เผ่าไหนจะได้ครองเวิร์ด 6

DeletedUser

Guest
ไม่บอก บอกเดี๋ยวท่านมากิน เนื้อ นมไข่ เเถวๆบ้านผม

DeletedUser

Guest
1/5/7ครับ เเต่ไม่ค่อยมีเวลาเวิล1-7ทหารเลยน้อย เเต่เวิล5มีม้าเบารวมกันประมาณเท่าไรหว่า
บ้านล่ะ800+
มี34หลัง ไมได้ทำม้าเบาประมาณ10หลัง เหลือ24หลังมีอยู่เกือบ10หลังที่ม้าเบาเกิน1000
1000*10=10000
800*14=10000+(11200ขี้เกียจคิดเยอะ)
เอาม้าไปต้มยำดีไหมเรา
เอาม้าหนักป่ะ

ok9k

คะแนน react
0
สุดท้ายแล้ว
ซิมจงเจริญ!! ซิมเท่านั้นที่ครองเวิล!!!
มีเวลาให้ และ สม่ำเสมอเท่านั้น คือผู้ชนะ

ที่ผ่านมา ใครเล่นเวิล6 ก็คงสนุกกว่าเวิลอื่น ..เพราะมีพวกเราเป็นก้างชิ้นโต..
ขอบคุณ คำชมนี้ จากศัตรูของเรา

การเล่นเกมส์นี้ ไม่ได้หวัง หรือ ทำอะไรเพื่ออันดับที่
แต่เล่นเพราะได้สนุกกับเพื่อน ๆ ที่ตะลุยอะไร ต่อ อะไรมาด้วยกัน
หากว่าเพื่อนเลิกแล้ว เราก็คงเลิก ด้วยเหตุผลเดียวกับเพื่อน
ทั้งหน้าที่ความรับผิดชอบ ที่เราต้องโตขึ้นในชีวิตประจำวัน..

สำหรับตาเอง อยากเลิกนานแล้ว..
แต่ตอนนี้มีเป้าหมายใหม่ ไม่อยากไปแบบทิ้งให้คนหลังเดือดร้อน
ใจอยากจะยึดพวกปากดี..แล้วก็กดบ้านเถื่อนเล่น

DeletedUser

Guest
สุดท้ายแล้ว
ซิมจงเจริญ!! ซิมเท่านั้นที่ครองเวิล!!!
มีเวลาให้ และ สม่ำเสมอเท่านั้น คือผู้ชนะ

ที่ผ่านมา ใครเล่นเวิล6 ก็คงสนุกกว่าเวิลอื่น ..เพราะมีพวกเราเป็นก้างชิ้นโต..
ขอบคุณ คำชมนี้ จากศัตรูของเรา

การเล่นเกมส์นี้ ไม่ได้หวัง หรือ ทำอะไรเพื่ออันดับที่
แต่เล่นเพราะได้สนุกกับเพื่อน ๆ ที่ตะลุยอะไร ต่อ อะไรมาด้วยกัน
หากว่าเพื่อนเลิกแล้ว เราก็คงเลิก ด้วยเหตุผลเดียวกับเพื่อน
ทั้งหน้าที่ความรับผิดชอบ ที่เราต้องโตขึ้นในชีวิตประจำวัน..

สำหรับตาเอง อยากเลิกนานแล้ว..
แต่ตอนนี้มีเป้าหมายใหม่ ไม่อยากไปแบบทิ้งให้คนหลังเดือดร้อน
ใจอยากจะยึดพวกปากดี..แล้วก็กดบ้านเถื่อนเล่น
อะจร้า
ไมไปเร็วจังคะ

hamohm

Member
คะแนน react
0
1/5/7ครับ เเต่ไม่ค่อยมีเวลาเวิล1-7ทหารเลยน้อย เเต่เวิล5มีม้าเบารวมกันประมาณเท่าไรหว่า
บ้านล่ะ800+
มี34หลัง ไมได้ทำม้าเบาประมาณ10หลัง เหลือ24หลังมีอยู่เกือบ10หลังที่ม้าเบาเกิน1000
1000*10=10000
800*14=10000+(11200ขี้เกียจคิดเยอะ)
เอาม้าไปต้มยำดีไหมเรา
เอาม้าหนักป่ะ

ยังเล่นอยู่เปล่า คับ เมือประมาณเกือบปีที่ผ่านมาผมเลิกเล่นเวิลล์นั้นไปเเจกบ้านไป 98 หลัง มีม้าเบา50 บ้าน บ้านละ 2500 คูณ 50 เท่ากับ12500ตัว อ่ะ คับ ขวานก็มี40บ้าน(บ้านเดียวกับม้าเบา ) มีบ้านละ 7000 คุณ 50 เท่ากับ 350000 คน คับ ส่วนม้าหนักมี 48 บ้าน บ้านล่ะ 1600 คุณกันได้ 76800 อ่ะ คับ เเต่เลิกเล่นเเล้ว คับ มาเล่นเวิลล์ 7 กับ 8 อย่างเดียว ว่างๆขอดูฝีมือหน่อยนะ คับ

DeletedUser

Guest
ยังเล่นอยู่เปล่า คับ เมือประมาณเกือบปีที่ผ่านมาผมเลิกเล่นเวิลล์นั้นไปเเจกบ้านไป 98 หลัง มีม้าเบา50 บ้าน บ้านละ 2500 คูณ 50 เท่ากับ12500ตัว อ่ะ คับ ขวานก็มี40บ้าน(บ้านเดียวกับม้าเบา ) มีบ้านละ 7000 คุณ 50 เท่ากับ 350000 คน คับ ส่วนม้าหนักมี 48 บ้าน บ้านล่ะ 1600 คุณกันได้ 76800 อ่ะ คับ เเต่เลิกเล่นเเล้ว คับ มาเล่นเวิลล์ 7 กับ 8 อย่างเดียว ว่างๆขอดูฝีมือหน่อยนะ คับ

ฝีมือผมมีเเต่อารมขี้เกียจชอบครอบงำ

tripletour24

Member
คะแนน react
2
คุยข่มกันสนุกเลย หุหุ

ขอคุยด้วยสิครับ

World 5 ผมไม่มีทหารตีเลยครับ

มีแต่.....อืม...... หอก ดาบ ธนู รวมๆ กัน น่าจะล้านกว่าตัว ไม่รวมม้าหนัก กับแมว ถ้าไม่เชื่อลองส่งม้าเบาที่คุณมีมาสิครับ คุณ wertasdish ตีมาเมืองเดียวก็ได้ครับทั้งหมดของคุณที่มีอยู่ก็ได้ครับ

DeletedUser

Guest
อ้าวท่านคือผมเล่นสายเรนไอ้พวกม้าผมไอ้ไว้ตีสำหรับสงคราม(เเล้วผมตีก่อนก็เเพ้ดิ)
บ้านส่วนใหญ่เล่นเรน บ้านส่วน(ไม่มาก)ใช้สายตี
เเต่สรุปง่ายๆคือบ้าน60%ใช้เรน บ้าน10%ใช้ตี บ้านตีเเละเรน27%บ้าน3%สร้างมั่วๆไปเหอะ(ไม่คิดไรมากเเละกดไปเลยทุกตัว)

ok9k

คะแนน react
0
ยังไล่เก็บบ้านเถื่อนเค้าไม่หมดอีกหรา ฮ่าๆๆ ท่านสีแดงทั้งหลาย ขยันๆ หน่อยจิ แวะมาแซวจ้า

คิดถึงอ่ะ คิดถึงคนที่ยังลำบากอยู่ตอนนี้ ขอโทษจริงๆ ที่เลือกกดบ้านเถื่อน แทนยกไอดีให้

นึกถึงตอนเล่นอยู่เวิลสองอ่ะ มีแต่คนมายกไอดีให้ เยอะเกิ๊น เรยเลิก

สู้ต่อไปนะจ๊ะ สุดแสนจะขยัน^^

tripletour24

Member
คะแนน react
2
ยังไล่เก็บบ้านเถื่อนเค้าไม่หมดอีกหรา ฮ่าๆๆ ท่านสีแดงทั้งหลาย ขยันๆ หน่อยจิ แวะมาแซวจ้า

คิดถึงอ่ะ คิดถึงคนที่ยังลำบากอยู่ตอนนี้ ขอโทษจริงๆ ที่เลือกกดบ้านเถื่อน แทนยกไอดีให้

นึกถึงตอนเล่นอยู่เวิลสองอ่ะ มีแต่คนมายกไอดีให้ เยอะเกิ๊น เรยเลิก

ยึดบ้านเถื่อนสนุกดีนะจ้ะบอกให้ผมนี้บ้านเกือบทุกหลังมาจากบ้านเถื่อนเลย :D

DeletedUser

Guest

ไม่ได้ยึดเลย อดได้เมืองคนสวยเลย พอดีคิดว่าจะยึดแค่ในทวีป44

DeletedUser

Guest
ดีคับทุกคนผมชื่อต่อ บังเอิญมะมีๆรทำเห็นฟอรั่มนี้เลยเข้ามาทักทาย:uaxe:

บน