
  • เริ่มวันที่
สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า

DeletedUser

Guest
การยึดเมืองอื่นก็ต้องระวังด้วยครับ อย่างผมนี้แหละตัวไหมผม ตอนที่จะยึดเมืองที่3 ผมก็ส่งไป 1ตัวก่อน ตอนนั้นมี 2ตัว ตัวแรกไปถึง ผมงงเลยเพราะเม่อไปถึง ขวัญของเมืองนั่นมีอยู่แค่ 50 รอบๆก็ไม่ค่อยมีเมืองที่จะส่งขุนนางมาได้ ผมก็ยังงอยู่ว่าทำไมขวัญมันมีแค่ 50 แต่ผมก็ส่งขุนนางไปจัดการเลย สุดท้าย 3ครั้งก็เรียบร้อยครับ

DeletedUser

Guest
ตอบ

สมาชิคของ เผ่า priate c บางคนย้ายมาอยู่เผ่าผม และเป้นสมาชิค ระดับสูงของ เผ่า priate c ด้วย ทาง priate ได้ สงทหาร ขึ้นมาโจมตี เผ่า all หลาย ครั้ง ส่งมากหลายสาขา แต่ละคนที่ส่งมาก็คือ ผุ้เล่นระดับของ แต่ละสาขา ok ครับ เผ่าผม โดนยึดบ้านไปหลายหลังในตอนแรก แต่ พวก ท่านก็เสีย กองทัพไปหลายสิบกองทัพ

ช่วงหลัง ที่ส่งมาโจมตี ก็หนักยิ่งกกว่าเก่า แต่ คราวนี้ทางเผ่าผม เสียหายไม่มาก เท่าไหร่ พวกท่าน เผ่า priate เล่นมากันทั้งสาขา a b e ส่งมากันเยอะจริงๆ ทังหัวหน้าเผ่า ทั้ง หน่วยจู่โจมพิเศษ เล่นเอาสมาชิค เผ่าผม ถอนใจ จะเลิกเล่น จนผมต้องตามกลับมาเล่นใหม่ต้านทัพ พวกคุณ kidtibode//ddpub125 ลองไปดู สกอร์ ป้องกัน ของ 2คนนี้สิครับ ว่าโดนไปหนักขนาดไหน...มีป้าย ผู้ป้องกันประจำวัน คนละ 2-3 ป้าย... รายงานการป้องกันที่สมาชิคเผ่าผมส่งมาให้ดู ผมเก็บไว้เยอะครับ

พูดง่ายๆ ตีเผ่าผมไม่แตก เผ่าสาขา c เลยแตก แทน บอกตรงๆ ผมยังไม่คำใจคำว่าสหภาพเท่าไหร่ ผมดูแล้วเหมือน เผ่าหลายๆ เผ่า มารวมกัน แล้ว รุม เผ่า อื่นมากกว่า คำว่าสหภาพ อาจดูแล้ว สวยหรู
แต่ในความคิดหลายๆ คน ผมว่า เขาก็คิดเหมือนๆกับผมนี่แหละ เหมือนทำให้ระบบเกมส์ เสียสมดุลย์

ตอนนี้ผมมีสมาชิคเพิ่มขึ้นมาก จาก 41คน ตอนนี้กลายเป้น 50 กว่าคนแล้ว แน่นอน บ้านหลายๆหลัง ของสมาชิคเผ่า ผม ได้มาจากการยึดบ้าน priate c ผมว่า ทางสาขา c เขาก้สู้เต็มที่แล้วละ
แต่ เหมือนคนถูก สาขา หลัก ทอดทิ้ง มากกว่า ตอนนี้อดีตหัวหน้าสาขา c ย้ายไปอยู่ เผ่า strom แทนแล้ว ระบบสหภาพ ท่านจะโทษสาขาย่อย ไม่ได้หรอกครับ มันอยู่ที่การบริหารสหภาพมากกว่า

ผมมันก็แค่ เผ่าเล้กๆ เผ่าหนึ่ง นะครับ แค่อยากจะออกมา บอกความจริง ว่า สาขา priate c ไม่ได้ โดนยุบครับ แต่โดน ตีจนแตกยับ สมาชิคแต่ละคนก็ต้องเอาตัวรอดกันเอา เอง
ถามเผ่า -gps- ดูก็ได้ครับ หรือเผ่าใน k47 ก็ได้ครับ ว่าเกิดอะไรขึ้น

...คงไม่มี ใครคิดที่จะยุบเผ่า ที่มีคะแนน หลายล้าน หรอกครับ จะบอกว่ายุบสาขา มันไม่ใช่หรอกครับ ความจริงคือ สาขานี้แพ้สงคราม ครับ สมาชิค เผ่า ของ priate c ที่ย้ายเข้าเผ่าผม บางคน พูดแบบน้อยใจ เหมือนคนโดนทอดทิ้ง ความจริงก็คือความจริงครับ

ผมเองก็เห็นแล้วละว่า ยังมี สงคราม ขนาดใหญ่รออยู่ ผมอาจจะแพ้ ได้ทุกเมืื่่อ แต่ทำไงได้ละ เพราะ คำว่าสภาพมันใหญ่จริงๆ แต่ เผ่า ผมก็ได้ ฝาก รอย แผลเป็นไว้ กับ สภาพ ขนาดใหญ่นี้เอาไว้แล้ว นั่นคือ การทำลาย priate c นั่นเอง เผ่าผมก็เล่นไปตามยถากรรม ของเผ่า สมาชิค น้อยๆ สู้ได้ก็สู้ สู้ไม่ได้ก็แพ้ แต่ถ้า มาเจอ กัน แบบ 1เผ่า vs 1เผ่า ผมว่า จะโค่นเผ่าผมคงยาก มากถึงขั้นมากที่สุด

โอเคครับแตกก็แตกลบอกตรงๆผมไม่ได้รู้ลึกขนาดว่าเผ่าไหนล่มแบบไหนเพราะผมไม่ได้มีเส้นสายทุกเผ่าหรอก

ส่วนใหญ่ก็จะอยู่ในเผ่าที่น่าจับตาและมีการเปลี่ยนแปลงบ่อยๆ

ถึงสาขาcจะแตกคุณก็อย่าลืมสาขาอื่นๆด้วยนะครับ

สหภาพไม่ได้กระจอก แต่อยู่ที่การบริหารและช่วยเหลือ ในรูปของสหภาพนั้นจะช่วยเหลือกันได้ง่ายกว่าระหว่างเผ่าที่อยู่ต่างสหภาพ

เพราะการที่เข้าสหภาพได้แสดงว่าเผ่านั้นมีความน่าเชื่อถือในระดับหนึ่งแล้ว ก็จะมีฟอรั่มหารือพิเศษยังไงล่ะครับ

ดังนั้นมันก็อยู่กับคนบริหารอย่างที่คุณว่านั่นแหละครับ

DeletedUser

Guest
จะว่าไปในเผ่าก็มีคนนึงน้า ที่คะแนนป้องกันเยอะๆ

kidtibode

Member
คะแนน react
0
รู้จริงถึงจะพูดนะครับ^^

เดี๋ยวจะเป็นแบบผม

ผมรู้ไม่จิงหรอก รู้แต่ว่า หัวหน้าเผ่า สาขา D Xavialtor เค้า ไม่มีอยุ่ในแผนที่ใน W 1 แล้วแหละ

DeletedUser

Guest
หลายคน ในตอนนีก็ค่อยๆจากไปแล้วครับ ทั้ง คุณXavialtor คุณPalofamily และอีกหลายคน ต่อไปคงเหลืออยู่ไม่กี่คนละครับ

DeletedUser

Guest
สงครามย่อมมีแำพ้มีชนะเป็นเรื่องปกติ

เล่นไปเรื่อยๆ
อย่าซีเรียส

ldavoll

Member
คะแนน react
0
คุณครอบครัวพะโล้ เขาเลิกเล่นเพราะมีธุระไม่ใช่หรอครับ
หรือผมเข้าใจผิดไปเอง

DeletedUser

Guest
ตอบ

จะว่าไปในเผ่าก็มีคนนึงน้า ที่คะแนนป้องกันเยอะๆ

ในเผ่าของหมูเหรอครับ สงสัยก็เป็นหน้าด่านของ-ASS- ^^

ชื่อ jioda ใช่มะครับ แต้มป้องกัน15ล้าน ไม่รู้ใครทำน้อ555

ldavoll

Member
คะแนน react
0
นั่นสิ
ไม่รู้ใครทำ
เทพเลย อาวุธขุนพลครบ 11 ชิ้นไปแล้ว

DeletedUser

Guest
ตัวเลขนั้น เป็นความสามัคคีของ คนป้องกันและคนโจมตีครับ

เพราะ ถ้ามีแต่เรนไปเยอะๆ แต่ไม่มีคนโจม ก็ไม่ขึ้น
ถ้ามีแต่คนโจม แต่ไม่มีเรนก็ไม่ขึ้น

ที่ผมว่ามา คุณคิดว่าจริงไหมล่ะครับ

DeletedUser

Guest
น่าสนใจมากที่สามารถป้องกันได้ขนาดนั้น โดยเฉพาะเผ่านั่นเป็นเผ่าที่คงเรนกันเต็มพิกัดไม่งั้นคงกันไม่ได้ขนาดนั้นหรอกครับ

DeletedUser

Guest
ครับ ผมขอยอมรับจากใจจริงตรงนี้เลยว่า-ass-เป็นศัตรูที่เข้มแข็งที่สุดที่ผมเคยเจอมา และเขาก็สามัคคีกันดีมาก

เรนแต่ละเมืองที่สอดแนมมา ประมาณ5หมื่น ทุกเมือง กว่าจะเจาะเข้าต้องใช้ทหารเยอะมาก

และทุกคนในเผ่าก็แอคทีฟสูงมากครับ ขนาดผมยังตามไม่ทันเลย

ถ้าตรงนี้มันเจาะไม่เข้า ก็ระวังแผนอื่นล่ะครับ กำลังค้นตำราพิชัยสงครามซุนซูอยู่เอามาทบทวนอันไหนใช้ได้บ้าง^^

ldavoll

Member
คะแนน react
0
เจาะตรงไหนได้ก็เจาะครับ
ทหารเรนนั้นมาจากไหน
ก็เจาะตรงนั้นน่ะละครับ

ที่สำคัญกว่านั้น
ผมอยากรู้แค่ว่า คนในกิลเรนกันคนละกี่ตัว

DeletedUser

Guest
หัวหน้าเผ่าUOf คือพี่เเจ๊ด พี่เเจ๊ดเขาก็สมัครสมาชิกเเล้วนะครับ คุณ วองโกเล่

DeletedUser

Guest
โ้อ้ โทษที ซุนวูก็ซุนวูสงสัยเบลอไปหน่อย ปิดเทอมแล้วครับ ระวังเมืองหายนะครับทุกคน ช่วงนี้กระหายอยากได้มาก

และ-UOF-ไม่มีหัวหน้าครับ ทุกคนเป็นเพื่อนกัน ตัวเต็ม Unity of friend เอาไปแปลดีๆนะครับวองโกเล่

พี่แจ๊ดเป็นพี่ผมเอง ^^

สถานะ
ไม่เปิดให้มีการตอบกลับในภายหน้า
บน